ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18320
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:31
[RE]ฟังแถลงชั่วโมงเต็ม ไม่เห็นหมอพูดถึงเศษตังหลังตู้เย็นเลย ท็อปเม้นเอามาจากไหนครับ
ถึงจะบอกว่าอ้างเศษเงินหลังตู้เย็นจริง

แต่บอกไล่ไปปลูกผักกิน สำหรับผมก็ไม่โอเคนะ

แต่นี่เห็นว่าไม่ได้อ้างด้วยนี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 4170
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:35
[RE: ฟังแถลงชั่วโมงเต็ม ไม่เห็นหมอพูดถึงเศษตังหลังตู้เย็นเลย ท็อปเม้นเอามาจากไหนครับ]
น้าลูกอม พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
เวลาพวกคุณอ่านข่าวจากมติโจรของแม่สมพร กรุณาอย่าอ่านแต่พาดหัวครับ  

Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
สั้นๆอีกคำ ดักควาย!!!  

ผมรออ่านของท่านนี้เลย  

รอดูบรรทัดฐานของเบน จอมแขวะแห่งบางนกแขวก
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:36
[RE: ฟังแถลงชั่วโมงเต็ม ไม่เห็นหมอพูดถึงเศษตังหลังตู้เย็นเลย ท็อปเม้นเอามาจากไหนครับ]
one2013 พิมพ์ว่า:

ให้ฟังท่อนที่บอกว่าอยู่ต่างจังหวัด 5000 อยู่ได้สบาย มีผัก มีผลลไม้ หยิบกินได้สบาย มีผักสวนครัวรั้วกินได้

เดี๋ยวท้อปเม้นมู้ก่อนหาไม่เจออีก  

ผมหาคลิปจังหวะนี้มาทั้งวัน ขอบคุณมากครับ
1
0

Credit: FB Devil Magazine
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3851
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:37
Internal2Afair พิมพ์ว่า:
JackSparrow พิมพ์ว่า:
ผมเข้าไปฟังนาที 45 แบบที่ จขกท บอกตอนกระทู้ก่อน ก็ยังนึกไม่ออกว่าเราต้องไปอคติ ไปโกรธอะไรเขาเลยนะ มันเซนซิทิฟแบบนั้นเลยเหรอกับการที่บอกว่าเงินพอเพราะมีพืชผักกินได้  

เพราะหลายคน หลายครอบครัว ไม่สามารถทำแบบนั้นได้ ในความเป็นจริง

ผมวิจารณ์โดยสุจริต ไม่มีข้อความว่าร้าย หรือเกลียดชังใดๆเลย ผมแค่บอกว่าไม่ชอบทัศนคติแบบนี้พร้อมบอกเหตุผล

ท่านลองกลับไปดูได้ครับ  

เข้าใจครับว่าทำไม่ได้ทุกคน เขาก็คงไม่ได้หมายถึงทำได้ทุกคนรึเปล่า ผมฟังเนื้อหาประเด็นมันก็คืออยู่เมืองมันเสี่ยงอยู่ในต่างจังหวัดดีกว่าปลอดภัย

ท่านบอกไว้กระทู้ก่อนว่าที่ไม่ชอบเพราะทุกคนไม่ได้ทำได้ตามนี้ กระทู้เก่าผมก็ตั้งคำถามไว้ว่าตอนแห่กลับบ้านตอนห้างปิด เห็นแชร์กันใหญ่ว่ากลับไปอยู่บ้านค่าครองชีพถูกดีกว่าอดตายในเมือง ตอนนั้นไม่ชอบแบบนี้รึเปล่าครับ

หรือเพราะอันนี้เป็นแถลงทางการกว่าให้ข้อมูลสำคัญกว่าเลยมีผลกับความรู้สึกมากกว่า

หรือเพราะคนพูดไม่ใช่คนต่างจังหวัดพูดเองครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 217
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:45
ไม่มีอะไรมาก พอทางฝ่ายรัฐ เอาแพทย์มาทำหน้าที่อธิบายความ มันก็มีคนอีกฝั่งที่จ้องจะด่ารัฐบาลเอ๋อไปพักใหญ่ เพราะตูด่าอนุทินไม่ได้แล้ว นาทีนี้จึงร่วมกันสื่อห่วยๆออกมาดิสเครดิตหมอกันยกใหญ่ ตั้งแต่ ปลื้ม สิโรจน์ คำผกา และอื่นๆที่รู้กันดีว่าฝั่งไหน
0
3
หากโดน 37 เรื้อน จะถูกแบน

-----this is the world-----
โค้ช C-License
Status: FIAT IUSTITIA, ET PEREAT MUNDUS
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4519
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:54
ผมเข้าไปฟังนาที 45 แบบที่ จขกท บอกตอนกระทู้ก่อน ก็ยังนึกไม่ออกว่าเราต้องไปอคติ ไปโกรธอะไรเขาเลยนะ มันเซนซิทิฟแบบนั้นเลยเหรอกับการที่บอกว่าเงินพอเพราะมีพืชผักกินได้  

เพราะหลายคน หลายครอบครัว ไม่สามารถทำแบบนั้นได้ ในความเป็นจริง

ผมวิจารณ์โดยสุจริต ไม่มีข้อความว่าร้าย หรือเกลียดชังใดๆเลย ผมแค่บอกว่าไม่ชอบทัศนคติแบบนี้พร้อมบอกเหตุผล

เข้าใจครับว่าทำไม่ได้ทุกคน เขาก็คงไม่ได้หมายถึงทำได้ทุกคนรึเปล่า ผมฟังเนื้อหาประเด็นมันก็คืออยู่เมืองมันเสี่ยงอยู่ในต่างจังหวัดดีกว่าปลอดภัย

ท่านบอกไว้กระทู้ก่อนว่าที่ไม่ชอบเพราะทุกคนไม่ได้ทำได้ตามนี้ กระทู้เก่าผมก็ตั้งคำถามไว้ว่าตอนแห่กลับบ้านตอนห้างปิด เห็นแชร์กันใหญ่ว่ากลับไปอยู่บ้านค่าครองชีพถูกดีกว่าอดตายในเมือง ตอนนั้นไม่ชอบแบบนี้รึเปล่าครับ

หรือเพราะอันนี้เป็นแถลงทางการกว่าให้ข้อมูลสำคัญกว่าเลยมีผลกับความรู้สึกมากกว่า

หรือเพราะคนพูดไม่ใช่คนต่างจังหวัดพูดเองครับ  

ใช่ครับเพราะแถลงทางการ ส่งผ่านข้อความไปยังทุกคน

เรื่องกลับไปอยู่บ้าน ดีกว่าอดตายในเมืองก็ถูกอีกครับ เพราะประชากรแฝงแรงงานในเมืองใหญ่ ที่มาก็กระจายตามภูมิภาคต่างๆ

ต่างจังหวัดค่าครองชีพอาจจะถูกกว่าเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็ใช่ว่า5พัน จะอยู่ได้สบายไงครับ ไม่พูดแบบนั้นซะดีกว่า
7
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3851
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:56

ใช่ครับเพราะแถลงทางการ ส่งผ่านข้อความไปยังทุกคน

เรื่องกลับไปอยู่บ้าน ดีกว่าอดตายในเมืองก็ถูกอีกครับ เพราะประชากรแฝงแรงงานในเมืองใหญ่ ที่มาก็กระจายตามภูมิภาคต่างๆ

ต่างจังหวัดค่าครองชีพอาจจะถูกกว่าเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็ใช่ว่า5พัน จะอยู่ได้สบายไงครับ ไม่พูดแบบนั้นซะดีกว่า  

โอเคครับ เข้าใจประเด็นละ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37166
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 18:06
โดนแบนไปคนละ น่าจะเข้ามาอธิบายไม่ได้ซักพักนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Fri Apr 10, 2020 18:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41330
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 18:17
หายหัวว่ะ ไม่เห็นโผล่เข้ามาตอบ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 18:49
ถูกแบนแล้ว
ขอเม้นเพิ่มนิดนึง (ไม่เกี่ยวกับท็อปเม้นนู้นนะ)
ผมเพิ่งว่างดูคลิปช่วงนาที 45

ผมพบจุดสังเกตมติชน มีการตัดช่วงคำพูดที่หมอบอกว่า
" เค้าบอกว่าเดี๋ยวนี้อยู่ต่างจังหวัดเนี่ย..เมื่อวานผมฟังว่า เงินห้าพันบาทเนี่ย เหลือแน่ๆ..."
ซึ่งเป็นแค่การอ้างถึงสิ่งที่หมอฟังมาอีกที เพื่อสนับสนุนเจตนาหมอ ที่ไม่อยากให้คนเดินทาง

งั้น ทัศนคติหมอก็ไม่ได้แย่ อย่างที่เจ้าของกระทู้ว่านี่นา

ส่วนมติชน ตัดข้อความส่วนนี้ออกไปเพื่อให้กระชับนั้น ก็พอเข้าใจได้
แต่การแปะคำบนภาพประกอบข่าวว่า "ห้าพันอยู่สบายๆ"

ผมมองว่า มันส่อเจตนาเสี้ยมให้คนเข้าใจผิดอยู่
ไม่รู้เรียกว่าบิดเบือนมั๊ย แต่รู้สึกไม่ดี ไม่โอเค

2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1152
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 19:01
[RE]ฟังแถลงชั่วโมงเต็ม ไม่เห็นหมอพูดถึงเศษตังหลังตู้เย็นเลย ท็อปเม้นเอามาจากไหนครับ
ถือว่าดีครับ ถกกันด้วยเหตุผล ขอชื่นชม จขกท
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
ตอบ: 12251
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 19:06
หายยาวเลยวะ
0
0
google harriet robson injuries
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34022
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 19:35
ฟังแถลงชั่วโมงเต็ม ไม่เห็นหมอพูดถึงเศษตังหลังตู้เย็นเลย ท็อปเม้นเอามาจากไหนครับ
ยังไงอะ รออ่านละกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27705
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 19:54
โดนแบนไปละ แอ๊บมิดฟิลด์มานาน
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3930
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 19:56
มันต้องมีเข้ามาอ่านมั้งแหละ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel