ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5084
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:28
"โฆษกพรีเมียร์" โร่ปฏิเสธหลัง "บิ๊กอูดิฯ" เผยลีกผู้ดีเตรียมตัดจบ
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
CaptainVanDijk พิมพ์ว่า:
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
ไม่มีชื่อเก่า พิมพ์ว่า:
ตัดจบของพรีเมียร์ ผมว่าโอเคสุดละ คะแนนห่างเป็นทุ่ง ลีคอื่นยังพอข้องใจได้

ปล.คิดแบบคนมีน้ำใจนักกีฬานะ ไม่อคติ  

มันโอเคยังไงเหรอครับ หรือท่านมองแค่ทีมลิเวอร์

ทีมอื่นที่เค้าลุ้นอันดับไป UCL มันโอเคตรงไหนเหรอครับ ไหนจะทีมหนีตกชั้นอีก

เพราะฉะนั้น เลื่อนไปเรื่อยๆ รอให้แข่งได้ ดีไหม  

ผมว่าแข่งให้จบ แฟร์สุดละครับ ลิเวอร์ยังไงก็แชมป์ ผมไม่มีข้องใจอะไรกับเรื่องนี้เลย แถมได้แชมป์แบบแข่งจบมันสมเกียรติกว่าตัดจบแล้วยกแชมป์ให้นะครับ จะได้ไม่มีประเด็นให้แฟนผีบางกลุ่มเอามาล้อเลียนด้วย

อย่างที่นายกตั้งมู้ เอาฤดูกาลนี้แข่งให้จบ แล้วโมฆะฤดูกาลหน้า ดูจะแฟร์กว่าในทุกทางสำหรับทุกทีมนะ (ุถ้าไม่พูดถึงเรื่องรายได้ที่หายไปนะ)  

ไม่ได้หรอกครับทิ้งปีนึงเป็นอะไรที่เขาหลีกเลี่ยงที่สุดแล้ว เรื่องเงินเรื่องใหญ่นะครับ สมมติบริษัทประกาศปิดบริษัทพร้อมๆกันร้อยกว่าบริษัท(ทุกลีคดิวิชั่น) พนักงานจะอยู่ยังไง หรือถ้าบริษัทยังจ่ายเงินพนักงานเท่าเดิมฟรีๆ บริษัทจะอยู่ยังไง
การยกเลิกฤดูกาลหน้าทั้งฤดูกาลผมว่าทั้ง FA และทุกทีมหลีกเลี่ยงไม่เอากันหมด
ปล. นอกจากไม่ได้แล้วเผลอๆจะโดนค้าปรับสปอนเซอร์อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย SpuRFc เมื่อ Thu Apr 09, 2020 12:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:31
ถูกแบนแล้ว
[RE: "โฆษกพรีเมียร์" โร่ปฏิเสธหลัง "บิ๊กอูดิฯ" เผยลีกผู้ดีเตรียมตัดจบ]
WallyP พิมพ์ว่า:
HunJungSun พิมพ์ว่า:
เหลือแค่ เลื่อน กับ ตัดจบ ใช่มั้ย

มีใครยังจะ โม... กันอยู่รึป่าว

มาเน่ไง  

มาเน่ บอกว่าอยากได้แชมป์ แต่ถ้าไม่ได้ก็จะยอบรับ ไม่ได้บอกว่าให้โมฆะ
4
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 1392
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:31
[RE: "โฆษกพรีเมียร์" โร่ปฏิเสธหลัง "บิ๊กอูดิฯ" เผยลีกผู้ดีเตรียมตัดจบ]
ตัดจบของพรีเมียร์ ผมว่าโอเคสุดละ คะแนนห่างเป็นทุ่ง ลีคอื่นยังพอข้องใจได้

ปล.คิดแบบคนมีน้ำใจนักกีฬานะ ไม่อคติ

แก้ไขเพิ่ม

อันดับ 1 ผมอยากให้แข่งต่อมากสุด
แต่ผมมองในกรณีที่มันไปต่อไม่ได้จริงๆ คือบอลมันแข่งมา 28-29 นัด มันก็ควรจะเป็นแบบนั้น
คือทีมเราไม่ได้ไป UCL ทั้งที่ฟอร์มกำลังดีผมเข้าใจ แต่จะให้โมฆะมันดูแล้วมันมาเกิน 2 ใน 3 ของฤดูกาลแล้ว

ปล.ผมอาจจะคิดไม่เหมือนแฟนผีท่านอื่น แต่คิดว่าเริ่มฤดูกาลหน้าเราลุ้นแชมป์เต็มตัวแน่นอน

บัคที่จะตัดจบไม่ได้มันอยู่ที่แข่งไม่เท่ากันทุกทีมน่ะสิ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1280
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:46
[RE]"โฆษกพรีเมียร์" โร่ปฏิเสธหลัง "บิ๊กอูดิฯ" เผยลีกผู้ดีเตรียมตัดจบ
สงสารคนตกชั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:52
อยากให้แข่งให้จบ นึกถึงทีมเล็ก ๆ เป็นหลักครับ ใครขึ้นชั้นตกชั้น มันเสียหายหลายร้อยล้านปอนด์ต่อทีมนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 485
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:52
คิดเเบบน้ำใจนักกีฬาตรงไหน คิดเเบบจะเอาทีมที่เชียร์อย่างเดียวได้ประโยชน์ชัดๆ ไม่ไปมองทีมตกชั้นบ้างละ จะเอาเเต่เเชมป์จริงๆ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14116
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:55
"โฆษกพรีเมียร์" โร่ปฏิเสธหลัง "บิ๊กอูดิฯ" เผยลีกผู้ดีเตรียมตัดจบ
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
มีอีแอบเด็กผีบ้าง ถึงจะรู้สึกเดือดร้อน

ทีมียูสอีแอบเด็กหงส์ มาปั่นล่ะ ถูกใจแผล่บกันถล่มทลาย  

แล้วนี่เด็กหงส์ไม่แผล่บหรอครับ ลองดูท็อปเม้นนะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14116
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:56
แหม่ มาดูอีกทีโคตรลั่น ผมอาจคิดไม่เหมือนแฟนผีท่านอื่น 5555555555

ลายออกตั้งแต่แรกแล้วเมาเอ้ย นิสัยอีแอบ นิสัยเห็บนี่แก้ไม่หายจริงนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18320
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 12:59
[RE]"โฆษกพรีเมียร์" โร่ปฏิเสธหลัง "บิ๊กอูดิฯ" เผยลีกผู้ดีเตรียมตัดจบ

แก้ไขเพิ่ม

อันดับ 1 ผมอยากให้แข่งต่อมากสุด
แต่ผมมองในกรณีที่มันไปต่อไม่ได้จริงๆ คือบอลมันแข่งมา 28-29 นัด มันก็ควรจะเป็นแบบนั้น
คือทีมเราไม่ได้ไป UCL ทั้งที่ฟอร์มกำลังดีผมเข้าใจ แต่จะให้โมฆะมันดูแล้วมันมาเกิน 2 ใน 3 ของฤดูกาลแล้ว

ปล.ผมอาจจะคิดไม่เหมือนแฟนผีท่านอื่น แต่คิดว่าเริ่มฤดูกาลหน้าเราลุ้นแชมป์เต็มตัวแน่นอน

เดี๋ยวนะ ทั้งลีกไม่ได้มีลิเวอร์พูลทีมเดียวนะ
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 13:02
Floridaa พิมพ์ว่า:
คิดเเบบน้ำใจนักกีฬาตรงไหน คิดเเบบจะเอาทีมที่เชียร์อย่างเดียวได้ประโยชน์ชัดๆ ไม่ไปมองทีมตกชั้นบ้างละ จะเอาเเต่เเชมป์จริงๆ  

ก็ไม่ต้องมีทีมตกชั้นซิครับ ทีมที่ได้ไปยุโรปเขาก็ทำผลงานกันมาทั้งซีซั่น ก็ได้ประโยชน์กันแทบหมดแหละ มีเสียประโยชน์ก็3ทีมลุ้นไปucl วูฟ เชฟฟิล แมนยูแต่คะแนนก็ยังตามเขาอยู่ (จริงๆวูฟกะเชฟฟิลก็ค่อนข้างห่างจากucl)

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9042
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 13:06
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
มีอีแอบเด็กผีบ้าง ถึงจะรู้สึกเดือดร้อน

ทีมียูสอีแอบเด็กหงส์ มาปั่นล่ะ ถูกใจแผล่บกันถล่มทลาย  

แล้วนี่เด็กหงส์ไม่แผล่บหรอครับ ลองดูท็อปเม้นนะ

ก็เขาเห็นด้วยที่ อยากให้แข่งต่อ หรือไม่ก็ตัดจบน่ะสิ

นี่ขนาดยังไม่มีใครตามน้ำแขวะเลยนะ เรายังร้อนรนขนาดนี้แล้ว
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6296
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 13:10
โมฆะแก้ปัญหาง่ายสุด แต่ปัญหาจะตามมาเยอะสุด
แข่งต่อปัญหาจะตามมาน้อยสุดแต่อาจจะเกิดขึ้นได้ยากสุด
ตัดจบเนี่ยแหละโอเคสุดแล้วนะผมว่า ปัญหามีแน่แต่ไม่เยอะเท่าโมฆะแถมทำให้เกิดขึ้นได้ไม่ยากเท่าแข่งต่อด้วย
0
0
นักเตะอบต.
Status: Since 1995
เข้าร่วม: 14 Aug 2006
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 13:26

แก้ไขเพิ่ม

หล่อวัวตายควายล้ม

แฟนแมนยู ไม่เคยมีความคิดว่าจะให้ตัดจบ เพราะ ตอนนี้ แมนยูเสียเปรียบตามตาราง ใครคิดแบบนี้ ไม่ใช่เด็กผีแน่นอน
เพราะ ฟอร์มตอนนี้ แมนยูมีลุ้นพื้นที่ บอล แชมเปี้ยนลีก ฟอร์มสดพร้อมไฟว้ด้วย ตัดจบแบบนี้ โคตรเซ็ง แนวเด็กผีเทียมเถอะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 13:36
ก็ว่าอยู่ สำนวนแฟนผีท่านนั้น ทำไมมันหล่อแปลกๆ สังเกตมาหลายวันละ แต่ไม่กล้าโควทไปคุยด้วย กลัวหล่อเหมือนกัน
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: เกาะรั้วโอลด์ แทร็ฟฟอร์ด
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1137
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 13:38
เข้าล็อกเป๊ะ อวยลิ้วพูล เรียกตีนแมนยู ทำไมไม่เนียน
0
0

GLORY GLORY UNITED !!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel