ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27, 28, 29
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:36
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร]
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
Spoil
I am number 4 พิมพ์ว่า:
รู้สึกเหม็นขยะเปียก อ้วกกกก  

ผมว่าไม่ใช่ขยะครับ ขรี้มากกว่า ยิ่งเราไปแหย่ให้แตกกระจาย จะยิ่งเหม็นเป็นวงกว้าง  

ก่อนหน้านี้หายไปไหนมาครับ ปล่อยให้เพื่อนรับตรีนอยู่เลย อ่อๆๆ ไม่ว่าง ไม่ได้เข้าอ่านบอร์ดเนอะ เข้าใจๆๆ

ทำตัวงี้ก็ไม่ต่างไปกับแก๊งค์ไลน์ที่พวกท่านว่าไว้หรอกครับ บอกตรงๆเลย อยู่แถวหลังตลอดอย่างนี้ เห้อออ  

พอดีไปลงเรียนคอร์สในเว็บ coursera ที่ท่าน Taerg แฟนแมนยูแนะนำมา จ่ายตังค์ไปแล้วก็ต้องเรียนให้คุ้ม
แทบไม่ได้เข้าบอร์ดเลยต้องเรียนให้จบ
แล้วทำไมต้องใช้คำว่ามารับตรีนด้วยล่ะ คนเรามันต้องใส่ใจเรื่องในบอร์ดขนาดนั้นเลยรึ
เอาเวลาไปห่วงทีมอาร์เซน่อลขี้เปียกเถอะ
แล้วอีกอย่าง ผมไม่ได้มีเพื่อนในบอร์ดสนิทกันไรขนาดนั้น แฟนทีมเดียวกันก็ด่ามาแล้ว
ออกตัวแรงแทนแฟนแมนยูบ่อยจังเลยนะเรา ไอเห็บ  

อีดิทเยอะจังครับ เข้าใจนะว่าอยากด่าให้เจ็บๆน่ะ

แล้วทำไมต้องอาร์เซน่อลขี้เปียกครับ ไม่มีอะไรจะด่าแล้วเหรอ

แน่ใจนะว่าไม่ได้มีเพื่อนในบอร์ดสนิทอะไรขนาดนั้น ทำทีทั้งแผล่บทั้งเรื้อน ไม่ต่างอะไรจากแก๊งค์ไลน์ที่พวกคุณว่ามาเลยนะครับ

คำว่าไอเห็บน่ะ ไปลองค้นคว้า วิจัยมาให้โดยถ่องแท้นะครับ ถ้าคิดว่าผมอีแอบแมนยู ปกป้องแมนยูน่ะ ไปค้นดูอีกทีนะครับ ให้โอกาส 1 2 3 4 5

อ่าาา ผมเล่นเป็นคนๆไปครับ ซึ่งคุณก็อยู่ในลิสต์ที่ผมรอคอยครับ  

อ่าจ้าๆๆๆๆ จะเอาชนะให้ได้เลยว่างั้น งอแงเป็นเด็กเลย  

อ่าาา ไม่หรอกคร๊าบบบ แค่ผมจะเล่นเป็นคนๆเท่านั้นน่ะครับ ไม่ต้องห่วง  
คนพวกนี้เขาไม่ชอบเถียงด้วยเหตุผลหรอกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย สวัดดีครับ เมื่อ Wed Apr 08, 2020 00:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:37
[RE: ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร]
Spoil
Spoil

ผมว่าไม่ใช่ขยะครับ ขรี้มากกว่า ยิ่งเราไปแหย่ให้แตกกระจาย จะยิ่งเหม็นเป็นวงกว้าง  

ก่อนหน้านี้หายไปไหนมาครับ ปล่อยให้เพื่อนรับตรีนอยู่เลย อ่อๆๆ ไม่ว่าง ไม่ได้เข้าอ่านบอร์ดเนอะ เข้าใจๆๆ

ทำตัวงี้ก็ไม่ต่างไปกับแก๊งค์ไลน์ที่พวกท่านว่าไว้หรอกครับ บอกตรงๆเลย อยู่แถวหลังตลอดอย่างนี้ เห้อออ  

พอดีไปลงเรียนคอร์สในเว็บ coursera ที่ท่าน Taerg แฟนแมนยูแนะนำมา จ่ายตังค์ไปแล้วก็ต้องเรียนให้คุ้ม
แทบไม่ได้เข้าบอร์ดเลยต้องเรียนให้จบ
แล้วทำไมต้องใช้คำว่ามารับตรีนด้วยล่ะ คนเรามันต้องใส่ใจเรื่องในบอร์ดขนาดนั้นเลยรึ
เอาเวลาไปห่วงทีมอาร์เซน่อลขี้เปียกเถอะ
แล้วอีกอย่าง ผมไม่ได้มีเพื่อนในบอร์ดสนิทกันไรขนาดนั้น แฟนทีมเดียวกันก็ด่ามาแล้ว
ออกตัวแรงแทนแฟนแมนยูบ่อยจังเลยนะเรา ไอเห็บ  

อีดิทเยอะจังครับ เข้าใจนะว่าอยากด่าให้เจ็บๆน่ะ

แล้วทำไมต้องอาร์เซน่อลขี้เปียกครับ ไม่มีอะไรจะด่าแล้วเหรอ

แน่ใจนะว่าไม่ได้มีเพื่อนในบอร์ดสนิทอะไรขนาดนั้น ทำทีทั้งแผล่บทั้งเรื้อน ไม่ต่างอะไรจากแก๊งค์ไลน์ที่พวกคุณว่ามาเลยนะครับ

คำว่าไอเห็บน่ะ ไปลองค้นคว้า วิจัยมาให้โดยถ่องแท้นะครับ ถ้าคิดว่าผมอีแอบแมนยู ปกป้องแมนยูน่ะ ไปค้นดูอีกทีนะครับ ให้โอกาส 1 2 3 4 5

อ่าาา ผมเล่นเป็นคนๆไปครับ ซึ่งคุณก็อยู่ในลิสต์ที่ผมรอคอยครับ  

อ่าจ้าๆๆๆๆ จะเอาชนะให้ได้เลยว่างั้น งอแงเป็นเด็กเลย  

อ่าาา ไม่หรอกคร๊าบบบ แค่ผมจะเล่นเป็นคนๆเท่านั้นน่ะครับ ไม่ต้องห่วง  

ก็มาดิครับ จะเล่นไรผมก็มาดิ จะพูดถึงเรื่องบอลก็ได้นะ เพราะนี่บอร์ดบอล
อุ้ปส์ คงพูดไรไม่ได้ เพราะซีซั่นนี้กากจริง
ตัวผู้เล่นก็เวิลคลาส แต่อันดับต่ำกว่าเชฟฟิล
เซ็งว่ะ เด็กน่อลได้แต่ขู่  

เกี่ยวอะไรกับตารางคะแนนเหรอครับ นี่เรากำลังพูดถึงอันดับตารางคะแนนกันอยู่เหรอครับเนี่ยยยยย

แล้วนี่ไม่เข้าคอร์สเรียนแล้วเหรอครับ ถึงได้มีเวลามาเข้าบอร์ดครับเนี่ย แสดงเมื่อวานเรียนคอร์สนั้นทั้งวันเลยสินะครับ ถึงว่าไม่มีเวลาอ่าน/คอมเม้นท์ข่าวอะไรเหมือนวันนี้เลยนะครับ
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14125
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:39
ใครงงผมจะสรุปให้

5555 คือแรกๆก็กะจะมาถกด้วยเหตุผลนั้นแหละ พอหลังๆยกอ้างอิงมาเรื่อยๆ เจอผมเอาอ้างอิงตอกหน้าไปเรื่อยๆทุกเม้นท์ตอบไม่ได้แล้ว หน้าแหกไปหลายเม้นท์แล้ว

เลยวกเข้ากับดักดีกว่า 555555555555555555555555 เชิงมาเลยว่าอยากทดสอบ โคตรจี้ คือหมดมุกแล้วสินะ เลยหงายการ์ดใบนี้ ท่าน juk หรือ กิ้ก ยังพอเข้าเค้าหยิบจับในประเด็นแต่นี้มันไฟลามทุ่ง เริ่มออกนอกเรื่องไปเรื่อยๆ

จะสังเกตุว่าประเด็นแรกคือเรื่องของจิตใต้สำนึก พอผมสวนไป ก็วกมาเรื่องของโครงสร้างจิตใจ ( ทั้งๆที่ผมไม่ได้พูดถึงเล้ยว่าเขาจะเติบโตหรือได้ลักษณะนิสัยหรือจิตใต้สำนึกแบบนั้นมาได้ยังไง ) พอไปไม่เป็นอีกก็ยกเรื่องศีลธรรมสโมสรลิเวอร์พูลมาอีก ( ทั้งๆที่ผมพูดถึงตัวบุคคลอย่าง ทอม เฮนรี่ หรือ ผู้บริหาร ) ทีนี้พอตอบผมไม่ได้ก็มาเรื่อง 93% แล้วหงายการ์ด

" อ๊าาา ฉันทดสอบนายตะหากนะเกรียนเมพ "

555555555555555555555555555555555555555555555 ไทม์ไลน์คร่าวๆมีประมาณนี้ครับผม

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4833
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:44
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:

จริงๆ บล็อคนั้นผมตั้งใจเอามาแปะให้ ท่านเกรียนเมพอ่านนั้นแหละ

เพราะมันเป็นแนวคิดจากคนที่เขียนหนังสือข้างต้นที่ท่านอ้างอิงถึงตั้งแต่แรก

คุณลองเลื่อนลงไปใต้สุดของลิงค์ที่ผมแปะสิ แล้วดูที่มาว่าสุดท้ายมันเป็นเว็บที่เป็นแนวคิดของใคร

Spoil
http://iamzohappy.blogspot.com/2014/01/blog-post_9.html

อ้างอิงจาก อีกที
Spoil
ที่มา: www.hypnosishappy.com

ประเด็นที่ผมหยิบจากบทความนั้นมาลงเพราะ แนวคิดที่เขาเขียน เขายังยอมรับเลยเรื่อง

จิตสำนึกเปรียบเสมือนส่วนที่ลอยอยู่เหนือพ้นน้ำถูกแสงแดดส่อง ทำให้ผู้คนได้มองเห็นพฤติกรรมดีงามที่เกิดจากการควบคุมของจิตสำนึกให้เป็นไปตามหลักศีลธรรมและเหตุผล

ส่วนไอ้ข้อมูลล่างๆของบล็อคมั่วเหมือนกัน ที่ถามว่าทำไมผมเลือกหยิบมาบางส่วน เพราะมันใช้ได้แค่บางส่วนนั้นไง ส่วนทฤษฎีที่คุณเชื่อเรื่อง 93% ศักยภาพจิตใต้สำนึก ใครอ่านถึงตรงนี้ก็ฮา กร๊ากแล้วครับ

ผมขอโทษที่หลอกท่านให้เชื่อแบบนั้น  

เย้ย ไปไม่เป็นวกมาเรื่องหลอกให้อ่านแล้วหรอ เย้ยยยยย 5555

เนี่ยใครเชื่อเรื่อง 93% หรอ ที่ผมอ้างอิงจากเวปของคุณเพราะคุณอ้างอิงมาก่อนไง ผมถึงบอกไงผมชอบตอกหน้าคนกลับ คือผมยกมาเนี่ยเพราะมันคือว่า โดยปกติมนุษย์ใช้จิตใต้สำนึกในชีวิตประจำวัน ด้วยการคิด พูด กระทำเท่านั้นโดยปกติมนุษย์ใช้จิตใต้สำนึกในชีวิตประจำวัน ด้วยการคิด พูด กระทำเท่านั้น เนี่ยอันนี้ตะหากนะ เพราะมันเข้าเรื่องกับที่บอกว่าเขาใช้จิตใต้สำนึก และ เกิดการกระทำ

นี่ผมถามท่านไปหลายข้อมากเลย ไม่เห็นตอบกลับได้สักข้อเลย ผมตอบท่านกลับทุกข้อเลยน้าา

ผมถึงบอกไงว่ากิ้กเคยถามผมเรื่องนี้แล้ว สุดท้ายตอบผมไม่ได้ก็เงียบตามระเบียบ ยกประเด็นอื่นมาเรื่อยมันดูน่าขำอะนึกออกมั้ย ให้จบทีล่ะประเด็นเอาแบบให้เคลียร์ๆเลยไง อยากรู้มิใช่อ่อ ... เนี่ยตั้งแต่ที่ผมโควทที่บอกผมว่าพูดถึงศีลธรรมของสโมสรลิเวอร์พูลอะไร

อันนั้นก็เงียบกริบ

ใจเย็นๆนะเกรียน

เกรียนเมพบอกไม่เชื่อ

แต่หยิบเอาข้อความนั้นมาดีเบต

แหม่ ไอ้เรื่องหยิบอะไรมาอย่างล่ะนิด ล่ะหน่อยนี่ถนัดจริงๆแหะ ไม่เอามาให้จบหล่ะ

จากรูปจะเห็นว่า ศักยภาพของจิตใต้สำนึกมีถึง 93% เป็นพลังเร้นลับซ่อนอยู่ในร่างกายของมนุษย์ทุกคน โดยปกติมนุษย์ใช้จิตใต้สำนึกในชีวิตประจำวัน ด้วยการคิด พูด กระทำเท่านั้น

ก็เห็นได้ว่า การคิด การกระทำ ล้วนเกิดจากจิตใต้สำนึกนิครับ ? หืมมม เข้าใจตรงไหนผิดอีกหว่าาาาา อิอิอิ

เฮ้อ เหนื่อยจริงๆ พอโดนต้อนบอกว่าความรู้นั้นผิดหน่อยเดียว เปลี่ยนลำ บอกใครเชื่อ ใครเชื่อ

จริงๆอ่านมาถึงตรงนี้ใครตามอ่านมาทั้งหมดก็น่าจะเข้าใจละมั้ง ไม่ต้องให้ถกอะไรอีกหรอก

ผมถามอีกรอบนะ ที่คุณโพสตั้งแต่ทีแรกจะด่าเรื่องศีลธรรมใช่ป่ะ เรื่องการตัดสินใจใช่ป่ะ ที่ลิเวอร์พูลทำลงไป ถูกมะ ตอบตัวเองให้ได้ก่อนเถอะข้อนี้อ่ะ ที่เหลือถ้าอยากดีเบตต่อได้นะ ผมว่างถึงเช้า ตอนนี้นั่งรองานจากลูกน้องอยู่ ^___^  

ที่ผมหยิบยกมาเนี่ยมันคือเรื่องขอองการกระทำจ้า ผมบอกกี่เม้นท์แล้วอะ จะยัดเยียดให้ผมเชื่อเรื่อง 93% ให้ได้เลยหรอ มีหนทางอยากชนะผมแค่ช่องนี้หรา กรั่กๆ คือมันน่าขำตรงที่ผมยกทั้งรูปประโยคในบรรทัดมาเพื่อมาขยายความเรื่อง " โดยปกติมนุษย์ใช้จิตใต้สำนึกในชีวิตประจำวัน ด้วยการคิด พูด กระทำเท่านั้น " หากผมยกมาแค่นี้มันจะไม่เต็มรูปประโยค นี่นายมีทักษะทางด้านภาษาไทยปะนิ แตกฉานด้านการใช้คำหรือเรียบเรียงรึเปล่าอ่ะ

ส่วนเรื่องศีลธรรมบ้าบอรบกวนไปตอบด้วยนะ เห็นเงียบมาหลายเม้นท์แล้ว อิอิ แปะรูปไว้ให้อ่าน

คือท่านจะสื่อว่า จิตใต้สำนึกเห็นแก่ตัว แบบนี้ใช่ไหมครับ

ท่านจะบอก บอร์ดสโมสรลิเวอร์พูล มีจิตใต้สำนึกเห็นแก่ตัว แบบนี้ผมเข้าใจป่าว

เรื่องของจิตใต้สำนึกคือ ส่วนที่ถูกเก็บไว้ชั้นในสุด ไม่แสดงออกมา

เอางีี้นะ เด่วหาว่าผมพูดขึ้นมาลอยๆ อ้างอิงจากนี้ละกัน รอบนี้ผมไม่ดักละนะ สบายใจได้

Spoil
http://oknation.nationtv.tv/blog/print.php?id=567315

3. จิตไร้สำนึกหรือจิตใต้สำนึก (Unconscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่ไม่อยู่ในภาวะที่รู้ตัวระลึกถึงไม่ได้ กมลรัตน์ หล้าสุวงษ์ (2524 : 121) กล่าวว่า จิตไร้สำนึกเป็นสิ่งที่ฝังลึกอยู่ภายในจิตใจ มีการเก็บกด (Repression) เอาไว้อาจเป็นเพราะ ถูกบังคับ หรือไม่สามารถแสดงอาการโต้ตอบได้ในขณะนั้นในที่สุดก็จะฝังแน่นเข้าไป จนเจ้าตัวลืมไปชั่ว ขณะจะแสดงออกมาในลักษณะการพลั้งเผลอ เช่น พลั้งปากเอ่ยชื่อ คนรักเก่าต่อหน้า คนรักใหม่ เป็นต้น
คณาจารย์ภาควิชาจิตวิทยา คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง (2530 : 16) กล่าวว่าสิ่งที่มีอิทธิพล จูงใจพฤติกรรมและการดำเนินชีวิตของคนเรามากที่สุดก็คือ ส่วนที่เป็นจิตใต้สำนึกและสิ่งที่คนเรามัก จะเก็บกดลงไปที่จิตใต้ สำนึก ก็คือความต้องการก้าวร้าว กับความต้องการทางเพศ

อ่านนะ มีอ้างอิงจากนักวิชาการหลายคนที่พูด อันนี้ผมว่าน่าจะน่าเชื่อถือและเก่งกว่าผมหรือท่านเกรียนเมพหลายท่าน

1. จิตสำนึกหรือจิตรู้สำนึก (Conscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่รู้ตัวอยู่ได้แก่ การแสดงพฤติกรรม เพื่อให้ สอดคล้องกับหลักแห่งความเป็นจริง

ผมมาร์คตัวแดงๆละ อ่านดูละกัน ค่อยๆอ่าน

คุณจะบอกว่า บอร์ดลิเวอร์พูลมันเห็นแก่ตัว มันเลว ตัดสินใจขอรับเงินบริจาค เพราะเห็นแก่ตัว

จิตใต้สำนึกเราจะพูดถึง พฤติกรรมที่พลั้ง เผลอ ไม่มีสติ

แสดงว่าที่ท่านเกรียนเมพจะสื่อ คือ บอร์ดลิเวอร์พูลมันละเมอ ไร้สติไม่รู้สึกตัว ไปขอรับบริจาครัฐบาล ยังงี้ไหมครับ

หวังว่าจะวางอคติแล้วอ่านนะท่าน น่าจะได้ความรู้มากขึ้น

0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:49

5555 คือแรกๆก็กะจะมาถกด้วยเหตุผลนั้นแหละ พอหลังๆยกอ้างอิงมาเรื่อยๆ เจอผมเอาอ้างอิงตอกหน้าไปเรื่อยๆทุกเม้นท์ตอบไม่ได้แล้ว หน้าแหกไปหลายเม้นท์แล้ว

เลยวกเข้ากับดักดีกว่า 555555555555555555555555 เชิงมาเลยว่าอยากทดสอบ โคตรจี้ คือหมดมุกแล้วสินะ เลยหงายการ์ดใบนี้ ท่าน juk หรือ กิ้ก ยังพอเข้าเค้าหยิบจับในประเด็นแต่นี้มันไฟลามทุ่ง เริ่มออกนอกเรื่องไปเรื่อยๆ

จะสังเกตุว่าประเด็นแรกคือเรื่องของจิตใต้สำนึก พอผมสวนไป ก็วกมาเรื่องของโครงสร้างจิตใจ ( ทั้งๆที่ผมไม่ได้พูดถึงเล้ยว่าเขาจะเติบโตหรือได้ลักษณะนิสัยหรือจิตใต้สำนึกแบบนั้นมาได้ยังไง ) พอไปไม่เป็นอีกก็ยกเรื่องศีลธรรมสโมสรลิเวอร์พูลมาอีก ( ทั้งๆที่ผมพูดถึงตัวบุคคลอย่าง ทอม เฮนรี่ หรือ ผู้บริหาร ) ทีนี้พอตอบผมไม่ได้ก็มาเรื่อง 93% แล้วหงายการ์ด

" อ๊าาา ฉันทดสอบนายตะหากนะเกรียนเมพ "

555555555555555555555555555555555555555555555 ไทม์ไลน์คร่าวๆมีประมาณนี้ครับผม

เอาอ้างอิงตอกหน้ากลับ ?
ทั้งที่อ้างอิงนั้นมีข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง แต่ท่านเอาข้อความมั่วๆนั้นมาตอกหน้าผม แล้วบอกนี้ไง หลักฐาน

เฮ้อ เพลียจริงๆ

จริงๆถ้าท่านพอจะมีความรู้เรื่องนี้อยู่บ้าง คุณควรด่ากราดว่าผมเอาอ้างอิงที่มีข้อมูลมั่วมาด่ามากกว่ามั้ง

ไม่ใช่ก๊อปเอาข้อมูลมั่วๆมาดีเบตกับชาวบ้านเขา พอผมบอกว่ามั่วคุณยังเถียงอยู่เลยว่ามันมาจากอ้างอิงผม

เฮ้อ . . .
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:52

คือท่านจะสื่อว่า จิตใต้สำนึกเห็นแก่ตัว แบบนี้ใช่ไหมครับ

ท่านจะบอก บอร์ดสโมสรลิเวอร์พูล มีจิตใต้สำนึกเห็นแก่ตัว แบบนี้ผมเข้าใจป่าว

เรื่องของจิตใต้สำนึกคือ ส่วนที่ถูกเก็บไว้ชั้นในสุด ไม่แสดงออกมา

เอางีี้นะ เด่วหาว่าผมพูดขึ้นมาลอยๆ อ้างอิงจากนี้ละกัน รอบนี้ผมไม่ดักละนะ สบายใจได้

Spoil
http://oknation.nationtv.tv/blog/print.php?id=567315

3. จิตไร้สำนึกหรือจิตใต้สำนึก (Unconscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่ไม่อยู่ในภาวะที่รู้ตัวระลึกถึงไม่ได้ กมลรัตน์ หล้าสุวงษ์ (2524 : 121) กล่าวว่า จิตไร้สำนึกเป็นสิ่งที่ฝังลึกอยู่ภายในจิตใจ มีการเก็บกด (Repression) เอาไว้อาจเป็นเพราะ ถูกบังคับ หรือไม่สามารถแสดงอาการโต้ตอบได้ในขณะนั้นในที่สุดก็จะฝังแน่นเข้าไป จนเจ้าตัวลืมไปชั่ว ขณะจะแสดงออกมาในลักษณะการพลั้งเผลอ เช่น พลั้งปากเอ่ยชื่อ คนรักเก่าต่อหน้า คนรักใหม่ เป็นต้น
คณาจารย์ภาควิชาจิตวิทยา คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง (2530 : 16) กล่าวว่าสิ่งที่มีอิทธิพล จูงใจพฤติกรรมและการดำเนินชีวิตของคนเรามากที่สุดก็คือ ส่วนที่เป็นจิตใต้สำนึกและสิ่งที่คนเรามัก จะเก็บกดลงไปที่จิตใต้ สำนึก ก็คือความต้องการก้าวร้าว กับความต้องการทางเพศ

อ่านนะ มีอ้างอิงจากนักวิชาการหลายคนที่พูด อันนี้ผมว่าน่าจะน่าเชื่อถือและเก่งกว่าผมหรือท่านเกรียนเมพหลายท่าน

1. จิตสำนึกหรือจิตรู้สำนึก (Conscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่รู้ตัวอยู่ได้แก่ การแสดงพฤติกรรม เพื่อให้ สอดคล้องกับหลักแห่งความเป็นจริง

ผมมาร์คตัวแดงๆละ อ่านดูละกัน ค่อยๆอ่าน

คุณจะบอกว่า บอร์ดลิเวอร์พูลมันเห็นแก่ตัว มันเลว ตัดสินใจขอรับเงินบริจาค เพราะเห็นแก่ตัว

จิตใต้สำนึกเราจะพูดถึง พฤติกรรมที่พลั้ง เผลอ ไม่มีสติ

แสดงว่าที่ท่านเกรียนเมพจะสื่อ คือ บอร์ดลิเวอร์พูลมันละเมอ ไร้สติไม่รู้สึกตัว ไปขอรับบริจาครัฐบาล ยังงี้ไหมครับ

หวังว่าจะวางอคติแล้วอ่านนะท่าน น่าจะได้ความรู้มากขึ้น

55555555555555555555555555 ผมอ่านแล้วบทความนี้อันนี้แน่ใจนะครับว่าจะหยิบยกมาใช้จริงๆ เดี๋ยวจะแจงเป็นข้อๆนะครับ

1.ผมบอกว่าผู้บริหาร หรือ เจ้าของทีม มีจิตสำนึกที่เห็นแก่ตัว แต่ขอย้ำก่อนนะครับผมใช้คำว่า ซับคอนเชียส ย้ำเป็นภาษาอังกฤษคือ Subconscious ซึ่งหานำไปแปลกูลเกิ้ลคงได้คำว่า จิตใต้สำนึก แต่ในเวปที่อ้างอิงมาคือ จิตกึ่งสำนึก ผมใช้คำนี้นะยกจาก

จิตกึ่งสำนึก (Subconscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่ระลึกถึงได้ รองศาสตราจารย์ กลมรัตน์ หล้าสุวงษ์ (2528 : 35)ได้กล่าวถึง Subconscious mind ว่าหมายถึงส่วนของจิตใจ ที่มิได้แสดงออกเป็นพฤติกรรม ในขณะนั้น แต่ เป็นส่วนที่รู้ตัว สามารถดึงออกมใช้ได้ทุกเมื่อที่ต้องการ เช่น นางสาว ก. มีน้องสาวคือนางสาว ข. ซึ่งกำลังตกหลุมรัก นาย ค. แต่นางสาว ข. เกรงว่ามารดาจะทราบความจริงจึงบอกพี่สาว มิให้เล่าให้มารดาฟัง นางสาว ก. เก็บเรื่องนี้ไว้เป็น ความลับ มิได้แพร่งพรายให้ผู้ใดทราบโดยเฉพาะมารดาแต่ ในขณะเดียวกันก็ทราบอยู่ตลอดเวลาว่า นางสาว ข. รักนาย ค. ถ้าเขาต้องการเปิดเผย เขาก็จะบอกได้ทันที ลักขณา สริวัฒน์ (2530 : 9) กล่าวถึง Subconscious mind ว่าผลมันเกิด จากการขัดแย้งกันระหว่าง พฤติกรรมภายใต้อิทธิพลจิตรู้สำนึกกับอิทธิพลของ จิตใต้สำนึกย่อมก่อให้เกิดการหลอกลวงตัวเองขึ้น ภายในบุคคล

2.ทีนี้เนี่ยที่ท่านยกมามันคนละความหมายกับที่ผมพิมพ์ไปตั้งแต่เม้นท์แรกเลย ท่านยกมามันคือ Unconscious หรือ ไร้จิตสำนึก หากนำไปแปลใน Google จะได้ว่า " ไร้สติ " เอาแค่ยกตัวอย่างท่านก็ผิดแล้วนะ จะให้ผมถกอะไรต่อ

ผมถึงบอกไง ว่าอย่าพึ่งนอนกัน ให้ท่านแสดงตลกๆออกมาเยอะ มันก็แบบนี้แหละ 555 เห็นแค่เค้าพิมพ์ว่า จิตใต้สำนึก ก็หยิบยกมาเฉย ไม่ดูสี่ดูแปดอีกแล้ว 55555555555

3.ทีนี้ไอ้เรื่องลิเวอร์พูลละเมอ บลาๆๆอะไรนั้นก็คงรู้นะว่าเป็นไงต่อ ถถถถถถถถถถถ

ปล.ขอหนักๆหน่อยครับ

อีดิทนิดหน่อย ให้ลองมองภาพรวมๆคือภูเขาน้ำแข็งนะครับบ คอนเชียส ซับคอนเชียส และ อันคอนเชียส หวังว่าคงเข้าใจ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดย เกรียนเมพในตำนาน เมื่อ Wed Apr 08, 2020 00:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:55
จริงๆมู้นี้มันก็ไม่มีอะไรมากนะ

ส่วนตัวผมก็ยอมรับนะ บอร์ดตัดสินใจขอรับเงินจากรัฐจริง

อันนี้แฟนหงส์รวมสตาฟโค้ชเขาก็ยอมรับนะว่าเรื่องจริง

ส่วนที่ท่านใช้คำผิด มีคนแย้ง ผมว่าท่านก็ยอมรับไปตรงๆว่า ท่านใช้คำแขวะเท่ห์ๆผิด

ไม่เป็นไรหรอกท่าน ทุกคนผิดพลาดได้

คุณจะมาเถียงกับผมเรื่องนี้ทั้งที่มันมีเขียนเป็นทฏษฎี ลายลักษณ์อักษรขนาดนี้ คนใช้กันเป็นสิบๆปี

จริงๆเรื่องพวกนี้ อยู่ในฐานชุดออกข้อสอบ

คุณจะมาเถียงกับผมอย่างไรให้มันถูก ผมก็ไม่เข้าใจ เรื่องนี้มันเบๆ พื้นๆของชุดความรู้ด้วยซ้ำ

ยิ่งพวกสอบราชการ หรือสอบ เรียนต่อ ชุดข้อสอบพวกนี้ก็ออกอยู่แล้ว

ถ้าท่านไม่รู้ ก็แค่ยอมรับตรงๆก็ได้ครับ

ผมโง่ เข้าไม่ถึงความฉลาดของหัวสมองท่าน ผมยังยอมรับได้เลย

กะอีแค่ท่านใช้คำแขวะที่กะจะเอาเท่ห์ๆสอนเด็กมันผิด ก็ยอมรับไปแค่นั้นเอง

ตั้งแต่ผมไล่อ่านมา 20 กว่าหน้าผมไม่เห็นมีใครอ้าแขนรับป้องท่านเลย ว่าที่ท่านใช้คำนั้นมันถูก

แค่นี้เองครับ โตๆกันแล้ว
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:57

เอาอ้างอิงตอกหน้ากลับ ?
ทั้งที่อ้างอิงนั้นมีข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง แต่ท่านเอาข้อความมั่วๆนั้นมาตอกหน้าผม แล้วบอกนี้ไง หลักฐาน

เฮ้อ เพลียจริงๆ

จริงๆถ้าท่านพอจะมีความรู้เรื่องนี้อยู่บ้าง คุณควรด่ากราดว่าผมเอาอ้างอิงที่มีข้อมูลมั่วมาด่ามากกว่ามั้ง

ไม่ใช่ก๊อปเอาข้อมูลมั่วๆมาดีเบตกับชาวบ้านเขา พอผมบอกว่ามั่วคุณยังเถียงอยู่เลยว่ามันมาจากอ้างอิงผม

เฮ้อ . . .

คือการที่คุณเอาข้อมูลมั่วๆมาถกกะผมเนี่ย มันโอเคว่างั้นแล้วผมตอกกลับคุณด้วยข้อความนั้น ? ผมว่ามันก็ไม่เชิงมั่วหมดซะทีเดียว มีส่วนถูกอยู่บ้างในหลายๆส่วน คือ แค่ผมเอาข้อมูลที่ท่านหามา ไปตอกหน้าท่านแล้วท่านตอบกลับผมไม่ได้ แล้วหงายการ์ด " ฉันดักนายนะเกรียนเมพ " อันนี้ผมก็ success ในระดับนึงล่ะมั้ง 5555

ลองคิดเอานะ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:00
จริงๆมู้นี้มันก็ไม่มีอะไรมากนะ

ส่วนตัวผมก็ยอมรับนะ บอร์ดตัดสินใจขอรับเงินจากรัฐจริง

อันนี้แฟนหงส์รวมสตาฟโค้ชเขาก็ยอมรับนะว่าเรื่องจริง

ส่วนที่ท่านใช้คำผิด มีคนแย้ง ผมว่าท่านก็ยอมรับไปตรงๆว่า ท่านใช้คำแขวะเท่ห์ๆผิด

ไม่เป็นไรหรอกท่าน ทุกคนผิดพลาดได้

คุณจะมาเถียงกับผมเรื่องนี้ทั้งที่มันมีเขียนเป็นทฏษฎี ลายลักษณ์อักษรขนาดนี้ คนใช้กันเป็นสิบๆปี

จริงๆเรื่องพวกนี้ อยู่ในฐานชุดออกข้อสอบ

คุณจะมาเถียงกับผมอย่างไรให้มันถูก ผมก็ไม่เข้าใจ เรื่องนี้มันเบๆ พื้นๆของชุดความรู้ด้วยซ้ำ

ยิ่งพวกสอบราชการ หรือสอบ เรียนต่อ ชุดข้อสอบพวกนี้ก็ออกอยู่แล้ว

ถ้าท่านไม่รู้ ก็แค่ยอมรับตรงๆก็ได้ครับ

ผมโง่ เข้าไม่ถึงความฉลาดของหัวสมองท่าน ผมยังยอมรับได้เลย

กะอีแค่ท่านใช้คำแขวะที่กะจะเอาเท่ห์ๆสอนเด็กมันผิด ก็ยอมรับไปแค่นั้นเอง

ตั้งแต่ผมไล่อ่านมา 20 กว่าหน้าผมไม่เห็นมีใครอ้าแขนรับป้องท่านเลย ว่าที่ท่านใช้คำนั้นมันถูก

แค่นี้เองครับ โตๆกันแล้ว  

อ่าวอะไรนิ ... คือยกข้อมูลแบบมั่นใจสุดกู่ ไม่ดักแน่นอน ดันหน้าแตกอีกรอบ มาทีนี้พอให้ผมยอมรับ ก็จะให้ผมยอมรับอะไรเล่าก็เห็นบอกว่าผมใช้ผิดบริบท ผมก็ใช้ถูกแล้ว

ที่บอกผมไม่ยอมรับ ลองไปอ่านเม้นท์ที่ผมคุยกะท่าน juk ดูนะ เขาบอกว่าผมสื่อสารผิดพลาดคือพูดถึง 1 และไป 3 ไม่อธิบายขยายความต่อว่ามี 2 อันนี้คืออผมเข้าใจบางคนอาอจจะสับสนผมก็ยอมรับ ผมเลยมาขยายความในเม้นท์ตอนที่โควทตอบกิ้กให้แล้วไง

เนี่ยถ้าอันไหนผมผิด ผมก็ยอมรับ แต่เนี่ยคือนายมาบอกผมใช้ผิดบริบท บลาๆๆ ผมก็แย้งนายด้วยข้อมูลต่างๆ จนล่าสุดนายยกมา มันก็ยังเป็นคำเดิมที่ผมพิมพ์ไปตั้งแต่โควทต้นๆ แบบนี้จะให้ผมยอมรับอะไร งง

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13281
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:01
เห้ย ออกมาเรื้อน ทั้งแก๊งเลยวะ ตอนแรกหายหัวไปไหนกัน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:02
P.Coutinho พิมพ์ว่า:
เห้ย ออกมาเรื้อน ทั้งแก๊งเลยวะ ตอนแรกหายหัวไปไหนกัน  

นั่นสิครับ หายไปไหนกันหมด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13281
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:05

นั้นสิ นั้นสิ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:08

นั้นสิ นั้นสิ  

ชั่ยย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:08

Spoil

55555555555555555555555555 ผมอ่านแล้วบทความนี้อันนี้แน่ใจนะครับว่าจะหยิบยกมาใช้จริงๆ เดี๋ยวจะแจงเป็นข้อๆนะครับ

1.ผมบอกว่าผู้บริหาร หรือ เจ้าของทีม มีจิตสำนึกที่เห็นแก่ตัว แต่ขอย้ำก่อนนะครับผมใช้คำว่า ซับคอนเชียส ย้ำเป็นภาษาอังกฤษคือ Subconscious ซึ่งหานำไปแปลกูลเกิ้ลคงได้คำว่า จิตใต้สำนึก แต่ในเวปที่อ้างอิงมาคือ จิตกึ่งสำนึก ผมใช้คำนี้นะยกจาก

จิตกึ่งสำนึก (Subconscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่ระลึกถึงได้ รองศาสตราจารย์ กลมรัตน์ หล้าสุวงษ์ (2528 : 35)ได้กล่าวถึง Subconscious mind ว่าหมายถึงส่วนของจิตใจ ที่มิได้แสดงออกเป็นพฤติกรรม ในขณะนั้น แต่ เป็นส่วนที่รู้ตัว สามารถดึงออกมใช้ได้ทุกเมื่อที่ต้องการ เช่น นางสาว ก. มีน้องสาวคือนางสาว ข. ซึ่งกำลังตกหลุมรัก นาย ค. แต่นางสาว ข. เกรงว่ามารดาจะทราบความจริงจึงบอกพี่สาว มิให้เล่าให้มารดาฟัง นางสาว ก. เก็บเรื่องนี้ไว้เป็น ความลับ มิได้แพร่งพรายให้ผู้ใดทราบโดยเฉพาะมารดาแต่ ในขณะเดียวกันก็ทราบอยู่ตลอดเวลาว่า นางสาว ข. รักนาย ค. ถ้าเขาต้องการเปิดเผย เขาก็จะบอกได้ทันที ลักขณา สริวัฒน์ (2530 : 9) กล่าวถึง Subconscious mind ว่าผลมันเกิด จากการขัดแย้งกันระหว่าง พฤติกรรมภายใต้อิทธิพลจิตรู้สำนึกกับอิทธิพลของ จิตใต้สำนึกย่อมก่อให้เกิดการหลอกลวงตัวเองขึ้น ภายในบุคคล

2.ทีนี้เนี่ยที่ท่านยกมามันคนละความหมายกับที่ผมพิมพ์ไปตั้งแต่เม้นท์แรกเลย ท่านยกมามันคือ Unconscious หรือ ไร้จิตสำนึก หากนำไปแปลใน Google จะได้ว่า " ไร้สติ " เอาแค่ยกตัวอย่างท่านก็ผิดแล้วนะ จะให้ผมถกอะไรต่อ

ผมถึงบอกไง ว่าอย่าพึ่งนอนกัน ให้ท่านแสดงตลกๆออกมาเยอะ มันก็แบบนี้แหละ 555 เห็นแค่เค้าพิมพ์ว่า จิตใต้สำนึก ก็หยิบยกมาเฉย ไม่ดูสี่ดูแปดอีกแล้ว 55555555555

3.ทีนี้ไอ้เรื่องลิเวอร์พูลละเมอ บลาๆๆอะไรนั้นก็คงรู้นะว่าเป็นไงต่อ ถถถถถถถถถถถ

อีดิทนิดหน่อย ให้ลองมองภาพรวมๆคือภูเขาน้ำแข็งนะครับบ คอนเชียส ซับคอนเชียส และ อันคอนเชียส หวังว่าคงเข้าใจ อิอิ

2. จิตกึ่งสำนึก (Subconscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่ระลึกถึงได้ รองศาสตราจารย์ กลมรัตน์ หล้าสุวงษ์ (2528 : 35)ได้กล่าวถึง Subconscious mind ว่าหมายถึงส่วนของจิตใจ ที่มิได้แสดงออกเป็นพฤติกรรม ในขณะนั้น แต่ เป็นส่วนที่รู้ตัว สามารถดึงออกมใช้ได้ทุกเมื่อที่ต้องการ เช่น นางสาว ก. มีน้องสาวคือนางสาว ข. ซึ่งกำลังตกหลุมรัก นาย ค. แต่นางสาว ข. เกรงว่ามารดาจะทราบความจริงจึงบอกพี่สาว มิให้เล่าให้มารดาฟัง นางสาว ก. เก็บเรื่องนี้ไว้เป็น ความลับ มิได้แพร่งพรายให้ผู้ใดทราบโดยเฉพาะมารดาแต่ ในขณะเดียวกันก็ทราบอยู่ตลอดเวลาว่า นางสาว ข. รักนาย ค. ถ้าเขาต้องการเปิดเผย เขาก็จะบอกได้ทันที ลักขณา สริวัฒน์ (2530 : 9) กล่าวถึง Subconscious mind ว่าผลมันเกิด จากการขัดแย้งกันระหว่าง พฤติกรรมภายใต้อิทธิพลจิตรู้สำนึกกับอิทธิพลของ จิตใต้สำนึกย่อมก่อให้เกิดการหลอกลวงตัวเองขึ้น ภายในบุคคล

คือเขาก็บอกอยู่ว่ามันไม่ใช่การแสดงพฤติกรรมออกมาในขณะนั้น

เฮ้อ เหนื่อยจริงๆ สู้ต่อไปท่าน อ่านตัวอย่างมีตรงไหนท่านไม่เข้าใจไหม เขายกตัวอย่างให้อ่านอยู่

แล้วที่บอร์ดลิเวอร์พูลประกาศ ขอรับเงินบริจาคแล้วอ่ะ นี้มันยังไม่แสดงพฤติกรรมออกมาอีกเหรอ

โครตงง

คือพูดง่ายๆ มันมีเรื่องให้ตัดสินใจอยู่ว่าจะ ทำหรือไม่ทำดี (คือถ้าคุณเกรียนเมพจะแถมาทางนี้ ดับสนิทผมบอกเลย เพราะมันอยู่ในขั้นตัดสินใจว่าจะทำหรือไม่ทำ 5555)

ถ้านางสาว ก ตัดสินใจบอกแม่ นั้นเราเรียกว่ามันพ่ายต่อ จิตสำนึก เรียกจิตสำนึกโว้ยยยย

ถ้าไม่ทำหรือนิ่งเฉย นางสาว ก ก็จะเข้าข่าย จิตไร้สำนึกหรือจิตใต้สำนึก
คือมันรับรู้ รู้แล้ว แต่ไม่ทำอะไร ไง เรื่องนี้ก็จะกลายเป็นข้อมูลที่อยู่ในจิตใต้สำนึกนางสาว ก

มันเข้าใจยากตรงไหนวะนิ
แก้ไขล่าสุดโดย Pepsi Man เมื่อ Wed Apr 08, 2020 01:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:12

Spoil

2. จิตกึ่งสำนึก (Subconscious mind) หมายถึงภาวะจิตที่ระลึกถึงได้ รองศาสตราจารย์ กลมรัตน์ หล้าสุวงษ์ (2528 : 35)ได้กล่าวถึง Subconscious mind ว่าหมายถึงส่วนของจิตใจ ที่มิได้แสดงออกเป็นพฤติกรรม ในขณะนั้น แต่ เป็นส่วนที่รู้ตัว สามารถดึงออกมใช้ได้ทุกเมื่อที่ต้องการ เช่น นางสาว ก. มีน้องสาวคือนางสาว ข. ซึ่งกำลังตกหลุมรัก นาย ค. แต่นางสาว ข. เกรงว่ามารดาจะทราบความจริงจึงบอกพี่สาว มิให้เล่าให้มารดาฟัง นางสาว ก. เก็บเรื่องนี้ไว้เป็น ความลับ มิได้แพร่งพรายให้ผู้ใดทราบโดยเฉพาะมารดาแต่ ในขณะเดียวกันก็ทราบอยู่ตลอดเวลาว่า นางสาว ข. รักนาย ค. ถ้าเขาต้องการเปิดเผย เขาก็จะบอกได้ทันที ลักขณา สริวัฒน์ (2530 : 9) กล่าวถึง Subconscious mind ว่าผลมันเกิด จากการขัดแย้งกันระหว่าง พฤติกรรมภายใต้อิทธิพลจิตรู้สำนึกกับอิทธิพลของ จิตใต้สำนึกย่อมก่อให้เกิดการหลอกลวงตัวเองขึ้น ภายในบุคคล

คือเขาก็บอกอยู่ว่ามันไม่ใช่การแสดงพฤติกรรมออกมาในขณะนั้น

เฮ้อ เหนื่อยจริงๆ สู้ต่อไปท่าน อ่านตัวอย่างมีตรงไหนท่านไม่เข้าใจไหม เขายกตัวอย่างให้อ่านอยู่

แล้วที่บอร์ดลิเวอร์พูลประกาศ ขอรับเงินบริจาคแล้วอ่ะ นี้มันยังไม่แสดงพฤติกรรมออกมาอีกเหรอโว้ยยยย

โครตงง  

ย้ำอีกครั้งนะครับ " เป็นส่วนที่รู้ตัว สามารถดึงออกมใช้ได้ทุกเมื่อที่ต้องการ " ผมถึงยกมาไงว่ามันเกิดมาจากซับคอนเชียส นี่ผมพูดผิดตรงไหนที่บอกว่า ผู้บริหารมีซับคอนเชียสที่เห็่นแก่ตัว ในบริทบทนี้มันจึงไม่ผิดไงครับ จะบอกว่ามันคือ จิตสำนึก ( คอนเชียส ) ให้ได้ว่างั้นเถอะ แล้วมันเกิดจากอะไรล่ะครับถ้าไม่ได้เกิดจาก ซับคอนเชียส ถูกต้องมั้ย

เนี่ยผมตอบให้คุณได้หมดเลยนะทุกคำถาม แต่พอคุณหน้าแตกก็แค่เปลี่ยนประเด็นไปเรื่อยง่ายดีๆ ไอ้เรื่อง อันคอนเชียส ที่ยกมาผิดๆนี่เงียบกริบเลยนะ

เขินนะ ดูออก

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27, 28, 29
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel