ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3582
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:33
[RE: โมฆะ FC!'ชอว์' ลั่นหงส์แชมป์ว่าวหากแข่งต่อไม่ได้]
โนแคร์ ไว้ไปใส่มันทีเดียวในไอจี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"We have to change from doubter to believer" JK
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17630
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:33
[RE: โมฆะ FC!'ชอว์' ลั่นหงส์แชมป์ว่าวหากแข่งต่อไม่ได้]
นอกเรื่องนะ ผมว่ารูปชอวืนี่มันใช่เลยอ่ะ
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:34
ถูกแบนแล้ว
เลื่อนไปๆ มันก็ระบาดเท่ากับโมฆะแหละนะ เพราะมันก็ไม่ได้เตะเหมือนกัน ไม่มีเหตุผลอะไรต้องโมฆะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:35
ถูกแบนแล้ว
LordFirst พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
marinho พิมพ์ว่า:
แฟนหงษ์ก็นะไม่แปลกใจเลยที่บอกถ้าหงษ์แชมป์โลกจะไม่สงบสุขดูแต่ละคน

ผมเห็นมีแต่แฟนแมนยู(บางคน) ตามด่าตลอด อย่าอคติครับ

ตั้งแต่เรื่องพักงานพนักงานก็ไม่มีใครไปพาดพิงแฟนทีมแมนยู นี่ตามด่ามาตลอดไม่เห็นเลยใช่ไหมครับ

เอาแค่หน้านี้ แฟนทีมอื่นภาพที่มีข้อความใส่ร้ายว่า " ใครจะตายก็ไม่สน ต้องแข่งต่อให้จบ"

นี่ไม่เห็นเลยใช่ไหม  

ผมว่าแฟนหงส์นะครับ ที่ตั้งแต่ช่วงโมฆะมาแรกๆ เล่นไล่ด่าแฟนทุกทีมที่เห็นต่าง อย่างให้โมฆะ ไม่ใช่แค่ผีเห็นโดนทั้งแฟนปืน แฟนสิงห์ ขนาดไปคุยด้วยเหตุผลยังไล่ด่า ล่าแม่มดกันเละเทะเลยช่วงนั้น ใครคิดว่าควรโมฆะคือไม่ได้เลย ต่อให้มีเหตุผล แสดงความคิดเห็นแบบสุภาพก็ตาม  

ผมก็เห็นมีแฟนลิเวอร์พูลที่เขาคุยด้วยเหตุผลมากมาย แน่นอนเขาต้องเขียร์ให้แข่งต่อ แต่ไม่ได้ให้แข่งทันที ถ้าเลือกมองแต่แย่ๆ

ผมเห็นเหมือนกันว่าไอดีคุณตามแขวะตลอดที่มีข่าวลิเวอร์พูล ผมไม่รู้ว่าคุณไปเจ็บแค้นใครมา แต่ไม่ใช่ผมคนหนึงที่ไปอะไรคุณหรือทีมคุณ และมีอีกหลายคนก็ไม่ได้ไปล่าแม่มดอะไร

ถ้าเลือกมองที่มันไม่ดี มันก็มีทุกทีม

และผมถามถึงข่าวนี้ มันเกี่ยวอะไรกับโลกไม่สงบสุข
และข่าวพักงานพนักงาน มีแฟนลิเวอร์พูลไปแขวะทีมอื่นไหม
ก็เห็นพากันมาแขวะสนุกสนาน ผมก็ยอมรับให้แขวะไป

ผมเลยถามไงมันเกี่ยวอะไรกับโลกไม่สงบสุข

แล้วมันตลกใช่ไหมที่มาบอกว่าทีมผม "คนจะตายก็ไม่สนต้องเตะต่อให้ได้" ไหนใครพูดไว้ครับ

ดูท่านจะสนับสนุนความถูกต้อง ผมถามหน่อยไอรูปที่มาใส่ร้ายแบบนี้มันดูตลกไหมครับ

ถ้ามีแฟนลิเวอร์พูลไปทำอะไรให้ท่านเจ็บแค้นหรือเคืองผมขออภัยแทนคนเหล่านั้นด้วยละกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Borini 29 เมื่อ Mon Apr 06, 2020 17:37, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9031
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:36
คิดไม่ผิดที่เชียร์ทีมนี้ รักเลยครับ โมฆะ FC
4
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 505
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:36
LordFirst พิมพ์ว่า:
แฟนหงษ์ก็นะไม่แปลกใจเลยที่บอกถ้าหงษ์แชมป์โลกจะไม่สงบสุขดูแต่ละคน

ผมเห็นมีแต่แฟนแมนยู(บางคน) ตามด่าตลอด อย่าอคติครับ

ตั้งแต่เรื่องพักงานพนักงานก็ไม่มีใครไปพาดพิงแฟนทีมแมนยู นี่ตามด่ามาตลอดไม่เห็นเลยใช่ไหมครับ

เอาแค่หน้านี้ แฟนทีมอื่นภาพที่มีข้อความใส่ร้ายว่า " ใครจะตายก็ไม่สน ต้องแข่งต่อให้จบ"

ผมว่าแฟนหงส์นะครับ ที่ตั้งแต่ช่วงโมฆะมาแรกๆ เล่นไล่ด่าแฟนทุกทีมที่เห็นต่าง อย่างให้โมฆะ ไม่ใช่แค่ผีเห็นโดนทั้งแฟนปืน แฟนสิงห์ ขนาดไปคุยด้วยเหตุผลยังไล่ด่า ล่าแม่มดกันเละเทะเลยช่วงนั้น ใครคิดว่าควรโมฆะคือไม่ได้เลย ต่อให้มีเหตุผล แสดงความคิดเห็นแบบสุภาพก็ตาม

ขอให้แยกคนที่มาแขวะ กับคนที่แสดงความคิดเห็นนะครับ  

ขอโทษนะครีบ แฟนๆทีมอื่นด่าแบบมีเหตุผลเหรอครับ ดูจากเม้นที่คุณไปกดแผล่บด้วยเป็นต้น
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1444
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:37
ตี ตี ตี
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:38
ถูกแบนแล้ว
chadwick15 พิมพ์ว่า:
icefowler พิมพ์ว่า:
ว่าวตรงไหนหว่า สโมสรโลก ซุปเปอร์คัพ  

ด่าชอว์หรือคนเขียนเรียกแขก หัวมู้มาแบบนี้ ในข่าวไม่มีบอกว่า แชมป์ว่าวเลย

หรือว่า ต้นฉบับ ชอว์พูดแบบนี้?  

เหมือนตอบกลับหัวข่าว

ของชอร์ผมเข้าใจ ถ้ามีนักเตะลิเวอร์พูลเล่นทีมแมนยูในฟีฟ่ามันคงแปลกๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Borini 29 เมื่อ Mon Apr 06, 2020 17:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4178
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:39
Mister M พิมพ์ว่า:
แหม่ ก็เค้าอยากเป็นแชมป์อ่ะ

ทุเรศ
12
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:48
ZONG'TEEN พิมพ์ว่า:
เดอะ ค็อป มองค้อนอีกแล้วเมื่อลุค ชอว์ แบ็คแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด บอกไม่ต้องคิดมากหากฤดูกาลนี้แข่งไม่จบก็ประกาศเป็นโมฆะห้ามลิเวอร์พูลคว้าแชมป์ไปเลย

การแข่งขันลีกยุโรปต้องเลื่อนออกไปแบบไม่มีกำหนดในเวลานี้ เพราะการแพร่ระบาดของโคโรนาไวรัสที่ยังไม่มีแนวโน้มว่าสถานการณ์จะดีขึ้น

"หงส์แดง" ต้องการชัยชนะอีกแค่ 2 เกมจะคว้าแชมป์ลีกหนแรกในรอบ 30 ปีไปครอง หลังจากโกยแต้มนำห่างแมนเชสเตอร์ ซิตี้ 25 คะแนนก่อนลงสนาม 9 นัดสุดท้าย

กระนั้น แบ็คทีมชาติอังกฤษบอกว่าหากฤดูกาลนี้กลับมาแข่งขันต่อไม่ได้ก็สมควรยกเลิกไปแล้วไปเตะฤดูกาลใหม่ดีกว่า

เมื่อโดนถามว่าลิเวอร์พูล ควรได้แชมป์หรือไม่หากฤดูกาลนี้ต้องยุติลง ชอว์ตอบแบบง่ายๆ ระหว่างแข่งฟีฟ่ากับรูเบน ลอฟตัส-ชีค แข้งเชลซีว่า "โล๊ะมันไปเลย แล้วก็เริ่มกันใหม่อีกที ใช่แล้ว"

"มันก็จะเป็นเหมือนกับที่คุณทราบดีนั่นแหล่ะ หากเราไปต่อกันไม่ได้ มันก็ต้องโมฆะ" โดยเมื่อกล่าวจบ ลอฟตัส-ชีค ก็หัวเราะใส่คู่แข่งที่ระบุด้วยว่าเขาจะไม่มีทางเลือก "หงส์แดง" ในเกมฟีฟ่า อย่างเด็ดขาด

จริงๆน่าจะออกมายกย่องหรือชื่นชมกันได้นะไม่ควรจะมาถากถางกัน หากจะออดเเชมป์ก็เพราะเสียสละให้กับทุกๆคนรวมทั้งเพื่อนร่วมอาชีพ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9031
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:51

ข่าวก็ออกจะฮาๆ นักเตะแซวขำๆ เม้นแฟนผีก็เข้าใจ แซวเล่นๆกัน

แต่อย่างคนที่ทำรูปมาแขวะในมู้นี้ ต้องต่ำทรามขนาดไหนอ่ะ

ถึงต้องเกาะสถานการณ์โรคระบาดมาเพื่อแขวะทีมบอลที่ไม่ชอบทีมนึง

อยู่ดีๆมายัดเยียดให้เขาอยากเป็นแชมป์ตัวสั่น ไม่สนใจชีวิตคน เฉยเลย โคตรทุเรศ
10
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 3
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:55
โมฆะ FC!'ชอว์' ลั่นหงส์แชมป์ว่าวหากแข่งต่อไม่ได้
อิชอว์ 55555
เอ็งก็ตรงเกิ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#My BOSS
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 3
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:57
โมฆะ FC!'ชอว์' ลั่นหงส์แชมป์ว่าวหากแข่งต่อไม่ได้
Mister M พิมพ์ว่า:
แหม่ ก็เค้าอยากเป็นแชมป์อ่ะ

ตรรกะควายๆ บอกตรงๆเห็นแล้วทุเรศ ต่ำตมมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
8
0
#My BOSS
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13717
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 18:05
* Mokha FC โคตรชอบเลยวะ 55555555555555
1
0
♥ LFC
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1724
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 18:07
โมฆะ แล้วมันจะได้เตะเริ่มฤดูกาลใหม่เลยป่าววะ? คคห. สมกับเป็นนักเตะทีมนี้จริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย ccsps เมื่อ Mon Apr 06, 2020 18:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel