ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 09:56
[RE]ยกเลิกอัพเดตข่าวครับ
เด่วๆ มาช่วยกันต่อก่อนครับ ผมก็ไม่ได้เอามาลงทุกวัน ช่วยกันหลายท่านดีแล้วเป็นกำลังใจให้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 10:06
ถูกแบนแล้ว
[RE: ยกเลิกอัพเดตข่าวครับ]
คนที่ไม่โดนวิจารณ์คือคนที่ไม่ทำอะไรครับ

สู้ๆครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 10:08
ถูกแบนแล้ว
อย่าให้เสียงของคนอื่น มากลบเสียงในใจของเราครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11969
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 10:35
ผมก็ตามข่าวเว็บนอก ทวิตเตอร์อะไรต่างๆ มันคนที่ตามจริงๆก็รู้นะว่าบางข่าวมันไม่มีความเป็นไปได้หรือะไร แต่มันเป็นข่าวที่สื่อต่างประเทศเล่น เราแค่อ่านและรับรู้ไว้ข่าว กอสซิบข่าวลือพวกนี้ไม่เสียหายเลย

อย่าไปสนใจเลยครับ เอาจริงมีใครแม่นข่าวนักเตะ 100% บ้าง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 10:53
ถูกแบนแล้ว
มันก็น่าน้อยใจแหละ แฟนทีมเดียวกันแท้ๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 11:16
ทำไมต้องมีคนคิดเป็นจริงเป็นจัง

ช่วงนี้ไม่มีบอลดู ก็เอาข่าวที่มีมาลง ตอนช่วงตลาดเปิด พอคนลงเดอะซัน ก็ขำๆเฮฮากันไปว่ามันไม่น่าจะจริงไรงี้ แต่ไม่เห็นจะมาจริงจังว่ามันเป็นสำนักข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือ ละเอามาโจมตีคนลง หรืออยู่บ้านนานเกินเลยคิดลบเหรอ

เพราะเอาจริงๆ ถ้าจะเอาแต่ข่าวจริงมาลง คงไม่มีไรให้อ่านจนกว่าจะเกือบเสร็จโน่นอะ

ปล.สู้ๆครับ ผมเองก็อ่านแต่ข่าวในSSไม่ค่อยได้ตามเว็ปนอก มีคนเอามาแชร์จะจริงไม่จริงมันก็ดีกว่านั่งเงียบๆไม่ได้อัพเดทอะไรอยู่แล้ว
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 6600
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 11:25
ยกเลิกอัพเดตข่าวครับ
ครั้งหนึ่งผมเคยลงข่าว ตอนอเล็กซิสย้ายจากบาร์ซ่ามาปืนซึ่งช่างตัดผมเป็นคนออกมาบอก แหล่งข่าวก็มาจากสำนักข่าว tier ต่ำ นี่แหละ จะบอกแค่ว่าข่าวทุกข่าวมีทั้งมูลและไม่มูล สุดท้ายก็อยู่ที่การพิจารณาของคนอ่านเองครับ

ท่านทำดีแล้วก็ขอให้ทำต่อไปนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Manchester United
A.C. Milan

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16082
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 12:13
คิดง่ายๆ เวลาท่านเดินเล่นออกกำลังเจอหมาเห่า เราควรทำอะไร
1.เห่าตอบ
2.เอาไม้ตีมัน/ก้อนหินขว้างมัน
3.เอาขนมมาล่อ คราวหน้าจะได้เป็นมิตร
4.เดินไปเฉยๆ เพราะเข้าใจว่าเป็นธรรมชาติของหมาที่จะเห่าเก่ง

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันป่าว แค่ยกตัวอย่างเฉยๆ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10131
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 12:17
ถ้าทำแล้ว รู้สึกดี แล้ว สบายใจ ทำเพื่อคนอื่นให้ได้อ่าน ก็ทำต่อไป

อย่าไปสนใจ ไอยูส 2008 เน่าๆ ยูสนึง เลยครับ

ไปกดเรื้อนมันให้ละ อย่าคิดมากนะ โอ๋ๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดย ronaldinhomay เมื่อ Sat Apr 04, 2020 12:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10131
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 12:19
AlfaZero พิมพ์ว่า:
เด่วๆ มาช่วยกันต่อก่อนครับ ผมก็ไม่ได้เอามาลงทุกวัน ช่วยกันหลายท่านดีแล้วเป็นกำลังใจให้ครับ  

ครับ ท่าน บก. กับ ท่าน รอง บก. ลงข่าวช่วยๆกันนะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 2460
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 13:08
อย่าไปใส่ใจครับ มันจะมีคน2ประเภท
ประเภทแรก ทำดีแล้วโดนด่า
อีกประเภทก็นะ รู้ๆกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 13:44
ถูกแบนแล้ว
อ้างอิงจาก:
amalgamation พิมพ์ว่า:
เรียนรู้ไว้

เรื่องแรกเลย

อย่าให้คำพูดคนมาทำลายกำลังใจ

เก็บมาคิดได้ แก้ไขได้ถ้ามันผิด แต่นี่ท่านไม่ได้ผิดอะไรเลย แล้วจะมาเลิกทำสิ่งดีๆ เพราะคำพูดคนคนเดี่ยวเนี่ยนะ

ตอบโต้ได้นี่มันเว็บบอร์ด ถึงจะเป็นข่าว tier ต่ำ แต่อ่านไว้ขำๆก็ไม่เสียหาย ข่าวนักเตะจริง 50% ไม่จริง 50% อยู่แล้ว

tier สูงก็เคยพลาด bbc cnn skysport หรือจะตัวบุคคลแบบ fabrizio หรือ di mazio นักข่าวสายตรงอย่าง Matt Law ยังเคยต้มผมเลยไอx
มันก็แปลว่า tier ต่ำๆ ก็มีโอกาสถูกเหมือนกัน

ข่าวมันก็เหมือนอาหารที่อยู่ในไลน์บุฟเฟ่ ท่านเห็นมันสุดท้ายแล้วจะกินหรือไม่กินก็ได้ ให้ด่าคนกินไม่เหมือนกันมันจะได้หรอ เค้าเลยใช้คำว่าเสพย์ข่าวไง เพราะมันบริโภคแบบไม่ต้องเคี้ยว

แต่ทั้งนี้แล้วอย่าว่างุ้นงี้เลยอาการจขกทเหมือน งอล อะ

นักข่าว SS โดนด่าหนักกว่านี้เยอะถ้าเค้าเลิกทำก็มาไม่ถึงวันนี้หรอก ยิ่งพวกหัวรุนแรง ตั้งพาดหัวข่าวล่อเป้านี่คนถึงกับมาตั้งกระทู้ด่านักข่าวในบอร์ดบอลนอกกันเลย

อยากให้เก็บไว้เป็นประสบการณ์ครับ ปัญหานี้ถ้าเจอรอบหน้าจะแก้ง่ายกว่าเดิมมาก ถ้าเราผ่านมันได้แล้วหนึ่งครั้ง

แล้วจะบอกให้อีกอย่างหลายๆดีลใหญ่ๆในโลกนี้เกิดขึ้นเพราะเริ่มจากข่าว GOSSIP เนี่ยแหล่ะ มันจุดไฟไปเรื่อยๆถึงไฟจะอ่อน ถ้าวันนึงมันติดก็ลามทุ่งเหมือนกัน สโมสรเริ่มคิดได้ไอเดียทั้งๆที่อาจจะไม่มีแผนซื้อนักเตะคนนั้นเลย นักเตะเริ่มโดนคนรอบตัวปั่นหัว สุดท้ายจบด้วยการย้าย

ผมเป็นโรคไบโพล่าร์ก้วยครับ ตอนนี้อยู่ในอาการซึมเศร้า เลยคิดตัดจบพอ ไม่อยากโดนต่อว่าครับ
ขอโทษและขอบคุณคำแนะนำดีๆนะครับ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 14:31
ผมเคยผ่านมาละ ในประเทศนี้มีคนมากมายที่ถอดใจกับสิ่งที่ตัวเองทำอยู่เพราะคำพูดของคน

ผมมีทฤษฎีอยู่นะว่าพวกที่ชอบพิมพ์ด่าแรงๆเนี่ย ส่วนมากไม่เคยทำงานที่ต้องเผชิญเสียงวิจารณ์จากรอบด้าน อย่างมากก็โดนแค่จากคนใกล้ชิด หรือคนในที่ทำงาน อีกอย่างนิสัยบ้านเราขี้แซะ ขี้แขวะด้วย เจอจริงๆไม่ค่อยกล้าหรอก

เมื่อก่อนผมลงข่าว ก็ไม่อยากอ่านคอมเม้นหรอก แต่มันต้องอ่าน เพื่อเช็คข้อผิดพลาด ที่ต่อให้เราตรวจทานแล้ว ก็ยังมองข้ามไป ซึ่งบางทีคนอ่านเขาเห็น แต่ก็มักมาพร้อมถ้อยคำบั่นทอน ทั้งที่จะพิมพ์บอกปกติก็ได้ ไม่ต้องหยาบหรือเหน็บ

ถ้าจะทำต่อ คุณต้องคิดว่าคนที่ว่าคุณ ถึงจะแค่คนสองคน เขาก็เก่งได้แค่ในนี้แหละ เจอจริงๆต่อหน้าไม่กล้าหรอก แต่ถ้าประเมินแล้วเลิกดีกว่า ผมก็เป็นกำลังใจให้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Sat Apr 04, 2020 14:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 4008
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 14:46
เหนื่อยใจก็ไปพักก่อนครับ เข้าใจได้ ทำดีเสมอตัว คนจะกัดยังไงก็หาเรื่องกัดได้ครับ
ยืนยันในสิ่งที่ตัวเองทำแล้วรู้สึกว่าดี สู้ต่อไปครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44481
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 22:42
แล้วผมสงสัยอย่าง เค้าคนนั้นเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรขนาดนั้น
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel