ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 18, 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5162
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:27
[RE: นายกเบน พบประชาชน]
สมยศเพาะพันมะม่วง v2 พิมพ์ว่า:
เป็นเสี่ยเบนแล้วนะครับ ผมขอใช้ สมยศ ฟรีคิกได้ไหมเฮีย  

ถามเยอะฉิบหาย
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:29
fw_converse พิมพ์ว่า:
ถ้าเลือกระหว่างรักแท้ 1คนที่จะอยู่กันตลอดไป

กับสาวพริตตี้เกิร์ลท๊อป 10 คนของประเทศนี้อยู่ด้วยกัน 10เดือน ทำอะไรก็ได้แต่จากนั้นต่างคนต่างแยกย้ายกันไป

พี่เบนจะเลือกแบบไหนครับ

ตอบแบบจริงจังนะครับ  

เลือกไม่ยากเลยครับ พริตตี้แน่นอน

หยอกๆ พี่ไม่ค่อยสันทัดเรื่องสาวๆพริตตี้ หรือพวกหุ่นดีไรงี้หรอก พี่อยากได้เพื่อนคู่คิด เป็นทั้งเพื่อน น้อง แฟน ในเวลาเดียวกัน ชอบหุ่นอวบๆไม่ต้องหุ่นดีมาก เห็นหน้าแล้วสบายตาสบายใจ น่ารักจิ้มลิ้มก็พอ คุยกันรู้เรื่อง แคร์กันซื่อสัตย์ ไรงี้ ขอเยอะไปไหม
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:29
NongTleza พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ ท่านนายกเบน

ดีค้าบ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:30
NoNRed-lable พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีพี่เบน กับ เวป soccersex ผมคงไม่ได้รู้เรื่องข่าวบอลเยอะขนาดนี้ตามมาตั้งแต่ ประถมปลาย จนตอนนี้จะ 26 แล้วครับพึ่งมีโอกาสได้สมัครสมาชิกครั้งแรก ตามนานมาก555 มันสมัครยากครับผมก็ไม่ค่อยรู้ช่วงสมัครเท่าไร อยู่ทำเวปคุณภาพไปนานๆนะครับ  

ขอเลขที่บัญชีด้วยครับ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:30
owngoal พิมพ์ว่า:
คิดเล่นๆ ถ้าอดแชมป์โดนโมฆะ คิดว่าอีกกี่ปีถึงจะได้แชมป์ลีกครับ  

อีกนานเลยดูแล้ว ปีต่อๆมาจะยากขึ้นแน่ จังหวะปีนี้ลงตัวทุกอย่าง หงส์ทำได้เกินมาตรฐานโลกฟุตบอลด้วยซ้ำ ซวยนะบอกตรงๆ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:31
poramad47180 พิมพ์ว่า:
พี่เบนเคยลง โฆษณาเว็บใน FHM ไหมคับ

สมัยนั้น Youtube ยังไม่ดังเลย

เขาลงในคอลัม เว็บที่น่าสนใจ มี youtube กับ soccersuck เว็บอื่นจำไม่ได้

เคยลงใช่มั้ยคับ หรือผมจำผิด  

ไม่แน่ใจเลยแฮะ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:32
loppy123 พิมพ์ว่า:
ขอพูดตรงๆนะพี่ ขายเว็บเเล้ว พี่อย่าเข้ามาบริหารเลย บอกตามตรงพี่ดูเเลไม่ไหวว่ะ พี่บริหารจัดการมันไม่เวิร์ก(ขอพูดตรงๆ) ให้คนอื่นมาทำ คนอื่นมาดูเเลจัดการดีกว่า พี่ก็คอยเป็นที่ปรึกษา อย่ารวบอำนาจมาไว้ที่คนเดียวอ่ะ มันไม่เวิร์ก อยากเห็น SS ไปไกลกว่านี้ บอกตามตรงทุกวันนี้ SS ตามโลกไม่ทันล่ะ

พี่ต้องหาคนมาดูเเล คนเก่งมาจัดการ เวลาบอร์ดมีปัญหาจะได้จัดการเร็ว เพราะทุกวันนี้มันช้า จะรอยูสเเจ้งความอย่างดียวมันไม่ได้ (ขนาดบางทีเเจ้งเเล้วยังช้าเลย) เพราะมันมีช่องโหว่ที่ว่าพวกใครพวกมัน ไอนี่เฉียดมากรูจะฟ้องทันที แต่อันไหนพวกกรูได้ประโยชน์ปล่อยผ่าน
เเละกฏบางอย่างทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าบรรทัตฐานมันคืออะไร หรือเเค่อารมณ์พี่ช่วงนั้น

พี่ต้องเเคร์สมาชิกมากกว่านี้ พี่เป็นเจ้าของกิจการ เว็บสำคัญที่สุดคือยูสเซอร์ บางครั้งพี่ทำตามความรู้สึกไม่ได้ พี่ต้องมีเหตุผล บางครั้งพี่ก็ต้องใช้ไม้อ่อน ขอความมือจากยูสสมาชิกบ้าง ลงมาสื่อสารกับเค้าบ้าง ยกตัวอย่างตอนสมาชิกพลีชีพโดนเเบนระบายอัดอั้นการเมืองรัวๆ พี่ต้องเอะใจเเล้ว ต้องสื่อสารกับสมาชิก ขอความร่วมมือเเล้ว ไม่ใช่ก็ตั้งกันไป เด๋วกรูจะเเบนเอง
เเล้วมันต้องมีทั้งพระเดชเเละพระคุณ บางครั้งถ้าผิดก็ต้องรู้จักขอโทษ(ตรงนี้พูดรวมๆนะ ไม่ได้บอกว่าพี่ผิดต้องไปขอโทษประเด็นไหน)

พี่ไปเป็นที่ปรึกษาไปเป็นยูส กิตติมาศักดิ์ดีกว่า เเล้วซักเดือนล่ะครั้งก็มาพูดคุยกัน ชอบที่เวลาพี่ลงมาสื่อสารกับพี่น้องๆในเว็บ มากกว่าเวลาพี่ใช้อำนาจปกครอง

ขอให้พี่รับฟังด้านลบนะครับ อย่าฟังเเต่ด้านอวยอย่างเดียว ส่วนใหญ่ในนี้จะอวยกันจะเลียอย่างเดียว เพราะเเค่อยากจะมีบอร์ดให้เล่นเท่านั้น

ผมอยากเห็นพี่ไปทำสิ่งที่พี่อยากทำจริงๆ ท่องเที่ยว ถ่ายรูป ทำพวกชาเนลท่องเที่ยวก็ได้ วางหัวโขนลง เป็นตัวของตัวเอง

ถ้าความเห็นไม่ถูกใจขออภัยด้วยครับ  

แล้วแต่คนจ่ายเงินอ่ะ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:32
Li Xin พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
นายกเบนเป็นนายกมากี่ปีแล้วครับ  

ถ้านับตามบอร์ดที่เกิดปี 2005 ก็ 15 ปีครับ ส่วนก่อนหน้านั้น 5 ปีใช้บอร์ดฟรี cgi  

id แรกผมก็น่าจะได้มาปี 2007 ช่วงนั้นหนีมาจาก สยามกีฬา  

หนีทำไมอ่ะ เม้นด่ากันอย่างเดียวสินะ  

ข่าวฟุตบอลใน soccersuck เยอะกว่าครับ

เสียดาย id แรกมาก เพราะลืมรหัส กับ mail  

เรื่องเศร้าเสาร์อาทิตย์
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:33
mcmaster พิมพ์ว่า:
ผมตามพี่มาตั้งแต่ปี 2000 จนจะขายเว็บแล้ว เสียดาย  

ก็ตามต่อสิ
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:33
Mo Hara พิมพ์ว่า:
หลังขายได้แล้ว ก็อยู่เป็น CEO ต่อ ละกันนะเฮีย  

เว็บเค้าแล้วแต่เค้าเลย
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:34
[Gang]3[Cha] พิมพ์ว่า:
ถ้า พรีเมียร์ ปีนี้ โมษะ พี่เบน จะ ประท้วงมั้ยคับ  

เขียนด่า
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:34
Silence พิมพ์ว่า:
สงคราม soccersuck ครั้งไหน ที่นายกปวดหัวมากที่สุดตั้งแต่บริหาร Soccersuck มาครับ  

soccergod
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:35
qazaqaz พิมพ์ว่า:
ลองเปลี่ยนจากขายหมด เป็นขายหุ้นบางส่วนไหมครับ กำไรก็แบ่งกันไป
ให้คนที่เก่งด้านอื่นเข้ามาทำด้านที่เขาถนัด เช่นหาหุ้นที่มีความเชี่ยวชาญ sale marketing branding มาช่วย
พี่เบนก็ดูด้านข่าว บอร์ด พัฒนา UI ผลิตภัณฑ์ต่างๆ จะถือไว้ส่วนน้อยก็ได้แต่ตกลงกันเป็นสัญญาไปเลยว่าส่วนไหนพี่คุม

ขายเลยพี่จะหมดอำนาจบริหารนะครับ จะกระทบลูกแคลน
พี่ขายหมด แรกๆเขาก็จ้างพี่บริหาร นานไปเขาก็หาเรื่องเตะ ถ้าเกิดมันไปได้ดีมีกำไรเยอะๆ  

ก็ดีอยากพักผ่อน
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:35
DEAM พิมพ์ว่า:
user ทั้งหมดมีกี่คนครับ ตั้งแต่เปิดเว็บมา  

น่าจะ 180,000 มั๊ง
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:36
นัท จุดโทษ พิมพ์ว่า:
อยากได้ใบแดงสะสมที่โปรไฟล์5ใบ แต่ไม่อยากโดนแบนทำไงคับ  

ก็เม้นเยอะๆ ใต้ตีน ฉายา คำต้องห้าม ใช้เวลาหน่อยแต่รับรองครบแน่
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 18, 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel