ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 15:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: ต่อให้มีคนติดเชื้อโควิดเพิ่ม ก็ต้องเตะให้จบให้ได้???]
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
Spoil
Silence พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
อ่าว ไม่เคยเมนท์งั้นเหรอ

แหม่ ไอ้ที่เถียงมาตลอดนี่ ไม่ได้หมายความว่าแบบนั้นเลยเนอะ จริงจังกับการเตะ 9 นัดที่เหลือให้ได้

ก็ตามสบาย ไม่เคยก็ไม่เคย ขอโทษก็ได้ถ้าคิดว่าไม่เคยคิดแบบนั้นจริงๆ

แต่ไอ้ที่สื่อออกมากับไอ้ที่คิด ไม่เห็นจะแมนเหมือนที่พยายามโพสในมู้นี้เลย  

ตีความยังไงเหรอครับถึงแปลว่าต้องเตะต่อเท่านั้นแม้จะต้องเสี่ยงเสียชีวิต ที่เถียงกันตลอดนี่ไม่เข้าใจหรือพยายามจะไม่เข้าใจกันแน่ คุณเถียงกับผมเรื่องเตะต่อ 9 นัดกับเรื่องของฤดูกาลหน้านะ

มันไปตีความว่าต้องเตะต่อทันทีแม้ว่าจะเสี่ยงตรงไหนเหรอ

ถ้าจะขอโทษแบบนี้ไม่ต้องก็ได้ครับ หัวผมไม่คิดอะไรชั่วๆแบบนั้นอยู่แล้ว แต่ถ้าคุณคิดแล้วจะมายัดเยียดคนอื่นว่าคิดแบบนั้น มันน่ารังเกียจมาก

แล้วไอ้สื่ออันไหนเหรอที่วาาไม่แมน คุณไปหยิบมาให้ผมดูซักอันดิ เนี่ยมีแต่คำกล่าวอ้าง หลักฐานอะไรไม่เคยมี ไปยัดความคิดแย่ๆว่าจะต้องคิดงั้นงี้ ไปเอามาให้ผมดูดิอันไหนที่ไม่แมน ผมีแต่บอกว่าควรเตะต่อเมื่อปลอดภัย ไม่ใช่ให้ยกเลิกไป

ถ้ามันมีประโยคไหนที่ไม่ใช่แบบนี้ ไปเอามาให้ดู ไม่ใช่มาแซะและหายไปแบบนี้ มันไม่แมน มันกระจอก ใครเค้าก็อ้างได้  

ถ้าคุณจะบอกว่าไม่ได้คิดแบบนั้นมันก็เรื่องของคุณ

แต่ที่คุณสื่อออกมาคือให้ตายยังไงก็ต้องเก็บ 9 นัดนี้ไว้ ต่อให้ต้องแลกกับอะไรก็ตาม

ถ้าเกิดว่าคิดว่าไม่ได้พูด ก็คือไม่ได้พูด ก็สบายใจแบบนั้นก็ทำไป

แต่ผมเข้าใจจากสิ่งที่คุณพิมพ์ว่าคุณเป็นคนแบบนั้น

ผมเข้าใจว่าคุณชั่วขนาดนั้นแหละ ชัดเจนพอมะ ถ้ายืนยันว่าไม่ใช่ ไม่ได้ต้องการสื่อแบบนั้นก็ขอโทษ

แต่ไอ้ที่เถียงกับคุณมา 2 วัน ผมเข้าใจว่าคุณเป็นคนแบบนั้นจริงๆ

และมามู้นี้ ก็เข้าใจไปอีกแบบ อาจจะไม่ได้ชั่วถึงขนาดอยากให้คนตาย อาจจะแค่อยากได้แชมป์จนหน้ามืด แต่ก็เข้าใจแล้วแหละว่าคนแบบคุณเป็นคนแบบไหน

ส่วนเรื่องหลักฐาน ไปค้นเองเลยก็ได้ เถียงกันเยอะพอแล้ว จนขี้เกียจจะเถียง ตีความเข้าข้างตัวเอง ตั้งกระทู้มาคนเห็นแย้งอะไรก็ไม่เคยฟัง ยืนยันต้องเตะให้ได้ ยืนกระต่ายขาเดีบวมาตลอด คุณก็ไม่เคยยอมรับหรือรับฟังอะไรคนอื่นเลย เขียนอะไรไปก็คงไม่ฟัง เอาที่ตัวคุณสบายใจเลยครับ

ผมก็คงไม่คาดหวังให้คุณเข้าใจอะไรผมหรอก  

ผมสงสัยเฉยๆ คือสรุปคุณคิดเอาเองว่าเขาต้องคิดชั่วร้ายแน่ๆ โดยไม่มีหลักฐาน แล้วมาด่าคนอื่นว่าจิตใจชั่วเหรอครับ

อะไรจะขนาดนั้น

แล้ว คุณเริ่มก่อนนะ แท๊กชื่อเขามาประจานอ่ะ เห็นๆอยู่

ไม่ถูกชะตา ไม่ชอบขี้หน้าส่วนตัวจนอคติรึเปล่า ถามใจตัวเองดูครับ

คุยเรื่อยฟุตบอล แต่ข้อความที่เถียงกัน มันเลยไปไกลละผมว่า  

ก็กลับไปอ่านย้อนเองละกัน มันเรื่องที่คน 2 คนเถียงกันจนเห็นอ่ะ ทัศนคติของเค้าเป็นยังไง ไอ้กระทู้ที่เค้าตั้งเองนั่นแหละ ก็เลย tag ไปพอมีคนถามว่ามีใครทัศนคติแบบนั้นมั้ย

ถ้าคิดว่าไม่ใช่ก็แล้วแต่คุณ แล้วแต่เค้า ผมไม่ได้ใส่ใจคนๆนั้นแล้ว  

มันก็แค่ความเห็นที่ต่างกัน ที่เชียร์ทีมอริกัน มันถึงกับต้องคิดว่าฝ่ายตรงข้ามที่เถียงกันนิสัยชั่วเลยเหรอครับ

เข้าใจว่า มันคงไม่มีทางที่จะมากลมเกลียวรักกัน เข้าใจกันอะไรทำนองนั้น แต่ข้อความที่คุณว่าเขาว่ามีความคิดชั่ว ผมว่ามันเกินไปอ่าครับ

ก็แค่ฟุตบอลนะ แค่เชียร์ฟุตบอล  

ใช่ครับ ผมก็ไม่เคยคิดว่าจะมีคนอยากได้แชมป์จนต้องชั่วแบบนี้ จนผมได้เถียงกับนายคนนี้แหละครับ  

ขอกระทู้ที่เถียงกันยาวๆมาหน่อย ขอไปอ่านครบๆ

ส่วนผมยอมรับก็หวังให้เตะกันต่อ แต่ถ้าที่สุดแล้วมันต้องโมฆะไปจริงๆ ก็ได้คงต้องยอมรับว่าถ้าเขาตัดสินแบบนั้นเลือกทางนั้น ก็คงเป็นเพราะว่ามันไม่มีทางอื่นขริงๆ เป็นทางดีที่สุด

และถามว่าคนที่สะใจและสมน้ำหน้ามีไหม

มีแน่นอน แต่ส่วนมากไม่ได้สมน้ำหน้าทีมลิเวอร์พูลหรอก แต่จะสมน้ำหน้าพวกที่ออกตัวแรงว่า"ไม่มีทางโมฆะ"

ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน ทุกอย่างเกิดขึ้นได้

ต่อให้มาเตะต่อ 9 นัด แมนซิอาจจะแซงเป็นแชมป์ก็ได้

แต่ขอเหอะ ทุกๆคน อย่ามายัดเยียดว่ากองเชียร์ลิเวอร์พูลอยสกได้แชมป์โดยไม่สนใจคนตาย มันก็เหมือนกับยัดเยียดว่าแฟนแมนยูเขียร์ให้คุมโรคระบาดไม่อยู่เพื่อลิเวอร์พูลจะไม่ได้แชมป์ เอาเป็นว่า ทุกๆคน ไม่มีใครอยากให้โรคนี้มันระบาดหรอก

นี่พรุ่งนี้ก็จะเคอร์ฟิวแล้ว หมู่บ้านใกล้ๆผม มีลุงอายุ 59 ก็ติดโควิด เสียชีวิตเมื่อคืน มันใกล้ตัวมากกว่าที่คิด

คุณเป็นหมอ น่าจะเข้าใจว่ามันไม่ควรจะเป็นเรื่องที่จะมาเถียงกันไร้สาระ  

บ้านท่านอยู่แถวคลอง 3 รึป่าว  

ใข่ครับ ลุงเขาไปสนามมวยมา แล้วติดมา ไม่ได้กักตัว ไม่แจ้งข้อมูลให้แพทย์ทราบ น่าจะเสียชีวิตที่บ้านนะครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัย ผมไม่ได้ดูข่าวทีวี ไม่ทราบว่าเป็นข่าวทีวีรึเปล่า  

คนในหมู่บ้านผมทำงานที่เดียวกับแก เขาบอกว่า

"แกไม่ได้ปกปิดข้อมูลครับ เพราะตัวแกก็ไม่รู้ตัว ไม่อยู่ในกลุ่มเสี่ยง แกมีไข้ แล้วไปหาหมอที่โรงพยาบาลบางปะกอก เขาบอกเป็นไข้หวัดใหญ่ธรรมดา แกก็มาทำงานปกติ"

"ร่างกายแข็งแรง แกจะเกษียณเดือนตุลาคมนี้ครับ"

"หมอบอกว่าจะติดเชื้อ ก่อนเสียชีวิตแค่ 7 วัน เป็นสายพันธุ์มาจากเมืองจีน จะไม่แสดงอาการมาก"

ผิดถูกผมไม่แน่ใจนะ เขาคุยกันในกลุ่มหมู่บ้าน  

อันนี้ผมได้ข้อมูลจาก ผู้ใหญ่ในพื้นที่ เขาอัดคลิปเตือนลูกบ้านครับ ข้อมูลตรงกันที่ไปตรวจแล้วแจ้งว่าเป็นไข้หวัดใหญ่

ผมเข้าใจว่าข้อมูลอาจจะคลาดเคลื่อนได้ครับ

ถ้ามีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยครับ ไม่มีเจตนาลบหลู่ใครครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22603
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 18:30
[RE: ต่อให้มีคนติดเชื้อโควิดเพิ่ม ก็ต้องเตะให้จบให้ได้???]
สนุกจังเลยยยย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel