ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 17:42
[RE: ต่อให้มีคนติดเชื้อโควิดเพิ่ม ก็ต้องเตะให้จบให้ได้???]
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
nut28283 พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
ไปโหวตกลับเค้าก็พอไหมถึงกับต้องมาตั้งกระทู้เลยหรอ  

ผมว่าเรื่องใหญ่นะ มาหาว่าทีมพวกผมมาเป็นฆาตกรหมู่แบบเนี้ย โควตกลับไปก็ไม่ตอบ ผมขอเรียกมาตอบในเนี้ยแหล่ะ  

ก็ปกตืนะ ส่วนใหญ่แฟนทีมนี้ตอบคำถามหรืออธิบายอะไรไม่ค่อยเก่งหรอก ยิ่งเดอะแก็งค์นี่ใช่เลย เน้นแขวะอย่างเดียวแล้วก็เงียบหายไป  
เหมารวมก็มา งี้ผมก็บอกได้ดิ ปกติแฟนบอลทีมนี้ทีมนางเอก อย่างงี้เหมารวมได้เลยปะ สมอง  

ปกติก็เหมารวมอยู่แล้วนิ โดยเฉพาะคุณกับแก๊งค์อ่ะตัวเหมารวมเลย ก่อนว่าคนอื่นก็ทำตัวเองให้ดีก่อนนะครับสมอง
แก้ไขล่าสุดโดย nut28283 เมื่อ Thu Apr 02, 2020 17:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 107
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 17:44
[RE: ต่อให้มีคนติดเชื้อโควิดเพิ่ม ก็ต้องเตะให้จบให้ได้???]
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
จขกท. ครับ ด้วยความหวังดีนะครับ

ผมว่าอย่าจริงจังกับคอมเมนท์ในโลกออนไลน์ขนาดนั้นเลยครับ คุณจะเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

คุณอย่าคิดว่าทุกเมนท์ของทุกคนคือโลกความจริงที่เค้าคิด

บางคนเค้าก้แค่อยากปั่นเอามันส์อยู่แล้วครับ เค้ารู้อยู่แล้วว่าต้องมีคนหัวเสียกับเรื่องแบบนี้

ผมพูดจริงๆ นะ ผมว่าโดยรวมๆ แฟนลิเวอร์พูลอ่อนไหวง่ายกับเรื่องแซวๆ มากกว่าทีมอื่นๆ อ่ะ

ผมว่า “โลกความจริงมันไม่มีคนที่อยากให้โรคนี้อยู่ยาวๆ หรอกครับ”

คุณเป็นคนจริงใจในโลกออนไลน์ก้ดีครับ แต่อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนกันทุกคนนะครับ อะไรปล่อยผ่านได้ ก้ปล่อยๆ ไปเถอะครับ คนพิมเค้าคงไม่ได้เอามู้คุณมานั่งคิดหรอก  

เข้าใจที่คุณพูดนะ แต่ว่าบางเรื่องทัศนคติมันสำคัญนะ มาปั่นประสาทหรือเอาอะไรล้อเล่นกัน เอาเรื่องที่ไม่ควรมาทำแบบนี้ผมว่าไม่ว่าจะโลกไหนก็ไม่ควรนะ ไม่งั้นจะมีพรบ.คอมไว้ทำไม เวลาที่ไปตามเฟสเจอพวกนักเลงคีย์บอร์ดผมก็เข้าใจนะ ว่าพวกนี้มันกร่างเหลือเกิน แต่ตัวจริงอาจจะเดินเงียบๆไม่มีอะไร

แต่เคสนี้มันไม่ใช่แซวไงมันไม่ต่างจากกล่าวหาว่าอยากให้คนตายโดยสนเฉพาะแชมป์ เข้าใจว่ามันอีกโลกนึง แต่ขนาดบ่นอะไรต่อะไรที่ไม่ควรยังมีโดนลบยูสโดนแบนเลย มันไม่ใช่จะมาทำอะไรแย่ๆโดยที่ไม่ทำอะไรเลย ผมว่าอะไรที่มันไม่ควรก็คือไม่ควรอ่ะ ไม่ควรสนับสนุนด้วย  

ลองติดต่อ WM ไปถามเชิงดูก่อนคับว่าเคสนี้ฟ้องร้องได้มั้ย เอาให้หนักๆก็ดี

พวกแก้งไลน์มันจะได้สงบปากมั่ง บางเรื่องไม่ควรเอามากล่าวหากันนะ มันก็ผิด พรบ. จิงๆ

จะได้เป็นเคสตัวอย่าง ผมอยากเห็นคนดิ้นมาขอโทษเหมือนกันแหล่ะ..

วรั้ยย ถึงขั้นจะฟ้องเลยเหรอ

อ่อนไหวจัง

กลัวไปถึงเค้าจะว่า สติไม่ดีอ่ะดิ

ที่สำคัญ คุณไม่ใช่คนสำคัญไม่มีใครเค้าสนใจคุณหรอก เอาหน้าเวปให้อ่านเค้ายังไม่อ่านเลยมั้ง

นอกจากจ้างไปพร้อมทนายอ่ะ ไหนทำให้ดูหน่อย ผมก็อยากเห็นเหมือนกัน  

เอาเลย ฟ้องเลย เฮียสนับสนุน อย่าดีแต่ขู่ ทำจริงหน่อย เฮียอยากเห็น

อย่าง vit_bank น่ะเหรอจะฟ้องจริง
อย่างมากก็ได้แค่ฟ้อง เบน@soccersuck เท่านั้นแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Kakaxx3 เมื่อ Thu Apr 02, 2020 17:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2473
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 17:56
[RE]ต่อให้มีคนติดเชื้อโควิดเพิ่ม ก็ต้องเตะให้จบให้ได้???
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
จขกท. ครับ ด้วยความหวังดีนะครับ

ผมว่าอย่าจริงจังกับคอมเมนท์ในโลกออนไลน์ขนาดนั้นเลยครับ คุณจะเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

คุณอย่าคิดว่าทุกเมนท์ของทุกคนคือโลกความจริงที่เค้าคิด

บางคนเค้าก้แค่อยากปั่นเอามันส์อยู่แล้วครับ เค้ารู้อยู่แล้วว่าต้องมีคนหัวเสียกับเรื่องแบบนี้

ผมพูดจริงๆ นะ ผมว่าโดยรวมๆ แฟนลิเวอร์พูลอ่อนไหวง่ายกับเรื่องแซวๆ มากกว่าทีมอื่นๆ อ่ะ

ผมว่า “โลกความจริงมันไม่มีคนที่อยากให้โรคนี้อยู่ยาวๆ หรอกครับ”

คุณเป็นคนจริงใจในโลกออนไลน์ก้ดีครับ แต่อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนกันทุกคนนะครับ อะไรปล่อยผ่านได้ ก้ปล่อยๆ ไปเถอะครับ คนพิมเค้าคงไม่ได้เอามู้คุณมานั่งคิดหรอก  

เข้าใจที่คุณพูดนะ แต่ว่าบางเรื่องทัศนคติมันสำคัญนะ มาปั่นประสาทหรือเอาอะไรล้อเล่นกัน เอาเรื่องที่ไม่ควรมาทำแบบนี้ผมว่าไม่ว่าจะโลกไหนก็ไม่ควรนะ ไม่งั้นจะมีพรบ.คอมไว้ทำไม เวลาที่ไปตามเฟสเจอพวกนักเลงคีย์บอร์ดผมก็เข้าใจนะ ว่าพวกนี้มันกร่างเหลือเกิน แต่ตัวจริงอาจจะเดินเงียบๆไม่มีอะไร

แต่เคสนี้มันไม่ใช่แซวไงมันไม่ต่างจากกล่าวหาว่าอยากให้คนตายโดยสนเฉพาะแชมป์ เข้าใจว่ามันอีกโลกนึง แต่ขนาดบ่นอะไรต่อะไรที่ไม่ควรยังมีโดนลบยูสโดนแบนเลย มันไม่ใช่จะมาทำอะไรแย่ๆโดยที่ไม่ทำอะไรเลย ผมว่าอะไรที่มันไม่ควรก็คือไม่ควรอ่ะ ไม่ควรสนับสนุนด้วย  

ผมยังยืนยันคำเดิมนะครับว่า

“คุณจริงจังเกินไปกับคอมเมนท์ในโลกออนไลน์”

เรื่องควรหรือไม่ควร ใครๆ อ่านก้รู้

ปั่นหรือคิดจริง อันนี้ผมว่าส่วนใหญ่รู้ว่าปั่น แต่บางคน เช่นคุณมองว่าปั่นแต่เกินสมควร ซึ่งผมก้ยังตอบเหมือนเดิมว่า “อย่าจริงจัง” ครับ

ผมไม่ได้ปกป้องใครทั้งนั้นนะ แต่ผมใช้คำว่า “ช่างมันเถอะ” แค่นั้นก้พอครับ

ผมว่ากลุ่มเดอะแก๊งค์ที่พวกคุณด่าๆ กันอะ เค้าแยกโลกจริงกับโลกออนไลน์ได้เก่งออก ในขณะที่คุณเอาแต่ด่าเค้าว่าตัวจริงเป็นคนแบบนั้นแบบนี้ เค้าก้ใช้ชีวิตตามปกติ แล้วก้มาสร้างสีสันในบอร์ดป่วนไปเรื่อยๆ ผมว่าก้ตลกดีนะครับ

มองกลับกัน แฟนหงส์เวลาจิกกัดแฟนผี ส่วนใหญ่ชอบมาพร้อมอารมณ์เอาคืน อยากกัด อยากแขวะ แบบมีอารมณ์หน่อยๆ มันเลยดูขุ่นๆ ยังไงไม่รู้ แต่มีบางยูส จะชอบแอบมาแซะหน้า 2 ผมไม่บอกชื่อละกัน ผมว่าพวกนั้นอ่ะ สายเกรียนหงส์เลย แต่พิมยาวๆ สร้างเรื่องไม่เก่ง เลยได้แค่เมนท์สั้นๆ แต่ผมว่ามันโดนมากเลยนะ เจ็บจี๊ดๆ อยู่

พิมมาซะยาว เอาเป็นว่า คุณกับคนที่เมนท์เรื่องฟ้องอะ ใจเย็นๆ นะ อย่าไปจริงจังกะเรื่องตรงนี้มาก อ่านเอาฮาก้พอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 11500
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:08
ไอ้ vit_bank เอาอีกแล้ว ตั้งกระทู้เรียกร้องความสนใจ
เจตนาหาพวก เหมือนอยากสำเร็จความใคร่ทางความคิด
แถมจะฟ้อง คนอื่นอีก ทนไม่ได้ก็เลิกเล่นไปป๊ะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4334
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:10
สายเลือดผี พิมพ์ว่า:
ไอ้ vit_bank เอาอีกแล้ว ตั้งกระทู้เรียกร้องความสนใจ
เจตนาหาพวก เหมือนอยากสำเร็จความใคร่ทางความคิด
แถมจะฟ้อง คนอื่นอีก ทนไม่ได้ก็เลิกเล่นไปป๊ะ  

ไม่ได้บอกว่าจะไปฟ้องใคร ผู้เชี่ยวชาญการเข้าออกคุก 5555 มีทุกอย่างยกเว้นสาระ ยูสไร้ราคาอีกไม่นานก็คงจะโดนลบ 5555
แก้ไขล่าสุดโดย vit_bank เมื่อ Thu Apr 02, 2020 18:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Spirit of Shankly
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1323
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:11
[RE]ต่อให้มีคนติดเชื้อโควิดเพิ่ม ก็ต้องเตะให้จบให้ได้???
จริงๆแฟนทีมนั้นที่เหมารวมก็มีไม่กี่คนหรอกครับท่าน ซึ่งก็หน้าเดิมๆทั้งนั้น(บางยูสก็เปลี่ยนชื่อ) ปล่อยๆเขาไปเถอะครับ การที่ตอนทีมตัวเองฟอร์มไม่ดีเเล้วหายไปเลย พอทีมเริ่มดีมีเหตุการณ์ที่อาจจะทำให้คู่อริไม่ได้แชมป์ ดันกลับมากันครบทีมขนาดนี้ ก็พอจะบ่งบอกนิสัยของคนพวกนั้นได้อยู่เเล้วแหละครับ เลือกอ่านเอาดีกว่าครับ อันไหนเห็นชื่อเเก๊งนั้นผมเลื่อนผ่านตลอดเพราะคงเม้นเเนวๆเดิม คนกดเเผล่บก็เหมือนเดิมแหละมั้ง
แฟนผีดีๆมีเยอะครับ เลือกคุยเอาดีกว่า 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:18

ไม่ได้บอกว่าจะไปฟ้องใคร ผู้เชี่ยวชาญการเข้าออกคุก 5555 มีทุกอย่างยกเว้นสาระ ยูสไร้ราคาอีกไม่นานก็คงจะโดนลบ 5555  
แบบเองนี่ พยายามทำตัวมีสมอง แต่ ไร้สมอง ไม่ดูตัวเองหน่อยหรอ 55555555555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:21

แบบเองนี่ พยายามทำตัวมีสมอง แต่ ไร้สมอง ไม่ดูตัวเองหน่อยหรอ 55555555555  

มั่นใจว่าดูมีสมองกว่าเองแน่นอนอ่ะ 55555 แนะนำเลยนะเองถามตัวเองดีกว่า 55555 ยูสโคตรไร้ราคา ปีนึงหายไป 7-8 เดือน น่าสงสารหวะ 55
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2020
ตอบ: 58
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:23
ถูกแบนแล้ว
เถียงกันไปเรื่อย เขาก็บอกอยู่ว่ายังไม่ให้เตะจนกว่าจะคุมได้ มันก็เท่ากับปลอดภัยแล้วไง มันเกี่ยวอะไรกับยกเลิกซีซั่นนี้เล่า
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:28

มั่นใจว่าดูมีสมองกว่าเองแน่นอนอ่ะ 55555 แนะนำเลยนะเองถามตัวเองดีกว่า 55555 ยูสโคตรไร้ราคา ปีนึงหายไป 7-8 เดือน น่าสงสารหวะ 55  

ต้องมโน เพื่อให้ตัวเองดูดีอีกแหละ อายมั้ยถามจริง55555555 ไปดูในคอมเม้นไปไอ้โง่ เล่นทุกเดือน ไปดูสะจะได้หายโง่
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:30

ต้องมโน เพื่อให้ตัวเองดูดีอีกแหละ อายมั้ยถามจริง55555555 ไปดูในคอมเม้นไปไอ้โง่ เล่นทุกเดือน ไปดูสะจะได้หายโง่  

55555 เรียบร้อย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 18:33

ตอบกลับมาแบบนี้คงไม่ได้มาเล่นอีกสักพักแหล่ะนะ ผู้เชี่ยวชาญการเข้าคุกเอ้ย 55555
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15034
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 19:51
อ่าว ไม่เคยเมนท์งั้นเหรอ

แหม่ ไอ้ที่เถียงมาตลอดนี่ ไม่ได้หมายความว่าแบบนั้นเลยเนอะ จริงจังกับการเตะ 9 นัดที่เหลือให้ได้

ก็ตามสบาย ไม่เคยก็ไม่เคย ขอโทษก็ได้ถ้าคิดว่าไม่เคยคิดแบบนั้นจริงๆ

แต่ไอ้ที่สื่อออกมากับไอ้ที่คิด ไม่เห็นจะแมนเหมือนที่พยายามโพสในมู้นี้เลย
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 19:58
Silence พิมพ์ว่า:
อ่าว ไม่เคยเมนท์งั้นเหรอ

แหม่ ไอ้ที่เถียงมาตลอดนี่ ไม่ได้หมายความว่าแบบนั้นเลยเนอะ จริงจังกับการเตะ 9 นัดที่เหลือให้ได้

ก็ตามสบาย ไม่เคยก็ไม่เคย ขอโทษก็ได้ถ้าคิดว่าไม่เคยคิดแบบนั้นจริงๆ

แต่ไอ้ที่สื่อออกมากับไอ้ที่คิด ไม่เห็นจะแมนเหมือนที่พยายามโพสในมู้นี้เลย  

ตีความยังไงเหรอครับถึงแปลว่าต้องเตะต่อเท่านั้นแม้จะต้องเสี่ยงเสียชีวิต ที่เถียงกันตลอดนี่ไม่เข้าใจหรือพยายามจะไม่เข้าใจกันแน่ คุณเถียงกับผมเรื่องเตะต่อ 9 นัดกับเรื่องของฤดูกาลหน้านะ

มันไปตีความว่าต้องเตะต่อทันทีแม้ว่าจะเสี่ยงตรงไหนเหรอ

ถ้าจะขอโทษแบบนี้ไม่ต้องก็ได้ครับ หัวผมไม่คิดอะไรชั่วๆแบบนั้นอยู่แล้ว แต่ถ้าคุณคิดแล้วจะมายัดเยียดคนอื่นว่าคิดแบบนั้น มันน่ารังเกียจมาก

แล้วไอ้สื่ออันไหนเหรอที่วาาไม่แมน คุณไปหยิบมาให้ผมดูซักอันดิ เนี่ยมีแต่คำกล่าวอ้าง หลักฐานอะไรไม่เคยมี ไปยัดความคิดแย่ๆว่าจะต้องคิดงั้นงี้ ไปเอามาให้ผมดูดิอันไหนที่ไม่แมน ผมีแต่บอกว่าควรเตะต่อเมื่อปลอดภัย ไม่ใช่ให้ยกเลิกไป

ถ้ามันมีประโยคไหนที่ไม่ใช่แบบนี้ ไปเอามาให้ดู ไม่ใช่มาแซะและหายไปแบบนี้ มันไม่แมน มันกระจอก ใครเค้าก็อ้างได้
แก้ไขล่าสุดโดย vit_bank เมื่อ Thu Apr 02, 2020 20:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 20:10
ถูกแบนแล้ว

คุณก็ไม่ใช่เด็กๆแล้ว ควบคุมอารมณ์บ้างนะครับ เห็นออนไลน์อยู่อ่านแล้วทบทวนตัวเองดูนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel