ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2007
ตอบ: 9262
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 20:38
[RE: ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง]
มันออกแนวเยอะเย้ยนะผมว่า ไม่ใช่บลัฟกลับแบบขำๆแน่นอน แต่เคสนี้ฮาแลนด์ได้ซีนไปเต็มๆไม่มีเสียอะไรด้วย เพราะเหมือนกับว่านักเตะ PSG โปรโมตท่ากิมมิกประจำตัว ZEN ของแกให้คนรู้จักยิ่งไปอีก มันจะกลายเป็น trademark ของเจ้าตัวที่จะเป็นจุดขายได้อีกในอนาคต
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: R
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7157
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 20:49
[RE: ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง]
ใส่ยับเพราะรูปเฟค ถ้ารูปที่สโมสรทำผมว่ามันดูไม่น่าเดือดขนาดนี้นะ

อยากรู้รีแอคหลังจากรู้ว่าเป็นรูปเฟคอ่ะ
0
0

ꜰᴏʀᴇᴠᴇʀ ᴛᴏ ᴛʜᴇᴇ | 38-0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 229
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 20:50
ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง
นักเตะระดับซุปตาร์อย่างเนย์มาร์ไม่ควรต้องมาเย้ยหยันอะไรมากมายกับเด็กอายุ 19 อ่ะ พฤติกรรมมันบ่งบอกถึงคลาสของเจ้าตัว รวมไปถึงเพื่อนร่วมทีมคนอื่นๆ ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 21:04
เหมือนหาทางลงไม่ได้เพราะข้อมูลที่ตัวเองเอามาเป็น Fake news จริง

แต่ไม่อยากเถียงแพ้ เลยแถเป็นเด็กน้อย ตลกสัส
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1475
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 21:12
นานๆมีจะคนมาฆ่าตัวตายให้ดู อ่านเพลินเลย
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4286
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 21:25
[RE]ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง
ฝีเท้าเวิร์ลดคลาส

ทัศนคติเวิร์ลดแก๊ส

เงินซื้อคลาสไม่ได้จริง ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4031
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 22:04
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมมองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดามากเลยนะ

เกมแรกฮาลันด์ไปยิงได้ละดีใจท่านี้

เกมที่สองปารีสพลิกกลับมาเข้ารอบได้ ก็คงอัดอั้น ก็แค่ล้อท่าดีใจแค่นั้น

มันเป็นการหยามเกียรติหยามอะไรตรงไหนหรอ

หรือว่าวัฒนธรรมบ้านเค้าต่างกับบ้านเราอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ

เห็นบางคนไปโจมตีประเด็นนักเตะทั้งทีมรุมเด็ก 19 คนเดียว

ผมว่าถ้าโดนแค่นี้ผ่านไปไม่ได้ ก็ไม่ไปถึงไหนหรอก

อีกอย่างผมว่าคนอย่างฮาลันด์มันไม่มานั่งร้องไห้ด้วยเรื่องแค่นี้หรอก

ผมมองว่ามันจะทำให้เจ้าตัวแกร่งขึ้นด้วยซ้ำ

วันพระไม่ได้มีหนเดียว โอกาสหน้าจะเอาคืนก็ทำได้

จริงอยู่ที่คนโพสต์แคปชั่นไม่ใช่ฮาลันด์

แต่มันก็เป็นข้อความที่โจมตี psg ทั้งทีม

แล้วนักเตะต้องทำไง อยู่เฉยๆหรอ ก็ได้นะ

แต่ออกมาตอบโต้ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลย

เค้าก็ตอบโต้คนโพสต์ไง คุณไม่ได้โพสต์แคปชั่นคุณจะรับทำไม  

ปัญหาคือมันไม่จบแค่ในสนามไง เนย์มาร์อะมันไปต่อนอกสนามและอีกอย่าง เขาตอบโต้คนโพสต์ยังไงก็เขาไป harassment ฮาลันด์ แถมแฟนปารีสก็ไปถล่มฮาลันด์ต่อเจ้าตัวไม่ได้อะไรเลย  

อันนี้ผมหมายถึงประเด็นที่โพสต์รูปล้อคืนอย่างเดียวอ่ะครับ

เรื่องเนมาร์ไปต่อข้างนอก เรื่องแฟนปารีสไปถล่มต่อ และอื่นๆที่นอกเหนือจากข่าว

อันนี้ก็ต้องว่าไปตามผิดครับ  

ก็การไปโพสต์รูปคืนมันก็การต่อเนื่องข้างนอกละที่ยูฟ่าปลามก็เพราะมันยังไม่หยุดไงครับ น้ำใจนักกีฬาหาไม่ได้ เอาง่ายๆนะไอแฟนปืนคนนั้นอะ ก็หัวร้อนชิบหายตอนลินการ์ดมันต้นดีใจแล้วโพสต์รูปอะตอนชนะแืน  

ก็โพสต์เอาคืนคนที่ทำรูปมาล้อไงครับ ฮาลันด์ไม่ได้เปิด ไม่เห็นต้องรับเลย

อีกอย่างเค้าก็ยังไม่ได้ให้ข้อมูลเลยไม่ใช่หรอ ว่ายูฟ่าเตือนเรื่องนี้จริงมั้ย อาจเป็นเรื่องอื่นก็ได้

ผมว่ามันก็บลัฟกันตามปกติ ไม่ได้มีอะไรที่จะเรียกว่าเกินเลยหรือเลยเถิดได้เลยนะแค่นี้  

ไม่สิท่าน ยิ่งเพราะไม่ได้เป็นคนเปิดนี่แหละถึงไม่ควรเกิดเหตุแบบนี้ เพราะเจ้าตัวเป็นคนได้รับผลกระทบนะครับ

ถ้าจะบอกว่าไม่ต้องรับก็ยังไงอยู่ ยังไงก็ต้องมีรู้สึกอะไรบ้างแหละ นักบอลก็มนุษย์คนนึง แล้วมนุษย์คนนี้อายุแค่ 19 เอง

ป.ล.แต่ถ้าให้พูดจนถึงตอนนี้ผมว่าฮาลันด์ทำตัวดูมีวุฒิภาวะกว่านักเตะ PSG หลาย ๆ คนอีก เพราะเงียบมาจนถึงตอนนี้ จริง ๆ เจ้าตัวอาจจะรู้สึกจนลืมไปแล้วก็ได้จนมีข่าวอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Mayonler37 เมื่อ Wed Apr 01, 2020 22:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
MUFC

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18815
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 22:05
แก๊งเด็กแว๊น ชัดๆ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4608
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 22:15
giand พิมพ์ว่า:
เหมือนหาทางลงไม่ได้เพราะข้อมูลที่ตัวเองเอามาเป็น Fake news จริง

แต่ไม่อยากเถียงแพ้ เลยแถเป็นเด็กน้อย ตลกสัส  

อารมณ์เหมือนเราถามเพื่อนข้าวร้านนี้อร่อยมั้ย ? แล้วมันตอบเอารถไปเติมลมยางมาแล้ว
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 22:16
สมควรโดนตักเตือนอ่ะ ล้อเด็กอายุ 19 ภูมิใจมากไหม?
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 23:35
Mayonler37 พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมมองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดามากเลยนะ

เกมแรกฮาลันด์ไปยิงได้ละดีใจท่านี้

เกมที่สองปารีสพลิกกลับมาเข้ารอบได้ ก็คงอัดอั้น ก็แค่ล้อท่าดีใจแค่นั้น

มันเป็นการหยามเกียรติหยามอะไรตรงไหนหรอ

หรือว่าวัฒนธรรมบ้านเค้าต่างกับบ้านเราอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ

เห็นบางคนไปโจมตีประเด็นนักเตะทั้งทีมรุมเด็ก 19 คนเดียว

ผมว่าถ้าโดนแค่นี้ผ่านไปไม่ได้ ก็ไม่ไปถึงไหนหรอก

อีกอย่างผมว่าคนอย่างฮาลันด์มันไม่มานั่งร้องไห้ด้วยเรื่องแค่นี้หรอก

ผมมองว่ามันจะทำให้เจ้าตัวแกร่งขึ้นด้วยซ้ำ

วันพระไม่ได้มีหนเดียว โอกาสหน้าจะเอาคืนก็ทำได้

จริงอยู่ที่คนโพสต์แคปชั่นไม่ใช่ฮาลันด์

แต่มันก็เป็นข้อความที่โจมตี psg ทั้งทีม

แล้วนักเตะต้องทำไง อยู่เฉยๆหรอ ก็ได้นะ

แต่ออกมาตอบโต้ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลย

เค้าก็ตอบโต้คนโพสต์ไง คุณไม่ได้โพสต์แคปชั่นคุณจะรับทำไม  

ปัญหาคือมันไม่จบแค่ในสนามไง เนย์มาร์อะมันไปต่อนอกสนามและอีกอย่าง เขาตอบโต้คนโพสต์ยังไงก็เขาไป harassment ฮาลันด์ แถมแฟนปารีสก็ไปถล่มฮาลันด์ต่อเจ้าตัวไม่ได้อะไรเลย  

อันนี้ผมหมายถึงประเด็นที่โพสต์รูปล้อคืนอย่างเดียวอ่ะครับ

เรื่องเนมาร์ไปต่อข้างนอก เรื่องแฟนปารีสไปถล่มต่อ และอื่นๆที่นอกเหนือจากข่าว

ก็การไปโพสต์รูปคืนมันก็การต่อเนื่องข้างนอกละที่ยูฟ่าปลามก็เพราะมันยังไม่หยุดไงครับ น้ำใจนักกีฬาหาไม่ได้ เอาง่ายๆนะไอแฟนปืนคนนั้นอะ ก็หัวร้อนชิบหายตอนลินการ์ดมันต้นดีใจแล้วโพสต์รูปอะตอนชนะแืน  

ก็โพสต์เอาคืนคนที่ทำรูปมาล้อไงครับ ฮาลันด์ไม่ได้เปิด ไม่เห็นต้องรับเลย

อีกอย่างเค้าก็ยังไม่ได้ให้ข้อมูลเลยไม่ใช่หรอ ว่ายูฟ่าเตือนเรื่องนี้จริงมั้ย อาจเป็นเรื่องอื่นก็ได้

ผมว่ามันก็บลัฟกันตามปกติ ไม่ได้มีอะไรที่จะเรียกว่าเกินเลยหรือเลยเถิดได้เลยนะแค่นี้  

ไม่สิท่าน ยิ่งเพราะไม่ได้เป็นคนเปิดนี่แหละถึงไม่ควรเกิดเหตุแบบนี้ เพราะเจ้าตัวเป็นคนได้รับผลกระทบนะครับ

ถ้าจะบอกว่าไม่ต้องรับก็ยังไงอยู่ ยังไงก็ต้องมีรู้สึกอะไรบ้างแหละ นักบอลก็มนุษย์คนนึง แล้วมนุษย์คนนี้อายุแค่ 19 เอง

ป.ล.แต่ถ้าให้พูดจนถึงตอนนี้ผมว่าฮาลันด์ทำตัวดูมีวุฒิภาวะกว่านักเตะ PSG หลาย ๆ คนอีก เพราะเงียบมาจนถึงตอนนี้ จริง ๆ เจ้าตัวอาจจะรู้สึกจนลืมไปแล้วก็ได้จนมีข่าวอีก  

ได้รับผลกระทบอะไรหรอครับ ผมว่ามันเบสิคมากเลยนะ

อยู่ในวงการฟุตบอลมันเรื่องโคตรธรรมดาเลย

และผมก็ไม่เห็นว่าฮาลันด์ต้องรู้สึกอะไรเลยจริงๆนะ

ถ้าโดนใส่ร้ายใส่ความอะไรให้เกิดความเสียหาย เสื่อมเสียชื่อเสียง อะไรแบบนี้ว่าไปอย่าง

นี่ก็แค่ล้อในเรื่องฟุตบอลเองนะครับ

แล้วผมก็คิดแบบเดียวกับบางความเห็นในมู้นี้นะ

ที่บอกว่าขึ้นชื่อว่านักบอล จะอายุ 18,19,30 หรือ 35 มันไม่เกี่ยวเลย

ถ้าเป็นมวยก็เรียกได้ว่าขึ้นมาชกน้ำหนักเดียวกันแล้ว

เรื่องอายุไม่น่าถูกเอามาเกี่ยวข้องอะไรเลยด้วยซ้ำ

เอามาโยงจนผมนึกว่านักเตะ psg รวมหัวกันพรากผู้เยาว์ฮาลันด์ 5555

ผมเคารพความเห็นนะครับ

ส่วนผมก็คิดแบบนี้จริงๆ และคงคิดต่อไปเหมือนกันครับ
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 1046
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 23:41
ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง
คิดถึงบรรยากาศแบบนี้
นี่สิถึงจะสมกับบอร์ด SS
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 23:55
เข้าถึงเน็ต แต่ไม่เข้าถึงความจริง เหอะ แถแถ่ดๆๆๆๆ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 00:28
ดิ้นกันมั้ยลุง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4031
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 00:45
Mayonler37 พิมพ์ว่า:
Spoil

ได้รับผลกระทบอะไรหรอครับ ผมว่ามันเบสิคมากเลยนะ

อยู่ในวงการฟุตบอลมันเรื่องโคตรธรรมดาเลย

และผมก็ไม่เห็นว่าฮาลันด์ต้องรู้สึกอะไรเลยจริงๆนะ

ถ้าโดนใส่ร้ายใส่ความอะไรให้เกิดความเสียหาย เสื่อมเสียชื่อเสียง อะไรแบบนี้ว่าไปอย่าง

นี่ก็แค่ล้อในเรื่องฟุตบอลเองนะครับ

แล้วผมก็คิดแบบเดียวกับบางความเห็นในมู้นี้นะ

ที่บอกว่าขึ้นชื่อว่านักบอล จะอายุ 18,19,30 หรือ 35 มันไม่เกี่ยวเลย

ถ้าเป็นมวยก็เรียกได้ว่าขึ้นมาชกน้ำหนักเดียวกันแล้ว

เรื่องอายุไม่น่าถูกเอามาเกี่ยวข้องอะไรเลยด้วยซ้ำ

เอามาโยงจนผมนึกว่านักเตะ psg รวมหัวกันพรากผู้เยาว์ฮาลันด์ 5555

ผมเคารพความเห็นนะครับ

ส่วนผมก็คิดแบบนี้จริงๆ และคงคิดต่อไปเหมือนกันครับ  

สำหรับผมที่พูดแบบนั้นเพราะในความคิดของผมฮาลันด์ได้รับผลกระทบเพราะในตอนแรกโดนเข้าใจผิดครับ แล้วมันเสื่อมเสียชื่อเสียงแน่นอนเพราะหลายคนเข้าใจไปแล้วว่าฮาลันด์เป็นเด็กปากดี อะไรแบบนี้

การโดนคนจำนวนมาก (เพราะรวมแฟนบอลด้วย) เข้าใจผิดและแสดงออกในเชิงต้องการให้รู้สึกแย่ผมว่ามันก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรเกิดขึ้นแต่แรก มันไม่แฟร์กับคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ

แต่ตอนนี้ประเด็นมันชัดขึ้นแล้วว่าฮาลันด์ไม่ได้ทำ แต่ผมก็เชื่อว่ายังมีคนไม่น้อยที่ไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วฮาลันด์ไม่ได้ทำ อย่างในกระทู้นี้ก็มีให้เห็น 55555555

แต่เรื่องอายุพอมาคิดดูก็เห็นด้วยกับท่านครับ แล้วก็คิดว่าจริง ๆ เรื่องนี้มันอาจจะไม่ควร (ในสายตาผมว่ามันเกินไปหน่อย) แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องที่จะต้องเป็นเรื่องใหญ่อะไรขนาดนั้น

อันนี้อธิบายให้ท่านฟังมุมผมเฉย ๆ นะครับ เคารพความเห็นท่านเหมือนกันครับ
0
0
MUFC

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel