ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:30
[RE: ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง]
ผมมองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดามากเลยนะ

เกมแรกฮาลันด์ไปยิงได้ละดีใจท่านี้

เกมที่สองปารีสพลิกกลับมาเข้ารอบได้ ก็คงอัดอั้น ก็แค่ล้อท่าดีใจแค่นั้น

มันเป็นการหยามเกียรติหยามอะไรตรงไหนหรอ

หรือว่าวัฒนธรรมบ้านเค้าต่างกับบ้านเราอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ

เห็นบางคนไปโจมตีประเด็นนักเตะทั้งทีมรุมเด็ก 19 คนเดียว

ผมว่าถ้าโดนแค่นี้ผ่านไปไม่ได้ ก็ไม่ไปถึงไหนหรอก

อีกอย่างผมว่าคนอย่างฮาลันด์มันไม่มานั่งร้องไห้ด้วยเรื่องแค่นี้หรอก

ผมมองว่ามันจะทำให้เจ้าตัวแกร่งขึ้นด้วยซ้ำ

วันพระไม่ได้มีหนเดียว โอกาสหน้าจะเอาคืนก็ทำได้

จริงอยู่ที่คนโพสต์แคปชั่นไม่ใช่ฮาลันด์

แต่มันก็เป็นข้อความที่โจมตี psg ทั้งทีม

แล้วนักเตะต้องทำไง อยู่เฉยๆหรอ ก็ได้นะ

แต่ออกมาตอบโต้ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลย

เค้าก็ตอบโต้คนโพสต์ไง คุณไม่ได้โพสต์แคปชั่นคุณจะรับทำไม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง]
แฟนน่อลเตือนเพื่อนหน่อย อายเค้าน่า!!!

มั่ว —> แถ —> ปั่นเฉยๆ

คนอย่างนี้ก็มีด้วย...

ป.ล. แน่ะยังมีตามมาแซะผมอีก เชื่อเลย...กรูอายแทนจริงๆ บอกตรงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.White เมื่อ Wed Apr 01, 2020 19:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55090
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:31
1. ฮาลัน ไม่ได้ไปเปิดอะไรทั้งนั้น ที่โดนตอกกลับเรื่อง my city not your อะไรนั้น ฮาลัน ไม่ใช่คนโพส แต่โดนตัดต่อ สรุปง่ายๆก็คือเจ้าตัวไม่เกี่ยวอะไรด้วยเลย

2. ที่โดนเตือนนี้ก็อาจจะไม่ได้หมายถึงเรื่องล้อ ฮาลัน อย่างเดียว เกมนั้น PSG มีปัญหาที่ทำให้โดนทั่วโลกด่าเยอะมาก หลายจุด ไม่ใช่แค่ล้อท่าดีใจอย่างเดียว มีเรื่องคำหยาบตามลิ้ง https://www.facebook.com/FootballTeachers/posts/2925100717532965 นี้ด้วย และก็ยังมีกรณีอื่นๆอีก แต่ขี้เกียจไปหาข้อมูลล่ะ แต่สรุปนัดนั้น PSG โดนด่าหลายเรื่องมาก เพราะฉะนั้นข่าวนี้ยูฟ่าจะส่งคำเตือนไปยังสโมสรก็ไม่แปลกอะไร
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1041
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:32
รวมดาว toxic ของจริง ทีมนี้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:32
ฮาลันด์ไม่ได้เปิดนี่นา เข้าใจตรงนี้ไหม ตอบไม่ได้ก็แกล้งรู้สึกสนุกสดชื่นเฉยคนเรา
6
0

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34569
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:33
ผมนี่เกลียด PSG โดยเฉพาะไอ้judas จะตายชักเลยนะ

แต่ทำไมผมมองว่ากรณีนี้มันปกติหว่า

ก็ล้อกันไปมา เห็นไอจีดอร์ทมุนเปิดก่อนนัดแรกนี่ ถึงฮาลันจะไม่ได้เป็นคนทำรูปนั้นเอง

แล้วนี่แค่เอาท่าดีใจน้องมาถ่ายรูปล้อกันเฉยๆเอง

ทำไมเค้าเดือดกัน หรือสมัยนี้เค้าเลิกล้อกันแรงๆแล้ว
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12005
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:33
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ผมมองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดามากเลยนะ

เกมแรกฮาลันด์ไปยิงได้ละดีใจท่านี้

เกมที่สองปารีสพลิกกลับมาเข้ารอบได้ ก็คงอัดอั้น ก็แค่ล้อท่าดีใจแค่นั้น

มันเป็นการหยามเกียรติหยามอะไรตรงไหนหรอ

หรือว่าวัฒนธรรมบ้านเค้าต่างกับบ้านเราอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ

เห็นบางคนไปโจมตีประเด็นนักเตะทั้งทีมรุมเด็ก 19 คนเดียว

ผมว่าถ้าโดนแค่นี้ผ่านไปไม่ได้ ก็ไม่ไปถึงไหนหรอก

อีกอย่างผมว่าคนอย่างฮาลันด์มันไม่มานั่งร้องไห้ด้วยเรื่องแค่นี้หรอก

ผมมองว่ามันจะทำให้เจ้าตัวแกร่งขึ้นด้วยซ้ำ

วันพระไม่ได้มีหนเดียว โอกาสหน้าจะเอาคืนก็ทำได้

จริงอยู่ที่คนโพสต์แคปชั่นไม่ใช่ฮาลันด์

แต่มันก็เป็นข้อความที่โจมตี psg ทั้งทีม

แล้วนักเตะต้องทำไง อยู่เฉยๆหรอ ก็ได้นะ

แต่ออกมาตอบโต้ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรเลย

เค้าก็ตอบโต้คนโพสต์ไง คุณไม่ได้โพสต์แคปชั่นคุณจะรับทำไม  

ยัง งง ว่าทำไม ถึงออกมาปกป้อง ฮาลันกันเยอะมากๆเลยครับ

ทั้งๆที่ psg ก้โดนก่อน

ปล. เม้นบน มั่ว —> แถ —> ปั่นเฉยๆ ไม่รุ้อะไร อยุ่เฉยๆเถอะ 55555

ปล2. ล่าสุดโดนข่มขู่ทางข้อความ บอร์ดนี้โหดเจ้งงงงงงงงงงงง
แก้ไขล่าสุดโดย bigshots เมื่อ Wed Apr 01, 2020 19:34, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10290
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:35
[RE]ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง
ไม่ใช้แต่เราๆที่โดนแอ๊ดหลุมดัก. นี่โดนทั้งทีม ผมก็เพิ่งรู้ว่าแอ๊คเค้าปลอมไอ้รูปฮาลันโพสอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10486
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:36
bigshots พิมพ์ว่า:
บอกเลย ยิ่งออกมาแบบนี้ ไอ้เด็กคนนั้นแหละ จะอยุ่ลำบาก

แตะต้องไม่ได้เลย ไซโคมา ก็ไซโคกลับ อยุ่ในเกมด้วยซ้ำ

ยิ่งฉลองกะแฟนบอลก็ปกติอยุ่แล้วหรือป่าว

แล้วอีกอย่าง ฮาลันไม่ใช่หรอ ที่ไปเปิดเค้าก่อน

my city not your อะ

ทำตัวเป็นพ่อแม่รังแกฉันไปได้

จะด่าพวกเนมาหรอ ไม่ต้องด่าหรอก ไอ้พวกนี้มันเกินคำว่าเจ็บมาไกลมากแล้ว

ผมเจ็บมาเย๊อะ

ไม่ถูกใจตรงไหนด่าได้เลยครับเดวกลับมาอ่าน wfh อย่างเหงา

ไปหาข้อมูลมาก่อนดีมั้ย?? ก่อนด่า
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:36
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
บอกเลย ยิ่งออกมาแบบนี้ ไอ้เด็กคนนั้นแหละ จะอยุ่ลำบาก

แตะต้องไม่ได้เลย ไซโคมา ก็ไซโคกลับ อยุ่ในเกมด้วยซ้ำ

ยิ่งฉลองกะแฟนบอลก็ปกติอยุ่แล้วหรือป่าว

แล้วอีกอย่าง ฮาลันไม่ใช่หรอ ที่ไปเปิดเค้าก่อน

จะด่าพวกเนมาหรอ ไม่ต้องด่าหรอก ไอ้พวกนี้มันเกินคำว่าเจ็บมาไกลมากแล้ว

ไม่ถูกใจตรงไหนด่าได้เลยครับเดวกลับมาอ่าน wfh อย่างเหงา

ไปหาข้อมูลมาก่อนดีมั้ย?? ก่อนด่า  

อ่านมาหมดแล้วครับ

อินเตอร์เน็ตเข้าถึง

โอเคนะ

แก้ไขล่าสุดโดย bigshots เมื่อ Wed Apr 01, 2020 19:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:37
jirayoot022 พิมพ์ว่า:

รูปฮาลันด์ my city not your คือรูปเฟคจ้า ฮาลันด์ไม่มี snapchat ด้วยซ้ำ

https://www.givemesport.com/1554274-erling-haalands-social-media-post-that-caused-psg-to-ridicule-him-was-fake

ส่วนที่บอกดอร์ทมุนต์ไปเปิดก่อน รูปแค่นี้มันหยามมาก ขนาดต้องไปล้อเด็กร่วมอาชีพอายุ 19 ที่มันไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยเลยหรอ? ยังยืนยันคำเดิม Money can't buy class อะครับ

ตอนชนะเชลซี โซเชียลมี้เดียทีมมันเองยังทำตัวไรคลาสมาล้ออยู่เลย
https://www.facebook.com/PSG/photos/a.161135458297/10154741569893298/?type=3&theater

เหมือนคุณอยู่เชลซี ผมอยู่อาน่อล
ผมไปถ่ายรูปที่สแตมฟอดบิด
ส่งไปไห้เพื่อนผม เพื่อนผมใส่แคปชั่น
london is red

ยังยืนยันคำเดิม london is red
หยอกๆๆ แค่ไซโคไปมาเอง ไม่น่าใช่เรื่องใหญ่เลย 5555  

คนละบริบทเล้ย ในรูปมีข้อความไหนที่สื่อไปทางหยามบ้าง? แค่นักเตะทีมตัวเองนั่งฉลองประตูใน
สนามที่ต้องไปเยือน อาจจะเพื่อปลุกใจก็ได้มั้ย?

ถ้ายังคิดไม่ได้ ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดละครับ เอาที่สบายใจ

ปล.เรื่องเอาข้อมูลมั่วมาอ้าง นี้เงียบกริบเลยนะ  

แปนะ อยุ่ข้างนอก ว่างแล้วเดวมาคุยด้วย กำลังเหงาเลย

???? เอ่อคืออะไร ต้องรู้ไหมเนี้ย จะตอบตอนไหนเรื่องของคุณดิสำคัญตัวผิดไปป่าว

ไหนๆก็ไหนๆละ ตอบได้ยัง ว่าทำไมถึงเอาข้อมูลมั่วมาลง ละไม่อีดิทด้วยนะ คนมาอ่านผ่านๆนี้คงเข้าใจว่าฮาลันด์โพสเองหมดละ

ปล.บอกไม่ว่างมาคุย แต่เห็นล่อไปตั้งหลายคอมเม้น ขรรมมมมม  

ไม่ดูต้นตอหน่อยหรอ ยังไม่หยุดอีกหรอเนี่ย อย่างขำ 55555555555  

ไหวป่าวนาย ต้นตงต้นตอไรแถไปเรื่อย คำถามง่ายๆ ซิมเปิ้ลๆเลยคือไปเอาข้อมูลมั่วๆ มาใส่ร้ายนักตเะทำไมถามแค่นี้ หรือมีหลักฐานว่า ฮาลันด์เป็นคนโพสจริงๆมาหักล้าง???
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:38

รูปฮาลันด์ my city not your คือรูปเฟคจ้า ฮาลันด์ไม่มี snapchat ด้วยซ้ำ

https://www.givemesport.com/1554274-erling-haalands-social-media-post-that-caused-psg-to-ridicule-him-was-fake

ส่วนที่บอกดอร์ทมุนต์ไปเปิดก่อน รูปแค่นี้มันหยามมาก ขนาดต้องไปล้อเด็กร่วมอาชีพอายุ 19 ที่มันไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยเลยหรอ? ยังยืนยันคำเดิม Money can't buy class อะครับ

ตอนชนะเชลซี โซเชียลมี้เดียทีมมันเองยังทำตัวไรคลาสมาล้ออยู่เลย
https://www.facebook.com/PSG/photos/a.161135458297/10154741569893298/?type=3&theater

เหมือนคุณอยู่เชลซี ผมอยู่อาน่อล
ผมไปถ่ายรูปที่สแตมฟอดบิด
ส่งไปไห้เพื่อนผม เพื่อนผมใส่แคปชั่น
london is red

ยังยืนยันคำเดิม london is red
หยอกๆๆ แค่ไซโคไปมาเอง ไม่น่าใช่เรื่องใหญ่เลย 5555  

คนละบริบทเล้ย ในรูปมีข้อความไหนที่สื่อไปทางหยามบ้าง? แค่นักเตะทีมตัวเองนั่งฉลองประตูใน
สนามที่ต้องไปเยือน อาจจะเพื่อปลุกใจก็ได้มั้ย?

ถ้ายังคิดไม่ได้ ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดละครับ เอาที่สบายใจ

ปล.เรื่องเอาข้อมูลมั่วมาอ้าง นี้เงียบกริบเลยนะ  

แปนะ อยุ่ข้างนอก ว่างแล้วเดวมาคุยด้วย กำลังเหงาเลย

???? เอ่อคืออะไร ต้องรู้ไหมเนี้ย จะตอบตอนไหนเรื่องของคุณดิสำคัญตัวผิดไปป่าว

ไหนๆก็ไหนๆละ ตอบได้ยัง ว่าทำไมถึงเอาข้อมูลมั่วมาลง ละไม่อีดิทด้วยนะ คนมาอ่านผ่านๆนี้คงเข้าใจว่าฮาลันด์โพสเองหมดละ

ปล.บอกไม่ว่างมาคุย แต่เห็นล่อไปตั้งหลายคอมเม้น ขรรมมมมม  

ไม่ดูต้นตอหน่อยหรอ ยังไม่หยุดอีกหรอเนี่ย อย่างขำ 55555555555  

ไหวป่าวนาย ต้นตงต้นตอไรแถไปเรื่อย คำถามง่ายๆ ซิมเปิ้ลๆเลยคือไปเอาข้อมูลมั่วๆ มาใส่ร้ายนักตเะทำไมถามแค่นี้ หรือมีหลักฐานว่า ฮาลันด์เป็นคนโพสจริงๆมาหักล้าง???  

แผล่บเยอะแล้วตัวพอง 555555555555
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:39
ถูกแบนแล้ว

คือยูฟ่าครับที่ออกมาเตือนปารีส ซึ่งเค้าก็เห็นด้วยกับแฟนบอลที่บอกว่าปารีสไม่มีน้ำใจ

ที่ออกมาเตือนเรื่อง Sportsmanship ก็คงไม่อยากให้เป็นวัฒนธรรมแบบผิดๆว่าอย่างนี้มันดี มันทำได้ รอบหน้าเอาคืน แล้วไปเย้ยมัน

เฮ้ย!! มันใช่เรอะ?!! โลกเราแค่นี้ก็แย่พอแล้ว ยูฟ่าทำอย่างนี้ ดีกับเกมฟุตบอลที่เราทุกคนรักชัดๆ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10486
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:40

ปัญหาคือมันไม่จบแค่ในสนามไง เนย์มาร์อะมันไปต่อนอกสนามและอีกอย่าง เขาตอบโต้คนโพสต์ยังไงก็เขาไป harassment ฮาลันด์ แถมแฟนปารีสก็ไปถล่มฮาลันด์ต่อเจ้าตัวไม่ได้อะไรเลย
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4273
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:40
[RE]ล้อฮาลันด์?ยูฟ่าเตือน PSG ไร้น้ำใจนักกีฬาเกมปะทะเสือเหลือง
คอมเมนต์ที่ออกมาตามหัวข่าวเบย

“น้ำใจนักกีฬา”

คนมองว่าที่ปารีสทำ ก็ตามนั้นเบยฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel