ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7416
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:46
[RE: พันธมิตรใหม่! หงส์,ผี นำทัพท็อปทีม PL ยื่นค้านชะลอแบน "เรือ" เล่นยุโรป]
ทีมไม่เคยโดนกฎ FFP รัดจนไข่ปลิ้นก็ไม่เข้าใจหรอก สมน้ำหน้าแล้วแหละ อีกทีมก็ PSG น่ะเอามันไปด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
OTW
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20166
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:47
พันธมิตรใหม่! หงส์,ผี นำทัพท็อปทีม PL ยื่นค้านชะลอแบน "เรือ" เล่นยุโรป
มาวะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

[/img]
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8088
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:47
[RE: พันธมิตรใหม่! หงส์,ผี นำทัพท็อปทีม PL ยื่นค้านชะลอแบน "เรือ" เล่นยุโรป]
Spoil
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
Spoil
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
Spoil
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
แต่ก่อน แมนยู ถูกกล่าวหาซื้อกรรมการ ทีมมาเฟีย บลาๆๆ ไม่มีหลักฐานซักแอะ

นี่หลักฐานชัดเจนแจ่มแจ้ง ขออนุญาตด่านะครับ “แมนซิตี้ไอ้ทีมขี้โกง แชมป์ที่ได้มาภูมิใจไหม ผิดกฎแฟร์เพลย์ชัดเจนเลย ทำให้วงการฟุตบอลปั่นป่วนไปหมด ทั้งตลาดนักเตะ ทั้งดาวรุ่ง “

ทุกทีมรวมตัวกันแบนมันดีละ ขี้โกงชัดๆ

ก็เข้าใจว่าหลักฐานเค้ามี

แต่ไปด่าแบบนี้มันก็เกินไปนะเฮีย. เพลาๆบ้าง

เกินไปยังไงครับ เคสนี้โกงชัดเจน ตั้งใจเอาเปรียบทีมอื่นๆ มากๆ ทำให้วงการฟุตบอลเสียหายมากมาย

เหมือนทีมกดสูตรอะ ทีมอื่นใช้เงินได้เท่านี้ ไอนี่กดสูตรแอคชั่นรีเพลย์เลย ทั้งตังซื้อตัว ตังค่าเหนื่อย

ทีมใหญ่ยังพอเอาตัวรอดได้ ทีมเล็กทีมกลางตายเรียบ จะเอาค่าเหนื่อยที่ไหนไปสู้กับทีมแบบนี้

คือผลเสียมันเยอะมาก ส่งผลทั้งโลก ยังจะบอกว่าไม่โกงอีกหรอ

จริงๆต้องประนามด้วยซ้ำ 555  

รอผลสรุปออกมาดีกว่านะครับ ถ้าศาลตัดสินว่าผิดจริง แฟนๆและสโมสรซิตี้ก็ยอมรับ

แต่ถ้าศาลพิจารณาแล้วว่าไม่ผิด พ้นโทษ หวังว่าคุณจะออกมาขอโทษกับอะไรๆที่พ่นออกมาวันนี้นะครับนะครับ  

ผลสรุปมันออกมาแล้ว แต่ที่แมนซิทำคือ อุทธรณ์ไง

คือทีมมันขี้โกง จะขอโทษเพื่อ...

ก่อนหน้านี้ทุกทีมเค้าก็รู้แหละ ว่าแมนซิ ปารีส ผิดกฎแน่นอนอยู่แล้ว รายจ่ายขนาดนั้น รายรับละมาจากไหน

แต่ยูฟ่า เค้าก็ทำไรไม่ได้เพราะมันไม่มีหลักฐานไง แต่นี่หลักฐานมันหลุดออกมาเห็นๆ ยังจะให้ขอโทดเพื่ออ

เอาจริงๆในใจคุณก็คงรู้อยู่แล้วแกละ ว่าแมนซิ ผิดกฎแฟร์เพลย์มั้ย โกงทีมอื่นเค้า เอาเปรียบชาวบ้านชาวช่อง

ขนาดลิ้วพูล ทีมเค้าจะล้มละลายจาก 2 ปลิง เค้ายังไม่ใช้วิธีนี้เลย อายมั้ยละ พ่อทีมคนรวย  

แล้วมั่นใจได้ยังไงครับว่าหลักฐานที่ได้มาคือหลักฐานของจริง นี่คือสิ่งที่ซิตี้กำลังสู้ตอนนี้ บอกว่าหลักฐานนี้ได้มาโดยมิชอบ และ มิใช่เอกสารจริง
ให้คุณไปทำความเข้าใจก่อน ซิตี้อัดเงินเข้ากระเป๋าครับ โดยผ่านสปอนเซอร์ต่างๆ ของเจ้าของอันนี้ผิดกฎไหม ก็ไม่ มันคือช่องโหว่ น่าเกลียดจริงอันนี้ยอมรับ
แต่ที่โดนลงโทษตอนนี้คือตกแต่งบัญชี เอกสารอ้างว่า ซิตี้ได้เงินจากสปอนเซอร์เยอะกว่าที่แจ้งไป(เรียกง่ายๆว่าใต้โต๊ะ)

มันคนละกรณีกับที่โดนลงโทษนะครับหนู

น่าเกลียดจริงอันนี้ยอมรับ..

อืมมมม ถ้าแม้แต่ตัวเองยังยอมรับว่าน่าเกลียด แต่จะมาตะโกนปาวๆว่าทีมกุไม่ผิดนะเฟ้ย

ผมว่ามันแปลกๆนะคับ ลองทบทวนดูใหม่ก่อนมั้ยว่าเชียร์บอลเพราะอะไร
ถ้าทีมเราทำสิ่งที่ไม่โอเค จะแสดงออกยังไง

.
.
.
.
สมมุติว่าถ้าหงส์ถูกตรวจสอบพบว่าทำแบบนี้ ผมคงอยู่แบบเจียมตัว
ยอมรับว่าทีมผิดจิง และละอายในสิ่งที่ทีมทำลงไปคับ เพราะแม้แต่ตัวเองยังรู้สึกว่ามันน่าเกลียด..  

NeoOneMancityFC พิมพ์ว่า:
ให้เกียรติคนอื่นบ้าง อย่าทำนิสัยต่ำให้มาก
คนที่เขาเชียร์ เชียร์เพราะรักในสโมสรมายาวนาน ก่อนที่จะมีใครมาซื้อสโมสรอย่างผมก็มี
คนที่เขาเชียร์ เชียร์เพราะชื่นชอบในตัวนักเตะ ผู้จัดการทีม ก็มี
ถามว่า สโมสรทำผิด แต่มาด่าคนเชียร์ แฟนบอล มันสมควรไหม
แฟนบอลทำผิดเหรอ ร่วมทำผิดกับสโมสรไหม
ทุกคนดูบอล เพราะรักในฟุตบอล รักในทีม มันคือเกมกีฬาที่สร้างความสามัคคีทั่วโลก
แต่มีแฟนบางคนไม่เข้าใจและ แสดงนิสัยต่ำๆออกมา

ยูเวนตุสก็เคยโกง ผิดจริง ก็ไม่ได้หมายความว่าคนเชียร์ยูเว่ไร้คลาส
แมนซิตี้ ถ้าผิดจริงจะโดน ลงโทษเช่นไรก็ตามกฏ รับโทษ

ไม่สมควรไปว่าคนอื่นว่าไร้คลาส

คนไร้คลาสคือใครกันแน่?  

เอาเม้นนี้ไปเป็นคำตอบแทนนะครับ

อย่าเบี่บงประเด็นสิคับ ในเมื่อผมถามไปยังประเด็นเดิมที่คุณออกมาเถียงอยู่ 5-6 หน้าว่าทีมคุณไม่ผิดๆๆๆๆๆๆ

แต่คุณให้ผมไปอ่านเม้นท์ที่เขียนทำนองว่า สโมสรผิดก็จิง แต่แฟนบอลไม่เกี่ยวด้วย คนละประเด็นเลยนะ

ถ้าจะสู้ในจุดยืนเดิม หาแฟคมายันให้จบคับว่าไม่ผิดยังไง ไม่น่าเกลียดแบบไหน เอาให้จบจุดนั้น

ส่วนเรื่องทีมผิดแฟนไม่เกี่ยว คนทั้งโลกเค้ารู้อยู่แล้วล่ะ ที่มาโควทนี่อยากรุ้อยู่อันเดียวเลย

ขนาดนี้ยังไม่ยอมรับว่าผิดอีกเหรอ แค่จะดูอ่ะคับว่าจะเถียงทุกๆคนไปอีกกี่หน้า ??  

ประโยคไหนที่ผมบอกว่าซิตี้ไม่ผิดครับ รบกวนแคปหรือ ไฮไลท์ มาให้หน่อยครับ  

แล้วมั่นใจได้ยังไงครับว่าหลักฐานที่ได้มาคือหลักฐานของจริง นี่คือสิ่งที่ซิตี้กำลังสู้ตอนนี้ บอกว่าหลักฐานนี้ได้มาโดยมิชอบ และ มิใช่เอกสารจริง
ให้คุณไปทำความเข้าใจก่อน ซิตี้อัดเงินเข้ากระเป๋าครับ โดยผ่านสปอนเซอร์ต่างๆ ของเจ้าของอันนี้ผิดกฎไหม ก็ไม่ มันคือช่องโหว่ น่าเกลียดจริงอันนี้ยอมรับ

อันนี้แมวพิมพ์เหรอคับ ลองถามอีกสิบคนดูก็ได้นะว่าอ่านประโยคพวกนี้แล้ว

เค้าเข้าใจยังไง คุณปฎิเสธในข้อหารึสู้ความรึป่าว รึยอมรับสารภาพ

ลองอ่านวนๆดูอีก 2-3 ทีก็ได้คับ ว่าประโยคพวกนั้นสื่อถึงอะไร  

แล้วผมอธิบายผิดตรงไหนครับ ณ ตอนนั้นมันยังไม่ผิดกฎ เพราะไม่ได้อัดเงินจากเจ้าของเข้าโดยตรงแบบเสี่ยหมีทำกับเชลซี
แต่สิ่งที่ท่านชีคทำคือ อัดเงินเข้าผ่านสปอนเซอร์ในเครือของเอติฮัทสเตเดี้ยม
ทางภาษาพระเค้าเรียกว่า เลี้ยงบาลี คือมันไม่ได้ถูก แต่ไม่ได้ผิดกฎ
เหมือนเคสของเนย์มาร์กับ PSG ก็เหมือนกัน คือใครๆก็รู้ว่า PSG ให้กาต้า เอาเงินไปให้เนย์มาร์ฉีกสัญญา แต่จ่ายในนามของประเทศการ์ต้า

แต่มันไม่ได้ผิดกฎไงครับ เก็ตยัง ?

เคคับผมเข้าใจ เราโตๆกันแล้ว เรารู้ดีว่าอะไรที่ผิดกฏตามตัวอักษร และอะไรที่ไม่ควรทำตามจิตสำนึก

ถ้าคุณคิดแบบนั้นบอกว่าที่แมนซิทำน่ะไม่ผิด ใครๆเค้าก็ทำนะ มันมีช่องโหว่ มันมีทางทำได้ มันเลี่ยงบาลี

ผมก็แค่จะบอกว่าสิ่งเหล่านั้นทีมผมเลือกที่จะไม่ทำคับ มันไม่แฟร์ หลายๆทีมก็ไม่ทำอ่ะ แข่งกันทางอื่นก็ได้

ผมอยู่ในบ้านเมืองที่โคตรจะสีเทาอยู่ละ เจอเรื่องแย่ๆของคนที่นอกเกมส์ทุกวัน ผมแค่อยากดูกีฬาที่ขาวสะอาด

ดูแล้วมีความสุขบ้าง เป็นการผ่อนคลายแค่นั้นเองคับ

.
.
.
ส่วนใครจะเอากีฬามารวมกับสิ่งแย่ๆอีก โดยที่บอกว่าใครๆก็ทำกัน ผมขอไม่เอาทีมผมไปรวมละกัน  

ผมไม่เคยบอกว่าซิตี้ทำมันไม่ผิดครับ มันผิด แต่ไม่ผิดกฎ คุณงงไหม ?
ผมถึงได้บอกว่าที่ทำไปมันน่าเกลียด แต่มันไม่ได้ผิดกฎ แล้วถามว่าสนับสนุนไหมก็ไม่
ส่วนที่โดนฟ้องและยื่นอุธรณ์ มันคนละเคสกับที่ผมบอกไปตอนแรกไงครับ แฟนซิตี้เองตอนนี้ก็รอลุ้นผลอุธรณ์อยู่เหมือนกัน

ท่านเข้าใจผิดแล้วครับ ที่แมนซิทำผิดกฎครับ ศาลถึงตัดสินว่าผิดไงครับ ถ้าไม่ผิดกฎหรืออาศัยช่องว่างของกฎศาลก็จะไม่สามารถตัดสินว่าแมนซิผิดได้ (นับถึง ณ ตอนนี้นะครับ ยกเว้นแต่ว่าแมนซิหาหลักฐานได้ว่าไม่ได้ทำตามที่ถูกกล่าวหา)

https://www.goal.com/th/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/analysis-%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%9B%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%AF-%E0%B8%8B%E0%B8%95-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%95%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%9B/fe4nv1adprc51krzsccymvcff

จากการสอบสวนของยูฟ่าพบว่าสโมสรมีการละเมิดคลับไลเซนซิงของยูฟาและกฎการเงินอย่างร้ายแรง ด้วยการใส่ตัวเลขรายได้จากสปอนเซอร์เกินจริงในบัญชีรายรับรายจ่ายของสโมสรในระหว่างฤดูกาล 2012 ถึง 2016 อีกทั้งยังไม่ให้การร่วมมือกับระหว่างทำการสอบสวน

ตรงนี้คือที่ท่านบอกว่าแมนซิผิดในการตกแต่บัญชี ซึ่งการตกแต่บัญชีอันนี้นำไปสู่รายได้ที่เกินจริง ซึ่งทำให้แมนซิสามารถซื้อตัวผู้เล่นและให้ค่าเหนื่อยได้มากกว่า รายรับที่ควรจะเป็น

หน่วยควบคุมการเงินของยูฟ่า (CFCB) เริ่มทำการสอบสวน แมนฯซิตี้ ตั้งแต่เดือนมีนาคมปี 2019 หลังจาก Der Spiegel สื่อประเทศเยอรมันอ้างว่ามีเอกสารข้อมูลหลุดจากเว็บไซต์ Football Leaks ที่บ่งชี้ได้ว่า ชีค มันซูร์ เจ้าของสโมสร “เรือใบสีฟ้า” จ่ายเงินตัวเองให้แก่ทีมโดยผ่านสปอนเซอร์อื่น ซึ่งขัดต่อกฏของยูฟ่า

ซึ่งในส่วนนี้แมนซิถึงยืนอุธรณ์ว่าเอกสารที่ศาลได้มานั้นได้มาไม่ถูกและอาจจะเป็นเอกสารปลอมไม่สามารถใช้เป็นวัตถุพยานได้

ตรงผมขอพูดถึงรูปคดีอย่างเดียวนะครับ ไม่กล่าวถึงว่าแมนซิทำจริงหรือไม่จริง

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:48
ร้อนกว่าโควิทอีกกระทู้นี้ ส่วนตัวเฉยๆนะ ดูบอลที่เป็นบอลเรื่องนอกสนามผิดถูกก็ว่าไปตามนั้น สนแค่ในสนามสนุกรึเปล่าเอนเตอร์เทนคนดูรึเปล่าแค่นั้น ตอนนี้ถ้าซิตี้ต้องล่มสลายไปก็ยังดีที่มีหงส์ให้ดู แค่ขอเชียร์ชิตี้ก่อนเพราะเชียร์เป๊บ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2323
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:48
แฟนซิตี้ อย่าเเค้นเเฟนเเมนยู(ทุกคน)นะเห้ย ไม่ได้มีความอยากวอร์ หรือมองเเฟนเรือเป็นศัตรูเลย

ถึงสุดท้ายจะโดนเเบน หรือ ไม่โดนยังไงก็รอคำตัดสิน หลังอุทธรณ์ อยู่ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2008
ตอบ: 1074
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:52
แบนสิครับรออะไรหลักฐานก็มีชัดเจนขนาดนี้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1652
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:52
พันธมิตรใหม่! หงส์,ผี นำทัพท็อปทีม PL ยื่นค้านชะลอแบน "เรือ" เล่นยุโรป
ปารีส แม้งสมควรโดนสุดๆละ ทีมเดียวที่ทำตลาดนักเตะทั่วโลกพังไปหมด

แมนซิ ส่วนตัวผมไม่ได้อะไรกับนักเตะ แต่รุ้ว่าอัดเงินเข้าสโมสรแบบผิดกฏ ก้สมควรโดนโทษไปครับ
ถ้าศาลโลกยืนยันแบบเดียวกับยูฟ่า ก็ยอมรับไปเนอะ

ปล...ถ้าให้เอาเงินจากการบริหารจริงๆ ทีมในลีกจะสูสีกันมากขึ้นจริงๆ แต่แมนยูโคตรได้เปรียบเลยละ555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 15:56
[RE]พันธมิตรใหม่! หงส์,ผี นำทัพท็อปทีม PL ยื่นค้านชะลอแบน "เรือ" เล่นยุโรป
ONCEMANUTD พิมพ์ว่า:
แฟนซิตี้ อย่าเเค้นเเฟนเเมนยู(ทุกคน)นะเห้ย ไม่ได้มีความอยากวอร์ หรือมองเเฟนเรือเป็นศัตรูเลย

ถึงสุดท้ายจะโดนเเบน หรือ ไม่โดนยังไงก็รอคำตัดสิน หลังอุทธรณ์ อยู่ดี  

ชั่ย ชั่ย ไม่ได้อยากวอร์แต่รอผลแบนจะได้ไป ucl เผื่อต้ดจบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13260
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:03
โมฆะไปเลยครับ
อ้าว ผิดมุ้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4531
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:12
ONCEMANUTD พิมพ์ว่า:

ไม่น่าทันแล้วนะ ล่อไป 8-9 หน้า บอลกลับมาเมื่อไหร่เตรียมตัวซัดกันต่อ 55555

นี่แหละไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร

ถ้าผีคั่วแชมป์กับเรือแล้วเจอ"ลูกยิงสลายมโน" กับ เจอร้องเพลงหยัน ผมว่าแฟนผีกับเรือได้วอร์กันยาวแน่ๆ
ส่วนหงส์ก็จะแปลงเป็นผู้ชมรอซ้ำคนล้มแทน เป็นวัฏจักรกันไป

ปล.เพิ่งเคยเห็นเรือโดนถล่มหนักๆก็วันนี้แหละ ส่วนมากเป็นตัวซ้ำมากกว่า

แฟนเรือก็ทำใจหน่อยนะ ใหม่ๆก็จะเจ็บงี้แหละเดี๋ยวก็ชิน แฟนผี/หงส์โดนกันมาจนชินแล้ว
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4647
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:15
ปล่อยๆไปเถอะ พวกที่มคลาสเยอะๆอ่ะ ได้ทีก็เห็นรุมาตลอด ถามจริงเหอะ คำว่าแฟร์เพลที่ใช้มันแฟร์กับทีมเล็กซักแค่ไหนจริงเชียว ถ้าจะให้แฟร์จริงก็บังคับเลยดิว่าทีมนึงห้ามใช้เกิน 100 ล้านปอนด์ต่อหนึ่งซีซั่น ไม่งั้นก็เข้าอีหรอบเดิม ทีมใหญ่ๆที่มีฐานรายรับดีกว่ามันก็อ้างได้ว่ารายรับตรูเยอะนี่ ก็ไม่เห็นมันจะแฟร์ตรงไหนเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3050
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:21
ตกถังข้าวสารมีอีกทีมนึงนะเชลซีอะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:25
จัดการตามกฏครับ ดีที่สุดและแฟร์ที่สุด หลังจากจัดการแล้วอย่าลืมไปเช็คที่ที่ละเมิดกฏแฟร์เพลที่สเปนด้วยนะคับ ละลานสโมสรอื่นไปทั่วโลกละครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I'll Never Love Again.
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 214
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:26
ใครรู้จักสูตรนี้บ้าง Showmethemoney
0
0

รักผีนะ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 314
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 16:31
เมื่อวานเห็นข่าวแมนยูโหวตให้ฤดูกาลนี้ไม่โมฆะ ให้ลิเวอร์พูลได้แชมป์ ก็เอะๆ ใจแล้ว
วันนี้กระจ่างแล้ว
ไม่มีใครทำสงครามคนเดียว โดยไม่มีพันธมิตร 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel