ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15096
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 17:04
[RE: สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ]
hamealone พิมพ์ว่า:
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
กูล่ะเบื่อไอ้ประโยคที่ว่าจ่ายภาษีเป็นเงินเดือนพวกกูชิบหาย

พวกกูทำงาน ถึงได้เงินเดือนโว้ย ถ้าพวกกูไม่ทำงาน กูก็ไม่ได้เงิน

ภาษีพวกมึง จ่ายเพราะพวกมึงใช้บริการของรัฐ

พวกกูได้เงินเดือน เพราะพวกกูทำงานโว้ย

ถ้าให้กูนอนเล่นอยู่บ้านเฉยๆแบบพวกมึงได้ กูจะยอมให้ลดเงินเดือนอยู่

แต่อันนี้กูทำงานเพิ่มขึ้นกว่าเดิมอีกโว้ย อยู่เวรแบบไม่ได้เงินเพิ่มขึ้น ต้องนั่งปั่นเอกสารเกี่ยวกับ COVID เพิ่มอีกโว้ย  

โคตรโดนใจ ส่วนผมงานในตำแหน่งตัวเองก็ทำ งานโควิดก็ต้องทำ
ทุกวันนี้นั่งทำหน้ากากผ้าแจกปชช ตกเย็นไปล้างถนน ฆ่าเชื้อตามที่ต่างๆ

โอทีไม่มี เงินเพิ่มไม่มี แล้วยังไม่อ้างภาษีปชช อีก เหอะๆ

เห็นใจครับ ขอบคุณครับที่เป็นที่พึ่งให้กับคนส่วนรวม
ผมหมายถึงคนที่ได้รายได้เยอะๆครับ  

เค้ารายได้เยอะแล้วคุณเอาความคิดมาจากไหนครับว่าเค้าต้องโดนลดเงินเดือน???

ผมคิดว่าต้องเห็นแก่ตัวเบอร์ไหนถึงเรียกร้องให้คนอื่นต้องเดือดร้อนตามไปด้วยได้ขนาดนี้

อ้างภาษีประชาชนอีก ทั้งๆที่ข้าราชการก็เสียภาษี เค้าก็ต้องทำงานเค้าถึงได้เงินเดือน ไม่ได้นอนงอมืองอตีนขอเงินเดือนประชาชน

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17211
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 17:16
[RE: สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ]
ถ้าเศรษฐกิจดี เอกชนได้โบนัสเป็นแสนๆ จะขอภาษีโบนัสครึ่งนึงแบ่งให้รัฐบ้างได้ไหมล่ะ ไว้สำรองช่วยเอกชนยามวิกฤตไง
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Sat Mar 21, 2020 17:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 17:28
YEDI พิมพ์ว่า:
ถ้าเศรษฐกิจดี เอกชนได้โบนัสเป็นแสนๆ จะขอภาษีโบนัสครึ่งนึงแบ่งให้รัฐบ้างได้ไหมล่ะ ไว้สำรองช่วยเอกชนยามวิกฤตไง  

ทุกบาทของโบนัสต้องเสียภาษีครับ และ ปชช ส่วนนใหญ่ค่อนประเทศเงินเดือนไม่ถึง 10,000 ครับ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 17:38
[RE: ปิดกระทู้ครับ]

ทุกบาทของโบนัสต้องเสียภาษีครับ และ ปชช ส่วนนใหญ่ค่อนประเทศเงินเดือนไม่ถึง 10,000 ครับ  

ทุกบาทที่ข้าราชการได้รับต้องเสียภาษีเหมือนกันครับ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 17:39
ขอนุญาต ปิดกระทู้ครับ
เนื่องจากออกทะเลไปไกล
ตั้งคำถามเพราะอยากรู้ความเป็นไปได้
แค่คิดว่าทุกภาคส่วนความร่วมมือกันเท่าที่ทำได้
แต่วันนี้ได้คำตอบแล้วครับ
ไม่ว่าจะเอกชน หรือขรก ถ้าเสียประโยชน์ก็จะออกมาต่อต้านกันหมด

ขอบคุณสำหรับ ทุกความเห็นครับ

มันไม่เกี่ยวกับใครเสียประโยชน์หรอก

คุณกล้าหักเงินตัวเองลงเอาไปบริจาคให้สถาบันบำราศนราดูรเพื่อช่วยเรื่อง COVID มั้ยล่ะ

เริ่มคนแรกจากตัวคุณก่อนเลย

ถ้าไม่กล้า ก็ไม่ต้องมาทำเป็นพูดดี
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2151
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 18:04
ราชการสตาร์ทบางที่ต่ำกว่า 15,000 ด้วยซ้ำ แต่ก็ยังมีคนทำ เพราะอะไร

เพราะเขายอมเริ่มต้นอาชีพการทำงานด้วยเงินที่น้อยแต่แลกกับความมั่นคงบางอย่าง

ความมั่นคงที่ว่านั่นก็คือสถานการณ์ที่เกิดภาวะวิกฤติเหมือนปัจจุบันนี้ไง

เศรษฐกิจดี เอกชนผลประกอบการดีพวกที่ทำเอกชนก็ได้รับผลตอบแทนมาก แต่ราชการได้น้อยนิดเท่าเดิม

เศรษฐกิจแย่ เอกชนผลประกอบการแย่พนักงานเอกชนก็ได้ผลตอบแทนน้อย แต่ราชการก็ยังได้เท่าเดิม

ถ้าจะมาโวยวายว่าเอกชนลดได้ทำไมราชการไม่ลดบ้าง คุณก็ย้อนไปดูเหตุผลที่คนพวกนี้เลือกทำราชการดิ

เงินเริ่มแม่งก็น้อยอยู่แล้วเศรษฐกิจดีก็ได้น้อยเท่าเดิม เกิดวิกฤติยังต้องมาโดนลดอีกเหรอ

แล้วจะสอบแย่งงานข้าราชการกันไปทำไม ถ้าไม่ว่าจะในสถานการณ์ไหนก็ไม่มีแดกอยู่ดี

คนที่ตำแหน่งสูง ๆ บางคนเขาก็เก็บประสบการณ์เก็บชม.ทำงานมาทั้งชีวิต เพื่อว่าจะสบายตอนแก่

กลายเป็นว่าดันมาโดนลดเงินเดือนอีกเพราะวิกฤติโควิทแบบนั้นเหรอ ตรระกะส้นตีนอะไรวะ

จะมาอ้างว่าเอกชนบางที่ก็เงินเดือนน้อย แต่สุดท้ายคนพวกนั้นก็เลือกที่จะทำอยู่ดี แล้วรู้ด้วยว่ามีโอกาสโดนลด

ในเมื่อยอมรับความเสี่ยงนั้นเองจะมาตีโพยตีพายแล้วก็มาว่าพวกกุโดนลด ไม่พวกราชการไม่ลดวะได้ไง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 656
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 19:06
ปิดกระทู้ครับ
เหมือนน้ำท่วมหนักปี 54อะครับ

บ้านตัวเองโดนน้ำท่วม บ้านคนอื่นน้ำไม่ท่วม

เลยไปพังคั้นกั้นน้ำ ทั้งที่อีกฝั่งเป็นพื้นที่เศรษฐกิจ เปนพื้นที่คมนาคม สุดท้ายเสียกันท้้งหมด

"นี่แหละคือพวกเห็นแก่ตัว มากกว่าเห็นแก่ส่วนรวม"

ลองนึกว่าถ้าไปลดตอนนี้ หมอ พยาบาล เจ้าหน้าที่รัฐ คนไหนเขาอยากไปทำงาน กับงานที่เพิ่มขึ้นหลายเท่าตัว ละเอาชีวิตไปเสี่ยงป่าวๆ แต่เงินเดือนไม่เพิ่ม แทบยังจะโดดลดอีก

ถ้าท่านรู้จักเก็บเงินไว้ยามฉุกเฉิน (14วัน) คงจะดีกว่านี้ครับ จะได้ไม่ต้องมาโทษโน้นโทษนี่

"โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง''
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 23:45

ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Sat Mar 21, 2020 23:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 23:49

ผมบอกว่าครึ่งนึง ถ้าอยากช่วยคนรายได้น้อย ก็ช่วยกันสิครับ เอกชนเงินเดือนกับโบนัสตั้งเท่าไหร่ จะยอมรับเงินเดือนน้อยลงมาจ่ายภาษีรึเปล่า จะให้ข้าราชการออกอย่างเดียวหรอ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7061
โพสเมื่อ: Mon Mar 23, 2020 14:10
ผมทำงานเต็มที่ตลอด ได้เงินเดือน 13k ทุกวันนี้แทบไม่มีเงินเก็บ เดือนชนเดือน จะให้ลดอีกเหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel