ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2009
ตอบ: 3851
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 14:42
[RE: สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ]
เป็นความคิดที่เห็นแก่ตัวจัง ลักษณะงานข้าราชการกับเอกชนมันต่างกันชัดเจนอยู่แล้ว หนึ่งในข้อเด่นของข้าราชการก็เรื่องสวัสดิการความมั่นคงในเวลาลำบากแบบนี้นี่แหละ ซึ่งเค้าก็ต้องแลกสวัสดิการนี้มาด้วยอัตราเงินเดือนที่น้อยกว่าเอกชนหลายเป็นเท่าตัว ข้าราชการตำแหน่งสูงๆที่คุณว่ามา ถ้าเค้าไต่เต่ามาด้วยความสามารถตัวเองกว่าจะมาถึงจุดนี้ ใช้เวลากี่ปี ไต่มาจากฐานเงินเดือนเท่าไร (ไม่พูดถึงนักการเมืองบัดซบนะ) ถ้าคุณชดเชยรายได้ส่วนต่างที่เทียบกับเอกชนลักษณะงานตำแหน่งเดียวกันในเวลาที่ผ่านมาของเค้าได้ คุณก็ลดเงินเดือนเค้าได้ตามต้องการเลย
คุณบ่นอารมณ์เหมือนคนเลี้ยงปลาสองคน คนนึงเลี้ยงไป ขายไป รายได้มาเรื่อยๆ แต่อีกคนค่อยๆเลี้ยง ขายบางส่วน รายได้น้อยหน่อย ขยายบ่อเพิ่มบางส่วน มาวันนี้เกิดโรคระบาดปลาขยายพันธุ์น้อย คนแรกปลาเริ่มหมดบ่อเห็นคนหลังปลายังเยอะอยู่เลยบอกแบ่งกันบ้างสิปลามีเยอะเลยยังไงก็ไม่หมดหรอก WDF!!!!
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10820
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 14:46
[RE: สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ]
ที่ควรเปลี่ยนน่าจะระบบประเมินผลงานที่ดีกว่านี้ผมว่านะ เเล้วก็ไอ้การเอางบท้ายปีงบประมาณไปผลาญเล่นให้หมด = บริหารเงินได้ดีกว่าการคืนเงินเนี่ยเลิกสักทีได้มั้ย เปล่าประโยชน์ไปไม่รู้เท่าไหร่เเล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Allez Allez Allez!!!

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เค้าเรียกผมว่า หมาก
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 783
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 14:48
ตอนนี้ผมทำงานนิติกร สายอัยการอยู่ครับ เงินเดือนไม่เยอะนะ รวมๆ สองเกือบสามหมื่น

สายกฎหมายทั้ง ศาล หรืออัยการ ที่เงินมันเยอะ คือ ขาข้างนึงมันอยู่ในคุกแล้วอะครับ ต้องทำงานแบบละเอียด รอบคอบ และอดทนมากๆ

เช่นจังหวัดผมมี อัยการ 6 ท่าน ทำสำนวน+ว่าความ ปีนึง เกือบ 3 พันคดี ผู้พิพากษา 6 ท่าน (อัตราเท่าอัยการ) ตัดสินปีละ 5 พันคดี

มันก็เหมาะสมกับรายได้แล้วครับ ถ้าไม่ลดรายได้แบบนี้คงไม่มีใครสอบเข้าละครับ บางทีปีนึงสอบเข้า 7-8 พัน ได้ 11 คน ถ้าไปลดแล้วมันจะดีต่อ 11 คนนั้นหรอครับ

0
0
ช่วยปรับลายเซ็นให้มีความสูงไม่เกิน 250 ทีครับ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 1071
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 14:48
ถ้าเคสแบบนี้ ขอ สว. งด รับเงินเดือนก่อน น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด 250x113, 560 ได้28ล้านกว่า/เดือน เลย
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 816
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 14:55
ถูกแบนแล้ว
สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ
ทุกวันนี้ พวกข้าราชการ รับเงินเดือน 30% ของเงินเดือน

ถ้าลดตอนนี้ ผลกระทบคือ ข้าราชการ ไม่มีเงิน จ่ายหนี้ สหกรณ์ ธนาคาร อื่นๆอีก

ระบบการเงินของประเทศมีผลกระทบแน่นอน

ข้าราชการไม่มีลด มีแต่ เพิ่มขึ้นกับคงไว้ไม่ปรับเพิ่มขึ้นอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11106
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 14:59
มีความแอบเดือดดาลเล็กน้อย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5744
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:04
ถ้าท่านเห็นแบบนั้น ลดก็ได้ครับ

แต่เอางานที่เพิ่มช่วงไวรัสไปให้กระทรวงที่คิดทำด้วยครับ

ให้แต่งานมาทำเพิ่ม แต่ให้งบนิดเดียว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:08
ข้าราชการบางคนเงินน้อยมาก เขาอยู่ต่อเพราะความมั่นคงกับสวัสดิการแหละ
ถ้าอยากได้เงินจริงๆไปดึงหวยมาอยู่บนดินเถอะ ดึงออกมาจากผู้มีอิทธิพล ดึงมาจากเว็บพนันออนไลน์
จำนวนเงินน่าจะมากกว่าลดเงินเดือนราชการแน่ๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14508
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:16
แัญหาคือ เรามีข้าราชการเยอะเกินไปหรือเปล่า ในบางสาขา และ ขาดแคลนหรือเปล่า ในบางสาขา

ขนาดหมอที่ขาดๆๆๆๆ กัน ก็ยังจูงใจคนไม่พอให้อยู่เลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6514
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:23
สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ
ลองคิดสภาพครูเงินเดือน 15800 แต่ว่าต้องอยู่ตามป่าตามเขาอ่ะท่าน ลำบากมาก รถไม่มีก็ต้องมี ถ้าไม่มีรถก็ออกจากป่าไม่้ได้ บขสห่างไกล่ 50 โล ร้อยโล แต่ถ้ามีรถเงินเดือนก็ไม่เหลือ
บ้านพักอาศัยก็ตั้งแต่ปี 26 เงินเดือนน้อยถ้าไม่ซ่อมก็ไม่มีที่มุดหัว ถ้าซ่อมเงินเดือนไม่เหลือ บางเคสนี่ออกเงินร่วมกับหัวหน้าอาทิตย์ละ 500/600 ร้อยเพื่อให้เด็กมีเงินมา รร

แต่ อีกมุมนึง รร สร้างอาคารใหม่ผอ ได้ส่วนต่าง 1.7 ล้าน

ปัญหาไม่ได้มาจากเงินเดือนครับ ปัญหามาจากการทุจริตครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2014
ตอบ: 554
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:26
มีงบกลาง รายการเงินสำรองจ่ายเพื่อกรณีฉุกเฉินหรือจำเป็น ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tataebabo เมื่อ Sat Mar 21, 2020 15:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:26
ลดเงินเดือน ขรก. พวก ขรก. ที่จบสูงๆ มีศักยภาพ เค้าก็หนีไปเอกชนกันหมดสิครับ คนเก่งๆเค้ามีทางเลือก

คราวนี้ก็จะเหลือแต่พวกเช้าชามเย็นชาม แบบที่ท่านเคยเห็นนั่นแหละ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:34
freedomkop พิมพ์ว่า:
เป็นความคิดที่เห็นแก่ตัวจัง ลักษณะงานข้าราชการกับเอกชนมันต่างกันชัดเจนอยู่แล้ว หนึ่งในข้อเด่นของข้าราชการก็เรื่องสวัสดิการความมั่นคงในเวลาลำบากแบบนี้นี่แหละ ซึ่งเค้าก็ต้องแลกสวัสดิการนี้มาด้วยอัตราเงินเดือนที่น้อยกว่าเอกชนหลายเป็นเท่าตัว ข้าราชการตำแหน่งสูงๆที่คุณว่ามา ถ้าเค้าไต่เต่ามาด้วยความสามารถตัวเองกว่าจะมาถึงจุดนี้ ใช้เวลากี่ปี ไต่มาจากฐานเงินเดือนเท่าไร (ไม่พูดถึงนักการเมืองบัดซบนะ) ถ้าคุณชดเชยรายได้ส่วนต่างที่เทียบกับเอกชนลักษณะงานตำแหน่งเดียวกันในเวลาที่ผ่านมาของเค้าได้ คุณก็ลดเงินเดือนเค้าได้ตามต้องการเลย
คุณบ่นอารมณ์เหมือนคนเลี้ยงปลาสองคน คนนึงเลี้ยงไป ขายไป รายได้มาเรื่อยๆ แต่อีกคนค่อยๆเลี้ยง ขายบางส่วน รายได้น้อยหน่อย ขยายบ่อเพิ่มบางส่วน มาวันนี้เกิดโรคระบาดปลาขยายพันธุ์น้อย คนแรกปลาเริ่มหมดบ่อเห็นคนหลังปลายังเยอะอยู่เลยบอกแบ่งกันบ้างสิปลามีเยอะเลยยังไงก็ไม่หมดหรอก WDF!!!!

ผมหมายถึงพวกฐานเงินเดือนสูงครับ
สำหรับภาคเอกชนอยากให้นึกถึงลูกจ้างที่เป็นคนสว่นใหญ่ของประเทศ ซึ่งเฉลี่ยรายได้ต่อหัวผมว่าไม่ได้มากกว่าขรก ที่เริ่มเข้างานหนอกนะครับ อยากให้โฟกัสตรงนี้มากกว่า

ถ้าคนส่วนใหญ่ไม่ได้รับความช่วยเหลือจากภาคต่างๆที่พอจะช่วยกันได้ จี้ปล้น มาแน่นอนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย hamealone เมื่อ Sat Mar 21, 2020 15:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2007
ตอบ: 385
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:48
ข้าราชการระดับสูงๆ เค้าก็เริ่มจากเงินเดือนน้อยๆทั้งนั้น กว่าจะเงินเดือนเยอะใช้เวลาเกือบทั้งชีวิต จะไปลดเงินเดือนเค้านี่ยุติธรรมแล้วหรือครับ

ถ้าคิดจะลดจริงๆ ก็ลดจำนวนคนสอบเข้า ลดตำแหน่ง หรือยกเลิกตำแหน่งที่ไม่จำเป็น อย่าง สว.250 คนเนี่ยเงินเดือนเป็นแสน ไม่ได้ทำงานทำการอะไรก็ยกเลิกไปก็ได้ครับ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9624
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:54
ขรก ก็เสียภาษีนะ พูดเหมือนขรก รับเงินเดือนมาเฉยๆ ไม่ต้องเสียอะไร ตลก
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel