ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16262
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:58
[RE: สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ]
ไม่ซื้อรถถัง เรือดำน้ำ เครื่องบินรบ รถหุ้มเกราะสัก3ปีก็มีเงินหลายบาทละครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15098
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 15:58
[RE: สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ]
กูล่ะเบื่อไอ้ประโยคที่ว่าจ่ายภาษีเป็นเงินเดือนพวกกูชิบหาย

พวกกูทำงาน ถึงได้เงินเดือนโว้ย ถ้าพวกกูไม่ทำงาน กูก็ไม่ได้เงิน

ภาษีพวกมึง จ่ายเพราะพวกมึงใช้บริการของรัฐ

พวกกูได้เงินเดือน เพราะพวกกูทำงานโว้ย

ถ้าให้กูนอนเล่นอยู่บ้านเฉยๆแบบพวกมึงได้ กูจะยอมให้ลดเงินเดือนอยู่

แต่อันนี้กูทำงานเพิ่มขึ้นกว่าเดิมอีกโว้ย อยู่เวรแบบไม่ได้เงินเพิ่มขึ้น ต้องนั่งปั่นเอกสารเกี่ยวกับ COVID เพิ่มอีกโว้ย
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2106
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:02
[RE]สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ
อยากให้แบ่งเงินจากกระทรวงความปลอดภัยมาบ้าง แต่คงไม่ได้...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 1924
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:03
ลดตำแหน่งอัตราอื่นๆ ที่ไม่สำคัญดีกว่าไหม

พวกที่ปรึกษา พวกผู้ทรงคุณวุฒิทั้งหลาย

มันเกินความจำเป็น
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 2153
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:03
พูดหยั่งกะราชการไม่ต้องเสียภาษี
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:06
[RE]สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ
อันนี้เหมือนเอกชนพาลหาเรื่องเลยนะ
ราชการกับเอกชนก็มีข้อดีคนละแบบอยู่แล้ว
คนที่เลือกราชการเขาเลือกเพราะ มันมั่นคง แลกกับเงินเดือนน้อย
แต่เอกชนที่ได้รับเงินเดือนเยอะ ก็ต้องรับความเสี่ยงกันไป ถือว่าเลือกแล้ว
ที่คุณว่ามาผมว่าไม่แฟร์กับคนที่เขาทำราชการเลย
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6818
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:28
กว่าเค้าจะไต่ไประดับนั้นก็ไม่ง่าย อยู่ๆจะพาลไปลดเงินเดือนคนอื่นซะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย #MAESTRO เมื่อ Sat Mar 21, 2020 16:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I'm also just a boy..^^
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 1752
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:31
ที่คนเลือกรับราชการเพราะ เค้าต้องการความมั่นคงที่แลกมาด้วยเงินเดือนที่น้อยกว่าเอกชนเยอะ ซึ่งมันก็คือสถานการณ์แบบนี้แหละ แล้วตำแหน่งที่คุณบอกให้ลดเงินเดือนเค้าน่ะ กว่าเค้าจะไต่เต้าไปถึงตำแหน่งนั้นได้ เค้าก็เลือดตาแทบกระเด็นเหมือนนะ บางคนเริ่มจากเดือนละ 7-8 พัน อยู่ดีๆ เกิดวิกฤตเอกชนโดนลดโดนปลด ต้องมาลดเงินเดือนตัวเอกไปช่วย ผมว่าไม่ใช่มั้ง ตัวคุณเองตอนสถานการณ์ปกติ คุณลดเงินเดือนเอกชนมาช่วยข้าราชการมั่งมั้ยล่ะ
1
0
รับชั้นเป็นพวกอีกคนนะ...
นักเตะอบต.
Status: Selenator
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 499
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:43
เงินเดือนก็start น้อยกว่าพวกทำงานเอกชน เพื่อนผมทำไปล่อไป สามหมื่น สี่หม่น ห้าหมื่นหมดละ

ตัวผมแม่งอยู่เงินเดือนจริงๆไม่รวมค่าประจำตำแหน่งอยู่แค่ 16k 55555555 บ้าปะเนี่ยยยย คือต้องเสียสละทุกอย่างเลยมั้ย

0
0
<
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:47
เพื่อนจบโทด้วยกัน เงินเดือนเฉลี่ยอยู่ 40k+ อายุยังไม่ 30

เราทำงานหน่วยงานในสังกัดของรัฐ เงินเดือนไม่ถึง 25k

ยังจะมาลดกันอีกเหรอ

โบนัสก็ไม่เคยได้

0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3738
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:51
พูดเหมือนรับราชการแล้วก็ได้ตำแหน่งฐานเงินเดือนสูงๆเลย แบบนี้ไม่ให้ ceo เอกชนลดเงินเดือนบ้างอะ
ความคิดแบบนี้ ไม่ทราบว่าจบอะไร ทำงานอะไรครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:54
สามารถลดเงินเดือนขรก ได้ไหมคับ
Silence พิมพ์ว่า:
กูล่ะเบื่อไอ้ประโยคที่ว่าจ่ายภาษีเป็นเงินเดือนพวกกูชิบหาย

พวกกูทำงาน ถึงได้เงินเดือนโว้ย ถ้าพวกกูไม่ทำงาน กูก็ไม่ได้เงิน

ภาษีพวกมึง จ่ายเพราะพวกมึงใช้บริการของรัฐ

พวกกูได้เงินเดือน เพราะพวกกูทำงานโว้ย

ถ้าให้กูนอนเล่นอยู่บ้านเฉยๆแบบพวกมึงได้ กูจะยอมให้ลดเงินเดือนอยู่

แต่อันนี้กูทำงานเพิ่มขึ้นกว่าเดิมอีกโว้ย อยู่เวรแบบไม่ได้เงินเพิ่มขึ้น ต้องนั่งปั่นเอกสารเกี่ยวกับ COVID เพิ่มอีกโว้ย  

โคตรโดนใจ ส่วนผมงานในตำแหน่งตัวเองก็ทำ งานโควิดก็ต้องทำ
ทุกวันนี้นั่งทำหน้ากากผ้าแจกปชช ตกเย็นไปล้างถนน ฆ่าเชื้อตามที่ต่างๆ

โอทีไม่มี เงินเพิ่มไม่มี แล้วยังไม่อ้างภาษีปชช อีก เหอะๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:55
partn87 พิมพ์ว่า:
ที่คนเลือกรับราชการเพราะ เค้าต้องการความมั่นคงที่แลกมาด้วยเงินเดือนที่น้อยกว่าเอกชนเยอะ ซึ่งมันก็คือสถานการณ์แบบนี้แหละ แล้วตำแหน่งที่คุณบอกให้ลดเงินเดือนเค้าน่ะ กว่าเค้าจะไต่เต้าไปถึงตำแหน่งนั้นได้ เค้าก็เลือดตาแทบกระเด็นเหมือนนะ บางคนเริ่มจากเดือนละ 7-8 พัน อยู่ดีๆ เกิดวิกฤตเอกชนโดนลดโดนปลด ต้องมาลดเงินเดือนตัวเอกไปช่วย ผมว่าไม่ใช่มั้ง ตัวคุณเองตอนสถานการณ์ปกติ คุณลดเงินเดือนเอกชนมาช่วยข้าราชการมั่งมั้ยล่ะ  

เอกชนเนี่ยมีหลาย levelครับ ขอพูดพนักงานส่วนใหญ่ของประเทศละกันครับ
ค่าแรงขั้นต่ำของประเทศ ตกเดือนละ 10,000 บาทได่ สวัสดิการคือประกันสังคม บำนาญ บำเหน็จไม่มี อัตราขึ้นเงินแทบไม่มี เศรษฐกิจไม่ดีโดนออกจากงาน (ขรก เศรษฐกิจไม่ดีก็ยังทำอยู่ปกตินะครับ) ทำงานอาทิตย์ละ 6 วัน บางคน7วัน ต่างจังหวัดยิ่งแล้วใหญ่ พอตอนนี้วิกฤตเกิดขึ้น คนส่วนใหญ่ที่ผมว่านี้จำได้รับปัญหาก่อนใครเพื่อน ซึ่งวิกฤต นี้มันร้ายแรงมากคือเขาจะไม่สามารถหารายได้เลย ถ้ายืดเยื้อ ปล้น จี้ มาแน่นอน

ข้าราชการผมเน้นไปที่ระดับสูงครับ จริงๆคือผมคิดว่าทุกหน่วยงานทั้งเอกชน รัฐ ต้องช่วยกันหมด แต่เอกชนเช่นลดเงินเดือน พนักงานปิดบริษัท หยุดกิจการ รายได้หด มันทำ/เกิดได้อยู่แล้วเลยไม่ได้ตั้งกระทู้ถาม

ขอบโทษนะครับที่ทำให้หลายๆท่าน เข้าใจผิดอารมประมาณว่า เอกชนได้เงินเยอะเลยต้องเสี่ยง ขรกเงินเดือนน้อยเลยต้องมั่นคง

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:57
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:

โคตรโดนใจ ส่วนผมงานในตำแหน่งตัวเองก็ทำ งานโควิดก็ต้องทำ
ทุกวันนี้นั่งทำหน้ากากผ้าแจกปชช ตกเย็นไปล้างถนน ฆ่าเชื้อตามที่ต่างๆ

โอทีไม่มี เงินเพิ่มไม่มี แล้วยังไม่อ้างภาษีปชช อีก เหอะๆ

เห็นใจครับ ขอบคุณครับที่เป็นที่พึ่งให้กับคนส่วนรวม
ผมหมายถึงคนที่ได้รายได้เยอะๆครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 112
โพสเมื่อ: Sat Mar 21, 2020 16:57

เห็นด้วย อ้างจังเงินภาษีกุๆๆๆๆ
กุทำงานรัฐก็บริการพวกมืง คิดว่าของฟรีมันมีหรอ
แล้วก็เรื่อง ภาษี กุก็เสียเหมือนกันนั้นแหละ
แม้ง เบื่อพวกแบบนี้จริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel