ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9662
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:15
[RE: เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์]
พูดกันเหมือนเวงเกอร์ไม่เก่งเลยอะ ทีมนั้นได้เพราะนักเตะล้วนๆ ชุดไร้พ่ายชุดนั้นหมุนนักเตะบ่อยกว่าหงชุดนี้อีกนะ เวงเกอร์แกก็เอาอยู่ เบิกแคมงี้ตอนนั้นอายุเท่าไหร่แล้วไม่ได้เล่นตลอดหรอก ไม่ใช่เพราะฝีมือเจ๊เหรอถึงได้อะ
ปล ผมว่าปืนก็แพ้ถ้าเจอกันจริง หงเล่นเกมที่เน้นผลได้ดีกว่ามากๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54898
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:21
[RE: เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์]
ยังไงมันก็ ถ้า อยู่ดี เพราะมันคนละยุคกันจริงๆ ถ้าจะเทียบเฉพาะการเล่นของสองทีม แท็กติกระบบการเล่นมันถูกพัฒนามาเกือบยี่สิบปีแล้ว หรือจะลงลึกไปถึงต้นทุนงบการทำทีม ยิ่งวุ่นวาย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 197
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:21
ถูกแบนแล้ว
[RE]เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์
wiliiver พิมพ์ว่า:
ผมในฐานะแฟนliver ได้ดูทั้งสองยุคผมว่าอาเซน่อลยุคนั้นอะสุดๆ แต่เอามาเทียบกันมันคนละยุค แต่ถ้าให้เลือกระหว่างตัวผู้เล่นผมเลือกฟานไดกับอลิซอนเท่านั้นที่เหลือยกให้อาเซนอลหมด ผมว่าคนที่ไม่เคยดูคงไม่เข้าใจหรือใจไม่กว้างพอ  

ถูกต้องครับท่าน
ถ้าแฟนหงส์ใจกว้างสักนิด
ยอมรับความจริงเหมือนท่านก็ดีสิ
ซูฮกท่านเลย ๆๆๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:22
ถูกแบนแล้ว
[RE]เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์
itmyway พิมพ์ว่า:
พูดกันเหมือนเวงเกอร์ไม่เก่งเลยอะ ทีมนั้นได้เพราะนักเตะล้วนๆ ชุดไร้พ่ายชุดนั้นหมุนนักเตะบ่อยกว่าหงชุดนี้อีกนะ เวงเกอร์แกก็เอาอยู่ เบิกแคมงี้ตอนนั้นอายุเท่าไหร่แล้วไม่ได้เล่นตลอดหรอก ไม่ใช่เพราะฝีมือเจ๊เหรอถึงได้อะ
ปล ผมว่าปืนก็แพ้ถ้าเจอกันจริง หงเล่นเกมที่เน้นผลได้ดีกว่ามากๆ  

ใช่ครับ ผมว่าเวนเกอร์นี่แกโครตโหดเลยนะ ตอนนั้นอ่ะ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:22
ถูกแบนแล้ว
ไว้ทำได้ก่อนค่อยเอาไปเทียบก็ได้มั้งครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:23
เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์
ประวัติท่านไม่ค่อยดีป่าว แล้วท่านเล่นไปโพสประเด็นละเอียดอ่อนอย่าง เช่น ใครเก่งกว่าแบบนั้น
ซะอีก เลยโดน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3706
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:26
growthseek พิมพ์ว่า:
ก็มันความคิดเห็นท่านไง คนอื่นคิดไม่เหมือนก็คงไม่เป็นไรมั่งงงงงง

วัดกันจริงๆก็ตอบไม่ได้หรอกว่าใครชนะ(ถ้ามันทำได้อะนะ)

แต่ถ้าเอาตั้งกะดูมา ทีมไหนก็ไม่น่าจะสู้ช่วงพีคของเป๊บ ที่บาซ่าไม่ไหวมั่ง แบบกลาง ซาบี้ บุสเกส อิเนสต้า (ดูตั้งกะ แม็คก้า อยู่หงส์อะ)  

ชุดเป็ปถ้าดูแต่ชื่อ บัลเดสนี่โคตรจุดอ่อนเลย

แต่ถ้าดูจริงๆเป็นโกลที่เหมาะกับบาซ่ามาก
บาซ่าเหมือนจะครองบอลบุกตลอด โกลไม่ต้องทำไร เลยโดนเนิฟเยอะ
แต่ถ้าอีกฝั่งได้ยิงที ส่วนใหญ่คือจะหลุดเดี่ยว
แล้วบัลเดสเป็นคนที่ผมว่า เซฟลูกหลุดเดี่ยวเก่งสุดอันดับต้นๆของโลกละ

แต่คนชอบไปจำภาพตอนโดนตอเรสล็อคหลบ อันนั้นก็เดี่ยวเกิ๊น น่าสงสาร
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11687
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:28
เทียบเรื่องตัวผู้เล่นแต่ละตำแหน่งสู้อาร์เซน่อลไม่ได้เลย

เทียบสถิติการแข่งขันลิเวอร์พูลชนะขาด ( ถ้าไร้พ่ายนะ แต่น่าจะแพ้แมนซิ )
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15691
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:29
จะไน้พ่ายไหมยังไม่รู้

เลอะเทอะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18741
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:31
Rosicky10 พิมพ์ว่า:
Swain - B พิมพ์ว่า:
ยุคน่อลไร้พ่ายนี่ เชลซีเป็นทีมกลางตารางอยุ่ป่ะ โรมันยังไม่เทคโอเวอร์ แข่งขันกันยังไม่สูง

ทอปทีมมีแค่ 2 รึป่าว น่อล แมนยู แย่งแชมป์ ส่วนอีก 2 ทีมที่เพลออฟ ucl ก็เปลี่ยนตลอด ลิเวอร์นี่ออกทะเลบ้าง ได้ไปบ้างไม่ได้บ้าง แมนซิกับสเปอร์ ไม่ต้องพูดถึง ทีมเบียดพื้นที่ ucl ก็วิลล่า นิว เอฟ พวกนี้ป่ะ

ตอนน่อลไรพ่ายแต้มเท่าไหร่อ่ะครับ เหมือนจะเสมอเยอะเหมือนกัน ยุคนั้นผมยอมรับตัวทีมชาติฝรั่งเศสเก่งจริง แต่ใน ucl เข้ารอบ 4 ทีมไหมครับ

สมัยนั้นทีมท็อปก็มีอยู่น่ะ ผี หงส์ ไก่ เชลซี นิว มันก็ไม่ได้กินกันง่ายๆขนาดนั้นหรอกครับ ยิ่งทีมในลอนดอนใส่กันยับตลอด

เชลซี โรมัน เทคแล้วตอนนั้น แต่รานิเอรี่คุม

ก็มี มาเกเลเล่ เครสโป ดัฟฟ์ มูตู ไหนจะตัวเก่า แบบ แลมป์ เทอร์รี่

ถ้าอ้างเรื่อง UCL ผมว่าถ้าโค้ชปืนรู้จักใช้แทคติกหน่อย น่าจะไปถึงฝันได้เหมือนกัน

เสียดายที่เวนเกอร์ แกปล่อยอิสระเกินไป ซึ่งบอลถ้วยต้องเน้นมากๆพลาดแทบไม่ได้

ถ้าปีที่แล้วเสมอแมนซิ ป่านนี้สถิติแซงอาเซน่อลไปแล้ว ขนาดปีที่แล้วแพ้แมตเดียวแต้มยังเยอะกว่าน่อลไรพ่ายเลย

ถ้าจะบอกว่าทีมลอนดอนใส่ไฟแล๊บ สมัยนี้ วูฟ เซฟยู ก็ใส่ไฟแล๊บเช่นกัน

แล้วทีมสมัยนี้มีเงินชอร์ปยิ่งกว่าสมัยก่อนอีกนะผมว่า ผมมองว่าสมัยนี้ยังไงก็แข่งขันกันสูงกว่าสมัยนั้น

แต่ก็ไม่เชิงว่าน่อลชุดนั้นไม่เก่งนะ แต่แฟนน่อลจะมาเนิพลิเวอร์ชุดนี้ก็ไม่ถูก ผมก็เอาข้อมมูลสถิติมาอ้าง มาพูดคุยกันนี่ไง แต่ที่ไปเรื้อนเค้าอันนี้ผมก็ไม่เห็นด้วยเช่นกัน
2
0

แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:31
แล้วตัวเลขบนตาราง สถิติต่างๆ ไม่คิดเอามาใช้เลยหรอ

หรือเอาแค่"ความรู้สึกส่วนตัว"ก็พอ

ผมเคยได้ยินคำพูดนึงแล้วผมจำฝังใจเลย คือ "ตัวเลขบนตารางไม่เคยหลอกลวงใคร"

เพราะมันเป็น fact ล้วนๆ

หงส์จะไร้พ่ายหรือเปล่า ยังไม่รู้ แต่ที่คิดว่าจะทำได้คือ สถิติแต้มสูงสุดตลอดกาลของพรีเมียร์

เคยมีหลายคนบอก แชมป์ucl ยังสู้แชมป์ลีกไม่ได้
เพราะแชมป์ลีกต้องสม่ำเสมอ ต้องใช้เวลายาวนานกว่า 9เดือน ถึงจะคว้าแชมป์ได้

นี่2ปี แข่งไป64 นัด พึ่งแพ้ในลีกไปนัดเดียว แต้มเฉลี่ยนัดละ 2.70 คะแนน

ส่วนอาร์เซนอล ปี2003-2005 แต้มเฉลี่ยนัดละ 2.28 คะแนน

ขนาดแมนซิของเป็ปยุค 100+98แต้ม ยังมีแต้มเฉลี่ยนัดละ 2.60 คะแนน

สรุป ถ้ามองผู้เล่นทีละตำแหน่งทีละคน อาร์เซนอลดูดีกว่าลิเวอร์พูล

แต่ถ้าเอามาแข่งลีกพร้อมกัน ผมมองว่าลิเวอร์พูลจะคว้าแชมป์ เพราะคะแนนบนตารางมันไม่เคยโกหกใคร

แล้วชุดนี้ก็พึ่งคว้าแชมป์ ucl มา สมมติถ้าทำแต้มสูงสุดในพรีเมียร์เกิน 100แต้มได้อีก

ก็คงไม่มีข้อข้อครหานะ ถ้าจะพูดว่า ลิเวอร์พูลชุดนี้คือชุดที่ดีที่สุดทีมนึงในประวัติศาสตร์

สรุป เรื่องบางอย่างอย่าใช้เพียงความรู้สึก เอาสถิติ เอาตัวเลข เอาข้อเท็จจริงมาคำนวนบ้างก็ได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:34
ถูกแบนแล้ว
zasd พิมพ์ว่า:
แล้วตัวเลขบนตาราง สถิติต่างๆ ไม่คิดเอามาใช้เลยหรอ

หรือเอาแค่"ความรู้สึกส่วนตัว"ก็พอ

ผมเคยได้ยินคำพูดนึงแล้วผมจำฝังใจเลย คือ "ตัวเลขบนตารางไม่เคยหลอกลวงใคร"

หงส์จะไร้พ่ายหรือเปล่า ยังไม่รู้ แต่ที่คิดว่าจะทำได้คือ สถิติแต้มสูงสุดตลอดกาลของพรีเมียร์

เคยมีหลายคนบอก แชมป์ucl ยังสู้แชมป์ลีกไม่ได้
เพราะแชมป์ลีกต้องสม่ำเสมอ ต้องใช้เวลายาวนานกว่า 9เดือน ถึงจะคว้าแชมป์ได้

นี่2ปี แข่งไป64 นัด พึ่งแพ้ในลีกไปนัดเดียว แต้มเฉลี่ยนัดละ 2.70 คะแนน

ส่วนอาร์เซนอล ปี2003-2005 แต้มเฉลี่ยนัดละ 2.28 คะแนน

ขนาดแมนซิของเป็ปยุค 100+98แต้ม ยังมีแต้มเฉลี่ยนัดละ 2.60 คะแนน

สรุป ถ้ามองผู้เล่นทีละตำแหน่งทีละคน อาร์เซนอลดูดีกว่าลิเวอร์พูล

แต่ถ้าเอามาแข่งลีกพร้อมกัน ผมมองว่าลิเวอร์พูลจะคว้าแชมป์ เพราะคะแนนบนตารางมันไม่เคยโกหกใคร

แล้วชุดนี้ก็พึ่งคว้าแชมป์ ucl มา สมมติถ้าทำแต้มสูงสุดในพรีเมียร์เกิน 100แต้มได้อีก

ก็คงไม่มีข้อข้อครหานะ ถ้าจะพูดว่า ลิเวอร์พูลชุดนี้คือชุดที่ดีที่สุดทีมนึงในประวัติศาสตร์

สรุป เรื่องบางอย่างอย่าใช้เพียงความรู้สึก เอาสถิติ เอาตัวเลข เอาข้อเท็จจริงมาคำนวนบ้างก็ได้

ท่านครับ ปีนี้ท่านยังตะนับอีกเหรอพวกแต้มสูงสุดไรนี่
Var เวอรชั่นทดลอง ผมว่าความผิดพลาดเยอะมาก
0
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1960
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:34
แหมะ สมัยนั้นก็เวนเกอร์นะฮะ ชนะเเมนยูของเซอร์ได้นะ
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4335
แชมป์พรีเมียร์ 1สมัย พิมพ์ว่า:
wiliiver พิมพ์ว่า:
ผมในฐานะแฟนliver ได้ดูทั้งสองยุคผมว่าอาเซน่อลยุคนั้นอะสุดๆ แต่เอามาเทียบกันมันคนละยุค แต่ถ้าให้เลือกระหว่างตัวผู้เล่นผมเลือกฟานไดกับอลิซอนเท่านั้นที่เหลือยกให้อาเซนอลหมด ผมว่าคนที่ไม่เคยดูคงไม่เข้าใจหรือใจไม่กว้างพอ  

ถูกต้องครับท่าน
ถ้าแฟนหงส์ใจกว้างสักนิด
ยอมรับความจริงเหมือนท่านก็ดีสิ
ซูฮกท่านเลย ๆๆๆๆ  

เลอะเทอะฉิบหาย จะมาเหน็บความเห็นส่วนตัวคนอื่นเพื่อ? ตลกฉิบหาย หาแต่คอมเม้นที่เข้าข้างตัวเอง ยอมรับความจริงไรวะ ส่วนใหญ่เค้าก็ตอบแล้วความเห็นแต่ละคนมันต่างกันก็เรื่องปกติ

ผมก็ดูมาตั้งแต่รุ่นปี 2000 ก็ทันรุ่นน่อลยุคไร้พ่ายนะ ลองให้มาเล่นยุคนี้มั่นใจมั้ยว่าจะทำได้แบบลิเวอร์พูลตอนนี้ อย่าไปเหน็บความเห็นคนอื่นๆเลย มันความเห็นส่วนตัว ทำแบบนี้มันเลอะเทอะเกินไป จะหาเม้นที่ตรงใจตัวเองแล้วจะชื่นชมก็ตามใจแต่อย่าไปเหน็บคนอื่นครับ
3
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4335
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:36
แชมป์พรีเมียร์ 1สมัย พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:

ท่านครับ ปีนี้ท่านยังตะนับอีกเหรอพวกแต้มสูงสุดไรนี่
Var เวอรชั่นทดลอง ผมว่าความผิดพลาดเยอะมาก  

ความผิดพลาดเยอะก็จริงแต่ก็เพราะ Var ที่ทำให้มันยุติธรรมที่สุดตั้งแต่ดูบอลพรีเมียร์มา จะมาบอกว่าฤดูกาลนี้ Var พลาดเยอะไม่อยากให้เครดิตทีมจ่าฝูงเหรอครับ เอางั้นจริงดิ?
6
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel