ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Trent 66
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3581
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:41
[RE: เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์]
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ทรงนี้แม่ง เฮียเล้า ชัดๆ

หรือว่าเฮียเล้า come back
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 76
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:43
[RE: เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์]
ผมว่าเถียงกับ จขกท ยังไงก็ไม่จบ จขกท คงกลัวไม่มีอะไรเอาไว้คุย เลยมาเนิฟลิเวอร์ชุดนี้มากกว่า

แมนยู ยังคุยได้ว่าแชมป์ลีคมากสุด
ลิเวอร์ ก็คุยได้ว่าแชมป์ยุโรปมากสุด
อาเซน่อล คุยเรื่องทีมเดียวที่ไร้พ่ายได้
ถ้าลิเวอร์ไร้พ่าย แต้มก็มากกว่าอีก

แต่ลิเวอร์อาจจะไม่ไร้พ่ายก็ได้ เพราะยังเหลืออีกหลายนัด
แล้วถ้าได้แชมป์เร็ว คงให้โอกาสนักเตะตัวสำรองมากขึ้นอีก

ปล. ที่ผมไม่ชอบคือทำไมต้องเนิฟเวนเกอร์ เวนเกอร์ยุคนั้นคิดว่าไม่เก่งจริงๆหรอ?
คิดว่าถ้าไม่มีเวนเกอร์ ปัจจุบันอาเซน่อลน่าจะอยู่ตรงไหน
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5181
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:44
เลอะเทอะ
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8084
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:45
4-3-3 กับ 4-4-2 ขอถอยเบริกแคมป์ไปอยู่ตรงกลางรุก/หน้าต่ำแล้วกันนะ

กองหน้า
อองรี - ฟิมิโน่ = อองรี (จริงๆฟิมิโน่อยากเอาไปเทียบกับเบริกแคมป์มากกว่า)
ปีกขวา
ลุงเบริก - ซาล่าห์ = ซาล่าห์
ปีกซ้าย
ปิแรส - มาเน่ = จริงๆคู่นี้ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ให้เสมอกัน
กลางรุก/หน้าต่ำ
เบริกแคมป์ - อ๊อก/เกอิต้า = เบริกแคมป์
กลางตัวคุมเกมส์
วิเอร่า - เฮนโด้ = วิเอร่า
กลางตัดเกมส์
จิลแบร์โต้ - ฟาบินโญ่ = เสมอกัน
แบ็คซ้าย
โคล - โรเบอร์สัน = โรเบอร์สัน
แบ็คขวา
เอตาเม่ - อาร์โนล = เอตาเม่
เซ็นเตอร์
ตูเร่ - โกเมส = ตูเร่
แคมเบล - ฟานไดค์ = ฟานไดค์
โกล
เลมัน - อลิสซง = อลิสซง

แล้วรู้หรือไม่ ก่อนมาอาเซน่อลอองรีมีฤดูกาลที่ไม่ดีกับยูเวนตุส วิเอร่าแจ้งเกิดกับมิลานไม่ได้ ก็ได้แวงเกอร์ดึงมาปลุกปั้น นักเตะน่อลชุดไร้พ่ายที่มีชื่อเสียงก่อนย้ายมาปืนมี 4 คน คือ เลมัน แคมเบล ปิแรส เบริกแคมป์ ที่เหลือก็แวงเกอร์ปั้นทั้งนั้นถ้าบอกว่าหงส์ชุดนี้เก่งเพราะ JK น่อลชุดนั้นก็ต้องให้เครดิตแวงเกอร์ด้วย
0
0
Status:
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:46
แชมป์พรีเมียร์ 1สมัย พิมพ์ว่า:
อันนี้เอาจริงดิท่าน เม้นล่างมีคนโควตเรื้อนด้วย
แบบไม่เห็นด้วยกับทีมไร้พ่ายอาเซนอล ที่แข็งแกร่งกว่าลิเวอร์

อันนี้คือมองแบบตามความเป็นจริงนะท่าน ไม่เชื่อว่ามีคนคิดว่าชุดไร้พ่ายหงษ์นี้แกร่งกว่าชุดปืน

คือไม่ได้บอกลิเวอรพูลชุดนี้ไม่เก่งนะครับ แต่มองตามความจริงคือ
หงษ์ชุดนี้ต้องคล็อปคุมเท่านั้นอ่ะ ส่วนนักเตะผมมองว่าธรรมดามาก ผมให้เครดิตคล็อปนะ ในการพาทีมมาได้ขนาดนี้ ซึ่งแกเป็นสายความฟิต เน้นพละกำลัง อยู่แล้ว ส่วนใหญ่มันไม่ต้องใช้นักเตะที่มีความสามารถสูงอ่ะ แต่ต้องมีความฟิตสูง
แต่ถ้ามองตามความสามารถ ตัวผู้เล่น ทักษะแล้ว ปืนใหญ่ยุคนั้นแต่ละตัวโครตโหดอ่ะ วิเอร่า อย่างงี้ สมัยนี้พรีเมียร์ยังหาไม่ได้ครึ่งเลยสักตัว อองรี อย่างงี้ จะมีอีกไหมอีก 10-20 ปี แล้วเบิร์กแคมป์ ยังงี้ ท่านคิดว่ามันจะมีนักเตะแบบนี้อีกเหรอ ไหนจะบิ๊กโซล แอชลียโคล ปิแรสอีก ด้วยความเคารพนะ ผมว่ายุคไรเพ่ายปืนใหญ่นี่เก่งกว่ายุคอื่นเยอะมาก  
.

ทำไม ไม่พูดถึงทีมจริงๆที่ตัวเองเชียร์บ้างอะครับ หรือมันตกต่ำจนไม่มีอะไรให้ลุ้นเลยต้องมาเป็นเห็บเกาะทีมอื่นไปเรื่อยเพื่อหาเรื่องแซะหงส์อะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:48

นึกว่าผมคิดไปคนเดียว แต่ผมนึกถึง 2 คน เฮียเล้ากับอายชิด
6
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11854
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:49
Swain - B พิมพ์ว่า:
ยุคน่อลไร้พ่ายนี่ เชลซีเป็นทีมกลางตารางอยุ่ป่ะ โรมันยังไม่เทคโอเวอร์ แข่งขันกันยังไม่สูง

ทอปทีมมีแค่ 2 รึป่าว น่อล แมนยู แย่งแชมป์ ส่วนอีก 2 ทีมที่เพลออฟ ucl ก็เปลี่ยนตลอด ลิเวอร์นี่ออกทะเลบ้าง ได้ไปบ้างไม่ได้บ้าง แมนซิกับสเปอร์ ไม่ต้องพูดถึง ทีมเบียดพื้นที่ ucl ก็วิลล่า นิว เอฟ พวกนี้ป่ะ

ตอนน่อลไรพ่ายแต้มเท่าไหร่อ่ะครับ เหมือนจะเสมอเยอะเหมือนกัน ยุคนั้นผมยอมรับตัวทีมชาติฝรั่งเศสเก่งจริง แต่ใน ucl เข้ารอบ 4 ทีมไหมครับ

ปีน่อลไร้พ่าย เชลซีจบอันดับ 2
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 18:52
แชมป์พรีเมียร์ 1สมัย พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:
แล้วตัวเลขบนตาราง สถิติต่างๆ ไม่คิดเอามาใช้เลยหรอ

หรือเอาแค่"ความรู้สึกส่วนตัว"ก็พอ

ผมเคยได้ยินคำพูดนึงแล้วผมจำฝังใจเลย คือ "ตัวเลขบนตารางไม่เคยหลอกลวงใคร"

เพราะมันเป็น fact ล้วนๆ

หงส์จะไร้พ่ายหรือเปล่า ยังไม่รู้ แต่ที่คิดว่าจะทำได้คือ สถิติแต้มสูงสุดตลอดกาลของพรีเมียร์

เคยมีหลายคนบอก แชมป์ucl ยังสู้แชมป์ลีกไม่ได้
เพราะแชมป์ลีกต้องสม่ำเสมอ ต้องใช้เวลายาวนานกว่า 9เดือน ถึงจะคว้าแชมป์ได้

นี่2ปี แข่งไป64 นัด พึ่งแพ้ในลีกไปนัดเดียว แต้มเฉลี่ยนัดละ 2.70 คะแนน

ส่วนอาร์เซนอล ปี2003-2005 แต้มเฉลี่ยนัดละ 2.28 คะแนน

ขนาดแมนซิของเป็ปยุค 100+98แต้ม ยังมีแต้มเฉลี่ยนัดละ 2.60 คะแนน

สรุป ถ้ามองผู้เล่นทีละตำแหน่งทีละคน อาร์เซนอลดูดีกว่าลิเวอร์พูล

แต่ถ้าเอามาแข่งลีกพร้อมกัน ผมมองว่าลิเวอร์พูลจะคว้าแชมป์ เพราะคะแนนบนตารางมันไม่เคยโกหกใคร

แล้วชุดนี้ก็พึ่งคว้าแชมป์ ucl มา สมมติถ้าทำแต้มสูงสุดในพรีเมียร์เกิน 100แต้มได้อีก

ก็คงไม่มีข้อข้อครหานะ ถ้าจะพูดว่า ลิเวอร์พูลชุดนี้คือชุดที่ดีที่สุดทีมนึงในประวัติศาสตร์

สรุป เรื่องบางอย่างอย่าใช้เพียงความรู้สึก เอาสถิติ เอาตัวเลข เอาข้อเท็จจริงมาคำนวนบ้างก็ได้

ท่านครับ ปีนี้ท่านยังตะนับอีกเหรอพวกแต้มสูงสุดไรนี่
Var เวอรชั่นทดลอง ผมว่าความผิดพลาดเยอะมาก  

แล้วตอนไม่มี VAR ตัดสินไม่พลาด ตรรกะโคตรตลก
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2348
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:08
เถียงกับคนบ้า มันจะได้อะไรขึ้นมา ป่านนี้เสร็จคาจอคอมไปแล้วมั้งนั่น แยกย้ายๆ
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:08
อันนี้เอาจริงดิท่าน เม้นล่างมีคนโควตเรื้อนด้วย
แบบไม่เห็นด้วยกับทีมไร้พ่ายอาเซนอล ที่แข็งแกร่งกว่าลิเวอร์

อันนี้คือมองแบบตามความเป็นจริงนะท่าน ไม่เชื่อว่ามีคนคิดว่าชุดไร้พ่ายหงษ์นี้แกร่งกว่าชุดปืน

คือไม่ได้บอกลิเวอรพูลชุดนี้ไม่เก่งนะครับ แต่มองตามความจริงคือ
หงษ์ชุดนี้ต้องคล็อปคุมเท่านั้นอ่ะ ส่วนนักเตะผมมองว่าธรรมดามาก ผมให้เครดิตคล็อปนะ ในการพาทีมมาได้ขนาดนี้ ซึ่งแกเป็นสายความฟิต เน้นพละกำลัง อยู่แล้ว ส่วนใหญ่มันไม่ต้องใช้นักเตะที่มีความสามารถสูงอ่ะ แต่ต้องมีความฟิตสูง
แต่ถ้ามองตามความสามารถ ตัวผู้เล่น ทักษะแล้ว ปืนใหญ่ยุคนั้นแต่ละตัวโครตโหดอ่ะ วิเอร่า อย่างงี้ สมัยนี้พรีเมียร์ยังหาไม่ได้ครึ่งเลยสักตัว อองรี อย่างงี้ จะมีอีกไหมอีก 10-20 ปี แล้วเบิร์กแคมป์ ยังงี้ ท่านคิดว่ามันจะมีนักเตะแบบนี้อีกเหรอ ไหนจะบิ๊กโซล แอชลียโคล ปิแรสอีก ด้วยความเคารพนะ ผมว่ายุคไรเพ่ายปืนใหญ่นี่เก่งกว่ายุคอื่นเยอะมาก  

มองตามความเป็นจริงคืออะไรครับ นี่ท่านเล่นเอาความเห็นส่วนตัวมาล้วนๆ
เอาความจริงก็คือวัดตามสถิติ ตามแต้มซิครับ
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:13
ถ้ามองตามความสามารถ ตัวผู้เล่น ทักษะแล้ว ปืนใหญ่ยุคนั้นแต่ละตัวโครตโหดอ่ะ วิเอร่า อย่างงี้  

ยกตัวอย่างมาอันแรกก็ไม่ใช่แล้วอะ บอกความสามารถ ทักษะ แต่ยกวิเอร่ามางี้ คนนี้คือกองกลางพันธุ์ดุสายแท็งเลยนะครับ ไม่ใช่สายทักษะ
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:14
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

นึกว่าผมคิดไปคนเดียว แต่ผมนึกถึง 2 คน เฮียเล้ากับอายชิด  

ก็ไอ่ 2 ตัวนี้มัน ตัวเดียวกัน

1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:18

ไม่ทราบว่าที่คุณมาบอกว่าหงส์เล่นแต่พละกำลัง คุณได้ดูหงส์จริงๆหรือป่าว ได้ดูมากี่นัด ฟีร์มิโน มาเน่ นี่ทักษะยังไม่ดีพอหรอครับ มาเน่ผู้เล่นยอดเยี่ยมแอฟริกา ที่ 4 บัลลงดอร์ ดาวซัลโวพรีเมียร์ร่วม ติดทีมยอดเยี่ยมพรีเมียร์ลีกและยูฟ่า และที่บอกเน้นพละกำลัง แทบไม่ใช่ความสามารถคืออะไร เขาเปิดส่งให้เพื่อนยิงนี่ ใช้แต่แรงหรอครับ ทุกอย่างย่อมมาจากการฝึกซ้อมให้มีทักษะที่ดีพอ ไม่ใช่ว่าทีมบอลขยันวิ่งเยอะจนกรรมการนับเป็นประตูนะ ตลก ทีมเวิร์คอะรู้จักคำนี้ไหมครับ กีฬาเขาเล่นกันเป็นทีม คือไม่ทราบว่าคุณต้องการแสดงความเห็นหรือแซะหงส์กันแน่ เห็นคุณตั้งกระทู้และเม้นแซะหงส์รายรอบแล้วนะครับ รบกวนช่วยตอบผมด้วยนะ เห็นหัวหดไม่ตอบผมซักรอบ ขอแค่คุณมีความรู้ทางฟุตบอลจริงๆ ก็น่าจะพอโต้ตอบกับผมได้บ้าง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17158
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:20
[RE]เอาจริงดิ ทีมไร้พ่ายอาเซนอล vs ไร้พ่ายหงษ์
อย่าหาตีน ผมแฟนน่อล ยอมรับว่าหงส์ตอนนี้ต่อให้ไม่ถึงไร้พ่ายแต่เหนือกว่าปืนชุดนั้นแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 19:23
สายลับจับบ้านเล็ก พิมพ์ว่า:
จริงนะ หงส์ชุดนี้แกร่งได้เพราะคลอป  

แล้วควรให้เครดิตและความตั้งใจของนักเตะด้วยไหมครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel