ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2006
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 11:40
[RE]ตรรกกะ ข้อมูลความผิดแมนซิมาจากการแฮ็ก = ไม่ผิด
vit_bank พิมพ์ว่า:
bankook พิมพ์ว่า:
แฮ๊คเกอร์ตัวจริงโดนจับไปแล้ว คราวนี้ข้อมูลที่แฮคเกอร์คนนี้แฮกมายูฟ่าก็เลยเอามาใช้ ซึ่งนักข่าวเยอรมันไปนำข้อมูลที่แฮกได้พวกนี้มาให้ทางยูฟ่า ยูฟ่าไม่ได้จ้างพวกนี้มาแฮ๊กข้อมูลโดยตรงนะ

คราวนี้เหตุผลที่ทางยูฟ่ามั่นใจได้เลยว่าเล่นงานแมนซิตี้ได้มันน่าจะมีอะไรมากกว่าข้อมูลอันนี้ แน่ๆ ไม่งั้นไม่กล้าประกาศแบนโต้งๆแบบนี้ ผมให้เหตุผลเป็นข้อๆประมาณนี้นะ

1.แมนซิไม่ยอมส่งผลประกอบการให้ยูฟ่าตรวจสอบ

อันนี้ได้ยินมาแต่ไม่รู้จริงมั้ยนะครับ ถ้าจริงก็น่าสงสัยทำไมถึงไม่ส่งให้

2.ได้ข้อมูลการเงิน สปอนเซอร์ อีเมลที่มีการทุจริตจากการแฮกของเกอร์

อันนี้มีจริงแล้วเล่นงานแล้วแต่ไม่รู้เพราะข้อมูลอันนี้อันเดียวหรือป่าว

คือข้อมูลที่ได้อ่ะมันไม่ได้ไปแฮกมาโดยตรง มันได้จากแฮกเกอร์แล้วนักข่าวเอาดูอีกที แล้วมาเป็นหลักฐานหรือข้อมูลจริง ผมว่าเคสนี้ข้อมูลมันน่าจะใช้ได้นะ ไม่งั้นข้อมูลการปกปิดต่างๆที่แอบไว้มิดชิดหรือปลอมแปลงแล้วตรวจสอบไม่ได้จะทำยังไงถ้ามันปลอมแปลงจริงๆ แต่เอาอันที่ปลอมมาให้ อันจริงเก็บไว้ มันก็ต้องแบบนี้แหล่ะครับสำหรับทีมที่ปกปิด

ถามใครที่ดูบอลทั่วโลกก็รู้ว่าแมนซิ PSG เชลซี(ยุคโรมันช่วงปี 2004)ใช้เงินเจ้าของซื้อความสำเร็จทั้งนั้น แต่กฏออกมาปี 2012 เท่ากับว่า PSG กับแมนซิ ไม่ทำตามกฏที่ระบุไว้ ใครๆก็รู้ว่าเงินมาเสริมทีมจนแกร่งกว่าทีมอื่นมันเป็นเงินนอกกฏ แบบนี้คือไม่แฟร์และโกงทีมอื่นนะ ต่อให้คุณได้แชมป์มันก็ไม่น่าภูมิใจไม่ต่างจากเล่นเกมส์ใช้สูตร Action Replay หรือเล่น FM แล้วใช้เงินได้ไม่จำกัด แบบนี้คุณจะชนะก็ไม่แปลก ยังไงก้ตามอยากให้โดนแบน 2 ปีแถมตัดแต้มซัก 2-3 ปี

สำหรับแฟนบอลแมนซิคุณจะเชียร์ทีมผมเข้าใจได้นะ แต่การเอาเปรียบทีมอื่นแบบนี้คุณยังภูมิใจอยู่เหรอ ถึงจะบอกว่ายังไม่ได้ข้อสรุปจากการตัดสินก็เถอะ แต่แค่เริ่มมันก็ไม่แฟร์แล้ว คือใครๆก็รู้คุณได้ผู้เล่นเก่ง โค้ชเก่งเพราะอะไร แต่มันไม่แฟร์ไง  

ผมเป็นแฟนแมนซิ อ่านย่อหน้าสุดท้ายแล้วอยากฟังความเห็นคุณหน่อยครับ แมนซิเกิดคดีอย่างนี้ แล้วผมควรทำไงเหรอครับ ต้องไม่ภาคภูมิใจ ด่าทีมตัวเองเหรอครับ ยังงงอยู่ ถ้าเป็นคุณอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน หงส์ทำผิดกฎ FFP ร้ายแรง คุณจะทำไงเหรอครับ  

ผมเขียนไว้แล้วนะว่าถ้าเชียร์ทีมผมเข้าใจได้ แต่ผมก็คงไม่ภูมิใจอ่ะครับ ถ้าเทียบก็เทียบกับบอลไทยที่เคยเตะกับใครไม่รู้ที่แข่งกันไม่อยากชนะเพราะไม่อยากไปเจอเวียดนามตอนนั้นผมเลิกดูบอลไทยไปเป็นปีเลย ถ้าเป็นผมก็คงผิดหวังในทีม แต่คงไม่ด่าทีมตัวเองและก็ไม่ภูมิใจกับอะไรที่ได้มาทั้งนั้นเพราะมันไม่แฟร์กับการแข่งขัน

ถ้าคุณเคยเล่นเกมส์อย่าง FM ที่สามารถใช้เงินเท่าไหร่ก็ได้สร้างทีมหรืออะไรที่ใช้สูตรตอนเล่นเคลีย พอจบเกมส์คุณจะรู้สึกยังไงกับมันหล่ะ ก็เคลียแล้ว เฉยๆ ผมก็เคยเป็นแบบนั้นมันไม่สนุกเลย

เป็นผมผมคงให้ทีมทำยังไงก็ได้ให้กู้ศักศรีดิ์คืนมาซึ่งอาจจะใช้เวลานานและต้องใช้ความอดทน แต่เท่าที่ดูตอนนี้เหมือนจะหาทางออกไม่ยอมรับผลตัดสิน ผมเข้าใจว่ามันสู้ได้ แต่ทุกคนรู้ไงว่าทีมคุณโตมาจากอะไร มันก้าวกระโดดเพราะอะไร ถ้าจะเล่นแง่จนกลับมาได้ไม่โดนแบน แต่คนอื่นๆเค้าก็ยังตราหน้าอยู่ดีว่าโกงเงินมาซื้อความสำเร็จ เป็นผมยอมรับผลการตัดสินแล้วเริ่มใหม่ดูจะเคลียตัวเองดีกว่า คนทั้งโลกน่าจะยอมรับกว่า อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะ  

โอเคครับ ผมต่างคุณนิดหน่อยตรงที่ว่า ผมยังภูมิใจกับแชมป์ที่ได้มาก่อนหน้านี้ เพราะกว่าจะได้มาแต่ละแชมป์มันไม่ง่ายเลย

แต่เรื่องคราวนี้ผมก็มองเหมือนกับคุณว่าแมนซิน่าจะยอมรับผิดแล้วกลับไปเริ่มสร้างความสำเร็จที่แท้จริงใหม่มากกว่า ผมว่าถึงจะสู้คดีชนะ ในทางกฎหมายมันไม่ผิด แต่ชื่อเสียงมันเสียไปแล้ว จะโดนคำครหาต่อไปเรื่อยๆไม่จบสักที

แต่แฟนบอลอย่างเราจะไปทำไรได้ละครับ มันเป็นการตัดสินใจของผู้บริหาร เราก็ได้แต่ติดตามผลงานในสนามต่อไป ซึ่งแฟนแมนซิท่านอื่นจะคิดไม่เหมือนผมมันก็ไม่แปลกอะไรนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
City Till I Die!!
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 11:42
ตรรกกะ ข้อมูลความผิดแมนซิมาจากการแฮ็ก = ไม่ผิด
AGGLE พิมพ์ว่า:
ก็ไม่เสมอไปนะครับ

หลักความได้สัดส่วนเป็นหลักที่ค่อนข้างเปิดกว้างให้ศาลใช้ดุลยพินิจในการชั่งน้ำหนักพยานหลักฐาน ดังจะเห็นได้จาก คดี The Diary Case ข้อเท็จจริงภริยาของชู้รักจำเลยได้ขโมยสมุด บันทึกส่วนตัวของจำเลยสำหรับใช้เป็นพยานหลักฐานในความผิดฐานเบิกความเท็จ ปรากฏว่า คดีนี้ศาลนำ หลักความได้สัดส่วน (Verhaltnjsmassigkeit) ตามที่บัญญัติรับรองไว้ในรัฐธรรมนูญ แห่งสหพันธรัฐมาปรับใช้กับคดีที่ เอกชนเป็นผู้แสวงหาพยานหลักฐานด้วย ศาลไม่ยอมรับฟังบันทึกส่วนตัวของจำเลย โดยให้เหตุผลว่าความร้ายแรงของการรุกล้ำสิทธิความเป็นส่วนตัว (Gravity of the intrusion) มีน้ำหนักมากกว่าสภาพแห่งข้อหาที่เป็นความผิด อย่างไรก็ตาม หากข้อเท็จจริงในคดีเปลี่ยนไปโดยความผิดที่จำเลยกระทำมีความร้ายแรง พยานหลักฐานที่ได้มา จะไม่ได้รับการปกป้อง เนื่องมาจากผลประโยชน์ของรัฐในการดำเนินคดีมี น้ำหนักมากกว่า ผลประโยชน์ในสิทธิความเป็นส่วนตัวของจำเลย ฉะนั้น ไม่ว่าตามหลักการรับฟังพยานหลักฐาน ที่ได้มาจากการดำเนินการของเอกชนตามกฎหมายเยอรมันจะเห็นด้วยกับแนวทางใดต่างมุ่งยึดถือหลักการตามรัฐธรรมนูญและแต่ละแนวคิดก็มุ่งคุ้มครองสิทธิของบุคคลตามรัฐธรรมนูญ เฉกเช่นเดียวกัน

** วารสารบัณฑิตศึกษานิติศาสตร์ 37 หลักการรับฟังพยานหลักฐานที่เกิดขึ้นหรือได้มาโดยมิชอบ : ศึกษาเปรียบเทียบสถานะของพยานหลักฐานที่ได้มาโดยเอกชนกับ กรณีได้มาโดยเจ้าหน้าที่รัฐ PRINCIPLES OF HEARING OF EVIDENCE OCCURRED OR ACQUIRED WRONGFULLY ; A COMPARATIVE STUDY OF EVIDENCE ACQUIRED BY PRIVATE ENTITIES AND THAT ACQUIRED BY GOVERNMENT OFFICIALS หยาดฝน ชูแสง

สาระมีจริง รับไป 1 แผล่บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Man Utd & Fiorentina
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4336
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 11:45
[RE: ตรรกกะ ข้อมูลความผิดแมนซิมาจากการแฮ็ก = ไม่ผิด]
แฮ๊คเกอร์ตัวจริงโดนจับไปแล้ว คราวนี้ข้อมูลที่แฮคเกอร์คนนี้แฮกมายูฟ่าก็เลยเอามาใช้ ซึ่งนักข่าวเยอรมันไปนำข้อมูลที่แฮกได้พวกนี้มาให้ทางยูฟ่า ยูฟ่าไม่ได้จ้างพวกนี้มาแฮ๊กข้อมูลโดยตรงนะ

คราวนี้เหตุผลที่ทางยูฟ่ามั่นใจได้เลยว่าเล่นงานแมนซิตี้ได้มันน่าจะมีอะไรมากกว่าข้อมูลอันนี้ แน่ๆ ไม่งั้นไม่กล้าประกาศแบนโต้งๆแบบนี้ ผมให้เหตุผลเป็นข้อๆประมาณนี้นะ

1.แมนซิไม่ยอมส่งผลประกอบการให้ยูฟ่าตรวจสอบ

อันนี้ได้ยินมาแต่ไม่รู้จริงมั้ยนะครับ ถ้าจริงก็น่าสงสัยทำไมถึงไม่ส่งให้

2.ได้ข้อมูลการเงิน สปอนเซอร์ อีเมลที่มีการทุจริตจากการแฮกของเกอร์

อันนี้มีจริงแล้วเล่นงานแล้วแต่ไม่รู้เพราะข้อมูลอันนี้อันเดียวหรือป่าว

คือข้อมูลที่ได้อ่ะมันไม่ได้ไปแฮกมาโดยตรง มันได้จากแฮกเกอร์แล้วนักข่าวเอาดูอีกที แล้วมาเป็นหลักฐานหรือข้อมูลจริง ผมว่าเคสนี้ข้อมูลมันน่าจะใช้ได้นะ ไม่งั้นข้อมูลการปกปิดต่างๆที่แอบไว้มิดชิดหรือปลอมแปลงแล้วตรวจสอบไม่ได้จะทำยังไงถ้ามันปลอมแปลงจริงๆ แต่เอาอันที่ปลอมมาให้ อันจริงเก็บไว้ มันก็ต้องแบบนี้แหล่ะครับสำหรับทีมที่ปกปิด

ถามใครที่ดูบอลทั่วโลกก็รู้ว่าแมนซิ PSG เชลซี(ยุคโรมันช่วงปี 2004)ใช้เงินเจ้าของซื้อความสำเร็จทั้งนั้น แต่กฏออกมาปี 2012 เท่ากับว่า PSG กับแมนซิ ไม่ทำตามกฏที่ระบุไว้ ใครๆก็รู้ว่าเงินมาเสริมทีมจนแกร่งกว่าทีมอื่นมันเป็นเงินนอกกฏ แบบนี้คือไม่แฟร์และโกงทีมอื่นนะ ต่อให้คุณได้แชมป์มันก็ไม่น่าภูมิใจไม่ต่างจากเล่นเกมส์ใช้สูตร Action Replay หรือเล่น FM แล้วใช้เงินได้ไม่จำกัด แบบนี้คุณจะชนะก็ไม่แปลก ยังไงก้ตามอยากให้โดนแบน 2 ปีแถมตัดแต้มซัก 2-3 ปี

สำหรับแฟนบอลแมนซิคุณจะเชียร์ทีมผมเข้าใจได้นะ แต่การเอาเปรียบทีมอื่นแบบนี้คุณยังภูมิใจอยู่เหรอ ถึงจะบอกว่ายังไม่ได้ข้อสรุปจากการตัดสินก็เถอะ แต่แค่เริ่มมันก็ไม่แฟร์แล้ว คือใครๆก็รู้คุณได้ผู้เล่นเก่ง โค้ชเก่งเพราะอะไร แต่มันไม่แฟร์ไง  

ผมเป็นแฟนแมนซิ อ่านย่อหน้าสุดท้ายแล้วอยากฟังความเห็นคุณหน่อยครับ แมนซิเกิดคดีอย่างนี้ แล้วผมควรทำไงเหรอครับ ต้องไม่ภาคภูมิใจ ด่าทีมตัวเองเหรอครับ ยังงงอยู่ ถ้าเป็นคุณอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน หงส์ทำผิดกฎ FFP ร้ายแรง คุณจะทำไงเหรอครับ  

ผมเขียนไว้แล้วนะว่าถ้าเชียร์ทีมผมเข้าใจได้ แต่ผมก็คงไม่ภูมิใจอ่ะครับ ถ้าเทียบก็เทียบกับบอลไทยที่เคยเตะกับใครไม่รู้ที่แข่งกันไม่อยากชนะเพราะไม่อยากไปเจอเวียดนามตอนนั้นผมเลิกดูบอลไทยไปเป็นปีเลย ถ้าเป็นผมก็คงผิดหวังในทีม แต่คงไม่ด่าทีมตัวเองและก็ไม่ภูมิใจกับอะไรที่ได้มาทั้งนั้นเพราะมันไม่แฟร์กับการแข่งขัน

ถ้าคุณเคยเล่นเกมส์อย่าง FM ที่สามารถใช้เงินเท่าไหร่ก็ได้สร้างทีมหรืออะไรที่ใช้สูตรตอนเล่นเคลีย พอจบเกมส์คุณจะรู้สึกยังไงกับมันหล่ะ ก็เคลียแล้ว เฉยๆ ผมก็เคยเป็นแบบนั้นมันไม่สนุกเลย

เป็นผมผมคงให้ทีมทำยังไงก็ได้ให้กู้ศักศรีดิ์คืนมาซึ่งอาจจะใช้เวลานานและต้องใช้ความอดทน แต่เท่าที่ดูตอนนี้เหมือนจะหาทางออกไม่ยอมรับผลตัดสิน ผมเข้าใจว่ามันสู้ได้ แต่ทุกคนรู้ไงว่าทีมคุณโตมาจากอะไร มันก้าวกระโดดเพราะอะไร ถ้าจะเล่นแง่จนกลับมาได้ไม่โดนแบน แต่คนอื่นๆเค้าก็ยังตราหน้าอยู่ดีว่าโกงเงินมาซื้อความสำเร็จ เป็นผมยอมรับผลการตัดสินแล้วเริ่มใหม่ดูจะเคลียตัวเองดีกว่า คนทั้งโลกน่าจะยอมรับกว่า อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะ  

โอเคครับ ผมต่างคุณนิดหน่อยตรงที่ว่า ผมยังภูมิใจกับแชมป์ที่ได้มาก่อนหน้านี้ เพราะกว่าจะได้มาแต่ละแชมป์มันไม่ง่ายเลย

แต่เรื่องคราวนี้ผมก็มองเหมือนกับคุณว่าแมนซิน่าจะยอมรับผิดแล้วกลับไปเริ่มสร้างความสำเร็จที่แท้จริงใหม่มากกว่า ผมว่าถึงจะสู้คดีชนะ ในทางกฎหมายมันไม่ผิด แต่ชื่อเสียงมันเสียไปแล้ว จะโดนคำครหาต่อไปเรื่อยๆไม่จบสักที

แต่แฟนบอลอย่างเราจะไปทำไรได้ละครับ มันเป็นการตัดสินใจของผู้บริหาร เราก็ได้แต่ติดตามผลงานในสนามต่อไป ซึ่งแฟนแมนซิท่านอื่นจะคิดไม่เหมือนผมมันก็ไม่แปลกอะไรนะ  

ผมไม่ซีเรียสกับแชมป์ก่อนๆของแมนซินะ เพราะไม่งั้นเชลซีตั้งแต่ยุคโรมันก็น่าจะมีคนไม่โอเคเหมือนกัน ให้ยึดแชมป์ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ แต่คิดว่าควรรับโทษให้จบๆไปเพราะถามว่าผิดมั้ยทั้งโลกรู้อยู่แล้วว่าเงินใช้เสริมทีมมาจากไหน และถ้ารับโทษเรียบร้อยแล้วเชื่อว่าส่วนใหญ่ก็จะไม่ติดประเด็นแมนซิเรื่องใช้เงินเท่าไหร่แล้วครับ แค่คิดว่ามันจะเรื่องใหญ่เอานะถ้ายังดึงดันจะสู้กะยูฟ่าต่อ แต่ตอนนี้ผมว่ามันก็แปลกนะผ่านมา 7 วันและใน 10 วันที่จะยื่นอุทธรณ์ยังไม่ยื่นอุทธรณ์ซักที ก็เลยคิดว่าที่จะสู้ๆนี่อาจจะเปลี่ยนใจแล้วรึป่าว
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2006
ตอบ: 1013
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 11:51
ตรรกกะ ข้อมูลความผิดแมนซิมาจากการแฮ็ก = ไม่ผิด
Radiant พิมพ์ว่า:
มันไม่ใช่ว่าซิตี้ไม่ผิดครับ

แต่กระบวนการพิจารณาหลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบ มันแล้วแต่ศาลจะมองอย่างไร

หลายๆประเทศที่เจริญแล้วก็ไม่นำมาเป็นน้ำหนักในการตัดสินโทษ

มันไม่ได้เกี่ยวกับยูฟ่าจ้างมาหรือเปล่า แต่ที่มาของหลักฐานคือมันผิดครับ  

ถ้าศาสตัดสินแมนซิไม่ผิดจริงๆ มันจะเป็นบรรทัดฐานใหม่ได้เลยนะ เวลาคนทำผิดถ้าเก็บข้อมมูลดีพอ ก็ถือว่าไม่ผิด แบบนี้แย่เลยครับ ทีมอื่นๆก็คงทำตามไปกันไป กฎข้อนี้ก็ไม่มีความหมายอีกต่อไป เพราะเอาผิดใครไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:02
[RE: ตรรกกะ ข้อมูลความผิดแมนซิมาจากการแฮ็ก = ไม่ผิด]
Spoil
biw_thekop พิมพ์ว่า:

แต่กระบวนการพิจารณาหลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบ มันแล้วแต่ศาลจะมองอย่างไร

หลายๆประเทศที่เจริญแล้วก็ไม่นำมาเป็นน้ำหนักในการตัดสินโทษ

มันไม่ได้เกี่ยวกับยูฟ่าจ้างมาหรือเปล่า แต่ที่มาของหลักฐานคือมันผิดครับ  

ถ้าศาสตัดสินแมนซิไม่ผิดจริงๆ มันจะเป็นบรรทัดฐานใหม่ได้เลยนะ เวลาคนทำผิดถ้าเก็บข้อมมูลดีพอ ก็ถือว่าไม่ผิด แบบนี้แย่เลยครับ ทีมอื่นๆก็คงทำตามไปกันไป กฎข้อนี้ก็ไม่มีความหมายอีกต่อไป เพราะเอาผิดใครไม่ได้  

ใช่ครับ กฏของยูฟ่าและฟีฟ่าไม่ใช่กฏหมายครอบคลุมแค่ทีมฟุตบอลที่เป็นสมาชิกแค่นั้น มันไม่ได้ครอบคลุมไปถึงสปอนเซอร์ต่างๆด้วย ทำให้กฏการเงินที่คิดขึ้นมามันเฟลอย่างแรง ยูฟ่าไม่สามารถยื่นขอหลักฐานจากสปอนเซอร์ใดๆได้เลย แล้วจะเอาหลักฐานจากไหน

และตัวยูฟ่าและฟีฟ่าก็อยู่ภายใต้กฏหมายอีกทีหนึ่งเช่นกัน กฏนี้มันก็เลยกลายเป็นเสือกระดาษไปจริงๆใช้กับคนหัวหมอไม่ได้นั่นละ

แต่ทั้งหมดเป็นแค่การคาดเดาต้องรอผลจากศาลก่อนนะมันจะเป็นบรรทัดฐานสำหรับกฏนี้เลยเพราะมันไม่เคยเกิดขึ้นเลย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9535
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:07
ถ้าดูจากข้อมูลการซื้อตัวตั้งแต่ปี 2012 ผมเชื่อว่าทุกคนรวมทั้งแฟนบอลแมนซิตี้ก็รู้อยู่แล้วว่าสโมสรทำผิดกฎ FFP จริง ซื้อปีนึง 250 ล้านขนาดแมนยูที่รายได้มหาศาลยังซื้อแบบนี้ไม่ได้ แมนซิตี้ซื้อเหมือน edit เงินใน CM ที่ผมทำบ่อยๆ

แต่ในทางกฎหมายก็ต้องไปสู้เอา เหมือนหลายๆคดีในไทยที่ยกฟ้องเพราะพยานไม่มีน้ำหนัก ก็เป็นสิทธิ์ของแมนซิตี้ที่จะสู้

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3037
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:19
รอดูผลการตัดสิน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7949
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:19
ผิดก็คือผิด แต่จะให้รู้สึกแย่หรือไม่ภูมิใจกับทีมที่เชียร์ แชมป์ที่ได้...มึงบ้าป่ะ ?
งี้แฟนยูเว่ก็ไม่มีสิทธภูมิใจกับผลงานทีมตัวเองเพราะเคยโดนตัดสินจากคดีกัลโช่โปลีงี้เหรอ
ในความเป็นจริงคือนี่เป็นปัญหาของฝ่ายบริหาร นักเตะที่ลงเตะ และผู้จัดการทุกคนทำในสนามเต็มที่
แชมป์ทุกใบได้มาจากความพยายามของนักเตะล้วนๆ
ถ้าอ้างว่าใช้เงินที่ได้มาโดยมิชอบในการซื้อนักเตะ แล้วมันความผิดของนักเตะ กองเชียร์ หรือ ผจก. ทีมไหม...ก็ไม่
แล้วมีเหตุผลอะไรที่ทำให้แฟนๆต้องรู้สึกแย่ หรือไม่ภูมิใจกับแชมป์ที่ได้มาด้วย ?
4
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:34
[RE]ตรรกกะ ข้อมูลความผิดแมนซิมาจากการแฮ็ก = ไม่ผิด
Spoil
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ผิดก็คือผิด แต่จะให้รู้สึกแย่หรือไม่ภูมิใจกับทีมที่เชียร์ แชมป์ที่ได้...มึงบ้าป่ะ ?
งี้แฟนยูเว่ก็ไม่มีสิทธภูมิใจกับผลงานทีมตัวเองเพราะเคยโดนตัดสินจากคดีกัลโช่โปลีงี้เหรอ
ในความเป็นจริงคือนี่เป็นปัญหาของฝ่ายบริหาร นักเตะที่ลงเตะ และผู้จัดการทุกคนทำในสนามเต็มที่
แชมป์ทุกใบได้มาจากความพยายามของนักเตะล้วนๆ
ถ้าอ้างว่าใช้เงินที่ได้มาโดยมิชอบในการซื้อนักเตะ แล้วมันความผิดของนักเตะ กองเชียร์ หรือ ผจก. ทีมไหม...ก็ไม่
แล้วมีเหตุผลอะไรที่ทำให้แฟนๆต้องรู้สึกแย่ หรือไม่ภูมิใจกับแชมป์ที่ได้มาด้วย ?

สอบถามท่านแฟนซิตี้ทั้งสองท่านฮะ
ในสายข่าวฝั่งซิตี้ คาดว่าจะยื่นกับศาลโลกอย่างเป็นทางการเมื่อไรครับ ผมเห็นแว่บๆช่วงวันแรกๆเห็นว่าจะยื่นภายใน10วันนี้ ใช่ตามนี้ปะครับ หรือที่จริงจะยื่นช้ากว่านั้น
ถ้ายื่นจริงเท่ากับนี่7วันแล้วแสดงว่าจะยื่นวันจันทร์จะได้ลุ้นกันรอบแรกว่าศาลรับอุทธรน์ และ คุ้มครองมั้ย
หรือจะโดนแบบเชลซีคือรับพิจารณาแต่ไม่คุ้มครอง พอตัดสินแล้วค่อยปลดโทษก่อนกำหนด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26525
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:58
biw_thekop พิมพ์ว่า:

อันนี้ต้องเรียนก่อนนะครับ ว่าแมนฯซิตี้โดนปรับและลดผู้เล่นในชปล.ไปแล้ว

แต่พอยูฟ่ามาเห็นเอกสารจากนสพ.ที่เอามาจากแฮคเกอร์อีกที เลยจะเล่นซ้ำ และเพิ่มโทษให้หนักขึ้น เพราะถือว่าตั้งใจละเมิดกฎ

อีกอย่าง ผมไม่ได้บอกว่าซิตี้จะโดนศาลตัดสินว่าไม่ผิด แต่หลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบ ศาล"อาจจะ" ย้ำว่าอาจจะ ไม่นำมาพิจารณาครับ

ยูฟ่าอาจจะมีหลักฐานอื่นที่ไม่ได้เผยแพร่ หรือศาลอาจจะพิจารณาจากหลักฐานอื่นๆแล้วตัดสินก็ได้ครับ
0
0
I choose to live, not just exist.

Status:
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 13:09

ความไม่ภูมิใจหรือรู้สึกแย่มันคือส่วนตัวของผมเองในกรณีถ้าสมมุติทีมผมโดน แค่คนนอกอย่างผมมองว่ามันไม่แฟร์ไง ไม่ได้ว่าแฟนบอลหรือนักเตะแมนซิเลย เข้าใจว่าไม่ใช่ความผิดแฟนบอลหรือนักเตะ แต่ก็ควรมองดูว่าถ้าไม่ผิดจริงทีมจะถึงตรงนี้ได้เร็วขนาดนี้มั้ย คุณจะภูมิใจในทีมคุณมันมีสิทธิ์อยู่แล้ว แต่ทุกส่วนทุกคนรู้ดีว่าความสำเร็จทุกอย่างทีมคุณได้มายังไง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7949
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 14:49

ความไม่ภูมิใจหรือรู้สึกแย่มันคือส่วนตัวของผมเองในกรณีถ้าสมมุติทีมผมโดน แค่คนนอกอย่างผมมองว่ามันไม่แฟร์ไง ไม่ได้ว่าแฟนบอลหรือนักเตะแมนซิเลย เข้าใจว่าไม่ใช่ความผิดแฟนบอลหรือนักเตะ แต่ก็ควรมองดูว่าถ้าไม่ผิดจริงทีมจะถึงตรงนี้ได้เร็วขนาดนี้มั้ย คุณจะภูมิใจในทีมคุณมันมีสิทธิ์อยู่แล้ว แต่ทุกส่วนทุกคนรู้ดีว่าความสำเร็จทุกอย่างทีมคุณได้มายังไง  

ถ้าอย่างนี้แฟนเชลซีต้องรู้สึกไม่แฟร์ด้วยไหม เพราะก็ทำแบบเดียวกัน เงินที่ได้มาจากการอัดฉีดของเสี่ยหมี ทำให้เชลซีโตมาได้แบบทุกวันนี้
หรือเอาเป็นโคตรทีมแบบมาดริค ที่ในอดีตกาลอันไกลโพ้นได้รับการสนับสนุนจากราชวงศ์สเปนโดยตรงทำให้มีกำลังทรัพย์และความสำเร็จมากมาย จนก้าวขึ้นมาเป็นทีมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก

ทั้งสองเคสที่ยกมาคือกรณีเดียวกัน เพียงแต่ทั้งสองทำมาก่อนที่จะมีกฎห่าเหวนี่เท่านั้น เส้นทางการเริ่มต้นแบบเดียวกัน สมควรจะไม่ภูมิใจเพราะใช้เงินอัดฉีดเข้ามาเหรอ ?

ตลก !! ส่วนบริหารก็คือส่วนบริหาร ส่วนนักเตะและผลงานในสนามก็อีกเรื่อง บ้าป่ะ ? ตรรกกะวิบัติอ่ะ
4
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 15:02

ถ้าอย่างนี้แฟนเชลซีต้องรู้สึกไม่แฟร์ด้วยไหม เพราะก็ทำแบบเดียวกัน เงินที่ได้มาจากการอัดฉีดของเสี่ยหมี ทำให้เชลซีโตมาได้แบบทุกวันนี้
หรือเอาเป็นโคตรทีมแบบมาดริค ที่ในอดีตกาลอันไกลโพ้นได้รับการสนับสนุนจากราชวงศ์สเปนโดยตรงทำให้มีกำลังทรัพย์และความสำเร็จมากมาย จนก้าวขึ้นมาเป็นทีมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก

ทั้งสองเคสที่ยกมาคือกรณีเดียวกัน เพียงแต่ทั้งสองทำมาก่อนที่จะมีกฎห่าเหวนี่เท่านั้น เส้นทางการเริ่มต้นแบบเดียวกัน สมควรจะไม่ภูมิใจเพราะใช้เงินอัดฉีดเข้ามาเหรอ ?

ตลก !! ส่วนบริหารก็คือส่วนบริหาร ส่วนนักเตะและผลงานในสนามก็อีกเรื่อง บ้าป่ะ ? ตรรกกะวิบัติอ่ะ

ครับงั้นแล้วแต่จะคิดเลยครับ ผมก็บอกแล้วว่ามันคือความคิดส่วนตัวของผม ถ้าจะย้อนไปขนาดนั้น ทีมคุณโตมาตั้งแต่ก่อนกฏจะออกมาแล้วนะ ชีคมาสนับสนุนทีมก่อนกฏออกอีกตั้งแต่ปี 2008 พอกฏออกมาปี 2012 ไมคุณโดนอยู่ทีมเดียวหล่ะ อ่ะผมให้ PSG อีกทีม ก็เพราะทีมอื่นๆเค้าเคารพกฏที่มันออกมาแล้วไงครับ แถมทีมคุณเคยโดนลงโทษเมื่อตอนปี 2014 มาครั้งนึงแล้วก็ยังทำเหมือนเดิม ตอนนี้ที่เห็นชัดๆก็ทีมคุณกับ PSG ที่ไม่เล่นตามเกมส์ที่เค้าเล่นกัน อีกทีมนึงอาจจะซิกแซกแต่ก็รู้กันอยู่ดีว่าได้ดีเพราะอะไร

คุณจะภูมิใจไม่ภูมิใจก็แล้วแต่ครับ จะมาบอกว่ากฏที่ยูฟ่าห่าเหวมันออกกฏมาทำให้ทีมคุณโกงคนอื่นเค้าเหมือนเดิมไม่ได้ก็แล้วแต่ครับ จะมาอ้างบริหารทั้งๆที่ทีมทีมนึงก็มาจากทุกส่วน ถ้าไม่มีเงินที่ผิดๆจะซื้อนักเตะ จ้างโค้ชยังไง มันเกี่ยวกันหมดแหล่ะครับ อยู่ที่จะยอมรับไม่ยอมรับ ตรรกกะว่าทีมบริหารไม่เกี่ยวข้องกับทีมและนักเตะโคตรทุเรศเลย มันเกี่ยวกันหมดแหล่ะ ไม่งั้นจะแบนไม่ให้นักเตะเล่นทำไม ไปคิดดูครับ
แก้ไขล่าสุดโดย vit_bank เมื่อ Fri Feb 21, 2020 15:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 15:14
กลายเป็นกฎห่าเหวซะแล้ว เอาให้สุด 555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 15:21
Devilot พิมพ์ว่า:
กลายเป็นกฎห่าเหวซะแล้ว เอาให้สุด 555  

กฏที่กระทบกับตัวเองแล้วโดนผลกระทบแต่มันแฟร์กับทุกคน คือกฏห่าเหว

อืมนะ

มาว่าผมตรรกระวิบัติด้วย สุดจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel