ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 21:06
[RE]วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
Photo-lomo พิมพ์ว่า:
สมมติว่าแมนซิสู้คดีแล้วชนะ เดี๋ยวมีทีมบางทีมบอกไม่เป็นธรรมแน่ๆ  

อาร์เซน่อล แน่ๆเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13827
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 21:21
[RE: วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป]
ถ้ารอดก็รอดข้อ3แหละง่ายสุด
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5460
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 21:41
[RE: วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป]
น่าแปลกนะ ทีมกฏหมายของบริษัทระดับนี้พลาดง่ายจัง
ยิ่งเจ้าของเป็นถึงระดับใหญ่โต มีธุรกิจเยอะแยะ
ไม่น่ามาตกม้าตายง่ายๆแบบนี้นะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7664
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 21:54
วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
คนรวยนี่มันดีจริงๆเนอะ

มีเงินจะยื้อคดี จ้างทนายดีๆ ทำได้หมด

คือความเหลื่อมล้ำจริงๆ

ถ้าตาสีตาสาต้องสู้คดีกับคนรวยคงยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5374
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:26
ที่หลักฐานที่ได้มาแบบไม่ถูกต้องถูกปัดตกเสมอ ก็เพราะมันพิสูจน์ไม่ได้ครับ ว่าหลักฐานนั้นจะไม่มีการเสริมแต่ง หลักสากลเลยไม่รับ

การเอามันมากล่าวอ้างเพื่อใช้ลงโทษคนอื่นต่างหากที่แปลก
0
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21865
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:41
รอดอยู่แล้ว เชื่อสิ

0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 23:13
วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
Radiant พิมพ์ว่า:
Mighty Red พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
3 หลักฐานที่ได้จาก แดร์ สปีเกล ไม่ชอบด้วยกฏหมาย  

ผมมองว่าประเด็นนี้สำคัญที่สุดครับ

คือหลักฐานสำคัญมันได้มาจากการแฮค และที่สำคัญ คนแฮคติดคุกไปแล้วด้วย  

ผมเห็นต่างนะ กรณีนี้ยูฟ่าไม่ได้จ้างแฮกเกอร์ไปขโมยข้อมูล แค่ได้รับผลพลอยได้จากเรื่องที่มันแดงขึ้นมา

ถึงแม้ไม่ได้หามาเองและข้อมูลนี้มาจากโจร ก็ไมไ่ด้หมายความว่า การแหกกด FFP ไม่เคยเกิดขึ้นหรือซิตี้ฯไม่ผิด

สมมุติว่ามีขโมยขึ้นบ้านหลัง 1 แล้วไปเจอว่ามีคนฆ่ากันเลยเอาเรื่องนี้ไปบอกชาวบ้าน

สุดท้ายขโมยโดนจับติดคุกข้อหาเป็นขโมยเพราะดันป่าวประกาศว่าไปขโมยของแล้วเจอคนฆ่ากัน ถามว่าคนที่ฆ่ากันในบ้านหลังนั้นมีความผิดไหม  

มันเทียบกันไม่ได้อะครับ ฉ้อโกงกับฆ่าคนตายเนี่ย

ประเด็นแรกคือหลักสากล มักจะไม่เอาหลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบมาพิจารณาครับ อาจจะมีงดเว้นบ้าง บางทีก็รับฟัง บางที่ก็เป็นแค่ส่วนประกอบ บางที่ก็ไม่เลย

ประเด็นที่สองคือผมไม่ได้มาดีเฟนด์ว่าซิตี้ไม่ผิด แต่ผมคิดว่าข้อ 3 มันทำให้คดีเปลี่ยนไปอีกทางได้ ถ้า CAS ไม่พิจารณาหลักฐานนี้

ประเด็นสุดท้าย ถ้าคุณจะเทียบแบบฆ่าคนตาย คุณต้องเทียบเป็นฆาตรกรรมอำพรางครับ โจรบังเอิญไปเจอหลักฐานสำคัญในการมัดตัวผู้ต้องหา เช่นอาวุธที่ก่อเหตุ อะไรทำนองนั้นครับ ฆ่ากันตายนี่ต่อให้โจรไม่มาเจอก็ต้องมีคนทั่วไปรู้ครับ  

กำลังจะพิมพ์ตอบเหมือนกัน หลักฐานจากการแฮ็คไม่มีใครรับ

ถ้าจะเทียบกับโจรย่องเข้าบ้านไปเจอคนฆ่ากัน ให้ถ่ายรูปมาเป็นหลักฐานเลย

สุดท้ายถ้า ตำรวจไม่พบศพ ไม่มีใครเเจ้งคนหาย ไม่มีเจ้าทุก...สุดท้ายคนที่ถูกเเจ้งความก็รอดอยู่ดี บอกไปว่าถ่ายหนังกันก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4275
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 00:10
[RE]วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
Malremos พิมพ์ว่า:
BuSu พิมพ์ว่า:
เห็นมีแต่เห็บหมัดเป็นเดือดเป็นร้อนจะให้แบนจะให้ตกชั้น คนเชียร์ซิตี้เค้าไม่เห็นมาเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรเลยเห็นมาหลายมู้ละ รำคาญชิบ

คนเค้าคุยกันด้วยเหตุผลกันนะ ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ แล้วทำจริงไหมละ ที่เค้าบอกจะให้แบน กับ ตกชั้นเนี้ย  

เห็นแล้วหงุดหงิดไง ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ ไม่ต้องมาโควทตอบผมจิงมะ  

คนเดือดร้อนมันทีมอื่นน่ะสิ มีทีม มากมายที่ค่อยๆสร้างทีม ต้องขายตัวหลักหมุนเงินกัน

แต่อยู่ดีๆ มีทีมที่อัดเงินแบบ ไม่จบไม่สิ้นมา ตัวเดิมๆไม่ต้องขาย ค่าเหนื่อยไม่ต้องคุม คนแข่งด้วยก็เสียเปรียบอะ ซิตี้ได้เปรียบหนิ

เสียดายที่เวงเกอร์เป็นคนที่จริงจังและบ่นเรื่องนี้มากที่สุด และเสียนักเตะให้ซิตี้เยอะที่สุด ดันไม่ได้คุมทีมแล้วในช่วงที่ ซิตี้ โดนตัดสินว่าผิดจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 01:30
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อมานานเเล้วครับว่าซิตี้รอด
พวกฝรั่งมีเงินได้เปรียบครับ
(ไม่ใช่ว่าเงินยัด cas,ยูฟ่า)
เเต่ได้เปรียบตรงที่จ้างทนายครับ ทนายยิ่งเก่งโอกาสรอดก็ยิ่งสูง ยิ่งทนายระดับโลก
โอกาสรอดจะกลายเป็นสูงถึงสูงมาก

หลายๆท่านอาจจะบอกว่าผิดโต้งๆนี่นา จะรอดได้ไง
ผมจะบอกเเบบนี้ครับ ทนายที่เก่งจริง จะหาทางออกได้ดีที่สุดเเม้ว่าจะผิดจริงก็ตาม
หลายๆครั้งผิดโต้งๆเนี่ยเเหละ ก็เอาจนรอดได้ ทนายที่เก่งเขาเหมือนมีมนต์พิเศษที่ร่ายรูปคดีในชั้นศาลให้ศาลหรือคณะลูกขุนคล้อยตามได้ครับ ลองดูหนังฝรั่งที่มีว่าความกันเยอะๆเเล้วจะเข้าใจครับ

บางทีไม่ต้องชนะคดี เเต่อาศัยถ่วงเวลาให้คู่เเข่งเสียทรัพย์สินจ้างทนาย ค่าใช้จ่ายในการดำเนินคดีมหาศาล จนไม่ไหวไปเองก็มีทางนี้อยู่เหมือนกัน เวลาขึ้นศาลไมไ่ด้เอาชนะ เอาเเค่ให้บางหลักฐานไม่ชัดต้องกลับไปสืบใหม่ วนไปวนมาอยุ่นั่น  

คดีข่มขืนที่เศรษฐีล้มแล้วพลาดเสียบเข้าไปโดยไม่ได้ตั้งใจลอยมาในหัวเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 01:35
Blindsss พิมพ์ว่า:
BuSu พิมพ์ว่า:
เห็นมีแต่เห็บหมัดเป็นเดือดเป็นร้อนจะให้แบนจะให้ตกชั้น คนเชียร์ซิตี้เค้าไม่เห็นมาเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรเลยเห็นมาหลายมู้ละ รำคาญชิบ

คนเค้าคุยกันด้วยเหตุผลกันนะ ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ แล้วทำจริงไหมละ ที่เค้าบอกจะให้แบน กับ ตกชั้นเนี้ย  

เห็นแล้วหงุดหงิดไง ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ ไม่ต้องมาโควทตอบผมจิงมะ  

คนเดือดร้อนมันทีมอื่นน่ะสิ มีทีม มากมายที่ค่อยๆสร้างทีม ต้องขายตัวหลักหมุนเงินกัน

แต่อยู่ดีๆ มีทีมที่อัดเงินแบบ ไม่จบไม่สิ้นมา ตัวเดิมๆไม่ต้องขาย ค่าเหนื่อยไม่ต้องคุม คนแข่งด้วยก็เสียเปรียบอะ ซิตี้ได้เปรียบหนิ

เสียดายที่เวงเกอร์เป็นคนที่จริงจังและบ่นเรื่องนี้มากที่สุด และเสียนักเตะให้ซิตี้เยอะที่สุด ดันไม่ได้คุมทีมแล้วในช่วงที่ ซิตี้ โดนตัดสินว่าผิดจริง  

กรณีนี้คือยูฟ่าตั้งกฎมาเพื่อไม่อยากให้เงินเฟ้อและสโมสรติดลบแดงเสี่ยงล้มละลายมากกว่า(มาจากพวกที่รวยไม่จริง กู้หนี้ยืมสินมาซื้อนักเตะ อย่างลีด)

พวกที่รวยล้นฟ้าทำไมมันต้องมาเริ่มสร้างธุรกิจใหม่ด้วยในเมื่อบัญชีจะแดงเท่าไหร่ก็ได้
0
0
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 07:43
empty พิมพ์ว่า:
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อมานานเเล้วครับว่าซิตี้รอด
พวกฝรั่งมีเงินได้เปรียบครับ
(ไม่ใช่ว่าเงินยัด cas,ยูฟ่า)
เเต่ได้เปรียบตรงที่จ้างทนายครับ ทนายยิ่งเก่งโอกาสรอดก็ยิ่งสูง ยิ่งทนายระดับโลก
โอกาสรอดจะกลายเป็นสูงถึงสูงมาก

หลายๆท่านอาจจะบอกว่าผิดโต้งๆนี่นา จะรอดได้ไง
ผมจะบอกเเบบนี้ครับ ทนายที่เก่งจริง จะหาทางออกได้ดีที่สุดเเม้ว่าจะผิดจริงก็ตาม
หลายๆครั้งผิดโต้งๆเนี่ยเเหละ ก็เอาจนรอดได้ ทนายที่เก่งเขาเหมือนมีมนต์พิเศษที่ร่ายรูปคดีในชั้นศาลให้ศาลหรือคณะลูกขุนคล้อยตามได้ครับ ลองดูหนังฝรั่งที่มีว่าความกันเยอะๆเเล้วจะเข้าใจครับ

บางทีไม่ต้องชนะคดี เเต่อาศัยถ่วงเวลาให้คู่เเข่งเสียทรัพย์สินจ้างทนาย ค่าใช้จ่ายในการดำเนินคดีมหาศาล จนไม่ไหวไปเองก็มีทางนี้อยู่เหมือนกัน เวลาขึ้นศาลไมไ่ด้เอาชนะ เอาเเค่ให้บางหลักฐานไม่ชัดต้องกลับไปสืบใหม่ วนไปวนมาอยุ่นั่น  

คดีข่มขืนที่เศรษฐีล้มแล้วพลาดเสียบเข้าไปโดยไม่ได้ตั้งใจลอยมาในหัวเลย  

อาจจะฟังดูไม่เมคเซนส์นะครับ
เเต่ทนายที่เก่งๆทำเรื่องเเบบนี้ในชั้นศาลได้จริงๆครับ
เเต่ไอ้ข่าวนี้ผมไม่รู้นะว่าข่าวจริงไหม อ่านเเล้วรู้สึกอยู่สองอย่าง
ศาลเมิงก็บ้าจี้ไปกับทนายเนาะ กับ ยอมกราบทนายคนนั้นล่ะวะ รอดท่านี้ได้ไง5555

ทีนี้มาคิดถึงกรณีซิตี้ ดู มีตังค์จ้างทนายที่เก่งกว่าเคสที่ท่านยกมา ไม่คิดว่าจะรอดเชียวเหรอครับ 555
0
0
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 07:50
PlayMaKerZ พิมพ์ว่า:
คนละเคสกัน นั่นนักเตะ เกี่ยวกับเรื่องการจ้างงาน

ไม่มีผลกระทบต่อทีมอื่น รายการแข่งขันอื่น

ยังไงยูฟ่าก็ต้องลงโทษก่อนอยู่แล้ว

ศาลสิทธิมนุษยชน ศาลอื่นจะมามีอำนาจได้ไง เลอะเทอะ ศาลกีฬาโลกว่าไปอย่าง

ยิ่งเทียบกับกรณียูเว่ ยูฟ่าก็แบนทั้งลีก ถ้ายูเว่ไม่ยอมตกชั้น จะสู้คดี(ฟังจากแฟนยูเว่)  

ยังไม่เคยเจอพวกหัวหมอในวงการกฏหมายสินะครับ
เรื่องเเค่นี้ดึงให้เกี่ยวกันง่ายมาก เบี่ยงประเด็นคือเรื่องที่สำคัญในการตัดสินเเพ้ชนะบนชั้นศาล
อย่างที่ผมบอกเเล้ว หน้าที่ซิตี้ คือเบี่ยงประเด็น ให้ความผิดครุมเครือให้นานที่สุด
ถ้ามันครุมเครืออยู่ มีที่ไหนใครเค้าจะลงโทษไปก่อนได้ครับ
กรณียูเว่นั่นผิดจริงหมดเเล้ว ทางซิตี้มันเป็นเรื่องของเอกสาร ซึ่งสู้กันได้ง่ายมากๆ
มันเมคใหม่ได้ ไม่เหมือนพวกคลิปโทรศัพท์ที่หลักฐานมันประจักษ์ชัด

ซิตี้เเค่ดึงเรื่องกับศาลกีฬาโลกเรื่องความไม่ชอบเเละครุมเครือของหลักฐานนี้ ศาลกีฬาโลกก็ต้องสั่งให้สืบสวนใหม่ เพื่อพิสูจน์ความผิดของซิตี้ เเต่ตราบเท่าที่ศาลยังไม่พิพากษา เค้าให้ถือเป็ยผู้บริสุทธิ์ เเค่นี้ก็ลงโทษก่อนไม่ได้เเล้วครับ ตอนนี้ไม่ได้สู้กันกับยูฟ่า เเต่ยูฟ่า กับ ซิตี้ สู้กันภายใต้ำอำนาจศาลกีฬาโลก

ดังนั้น จึงอยู่ที่ว่า cas จะยอมให้ยูฟ่า พักการลงโทษเอาไว้ก่อนระหว่างไต่สวนหรือไม่ เเค่นั้น ไม่ใช่ว่า ซิตี้ ผิดหรือไม่ผิดเลยครับ

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: MCFC
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1913
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 11:30
GludMunZ พิมพ์ว่า:
ละถ้ายูฟ่าบอกว่าถ้าเรื่องยังไม่จบก็ไม่ให้เล่น ucl จนกว่าจะจบคดีละ  

ต้องดูว่ามีกฎข้อนี้รึเปล่าล่ะ เกิดตัดสิทธิ์ แต่แมนซิชนะในชั้นศาล ยูฟ่าจะโดยฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายเอา
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3321
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:05
อ่านๆมา ใจความสำคัญมีอยู่แค่นี้ ยืมจากโควทบนมา

" เพื่อพิสูจน์ความผิดของซิตี้ ตราบเท่าที่ศาลยังไม่พิพากษา
เค้าให้ถือเป็นผู้บริสุทธิ์ เเค่นี้ก็ลงโทษก่อนไม่ได้เเล้วครับ
ตอนนี้ไม่ได้สู้กันกับยูฟ่า เเต่ยูฟ่า กับ ซิตี้ สู้กันภายใต้อำนาจศาลกีฬาโลก "

ก็ปล่อยให้มันเป็นไปตามกระบวนการ จบ
เห็นโยงเข้าเรื่องนี้กันมาเป็นอาทิตย์ละ ไม่จบซักที รำคาญเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย ChickenRun เมื่อ Fri Feb 21, 2020 12:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14500
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 12:59
toomanshow พิมพ์ว่า:
GludMunZ พิมพ์ว่า:
ละถ้ายูฟ่าบอกว่าถ้าเรื่องยังไม่จบก็ไม่ให้เล่น ucl จนกว่าจะจบคดีละ  

ต้องดูว่ามีกฎข้อนี้รึเปล่าล่ะ เกิดตัดสิทธิ์ แต่แมนซิชนะในชั้นศาล ยูฟ่าจะโดยฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายเอา  

ถ้าผมเป็นยูฟ่าผมจะเขียนกฎนี้ขึ้นมานะ กันพวกหัวหมอลากคดียาวๆ

ไม่งั้นก็เป็นแบบนี้ ต่อให้โกงมาก็ไปลากคดียาวๆเอาผ่านไป 10 ปี ขายทีมทิ้งก็สบายตัวละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel