ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10754
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:03
[RE: วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป]
Malremos พิมพ์ว่า:
BuSu พิมพ์ว่า:
เห็นมีแต่เห็บหมัดเป็นเดือดเป็นร้อนจะให้แบนจะให้ตกชั้น คนเชียร์ซิตี้เค้าไม่เห็นมาเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรเลยเห็นมาหลายมู้ละ รำคาญชิบ

คนเค้าคุยกันด้วยเหตุผลกันนะ ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ แล้วทำจริงไหมละ ที่เค้าบอกจะให้แบน กับ ตกชั้นเนี้ย  

เห็นแล้วหงุดหงิดไง ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ ไม่ต้องมาโควทตอบผมจิงมะ  
ผมเป็นคนตั้งกระทู้นิ ก็อยากคุยแบบ สบายๆ ไม่ต้องจิกกัดกัน คุยด้วยเหตุผล
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12383
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:05
[RE]วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
I am number 4 พิมพ์ว่า:
รับโทษแบบหล่อๆ น่าจะดีกว่าไหมอะ  
คุณรวยเป็น 1 พันล้าน หรือมากนั้น จะให้ชื่อตัวเอง มาโดนพิพากษา ได้ยังไง คนรวยเค้าก็มีวิธีการเอาตัวรอด แบบคนรวยและน่า  
ตามสบายครับคนรวย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:06
[RE: วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป]
รับโทษแบบหล่อๆ น่าจะดีกว่าไหมอะ  
คุณรวยเป็น 1 พันล้าน หรือมากนั้น จะให้ชื่อตัวเอง มาโดนพิพากษา ได้ยังไง คนรวยเค้าก็มีวิธีการเอาตัวรอด แบบคนรวยและน่า  
ตามสบายครับคนรวย  
ผมไม่ได้ว่าคุณนะ บอกไว้ก่อน
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6954
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:07
เห็นมีแต่เห็บหมัดเป็นเดือดเป็นร้อนจะให้แบนจะให้ตกชั้น คนเชียร์ซิตี้เค้าไม่เห็นมาเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรเลยเห็นมาหลายมู้ละ รำคาญชิบ

คนเค้าคุยกันด้วยเหตุผลกันนะ ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ แล้วทำจริงไหมละ ที่เค้าบอกจะให้แบน กับ ตกชั้นเนี้ย  

เค้าไม่ได้ว่าท่านหรอกครับ เค้าว่าบางคน ที่ทำเหมือน แมนซิโดนตัดสินเบ็ดเสรจแล้วว่าโดนปรับตกชั้น โดนหักแต้ม เป็นทีมที่หาเงินไม่ได้ ไม่มีทางหาสปอนเซอร์เอง

คือหลายข่าว นักข่าวเค้าเต้าข่าวมาขาย มีโอกาสจะเกิดเพียง 5% 10% แต่ก็เอามาลงเพื่อดูดคนมาเสพข่าว คนบางคนนี่เชื่อว่าสิ่งเหล่านี้จะเกิดขึ้นแน่ๆ มโนไปเรื่อย
5
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:18
ผมเชื่อมานานเเล้วครับว่าซิตี้รอด
พวกฝรั่งมีเงินได้เปรียบครับ
(ไม่ใช่ว่าเงินยัด cas,ยูฟ่า)
เเต่ได้เปรียบตรงที่จ้างทนายครับ ทนายยิ่งเก่งโอกาสรอดก็ยิ่งสูง ยิ่งทนายระดับโลก
โอกาสรอดจะกลายเป็นสูงถึงสูงมาก

หลายๆท่านอาจจะบอกว่าผิดโต้งๆนี่นา จะรอดได้ไง
ผมจะบอกเเบบนี้ครับ ทนายที่เก่งจริง จะหาทางออกได้ดีที่สุดเเม้ว่าจะผิดจริงก็ตาม
หลายๆครั้งผิดโต้งๆเนี่ยเเหละ ก็เอาจนรอดได้ ทนายที่เก่งเขาเหมือนมีมนต์พิเศษที่ร่ายรูปคดีในชั้นศาลให้ศาลหรือคณะลูกขุนคล้อยตามได้ครับ ลองดูหนังฝรั่งที่มีว่าความกันเยอะๆเเล้วจะเข้าใจครับ

บางทีไม่ต้องชนะคดี เเต่อาศัยถ่วงเวลาให้คู่เเข่งเสียทรัพย์สินจ้างทนาย ค่าใช้จ่ายในการดำเนินคดีมหาศาล จนไม่ไหวไปเองก็มีทางนี้อยู่เหมือนกัน เวลาขึ้นศาลไมไ่ด้เอาชนะ เอาเเค่ให้บางหลักฐานไม่ชัดต้องกลับไปสืบใหม่ วนไปวนมาอยุ่นั่น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:19
ถูกแบนแล้ว

เห็นแล้วหงุดหงิดไง ไม่เดือดร้อนก็นิ่งไปก็ได้ ไม่ต้องมาโควทตอบผมจิงมะ  

ผมว่าเขาก็พูดคุยกันด้วยเหตุผลนะ ถ้าหงุดหงิดก็อย่าคลิกเข้ามาอ่านซิครับ ไม่มีใครบังคับให้ท่านอ่านหรือไม่อ่านได้หรอกครับ และท่านก็ไปบอกให้คนทำนู่นทำนี่ไม่ได้เช่นกัน

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1583
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:20
ผมว่ามันคนเคสไหมครับ ของตรุกีคือโดนละเมิดสิทธิก่อนไม่จ่ายค่าจ้าง

ของแมนซิตี้คือไม่มีใครไปบังคับให้ละเมิดกฎ FFP ถึงหลักฐานตอนแรกจะมาจากการ

โดนแฮคก็ตามพูดถึงกรณีที่ผิดจริงนะครับ

แล้วการเล่นเกมส์ดึงเวลาเป็นสิบๆปี กฎ FFP ก็จะกลายเป็นเรื่องตลกไปเลยนะ

ทีนี้ทีมอื่นๆที่เจ้าของรวยอาจมองเห็นโอกาส เข้ามาทำผิดกฎ FFP แล้วชิงขายสโมสรก่อน

ศาลตัดสิน วินๆเลยสำหรับผม
แก้ไขล่าสุดโดย นี่แมวงาย เมื่อ Thu Feb 20, 2020 19:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:21
บอกตรงๆว่าผมเป็นีคนที่อยากให้แมนซิตี้โดนลงโทษ เพื่อที่ทีมผมจะได้มีโอกาสมากขึ้นในพรีเมียร์ลีก

โดยส่วนตัว แค่แมนซิตี้โดนพิพากษาลงโทษขั้นต้น ผมก็คิดว่ามันเป็นผลดีต่อทีมอื่นๆแล้ว

เพราะนั่นแปลว่าแมนซิตี้มีความผิดจริง

หลังจากนี้ไป ต่อให้แมนซิตี้อุทธรณ์ผ่านไม่โดนแบนอะไรทั้งสิ้น

แต่แมนซิตี้ก็จะไม่สามารถทุ่มได้อีกต่อไป เพราะจะโดนเพิ่งเล็งเป็นพิเศษ และงบต่อไปนี้ต้องเป็นของจริง

ซึ่งแบบนี้ แมนซิตี้ก็จะหมดโอกาสทุบสถิตินักเตะค่าตัวแพงๆแล้ว ถ้าหากไม่ขายของเก่าทำทุนก่อน
1
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:24
นี่แมวงาย พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันคนเคสไหมครับ ของตรุกีคือโดนละเมิดสิทธิก่อนไม่จ่ายค่าจ้าง
ของแมนซิตี้คือไม่มีใครไปบังคับให้ละเมิดกฎ FFP ถึงหลักฐานตอนแรกจะมาจากการโดนแฮคก็ตาม
พูดถึงกรณีที่ผิดจริงนะครับ

แล้วการเล่นเกมส์ดึงเวลาเป็นสิบๆปี กฎ FFP ก็จะกลายเป็นเรื่องตลกไปเลยนะ
ทีนี้ทีมอื่นๆที่เจ้าของรวยอาจมองเห็นโอกาส เข้ามาทำผิดกฎ FFP แล้วชิงขายสโมสรก่อนศาลตัดสิน
วินๆเลยสำหรับผม

เค้าไม่ได้ยกเเง่ใครผิดใครถูกครับ
เค้าจะยกเเง่ว่าเขามีกำลังมากพอที่จะลากคดีให้ยาวเป็นสิบๆปี เเบบนั้นได้(ยกมาอ้างอิงเฉยๆ)
เพื่อที่จะขู่ยูฟ่า ว่าเอาสิ ชั้นจะลากยาว10 15 20ปี เเต่ระหว่างนี้เเกจะลงโทษชั้นไม่ได้เพราะอยุ่ระหว่างกระบวนการสิบสวนของศาลกีฬาโลก
ยูฟ่าจะเสียเงินค่าดำเนินงาน ค่าทนายในการสู้คดีเเละดำเนินการหาหลักฐานมาสู้จนเปลืองไปเรื่อยๆ ซิตี้ก็จะเอาเรื่องนี้มาต่อรองกับยูฟ่านั่นเเหละครับ ว่า ลดโทษสิ เเล้วจะจบไวขึ้น อะไรอย่างนั้น
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:27
Mighty Red พิมพ์ว่า:

ผมว่าเขาก็พูดคุยกันด้วยเหตุผลนะ ถ้าหงุดหงิดก็อย่าคลิกเข้ามาอ่านซิครับ ไม่มีใครบังคับให้ท่านอ่านหรือไม่อ่านได้หรอกครับ และท่านก็ไปบอกให้คนทำนู่นทำนี่ไม่ได้เช่นกัน

เอาน่าใจร่มๆ เค้าก้ขึ้น คุณก็ขึ้น มันไม่จบ ต่างคนต่างมีเหตุ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10227
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:30
[RE]วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
อ่านกับฟังผ่านๆ ผู้เชียวชาญหลายคนก็บอกว่าน่าจะรอดอยู่ดี ลุ้นที่สี่กันต่อยาวไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย เชียร์ปืนจนเหี่ยว เมื่อ Thu Feb 20, 2020 19:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7929
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:33
วิธีการเอาตัวรอด แมนซิตี้ ไม่ให้โดนแบน และเรื่องจะเงียบไป
blackhunter พิมพ์ว่า:
บอกตรงๆว่าผมเป็นีคนที่อยากให้แมนซิตี้โดนลงโทษ เพื่อที่ทีมผมจะได้มีโอกาสมากขึ้นในพรีเมียร์ลีก

โดยส่วนตัว แค่แมนซิตี้โดนพิพากษาลงโทษขั้นต้น ผมก็คิดว่ามันเป็นผลดีต่อทีมอื่นๆแล้ว

เพราะนั่นแปลว่าแมนซิตี้มีความผิดจริง

หลังจากนี้ไป ต่อให้แมนซิตี้อุทธรณ์ผ่านไม่โดนแบนอะไรทั้งสิ้น

แต่แมนซิตี้ก็จะไม่สามารถทุ่มได้อีกต่อไป เพราะจะโดนเพิ่งเล็งเป็นพิเศษ และงบต่อไปนี้ต้องเป็นของจริง

ซึ่งแบบนี้ แมนซิตี้ก็จะหมดโอกาสทุบสถิตินักเตะค่าตัวแพงๆแล้ว ถ้าหากไม่ขายของเก่าทำทุนก่อน  

ผมมองมุมกลับ ต่อให้รอบนี้ซิตี้จะรอด หรือ ไม่รอด แต่สิ่งนึงที่ต่างกันคือสถานะของทีมครับ
เมื่อสิบปีก่อน ซิตี้เป็นแค่ทีมสามล้อถูกหวย ความสำเร็จไม่มี ถ้วยรางวัลไม่มี อยากได้เงินต้องใช้วิธีซิกแซก เงินจากกระเป๋าซ้ายเข้ากระเป๋าขวา ขายชื่อสนาม ขายสปอนเซอร์ติดหน้าอก จนเป็นเรื่องเป็นราวแบบทุกวันนี้
แต่หลังหมดสัญญาชื่อสนามภายในปีหน้า(ครบ10ปีพอดี) ตอนนี้ซิตี้มีสถานะเป็น"หนึ่งในทีมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในยุโรป"ไปเป็นที่เรียบร้อย สปอนเซอร์ต่างๆก็ต่างอยากมาลงทุนด้วยพร้อมงบประมาณมหาศาล จนตอนนี้พูดได้ว่าเงินจากค่าสปอนเซอร์ติดหน้าอก และค่าชื่อสนาม กลายเป็นจำนวนเงินที่น้อยนิดเมื่อเทียบกับรายรับทั้งหมด

หลังจากนี้เป็นต้นไป(สัญญาเก่าที่มีปัญหาและมีการตกแต่งตัวเลขหมดลง) ซิตี้จะสามารถทุ่มเงินได้เต็มที่ โดยไม่ต้องห่วงเรื่องกฎไฟแนนเชี่ยลหรือห่วงเรื่องการตรวจสอบย้อนหลังอีกต่อไปด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 159
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:35
มีเงินก็ใช้ไปเถอะ ไม่งั้นทีมน้องใหม่จะสู้ทีมใหญ่เดิมๆได้ไง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:43
ได้ฟังคลิปของ NR เรื่องโอกาสที่แมนซิตี้จะอุทรณ์ผ่านก็ยังเปิดกว้างอยู่

ผมว่าน่าสนใจดีนะประเด็นนี้ ลองฟังดูละกันคับ (ประมาณนาทีที่ 8 ในคลิป)

จากมุมมองนักวิเคราะห์ที่มองว่าซิตี้จะชนะคดีนี้
- ในแคมป์ของซิตี้ตั้งแต่ระดับผู้บริหารลงมาถึงนักเตะ พวกเขาค่อนข้างมั่นใจว่าทีมจะอุทรณ์ผ่าน
- ซิตี้จัดตั้งทีมว่าความโดยรวบรวมทนายความระดับแนวหน้าของโลก เป็นทนายที่เชี่ยวชาญคดีแนวนี้โดยตรง
- ต่อให้แพ้คดีจากศาลกีฬาโลก แต่ซิตี้ก็อาจจะยื่นอุทรณ์ต่อในศาลอื่น(เช่นศาลในประเทศสวิสเซอร์แลนด์)
ที่คาดเดาว่าเป็นสวิสเซอร์แลนด์เพราะองค์กรยูฟ่าตั้งอยู่ที่นี่
- สิ่งหนึ่งที่ซิตี้มีมากกว่ายูฟ่าแน่ๆคือ"เงิน" (การต่อสู้ในชั้นศาลต้องใช้เงินเยอะแทบทุกคดี)
ซึ่งถ้าการต่อสู้ในชั้นศาลยื้อกันจนกินเวลานานออกไปเรื่อยๆ ความได้เปรียบจะเริ่มเทมาฝั่งซิตี้
เพราะซิตี้สามารถทุ่มทุกอย่างในการอุทรณ์นี้ แต่ยูฟ่าคงไม่ทุ่มทุกอย่างสู้เพื่อเอาผิดซิตี้แค่ทีมเดียว
- ซิตี้จะจี้ไปที่ประเด็นการได้มาโดยมิชอบของหลักฐาน ไม่ว่านั่นจะเป็นหลักฐานที่ยืนยันการทำผิดจริงหรือไม่
ถ้าทำให้ศาลเห็นว่าเป็นหลักฐานที่ได้มาโดยไม่ชอบได้ หลักฐานชิ้นนั้นก็จะตกไป(นำมาอ้างอิงไม่ได้)
และคำตัดสินของศาลจะพิจารณาจากพยานและหลักฐานที่ได้รับการรับรองแล้วว่าเชื่อถือได้
ไม่ใช่ตัดสินจากความรู้สึกหรือความน่าจะเป็นที่ไม่มีหลักฐานอ้างอิงเป็นลายลักษณ์อักษร

จุดตัดสินของคดีนี้น่าจะไม่ได้อยู่มี่แมนเชสเตอร์ซิตี้ทำผิดจริงหรือไม่?
แต่น่าจะอยู่ที่หลักฐานการทำผิดที่เป็นลายลักษณ์อักษร สามารถนำมาใช้ในศาลได้หรือไม่?

ถ้ามองจากมุมนี้ก็ใช่ว่าแมนซิตี้จะไม่มีโอกาสชนะคดี
นอกจากจะมีโอกาสลดโทษแบน 2 ปีให้น้อยลง เผลอๆซิตี้อาจจะไม่โดนลงโทษเลยก็ได้

ในสนามแมนซิตี้ก็ยังได้ลุ้นความสำเร็จทุกรายการ
ในพรีเมียร์ลีคแต้มอาจจะตามหลัง แต่ลิเวอร์พูลยังไม่ได้ชูถ้วยก็แปลว่ามันยังไม่จบ
ลีคคัพเข้าชิงแล้ว เอฟเอคัพยังอยู่ บอลยุโรปก็ยังอยู่ นักเตะเจ็บก็เริ่มทยอยกลับมาแล้ว

ไม่ว่าเรื่องทั้งในและนอกสนามจะเป็นยังไง แมนซิตี้ก็มีศักยภาพมากพอจะพลิกเกมได้ตลอดเวลาแหละ

ปล.สุดท้ายมันก็เป็นเรื่องของทีมแมนซิตี้เค้า ไม่เกี่ยวกับผมหรอก(แวะเอาลิปมาแปะ เผื่อมีคนสนใจ)
แค่ลุ้นว่าลิเวอร์พูลจะเอาตัวรอดจากแอตฯมาดริดรอบนี้ได้รึเปล่าก็เครียดพอละคับ (ฮ่าๆ)
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 19:50
หลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบ ไม่สามารถนำมาใช้ในการพิจารณาคดีได้

กฎหมายหลายๆประเทศก็แบบนี้

ผมว่าแค่ข้อนี้ข้อเดียวก็เกินพอละ
แก้ไขล่าสุดโดย santaJL เมื่อ Thu Feb 20, 2020 19:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel