ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:42
[RE: อธิบายเรื่องที่แฟนแมนยูแซะกันไปมาสักนิด]
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ก็เพราะมีกระทู้ประมาณนี้ไงเวลาชนะ Civil War เลยมันส์

อันนี้มันยังหลังๆละครับ

ช่วงแรกอะมันจะไม่เป็นกระทู้แซะตรงๆ แต่แบบฝ่ายวิจารณ์โอเล่เพราะมองว่ายังไม่ดีพอ ยังทำทีมดีกว่านี้ได้เขาก็วิจารณ์ปกติ จนฝ่ายสนับสนุนมาแซะน่ะละ

หลังจากนั้นผมว่าฝ่ายที่วิจารณ์อะ ไม่วิจารณ์ละ ด่ายับเลย เพราะหมั่นไส้ ซึ่งผมก็เป็นนะ ถถถ แต่ผมไม่ได้ด่าโอเล่ยับนะ แต่หมั่นไส้อะจริง แต่ผมแค่หมั่นไส้พวกที่ไม่ค่อยโผล่หน้านะ

อย่างพวกที่จะชนะจะแพ้ก็สนับสนุนนี่ผมโอเค เพราะถือว่าเขายังออกมารับหน้า หรือมาปกป้องโอเล่ของเขา แต่พวกที่มาเฉพาะตอนชนะ หรือโลกสวยเฉพาะในมู้ข่าวนี่ผมเบื่อมาก คือมันไม่ยอมออกมาดีเฟนส์เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:44
[RE: อธิบายเรื่องที่แฟนแมนยูแซะกันไปมาสักนิด]
Ool3z พิมพ์ว่า:
ก็เพราะมีกระทู้ประมาณนี้ไงเวลาชนะ Civil War เลยมันส์

ช่วงแรกอะมันจะไม่เป็นกระทู้แซะตรงๆ แต่แบบฝ่ายวิจารณ์โอเล่เพราะมองว่ายังไม่ดีพอ ยังทำทีมดีกว่านี้ได้เขาก็วิจารณ์ปกติ จนฝ่ายสนับสนุนมาแซะน่ะละ

หลังจากนั้นผมว่าฝ่ายที่วิจารณ์อะ ไม่วิจารณ์ละ ด่ายับเลย เพราะหมั่นไส้ ซึ่งผมก็เป็นนะ ถถถ แต่ผมไม่ได้ด่าโอเล่ยับนะ แต่หมั่นไส้อะจริง แต่ผมแค่หมั่นไส้พวกที่ไม่ค่อยโผล่หน้านะ

อย่างพวกที่จะชนะจะแพ้ก็สนับสนุนนี่ผมโอเค เพราะถือว่าเขายังออกมารับหน้า หรือมาปกป้องโอเล่ของเขา แต่พวกที่มาเฉพาะตอนชนะ หรือโลกสวยเฉพาะในมู้ข่าวนี่ผมเบื่อมาก คือมันไม่ยอมออกมาดีเฟนส์เลย  

เเบบผมนี่ได้ไหม ไม่ชอบเเล้วนะ ไม่ชอบเลยทั้วมูเเละโอเล่
เเต่ก็ทำใจเชียร์ไปจนกว่าจะโดนปลดนั่นเเหละ

เคยด่าหนักๆตอน ฟาน กัล ละ ทำใจไม่ได้ได้จริงๆ ด่าโค้ชทีมตัวเองเนี่ย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: LIVERPOOL
เข้าร่วม: 02 Mar 2015
ตอบ: 815
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:46
ระวังนะคับ ของเค้าแรง วันไหนชนะ มาเป็น บุฟเฟ่ต์
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:47
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:

เเบบผมนี่ได้ไหม ไม่ชอบเเล้วนะ ไม่ชอบเลยทั้วมูเเละโอเล่
เเต่ก็ทำใจเชียร์ไปจนกว่าจะโดนปลดนั่นเเหละ

เคยด่าหนักๆตอน ฟาน กัล ละ ทำใจไม่ได้ได้จริงๆ ด่าโค้ชทีมตัวเองเนี่ย  

ต้องบอกว่า พวกโลกสวย+แซะอีกฝ่ายด้วยมั้งครับ

อย่างท่านนี่ผมก็จำได้นะ ท่านก็ไม่ได้ชอบโอเล่ แต่ก็ไม่ได้ด่า คือสนับสนุนจนกว่าจะปลด แต่ก็ไม่ได้ปกป้อง แพ้ก็วิจารณ์ตามปกติ
1
0

นักเตะตำบล
Status: ห้ามจีบ มีเมียแล้ว
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1825
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:49

ใช่มันมีก่อนหน้าอีก เริ่มๆฤดูกาลเลยมั้งตอนนั้นที่เค้าออกมาวิจารกันใหม่ๆ มันจะมีเข้ามาแอบแขวะ ตอนนั้นจำได้วลียอดฮิตคือ แฟนบอลใจแคบ เค้าอะทนๆกันมาตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว พอโดนๆบ่อยๆก็แบบที่คุณบอกจากวิจาร เปลี่ยนเป็นด่าเลย พอด่าปุ๊บไอ้คนพวกนี้ก็ออกมากันพรึ่บ ตนมันกลายเป็นสาดกันแบบนี้แหละ มันจะเริ่มมาหนักจริงๆตอนชนะ สเปอ ชนะ แมนซินั้นแหละ ที่ตั้งกระทู้แขวะกันตรงๆ แต่หลังจากนั้นมันก็มุดรูหายกันไป จนตอนนี้ไม่รู้ไปอยู่รูไหน รูที่พวกมันเกิดกันมามั้ง พูดแล้วขึ้น
1
0
YNWA Glory Glory
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:52
ขอโทษที่เข้าไปเป็น มะริ่งกิ่งก่อง สะระน๊องก่องแก่ง มะน่องมะแน่งมั๊บ ปะล่องป่องแป่ง ง้องแง้งง้องแง้ง ในชีวิตเธอ

จริงๆรู้สึกว่ามันเริ่มตั้งแต่ปลดมูแล้วมั้ง

ตอนนั้นก็มีคนเม้นแนวๆ ปลดมู เอาโอเล่ เจริญละเอ็ง ไรเงี่ยะ คือมีกระแสไม่พอใจมาตั้งแต่แรก

สุดท้ายน้าโอเล่ พาทีมชนะแบบงงๆ 10 นัดรวด 555+ จากนั้นก็เกิดการแซะไปแซะมาจนถึงทุกวันนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Thu Jan 23, 2020 13:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2008
ตอบ: 1898
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:55
พวกเชียร์แบบมีเหตุผลและยอมรับฟังคนอื่นได้ ไม่ไปตามแขวะเขานี่ผมโอเคนะ แต่มันจะมีแค่บางบูสเท่านั้นแหละที่ใครพูดก็ไม่ฟังเหมือนโลกหมุนรอบตัวเขา
0
0
Korn BNK48 ♥ // Vathusiri Phuwapunyasiri ♥
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9529
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 13:55
อธิบายเรื่องที่แฟนแมนยูแซะกันไปมาสักนิด
คนที่ไม่ไล่ ole เขาอาจจะไม่ได้เชียร์ ole แต่เขาเข้าใจสภาพของทีมหรือป่าวครับ ตัวผู้เล่นชุดนี้มีดีแค่เดเกอา แม็กไกว ป็อก แรช ที่ฝากผีฝากไข้ได้จริงๆ แถมป็อกยังมาเจ็บยาวอีก คนที่ไม่ไล่เขาเลยไปไล่เอ็ดแทน ซึ่งเอ็ดมันก็ห่วยจริง

แฟนหลายคนบอกว่าตัวผู้เล่นยังไงก็ดีกว่าเชฟยูแต่ ole ทำทีมได้ห่วยกว่าอีก ผมว่าความเห็นนี้ไม่ถูก แมนยูเป็นทีมใหญ่ถ้าไปสู้ทีมปานกลางถึงเล็ก ยังไงก็ต้องไปเล่นเกมบุก แต่ตัวผู้เล่นที่ขาดป็อกมันคุณภาพไม่พอที่จะไปเจาะเกมรับเขาได้ แต่ทีมอย่างเชพยูเล่นกับใครก็ไปตั้งรับ เล่นรัดกุมได้ เสมอก็ไม่โดนด่า ความกดดันในการเล่นมันต่างกัน

ถ้าบอร์ดซื้อนักเตะให้ ole ตามที่เขาต้องการคือกองหน้า 1 กองกลาง 2 แล้วฟอร์มแบบทุกวันนี้ก็น่าไล่ ole

ตอนคล็อปมาคุมปีแรกๆก็โดนด่าเรื่องโค้ชแท็กติกเดียว เปลี่ยนตัวช้าและกองหลังเสียประตูง่ายมาก จนคล็อปพูดว่าเขาสามารถเขียนแท็คติคเกมรับได้ 500 หน้า ไม่ใช่ว่าเขาไม่มีแท็คติกคล้ายที่ ole โดนด่าตอนนี้ สุดท้ายพอบอร์ดหงส์ซื้อฟานไดร์จให้ เกมรับเสียประตูน้อยสุดทันที ณ เวลานั้นถ้าเป็นเอ็ดเป็นบอร์ดหงส์ อาจจะต่อรองจนแห้วฟานได์จไปแล้วก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะตำบล
Status: ห้ามจีบ มีเมียแล้ว
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1825
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:00
LoversMoon พิมพ์ว่า:
คนที่ไม่ไล่ ole เขาอาจจะไม่ได้เชียร์ ole แต่เขาเข้าใจสภาพของทีมหรือป่าวครับ ตัวผู้เล่นชุดนี้มีดีแค่เดเกอา แม็กไกว ป็อก แรช ที่ฝากผีฝากไข้ได้จริงๆ แถมป็อกยังมาเจ็บยาวอีก คนที่ไม่ไล่เขาเลยไปไล่เอ็ดแทน ซึ่งเอ็ดมันก็ห่วยจริง

แฟนหลายคนบอกว่าตัวผู้เล่นยังไงก็ดีกว่าเชฟยูแต่ ole ทำทีมได้ห่วยกว่าอีก ผมว่าความเห็นนี้ไม่ถูก แมนยูเป็นทีมใหญ่ถ้าไปสู้ทีมปานกลางถึงเล็ก ยังไงก็ต้องไปเล่นเกมบุก แต่ตัวผู้เล่นที่ขาดป็อกมันคุณภาพไม่พอที่จะไปเจาะเกมรับเขาได้ แต่ทีมอย่างเชพยูเล่นกับใครก็ไปตั้งรับ เล่นรัดกุมได้ เสมอก็ไม่โดนด่า ความกดดันในการเล่นมันต่างกัน

ถ้าบอร์ดซื้อนักเตะให้ ole ตามที่เขาต้องการคือกองหน้า 1 กองกลาง 2 แล้วฟอร์มแบบทุกวันนี้ก็น่าไล่ ole

ตอนคล็อปมาคุมปีแรกๆก็โดนด่าเรื่องโค้ชแท็กติกเดียว เปลี่ยนตัวช้าและกองหลังเสียประตูง่ายมาก จนคล็อปพูดว่าเขาสามารถเขียนแท็คติคเกมรับได้ 500 หน้า ไม่ใช่ว่าเขาไม่มีแท็คติกคล้ายที่ ole โดนด่าตอนนี้ สุดท้ายพอบอร์ดหงส์ซื้อฟานไดร์จให้ เกมรับเสียประตูน้อยสุดทันที ณ เวลานั้นถ้าเป็นเอ็ดเป็นบอร์ดหงส์ อาจจะต่อรองจนแห้วฟานได์จไปแล้วก็ได้  

คือพวกผมไม่ได้มีปัญหากับคนที่เชีย หรืออะไรเลยจริงๆ จะเชียก็เชียไป เค้ามีเหตผลที่จะเชีย ส่วนพวกที่ไล่ มันก็อยู่กันในฝั่งของมัน จนมันมาถูกล้ำเส้นกันก่อนนี่แหละ มันมีหรอที่แบบ กระทู้เชียดีๆ อยู่ๆคนจะเข้าไปด่า แฟนบอลพวกนี้โลกสวยกันจังอะไรแบบนี้ ณ ตอนแรกเริ่มเลยนะ ผมไม่เคยเห็นแบบนั้น แต่ อีกฝั่งเข้ามาแขวะที่กระทู้วิจารอะเต็มๆ บอกว่าแฟนบอลโลกแคบบ้าง หนักๆก็ยกเอาการไปดูบอลที่สนามมาแขวะว่า เป็นแฟนตัวจริงพวกไล่โอเล่เป็นตัวปลอม บลา บลา แบบนี้ใครมันจะไปทนได้
1
0
YNWA Glory Glory
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3458
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:02
อธิบายเรื่องที่แฟนแมนยูแซะกันไปมาสักนิด
Let's them fight
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 837
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:02
ต้องถามคนที่อวาต้ารูปรูนี่อ่ะแกบอกตั้งแต่แรกผิดที่บอร์ดๆ ปลดมูทำไมแกยับเลยช่วงนั้นยิ่งตอนโอเล่ชนะรวด ตอนนั้นผมก็เชียร์โอเล่นะแต่ผมไม่อยากให้ได้สัญญาถาวรตอนนัดสุดท้ายที่แพ้ใน้บานนี่แหละ
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17640
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:04
[RE]อธิบายเรื่องที่แฟนแมนยูแซะกันไปมาสักนิด
อย่างผมนี่อยู่ประเภทไหนหว่า
สนับสนุนทีมไม่ว่าโค้ชเป็นใคร แล้วก็ไม่อยากเห็นแฟนวอร์กันเอง
ตอนแข่งก็เชียร์สุดใจถ้าทีมชนะก็ดีใจ ถ้าแพ้ก็เสียใจเสียดายแต่ไม่ได้รู้สึกโลกแตก ขนาดต้องไปนั่งด่าใคร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11854
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:06
เห็นแต่ยูสแฟนหงส์บางยูสนะตามแซะ เหมือนเก็บกดมานานทั้งๆที่อายุยูสก็ไม่ได้มากมายอะไร แถมชอบเหมารวมแฟนแมนยูด้วยนะ สุดๆไปเลย
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:08
วันนี้อุตส่าห์ตั้งกระทู้ยอมรับความพ่ายแพ้แล้วนะ ยังจะwarกันอีกเหรอ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1846362
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15344
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:09
จริงๆใครจะชมก็ชมไป ใครจะด่าก็ด่าไปมันเป้นเรื่องธรรมดานะ

แต่กับแมนยูผมก็เห็นกระทู้แบบนี้ตั้งแต่เปิดซีซั่น ถล่มเชลซีอะ

1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel