ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Chelsea lover
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jul 2008
ตอบ: 184
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 21:54
[RE: รองเท้าวิ่ง มีผลต่อการวิ่งแค่ไหน]
รองเท้ามีผลแน่นอนครับ
เริ่มต้นอาจจะหาที่มี drop ไม่ต่ำกว่า 10
จะวิ่งได้ค่อนข้างสบาย
พอเริ่มเก่งขึ้นก็หารองเท้าที่ drop ต่ำลง เพื่อจะได้ทำวามเร็วได้ดีขึ้น
กฎเหล็กของผม คือ ต้องซ้อมนะครับ วินัยสำคัญมาก
ไม่มีทางลัดว่าไม่ซ้อมแล้วจะเวลาดีนะครับ

ต้องการคำแนะนำ ผมยินดีช่วยเหลือนะครับ
ผมไม่มีโค้ชนะครับ เน้นตามความสะดวกของเราเป็นหลัก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 22:58
[RE: รองเท้าวิ่ง มีผลต่อการวิ่งแค่ไหน]
PHOTO HERE พิมพ์ว่า:
Binlar พิมพ์ว่า:
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
ผมแนะนำำ skechers gorun ทุกรุ่น รุ่นไหนก็ได้ตามที่เราชอบ เพราะมันนุ่มและซัพพอร์ททุกรุ่น และพื้นรองเท้าเป็นโฟมแบบจำหน้าเท้าเราด้วย
ตอนผมหัดวิ่งแรกๆผมก็ใส่ skecher สองคู่ พอจบ 10km สัก 5 งาน รู้ว่าขาเริ่มแข็งแรง ก็เปลี่ยนเป็นสายเด้งละ  

อีกเสียงครับ gorun7 ผมก็ใช้ได้มา 6เดือนครับ ใช้มาจนรู้ว่าตัวเองหน้าเท้ากว้าง 2E ตอนนี้ก็พึ่งเปลี่ยนครับ

เดี๋ยวจะลืมตอบเจ้าของกระทู้ครับ สำหรับผมมีผลมากครับ (มีผลในที่นี้คือเสียตังซื้อแล้วต้องวิ่งให้คุ้มที่เสียตัง555555) ถ้าจะซื้อให้เขาแนะนำตัวที่ Support เลยครับจะป้องกันอาการบาดเจ็บได้ดีครับ  

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่พอดีเลย Gorun มันคือรองเท้าวิ่งหมดเลยใช่ไหม ซีรี่ย์นี้ แนะนำหน่อยฮะ  

Gorun คือรองเท้าวิ่ง
Gowalk คือเดิน เหมาะกับใส่เดินเที่ยวต่างประเทศมาก เดินได้ทั้งวัน
GOflex รองเท้าใส่ในยิม

ผมมีทุกรุ่นอะครับ เลยกล้าแนะนำ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel