ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: OGS (Own Goal Score)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 362
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 11:30
[RE: ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ]
สมัยตอนปี 52 ผมเข้าปี1 มหาลัย มีจังหวะนั่งรถสองแถวไปเรียน จากปากซอยบ้านเข้าเมือง ปรากฏว่าเจอ ผญ คนนึงกำลังไปทำงาน แล้วขึ้นรถสองแถวคันเดียวกัน ผมก็ไม่ได้อะไรก็มองปกติ ปรากฏว่าเค้าก็มองกลับมา ปนๆกับแอบยิ่มเล็กๆ มองไปมองมา ผมก็เขินไม่กล้าขอเหมือนกัน แล้วเค้าลงก่อน ผมก็เลยแห้วแดก แต่พอผมถึงจุดหมาย ปรากฏว่าเค้านั่งอีกคันตามหลังมา เพื่อมาทำงานตรงห้างที่ผมลง ผมเลยเดินเข้าไปขอเบอร์เลย ปรากฏว่าได้เบอร์กลับมา โชคดีจริงๆ

ถ้ามีโอกาสแล้วไม่ขอก็อาจจะไม่ได้เจออีกเลย แต่ถ้าในมหาลัยผมว่าถ้าจะเจอกันจริงๆ ผมว่ารอบหน้าอย่าพลาดอีก เพราะตอนนี้ ขอไอจี ก่อนน่าจะดีกว่า เพราะอย่างน้อยยัง Follow + DM ได้ ค่อยๆเขยิบทีละก้าว ถ้าไม่ได้ขอ Follow IG ก็ยังดี ผมคิดว่าถ้าเค้าไม่เกลียดเราก็คงให้อยู่ดี

รอบหน้าสู้ๆครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช T-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 11:51
[RE: ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ]
golfnongree พิมพ์ว่า:
สมัยตอนปี 52 ผมเข้าปี1 มหาลัย มีจังหวะนั่งรถสองแถวไปเรียน จากปากซอยบ้านเข้าเมือง ปรากฏว่าเจอ ผญ คนนึงกำลังไปทำงาน แล้วขึ้นรถสองแถวคันเดียวกัน ผมก็ไม่ได้อะไรก็มองปกติ ปรากฏว่าเค้าก็มองกลับมา ปนๆกับแอบยิ่มเล็กๆ มองไปมองมา ผมก็เขินไม่กล้าขอเหมือนกัน แล้วเค้าลงก่อน ผมก็เลยแห้วแดก แต่พอผมถึงจุดหมาย ปรากฏว่าเค้านั่งอีกคันตามหลังมา เพื่อมาทำงานตรงห้างที่ผมลง ผมเลยเดินเข้าไปขอเบอร์เลย ปรากฏว่าได้เบอร์กลับมา โชคดีจริงๆ

ถ้ามีโอกาสแล้วไม่ขอก็อาจจะไม่ได้เจออีกเลย แต่ถ้าในมหาลัยผมว่าถ้าจะเจอกันจริงๆ ผมว่ารอบหน้าอย่าพลาดอีก เพราะตอนนี้ ขอไอจี ก่อนน่าจะดีกว่า เพราะอย่างน้อยยัง Follow + DM ได้ ค่อยๆเขยิบทีละก้าว ถ้าไม่ได้ขอ Follow IG ก็ยังดี ผมคิดว่าถ้าเค้าไม่เกลียดเราก็คงให้อยู่ดี

รอบหน้าสู้ๆครับ  

ได้แต่หวังว่าจะได้เจอกันครับ ตอนนี้พยายามขับผ่านเซเว่นนั้น เผื่อว่าจะได้เจอกันอีก
แต่เจอกันไม่รู้ว่าผมจะจำหน้าได้ไหม เพราะ ไม่ได้มองหน้าแบบชัดๆสักที
แต่ถ้าได้เจอกันคราวหน้า ยังไงผมก็จะเดินเข้าไปลองสักทีให้ได้ ถึงจะไม่ได้ ก็แค่เสียใจ แต่ไม่ใช่เสียดาย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel