ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8283
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:12
[RE: ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ]
ขอๆไปเลยครับ กลั้นใจฮึบเดียวรู้เรื่อง

ครั้งแรกผมขอในผับ เมาๆ สาวเจ้าดูโอเค ก็เลยสบายไป

ตอนมหาลัยนี่ผมบ่อยมาก ถือคติได้คือกำไร ไม่คือเท่าทุน
เคยขอเบอร์ดาราด้วย แต่เค้าไม่ให้นะ (ถึงให้มาก็ไม่มีปัญญาจีบ )
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งบุนเดสลีกา
Status: White 80
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2550
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:12
[RE: ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ]
ผมไม่เคยมีฟิลนี้เลยแหะ 5555
แฟนคนแรก ม.ปลาย เป็นเพื่อน ได้เบอร์ตอนทำงานกลุ่ม แบบเนียนๆ
คนที่ 2 มหาลัย เป็รุ่นน้อง ผมเป็นพี่สันทนาการ ได้เบอร์จากใบประวัติ อันนี้แอบเลว 55
คนที่ 3 จีบจากเฟซ เป็นเพื่อนของเพื่อน คุยถูกคอ นัดเจอเลยได้ขอเบอร์
เข้ามาอ่านเก็บข้อมูลสักหน่อย 5555
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1811
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:17
#เสียน้ำลายพูดแค่ครึ่งประโยค ดีกว่ามานั่งโทษตัวเอง (ได้ไม่ได้)เราได้ทำเต็มที่แล้ว
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15314
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:18
ผมถามคำถามเพิ่มดีกว่า ว่าถ้ากล้าขอแล้ว เขาไม่ให้จะทำยังไงต่อ หรือเขาให้ก็เถอะทำยังไงต่อ

ปกติผมใช้เพื่อนไปขอตลอด มันก็จะไปขอแล้วชี้ๆมาทางนี้ว่าไอ้นี่ขอ ได้มั้งไม่ได้มั่ง

แต่ก็คืออยู่กันสองคนไงเรากะเพื่อน แต่ถ้าสถานการณ์แบบ อยู่คนเดียว ขอเองขอคนเดียว

แอคชั่นยังไงกันต่อครับ ทั้งได้และไม่ได้

1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36422
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:21
เมา + เพื่อนยุ ครับ
1
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:25
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
ผมถามคำถามเพิ่มดีกว่า ว่าถ้ากล้าขอแล้ว เขาไม่ให้จะทำยังไงต่อ หรือเขาให้ก็เถอะทำยังไงต่อ

ปกติผมใช้เพื่อนไปขอตลอด มันก็จะไปขอแล้วชี้ๆมาทางนี้ว่าไอ้นี่ขอ ได้มั้งไม่ได้มั่ง

แต่ก็คืออยู่กันสองคนไงเรากะเพื่อน แต่ถ้าสถานการณ์แบบ อยู่คนเดียว ขอเองขอคนเดียว

แอคชั่นยังไงกันต่อครับ ทั้งได้และไม่ได้

ไม่ได้ก็คงพยักหน้า ขอบคุณ แล้วก็นั่งแถวนั้นต่อสักพัก แล้วค่อย เฟดตัวออกมา
ถ้าได้ก็คงตามไปกดหัวใจก่อน ตามดูสตอรี่ ค่อยๆก้าวที่ละก้าว
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:29
เด็กชนแก้ว พิมพ์ว่า:
ไม่ว่าจะดื่มอะไรอยู่ ยกให้หมด บอกตัวเองเป็นไงเป็นกัน  

เข้ ผมจะจำฝังใจเลย อันนี้แม่มโดนใจผมเหลือเกิน
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:30
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
ผมก็เคยเป็นแบบคุณนะ แล้วก็เข้าใจคุณอย่างถ่องแท้เลยหละ เพราะเคยตกอยู่ในสภาพนี้นานมากกก หลายปี เจอคนน่ารักข้างนอกจังหวะสถานที่มันได้หมดแต่ติดตรงไม่กล้า พอกลับมาบ้านพร้อมกับคำว่า ทำไมไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้วะ เป็นสิบๆครั้งในชีวิต แต่ผมผ่านมาได้ละ สิ่งที่ยากที่สุดคือครั้งแรกจริงๆ ครั้งต่อๆมามันจะง่ายเอง  

สักวันผมจะต้องผ่านไปให้ได้ แต่ ตอนนี้ เสียดายเหลือเกิน อยากรู้ว่าถ้าขอไป แล้วเค้าให้จะเป็นยังไงต่อ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13140
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:34
สมัยเรียนเคยแต่จะไปขอเบอร์ให้เพื่อน ถ้าแบบนี้ผมก็กล้านะ เพราะขอเองตรงๆนี่ไม่กล้าเลย

ที่เสียดายเลยคือ ตอนจะขอให้เพื่อนแม่มจะเปนคนน่ารักมากตลอด ตอนเดินไปขอเค้าก็คุยดีนะ

แต่พอชี้ไปที่เพื่อน ก็จะยิ้มๆ แต่ก็จะไม่ให้ซะส่วนใหญ่ เสียดายมากอยากคุยเองชะมัด แต่เอาวะ ถือคติเพื่อนขอ เราไม่ยุ่ง

1
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ard
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1535
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:54
Wade Wilson พิมพ์ว่า:

ผมก็ใกล้จะจบแล้วด้วย ปีหน้า ก็ปี 4 ละ อยากมีอารมณ์ ไปรับไปส่งแฟน ไปทานข้าวกับแฟนบ้าง ไปนั่งคาเฟ่กับแฟนบ้าง

ใจเย็นวัยรุ่น
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15429
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 21:59
สมัยหมาลัย ก็แค่เข้าไปถามชื่อแนะนำตัว

แต่ตอนนี้เป็นหนุ่มออฟฟิส ได้แต่แอบมองอย่างเดียว

เขามองมายังหลบสายตาเลยโคตรปอดแหก ผมยังงงความกล้าผมหายไปไหน

ทุกวันนี้โสดเพราะความปอดแหกนี้แหละ เลยหาเเอาในทินเดอร์เอา
2
0

Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:06
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:

ถ้าได้ก็ขอบคุณแล้วก็ถามอะไรเพิ่มเล็กน้อยเช่น มาร้านนี้บ่อยหรอ จะกลับยังมายังไง ให้ไปยืนรอแท็กซี่ด้วยมั้ย บลาๆ

ถ้าไม่ได้ก็ยิ้มให้อย่างน้อยก็ได้ลองแล้ว
1
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:07
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
การียอง พิมพ์ว่า:
เมา

แล้วหลังจากนั้นก็เฉยๆและเพราะขอคนแรกแล้วเขาให้ก็มีความมั่นใจนิดนึง

ผมก็คิดว่า ถ้าผมกล้าขอคนแรก ครั้งที่ 2 ครั้งที่ 3 น่าจะ ง่าย  

จริง 55555 แต่ตอนนี้ผม ถ้าเจอคนที่ตรงสเปคมากๆก็ไม่กล้าขออยู่ดีนะเขิน
1
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10734
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:18
ขอมาน่าจะเกินห้าคนแล้ว ก็ตื่นเต้นทุกครั้งที่ขอ แต่ช่วงหลังๆนี่แห้วตลอด

ส่วนมากจะไปขอตอนเค้าอยู่คนเดียว บางทีเดินวนเป็นชั่วโมงไม่กล้าเข้าสักที 555
1
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:26
เคยขอแต่ในผับ วิธีก็กรึ๊บหมดแก้วทีเดียว เติมใหม่ แล้วเดินไปขอเลย

ถ้าท่านเคยขอนอกผับ ผมจะซูฮกมาก ไม่เคยขอนอกผับเลย

แต่ผมว่าหลักๆมันความมั่นใจเลยล่ะ ถ้าท่านครั้งแรกแล้วโดนปฏิเสธมาก อาจจะเหวอแล้วแหยงไปเลยก็ได้ แนะนำว่าไปฝึกขอในผับก่อนละกัน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel