ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6775
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:33
[RE: ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ]
ผมว่าความกล้าน่าจะมีกันทุกคนนะ แต่ประโยคแรกที่จะพูดอะแม่งโคตรยาก

ผมเคยเหมือนกัน เสียดายมาถึงทุกวันนี้เหมือนกัน คือไม่รู้จะเปิดประโยคแรกยังไงให้มันโอเค
เดินเข้าไป สวัดดีครับ ขอเบอร์หน่อยครับ ยังงี้หรอ?.. ลองนึกสถาณการณ์ ถ้าอยู่ดีๆมีคนมาพูดกับคุณแบบเนี้ย คุณจะให้ป่ะ

ผมเคยอ่านคัมภีร์ ดอนฮวน อยู่ มันมีกฎ3วิอยู่ คือเจอหน้าปุ้ปภายใน3วิต้องไปพูดคุยกับเขาให้ได้ เพราะหลังจาก3วิ เราจะเริ่มคิดมาก วิตกไปต่างๆนาๆ สุดท้ายก็ไม่ได้เข้า..

เวลาอ่านแล้วมันดูง่าย พอเอาเข้าจริง ยากเกิ้น

แต่ผมจะลองดู ให้คนล่าสุดเป็นบทเรียน คนต่อไปถ้าผมรู้สึกถูกชะตาคนไหน ผมจะเข้าไปทันที ไม่งั้นแม่งเดี๋ยวความป็อดครอบงำอีก

ไม่อยากมาเสียดายแบบนี้อีกแล้ว

แต่อย่างที่ว่า จะเปิดประโยคแรกไงให้มันโอเคดีวะ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หากคุณทนไม่ไหวต่อความอยุติธรรมใดๆ เราเป็นเพื่อนกัน
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 487
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:56
[RE: ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ]
ผมเคยขอนะครับ
(ถ้าเรามีเพื่อนอยุ่ด้วยสักคนสองคนเราจะกล้าอย่างน้อยหน้าเเตกเราก้หันมายิ้มแหยๆกับมัน555กล้ายเป็นขำๆไป)
มีคนนึงน่ารัก ได้คุยกันได้โอเครเลยประมาณสองสามอาทิตย์สุดท้ายแฟนเก่าเค้ามาขอคืนดี เเต่เขาก้บอกเราตรงๆ ยอมรับว่าเฟลบ้างเเต่
อีกแง่ก้รุ้สึกภูมิใจที่เรากล้าทำนะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 24/7
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 23:06
กล้าได้อายอด แต่ผมไม่เคยได้นะปากมันไม่ไป

มีครั้งหนึ่งจะนั่งรถตู้ไปเซียร์เจอสาวน่ารักเลยนั่งเลยป้ายไปจนกว่าเค้าจะลง(แอบลุ้นอย่าให้เค้าลงก่อนด้วยนะ)

สรุปนั่งไปจนถึงฟิวเจอร์ปาร์คแต่สาวเจ้าลงเร็วเหลือเกิน+ผมนั่งหลังสุดเลยคลาดกันไป

ขณะนั้นเองกำลังจะเดินขึ้นสะพานลอยเพื่อนั่งรถย้อนไปเซียร์ สาวคนนั้นเดินสวนกลับมาทักถามว่าไปมธยังไง

ทุกอย่างไวมากตั้งสติไม่ทันเลยบอกวิธีไปอย่างเดียวไม่ได้ขอcontact

เจ็บใจมาจนวันนี้โอกาสตั้งสองรอบ

1
0
★ LEE CHAEYOEN ★

Status: something like that..
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 23:25
ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ
ตอนเมา ทำได้หมดแหละ55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5408
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 23:51
ตอนที่ขอเบอร์ ผญ ครั้งแรก รวบรวมความกล้ากันยังไงครับ
กดแผล่บให้กำลังใจครับ

ปล.เบียสักขวด หรือคิดว่าชาตินี้คงไม่ได้เจออีกแล้ว จะมีความกล้าขึ้นเองครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19204
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 01:34
ผมเริ่มด้วยการถามชื่อ แล้วขออนุญาตชวนไปทานข้าวเลย

ฝ่ายนู้นก็ถามมาเองว่า แล้วจะติดต่อนัดกันยังไง..
(ก็จะได้เบอร์ตอนนี้แหละ)
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 01:44
ไม่เป็นไรนะหนุ่มวันพระไม่ได้มีหนเดียว
0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64821
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 02:38
หลังๆ เจอใครน้าเข้าไปคุยไม่อายเลย เพราะเกลียดความรุ้สึกแบบนั้นแหละ
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33991
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 04:04
เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันครับ

เศร้า
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9137
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 06:57
Spoil
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
เมื่อกี้ผมไปเซเว่นมา เจอ ผญ คนนึง มากับเพื่อน ใส่ชุดพละมอสีขาว เพื่อนใส่เสื้อชมพู
ผมก็ตรงดิ่งไปต่อหลังเลย เค้าทำอะไรสักอย่างนี่แหละ ที่ต้องใช้บัตรประชาชน นานมาก
เค้าก็หันมาข้างหลังแล้วยิ้มเป็นระยะ ไม่รู้ว่ายิ้มให้ผมหรือเปล่า หรือ แค่หันมามองแถว

ผมซื้อเสร็จก็ออกมานั่งกินตรงมอไซค์ ซึ่งสามารถมองเข้าไปเห็นข้างในเซเว่นได้ จนใช้เวลาสักพัก เค้าก็ยังไม่เสร็จกับธุระที่ทำที่เค้าเตอร์ ก็เลยไปนั่งตรงเก้าอี้หน้าเซเว่น จะมีเก้าอี้เหล็กยาวให้นั่งอยู่ แต่ที่คาดไม่ถึง พอเค้าออกมา เค้า กับ เพื่อน
ก็มานั่งกินขนมอยู่ตรง เก้าอี้ข้างๆ คือ เค้านั่งห่างกับผม ประมาณ 40 50 เซน อ่ะ
จังหวะนั้น คือ ต้องนั่งไถโทรศัพท์มั่วๆ ss ก็ไม่กล้าเปิด เดี๋ยวเค้าหาว่าบ้ากาม
หน้าก็ไม่กล้ามองชัดๆ แต่เท่าที่มองมา ฟันขาวมาก ผมยาวเลยบ่ามานิดนึง น่ารักเลยอ่ะ โคตรตรงสเป็ค ได้กลิ่นน้ำหอมเบาๆออกมาด้วย

ตอนคุยกับเพื่อนก็น่ารักดี ไม่ได้แอบฟังนะ แต่ได้ยิน ไม่ได้ดูเป็น ผญ แรงๆ
เหมือนจะมีไปกินข้าวกับกลุ่มเพื่อน ตอน ทุ่มครึ่ง ตอนเจอนั้้นประมาณ ทุ่ม 20 ดูสถานการณ์ไม่น่ามีแฟน
เพราะ ไม่ได้พูดเรื่อง ผช เลย จังหวะนั้นในใจผม คิดจะขอไอจี อยู่นะ แต่ใจมันไม่กล้าพอ คือ เกร็งไปหมดอ่ะ

แล้วก็มีรุ่นพี่วิศวะที่รู้จัก เดินผ่านมาทักผมพอดี ว่า ทำอะไร รอเพื่อนเหรอ ผมก็พยักหน้า

นั่งไปสักพัก ผมก็รู้สึกเกร็ง ก็เลยจะเข้าไปซื้อ นม มาเพิ่มอีกกล่อง (จังหวะนี้คือโง่มาก)
จะได้นั่งยาวๆ ระหว่างที่เดินเข้าไปซื้อ พอออกมา ก็มีคนแย่งที่ไปเรียบร้อยแล้ว

ผมก็ไม่กล้าไปนั่งตรงมอไซค์ เพาะ มันดูจงใจเกินไป(ตอนนั้นลืมว่ามีข้ออ้างว่ามารอเพื่อน)
ผมก็เลยว่าจะขับมอไซค์วนไปวนมาแถวนั้นแหละ คือ โคตร loser เลย น่าจะเดินเข้าไปขอ ไอจี หรือ ไลน์ ให้มันจบๆไป

สุดท้ายวนรอบแรกกลับมา เค้าก็ไม่อยู่แล้ว โคตรเศร้าเลย ลองเดินไปูในเซเว่นก็ไม่มี
ได้แต่ด่าตัวเองว่า loser โมโหตัวเองมาก โคตรเซ็งเลย
มันคือ โอกาสทองฝังเพชรชัดๆ เหมือน โด้จะยิงประตู แล้วผมเป็นนานี่ วิ่งไปยิงซ้ำ ทำให้ล้ำหน้าอ่ะ

ขอโทษที่บ่นเยอะครับ แต่มันอัดอั้น ไม่รู้จะระบายกับใคร เศร้าจริงจังเลยอ่ะ
ผมก็ใกล้จะจบแล้วด้วย ปีหน้า ก็ปี 4 ละ อยากมีอารมณ์ ไปรับไปส่งแฟน ไปทานข้าวกับแฟนบ้าง ไปนั่งคาเฟ่กับแฟนบ้าง

อยากรู้ว่าครั้งแรกที่เข้าไปทำความรู้จัก ผญ ทุกท่าน รวบรวมความกล้ากันยังไงบ้างครับ  

ถ้าเจอเอาสูตรผมไปใช้นะ

สวัสดีครับ ผมชื่อ.....อยากรู้จักครับ

ขอเบอร์หรือไลน์จะสะดวกไหมครับ

ถ้าไม่สะดวก งั้นผมขอช่องทางเอาไว้แอบดู

ให้หายคิดถึงก็ยังดีครับ

แล้วก็ยิ้มแบบสุดๆ

1
0
[
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 297
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 09:17
โอกาสไม่ได้มีบ่อยๆอาจจะเป็นชะตา ไม่คุยไม่รู้ลุยเลยครับ ถ้าไม่คุยก็จบ ถ้าคุยก็จะเป็นการเขียนบทชีวิตของตัวเองในความทรงจำ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 09:30
คิดว่าเป็นครั้งสุดท้ายที่จะได้เจอกันครับ ลุยไปเลยจะได้ไม่มาค้างคาอะไร ถ้าไม่กล้าขอตรงก็ลองเริ่มที่ประโยคอื่นก่อนครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 258
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 10:32
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
ผมถามคำถามเพิ่มดีกว่า ว่าถ้ากล้าขอแล้ว เขาไม่ให้จะทำยังไงต่อ หรือเขาให้ก็เถอะทำยังไงต่อ

ปกติผมใช้เพื่อนไปขอตลอด มันก็จะไปขอแล้วชี้ๆมาทางนี้ว่าไอ้นี่ขอ ได้มั้งไม่ได้มั่ง

แต่ก็คืออยู่กันสองคนไงเรากะเพื่อน แต่ถ้าสถานการณ์แบบ อยู่คนเดียว ขอเองขอคนเดียว

แอคชั่นยังไงกันต่อครับ ทั้งได้และไม่ได้

ผมเคยขอแล้วไม่ได้ ตอนนั้นนั่งอยู่บนรถรับส่งบริษัทกับน้องฝึกงาน ไปทำงานตอนเช้า นั่งข้างกัน ตอนแรกก้อทัก ถามไถ่ปกติเลย จนรู้ว่าวันนี้จะเป็นวันทำงานวันสุดท้ายของน้องแล้ว ก้อเลยเอาว่ะ ตัดสินใจขอเบอร์เลย แต่น้องก้อไม่ให้ จำไม่ได้ว่าน้องปฎิเสธว่ามีแฟนแล้ว หรือไม่สะดวก ซึ่งพอน้องไม่ให้ปุ๊ป ผมก้อเอ่อไม่เป็นไรแหะ ก้อยังคุยกันอยู่สักพักจนรถมาถึงที่ทำงาน ก่อนลงน้องพูดออกมา หวังว่าคงได้เจอกันอีก 555 นั้นเป็นครั้งแรกครั้งเดียวที่ขอเบอร์สาวเลย ปกติผมจะไม่ค่อยกล้าทำอะไรแบบนี้ พอนึกถึงแล้วไม่ผิดหวังเลยที่ได้ขอไป อย่างน้อยก้อได้รู้ตรงนั้นเลย
2
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15338
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 10:47
gnoLJun พิมพ์ว่า:
ผมถามคำถามเพิ่มดีกว่า ว่าถ้ากล้าขอแล้ว เขาไม่ให้จะทำยังไงต่อ หรือเขาให้ก็เถอะทำยังไงต่อ

ปกติผมใช้เพื่อนไปขอตลอด มันก็จะไปขอแล้วชี้ๆมาทางนี้ว่าไอ้นี่ขอ ได้มั้งไม่ได้มั่ง

แต่ก็คืออยู่กันสองคนไงเรากะเพื่อน แต่ถ้าสถานการณ์แบบ อยู่คนเดียว ขอเองขอคนเดียว

แอคชั่นยังไงกันต่อครับ ทั้งได้และไม่ได้

ผมเคยขอแล้วไม่ได้ ตอนนั้นนั่งอยู่บนรถรับส่งบริษัทกับน้องฝึกงาน ไปทำงานตอนเช้า นั่งข้างกัน ตอนแรกก้อทัก ถามไถ่ปกติเลย จนรู้ว่าวันนี้จะเป็นวันทำงานวันสุดท้ายของน้องแล้ว ก้อเลยเอาว่ะ ตัดสินใจขอเบอร์เลย แต่น้องก้อไม่ให้ จำไม่ได้ว่าน้องปฎิเสธว่ามีแฟนแล้ว หรือไม่สะดวก ซึ่งพอน้องไม่ให้ปุ๊ป ผมก้อเอ่อไม่เป็นไรแหะ ก้อยังคุยกันอยู่สักพักจนรถมาถึงที่ทำงาน ก่อนลงน้องพูดออกมา หวังว่าคงได้เจอกันอีก 555 นั้นเป็นครั้งแรกครั้งเดียวที่ขอเบอร์สาวเลย ปกติผมจะไม่ค่อยกล้าทำอะไรแบบนี้ พอนึกถึงแล้วไม่ผิดหวังเลยที่ได้ขอไป อย่างน้อยก้อได้รู้ตรงนั้นเลย  

น้องฝึกงานนี่ เคยคุยเคยอะไรมาก่อนแล้วปะครับ
ถ้าเคยมาก่อนแล้วผมว่าไม่ใช่โจทย์ยากนะ ผมก็เคยขอแหละ

แต่พวกแบบเดินเจอตามป้ายรถเมล์ ตามเซเว่นไรงี้อะยากจัด
ผมเคยเจอคนนึงที่ป้ายรถเมล์ทุกวันๆ ขึ้นป้ายเดียวกันแต่เขาลงทีหลังผม
ผมก็คิดอยู่หลายวันมาก สุดท้ายมีวันนึง บังเอิญเขาลงป้ายเดียวกับผมเฉย

ผมก็เดินตามไปตั้งนาน ผ่านตรงนั้นหน้าโรงเรียนเก่าผมพอดี
เอาวะ ลองดู ผมก็สะกิดไหล่ เธอๆ เขาก็หันหน้ามา
ผมก็ถามว่า เธอเคยโรงเรียนนี้รึเปล่าครับหน้าคุ้นๆ
เขาก็ตอบว่าเปล่าค่ะ เรียนโรงเรียน ... ตรงนู้นค่ะ
แล้วผมก็สตั้นไปเลย แล้วก็ขอโทษเขาละบอกว่านึกว่าเพื่อนเก่า เขาก็ยิ้มให้ละเดินจากไป

กุทำอะไรของกุ๊๊๊
1
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 258
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 11:17
gnoLJun พิมพ์ว่า:

น้องฝึกงานนี่ เคยคุยเคยอะไรมาก่อนแล้วปะครับ
ถ้าเคยมาก่อนแล้วผมว่าไม่ใช่โจทย์ยากนะ ผมก็เคยขอแหละ

แต่พวกแบบเดินเจอตามป้ายรถเมล์ ตามเซเว่นไรงี้อะยากจัด
ผมเคยเจอคนนึงที่ป้ายรถเมล์ทุกวันๆ ขึ้นป้ายเดียวกันแต่เขาลงทีหลังผม
ผมก็คิดอยู่หลายวันมาก สุดท้ายมีวันนึง บังเอิญเขาลงป้ายเดียวกับผมเฉย

ผมก็เดินตามไปตั้งนาน ผ่านตรงนั้นหน้าโรงเรียนเก่าผมพอดี
เอาวะ ลองดู ผมก็สะกิดไหล่ เธอๆ เขาก็หันหน้ามา
ผมก็ถามว่า เธอเคยโรงเรียนนี้รึเปล่าครับหน้าคุ้นๆ
เขาก็ตอบว่าเปล่าค่ะ เรียนโรงเรียน ... ตรงนู้นค่ะ
แล้วผมก็สตั้นไปเลย แล้วก็ขอโทษเขาละบอกว่านึกว่าเพื่อนเก่า เขาก็ยิ้มให้ละเดินจากไป

กุทำอะไรของกุ๊๊๊

555 ผมว่าน่าจะสตั้นกันทุกคน

ส่วนของผมไม่เคยคุยกับน้องเค้าเลยครับ นั้นเป็นครั้งแรกเลย ตอนอยู่ที่ทำงาน นานๆถึงจะเห็นหน้าสักครั้งครับ พอดีอยู่กันล่ะแผนกกันเลยครับ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel