ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13401
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 12:16
[RE: รักสามเศร้า เอาไงดี]
อ่านแล้วสงสาร มันไม่ใช่รักสามเส้าแล้ว คุณโดนเมียหลอกเต็มๆเลย

ถ้าคุณจะอยู่เพื่อลูก เซ็นหย่าแล้วหาพยานรับรอง 2 คนด้วยว่าเหตุผลที่หย่าเพราะเมียคุณมีคนอื่น แล้วลูกจะได้อยู่กับพ่อมากกว่าแม่ เลิกไปเถอะครับอย่าไปยุ่งกับผู้หญิงคนนี้อีกเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
evertonian
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 12:34
หย่าครับ แล้วเลี้ยงดูลูกไปตามเดิม ระบุเหตุผลในการหย่าให้ชัดเจนเผื่ออนาคตมีปัญหา เท่าที่อ่านคงไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันอยู่แล้วมั้ง
0
0
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 20:31
ถูกแบนแล้ว
ฟ้องหย่าครับ
0
0
Toshi
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2409
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 13:43
ordinary_tee พิมพ์ว่า:
เครียดครับ หาที่ระบาย ภรรยา แม่ของลูก 1 คน 2 ขวบ เมื่อเช้าเธอมาบอกเราว่าเธอ มีคนอื่น และ ผช คนนั้นถูกโกหกว่า หย่ากับผมแล้ว แต่ดัน ผช คนนั้น ไปได้เบอร์ผมมาจากไหนไม่รู้ เธอจึงมาบอกผมเมื่อเช้า ให้ผมโกหก ถ้าผช คนนั้นโทรมา ว่าเราหย่ากันแล้ว และเค้าจะรีบเครียเรื่องนี้ให้เร็วที่สุด เค้าขอโทษ แต่เค้าเหงา ผมเลยให้เธอเลือก เธอบอกเลือกเรา 80 % อีกอยากที่เจ็บมาก คือเธอ จะให้ผมไปหย่าจริง แต่อีกปีจะมาจดใหม่ ได้ไหม เธอถาม ผมนี่อึ้งเหมือนกัน เธอบอก ผช คนนั้น เทคแคร์เธอดี เช่น ทำกับข้าวให้ทาน หาผมหงอกให้ ถอนขนรักแร้ เอาจริงๆ ผมไม่ชอบทำเรื่องพวกนี้ ผมสงสารลูก ไม่อยากให้เด็กต้องมีปัญหา ผมทำไงดีครับ แค่อยากหาที่ระบายย แต่ก็คงไปต่อ เพราะผมอยากให้ลูก โตกว่านี้ก่อน จะได้ไม่เป็นเด็กมีปัญหา  

ตอบในฐานะคนมีลูกนะครับ คือผมก็อ่านพวกงานวิจัยต่างๆมาเยอะนะ
เหมือนผมเคยเห็นอันนึงที่ประมาณว่า

ลูกได้รับผลกระทบมากกว่า ถ้าพ่อแม่แสร้งทำเป็นรักกัน ทั้งที่ต่างคนต่างไม่ได้รักหรือไปมีใหม่ โดยอ้างเหตุผล "เพื่อลูก" กลายเป็นว่าจากที่ยอมเจ็บเพื่อลูกกลับสร้างแผลในใจให้ลูกโดยไม่รู้ตัว

ถ้าเป็นผมนะ ก็ให้เลือกครับ เราหรือเค้า เลือกเราให้เลิกกับเค้า เลือกเค้า เราก็เลิกครับ ง่ายๆ เอาเลี้ยงคนเดียวแบบที่ให้ความอบอุ่มเต็มๆได้ครับ ไม่มีแม่ ดีกว่ามีแล้วไม่ดี ไม่สนใจลูกนะ เดี๋ยววันหยุดก็ต้องหาเรื่องออกไปเสวยลุขนอกบ้าน ในอนาคตลูกจะสงสัยแล้วเป็นปมแน่นอน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย
เข้าร่วม: 02 Nov 2008
ตอบ: 2894
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 14:09
มันพีคตรง กล้าบอกให้ช่วยโกหกให้ด้วยนี่แหละ

พูดไม่ออกเลยครับ ไม่คิดว่าโลกนี้จะมีคนแบบนี้อะ

เลี้ยงลูกคนเดียวก็ได้มั้งงงงงง

เค้าก็คงหาคนเหมาะสมกับเค้าแหละ....แต่ไม่ใช่ท่านแน่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 22:33
ผมเองก็เพิ่งลูก3ขวบ เข้าใจเลยครับที่ต้องคิดถึงลูกมากๆ. แต่รับสภาพเถอะครับ ยังไงก็ต้องจบถ้าสงสารลูกไม่มีแม่ รีบหาแม่ใหม่ที่ดีๆให้เค้าดีกว่า

เรื่องเมียท่าน ถ้าเค้ามาสารภาพแล้วจบยังพอโอเคนะ

แต่นี่มาให้โกหก ผชอีกคนแล้วจะให้ไปหย่าอีก โคตรจะเลว นี่มันแม่คนหรือสัตว์เลื้อยคลานว่ะเนี่ย
ถ้าท่านเป็นเพื่อนผมนะ ผมจะรีบไปกระทืบแฟนท่านถึงที่เลย

แม่งโมโหแทนว่ะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2006
ตอบ: 4083
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 18:41
แก้ปัญหาด้วยวิธีให้คุณหย่าจริงๆ นี่คงไม่ได้เลือกคุณ 80% หรอก
คุณควรจะคุยกับภรรยาคุณซะ ตกลงกันให้เรียบร้อยว่าใครจะเลี้ยงดูลูก
ปัญหามีทางออกเสมอ เพียงแต่มันจะถูกใจหรือไม่เท่านั้นครับ
พอเวลาผ่านไปปรับตัวเข้ากับมันให้ได้ มีคนแบบคุณตั้งเยอะ
เขายังผ่านมาได้ สู้ ๆ ครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel