ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4328
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:13
[RE: รักสามเศร้า เอาไงดี]
เนี่ยแหล่ะเหตุผลที่ผมไม่อยากจะมีครอบครัวกับใคร ถ้าผู้หญิงที่ผมจะแต่งด้วยจิตใจไม่เท่ากับแม่ชี กลัวเจอเคสแบบนี้ที่สุด เป็นผมคงรับไม่ได้อะ ถ้ามีลูกก็สงสารลูกนะ แต่เจอเมียแบบนี้ผมไม่เก็บไว้อีกแล้วอะ

เกลี่ยดที่สุดเลยถ้าต้องเจอไรแบบนี้ คงต้องย้อนถามกลับไปนิดนึงว่าคุณคบกับผู้หญิงคนนี้รู้จักดีแค่ไหนถึงแต่งงานกับเค้า ดูแล้วผมว่าคงไม่นานถ้านานคงจะรู้จักนิสัยใจคอกันมากกว่านี้และคงไม่เอามาเป็นแม่ของลูก

ตอนนี้คงได้แต่แก้ปัญหาทางที่ดีที่สุดคือหย่ากับภรรยาคุณซะ เรื่องลูกก็ว่ากันอีกที ผู้หญิงเห็นแก่ตัว ถ้าเป็นตามที่คุณเล่ามาทั้งหมดนะ เลิกยุ่งซะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41305
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:13
ถ้าเลี้ยงลูกไหวฟ้องหย่าเอาลูกมาเลี้ยงเองเลย + ช่วงนี้ปรึกษาผู้ใหญ่ที่นับถือ
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2010
ตอบ: 5275
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:14
ยังไม่เคยมีประสบการณ์

แต่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26442
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:14
ผญ.เลือกคุณตรงไหนวะ เขางอกขนาดนี้ไม่รู้สึกหนักหัวบ้างหรือครับ ขออภัยนะครับที่ต้องพูดแบบนี้

มาบอกให้คุณโกหก มันสองคนจะได้ไปเสวยสุขกันสิครับ ที่ให้หย่าเพราะกลัวมีผลทางกฎหมายเวลาจะเอาลูกไปไง

รู้ว่ารักครับ แต่อย่าหูหนวกตาบอด

ถ้ารักลูกจริงก็ไล่ออกจากบ้านไปเลย แล้วฟ้องหย่าซะ หลักฐานน่ะหาไม่ยากหรอกแบบนี้

คุณรักลูกขนาดนี้ แต่ผญ.มันรักลูกมั้ย เหงาอะไรไม่ดูแลลูก(วะ) อ่านละขึ้น
253
0
หากโดน 431 เรื้อน จะถูกแบน
AZzuriSB , vit_bank , Robopac , mikepohchang , PLATOON , popoing , herdez , OkP , fromfee , Kappa123 , Failed , n5vm , hudchei , Dutchman , กัญจน์ ภักดีวิจิตร , Greenwood , อี่น่ำเทียน , termotee , markmoney , assassin9991 , Casper~ , เทพมังกรเก้าปรากฏ , Eric_c , -Impulse , Th3MinGzZ , Kooper , YOKKUB , white valentine , _น้ำแข็งใส_ , ก็ดี , ทีอีอาร์ , yokeeplayboy , oHaYo , Startter , toroking , kirkland , chiarsenal , ρarabєlluм , cloxaman , StandAlone , kungfukick , TsP-T , fincher , moonwalker1412 , Deedo RMUTL , ลูกไก่ในกำมือ^ , plfmg , Abojang , Park Yoo Hwon , SHADY29 , mestalla , August_28 , un011 , Jeff , Luxiaofeng323 , cnS , joe_liverse , MiSaKi_Returns , chocolate14 , masterkabo , `Dou|3|e~Up` , TheAnfieldIrons , IE_ManU , เกรียนเมพในตำนาน , Mikami_Teru , aomclub2 , NOOMID , OPDER Ward , อย่าไปคุยกับมันลูก , มือดีพระนคร , KeMuMaKi , สมแหละ. , kkuuee , น้องบอบ , Reaper24 , TradingYesterday , UNZ3NZ3R , toOnSir , Maamiint , Lord Snow , Dark_hell , LOVEMISA , อาดวย , Q-plint , phenomejo , kimghoo , obuffhill , borch , meenama , VidukaSmithKewellRioWood , migaza , Elizx , Akharin119 , romeomd , hachi , SoLife , Toffee Nut Latte , GabkaW , MercQ , basssleep , infinitymax , แม่ส่งมาดมกาว , Hos25 , Little_[N] , extinction , Se7enUp , kidorange41 , sudrakkeng , kakalnw , The_ClassiC , J.Hernandez , Suryanovsky , tongmadrid , กังฟูแพนด้า , เรื่อยเปื่อย , OHMSS , Rosette , bellow , paruang , jeffy69 , ENG2002 , goget , boonem , biizkant , Dezember_10 , loppy123 , Tpk , ApizYes , dalikka , เพิก ยุงชุม , fallinz , banana_art , code&lens , God.takaeshi , TERLAOSx , vzaza , Jules et Jim , StevieG0808 , Salacious , Larin , GrowUp , Haffiness , EmaGel , จอห์นชาวไร่ , 아이유 , SaviRosii , PunPunUdomsil , darkwut , Kissmegoodbye , GEHRMAN , ReiNDeaR , MDG , Alfonso777 , สแมว , fw_converse , Mercies , Rifleman , sornsaknoi , GoTTaMa , sheepanda10 , nutda , DBeak , e-ta-bar , ⦊⦊ ℕ , Badz , ลูกโรงกลึง , PC , หม่องดูฮีอยู่ทีระเบียง , Nakata_sushi , Bankkikkok , ซั่MMAN_69/96 , โนแลนจอมโกหก , Allez Les Bleus , LoversMoon , Oath1981 , ปั๊ก ธง ชัย , kokoriko , O___o , beatzaza789 , johnterry , REDZERO , หนูจำไม , BOYDDCMU , AJAX CONNECTION , God_FowLeR , Minion-United , ไซมึ้งชวยเซาะ , #23 , shineigi , kitto , BeBlue , อู๊ดจู๊ด , Max!Miz3 , melwood , TheKOP_ChiangMai , chalkies , Immortal47 , InDeanlthleAnd , นัท จุดโทษ , iiHooTii , JustpioN , Ake the Blue , nuni_es , denden_mushi , Lanoline , หงษ์แดงเลือดนาซี , นาย gomez , bever14 , Pong Ji-Sung , gb_seaoer , Gig , T e r n G , balltour , Riyah , COMMMINDO , JackBauer , KnightX007 , dunewizard , ชามข้าวเขียว , gangnun , kanjanalove , juhookkruboyz , Physical Education , Romanticboy , PinkPanther46 , โสยบอย ไม่เคย ไม่กล้า , Jürgen , khonhimkhong , mangsaabkung , NickyTheKop , saktattoo , berserkman , BesTieZ , larcsociety , ดาบปราบเทวดา , number1_mourinho , Iuรัuชaๅ , BlueSkyII , PogBOO , jojoebar , BelieveUArsenal:P , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , ♥Sวมพลคuบsิโภคlนื้องูสิJ♥ , pahtaoz , Size~oX , pikzygunz , T--BAG , Sugarcoat , In My Place , Stained- , Luxxusjr , ฮะเบี๊ยกๆ ฮึ่ยๆ , Reaw_Master
I choose to live, not just exist.

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 7090
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:15
ถ้ามีลูกแล้วยังเป็นแบบนี้ คุณคาดหวังกับบทบาทความเป็นแม่ของเค้ายังไงในอนาคต อยากให้คิดในมุมนี้ก่อนครับ เจ็บทีเดียวแล้วจบ หรือต้องยื้อฝืนกันไป กับคนไม่ได้มีใจกับเราเหมือนกัน ผมว่าตัดใจได้ไม่ยากนะครับ ปล. ไม่อยากเป็นหมานะครับ แค่พิมพ์ในสิ่งที่ได้เห็นข้อความ สุดท้ายจะเป้นยังไง ขอให้ผ่านมันไปได้ด้วยดีครับ
0
0
Dennis Berkamp
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2123
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:16
เรื่องภายในครอบครัวพูดยากนะ แต่มีประเด็นนึงที่ผมอยากให้คุณลองคิดดีๆ

คุณยังรักภรรยาคุณอยู่ไหมหลังจากที่เธอทำกับคุณแบบนี้

ยังมีความสุขอยู่ใช่ไหมถ้าได้ใช้ชีวิตกับผู้หญิงคนนี้

แล้วคุณจะไม่รู้สึกแย่ใช่ไหมถ้าเหตุการณ์แนวๆนี้เกิดขึ้นกับคุณอีก

ถ้าคุณรับข้อเสียพวกนี้ได้ คุณก็คงรู้แหละว่าจะเอายังไงต่อ

ส่วนเรื่องลูก ผมเองก็อยู่ในสถานะที่ครอบครัวแตกแยกมาก่อน

ความรู้สึกของลูกแน่นอนว่าลูกเจ็บปวดที่พ่อแม่แยกทางกัน

แต่ถึงพ่อแม่จะอยู่ด้วยกัน แต่ถ้าไม่ได้รักกัน ทะเลาะกัน ลูกก็ไม่ได้รู้สึกว่าอยากอยู่กับสภาพแบบนี้หรอกนะครับ

ไม่ว่ายังไงลูกคุณก็จะต้องเสียใจแน่นอนเพราะเรื่องมันเกิดขึ้นไปแล้ว

ถ้าคุณลืมสิ่งที่ภรรยาคุณทำกับคุณได้มันก็คงจะเป็นเรื่องที่ดี ถ้าลูกเห็นพ่อแม่ยังรักกันดีเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นอ่ะนะ

แต่ส่วนตัวผมว่ามันคงเป็นไปได้ยากที่จะทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ถึงคุณทำได้ก็ใช่ว่าอีกฝ่ายจะทำได้เช่นเดียวกัน

ผมไม่อยากชี้นำคุณเพราะมันเป็นเรื่องภายในครอบครัวคุณ ถึงแม้ผมจะมีคำตอบในใจแล้วก็เถอะ

และผมก็ไม่อยากให้คุณตัดสินใจเพียงเพราะคำแนะนำของคนอื่นนะครับ คุณถามใจคุณเองดีกว่า

อย่างน้อยคุณก็ตัดสินใจบนเหตุผลของคุณ บนจุดยืนของตัวคุณเอง เลือกทางไหนก็รับผลที่ตามมานั้นเอง ชีวิตคุณครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
6
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 5630
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:18
ตอบในฐานะคนเป็นพ่อ และคนที่เคยถูกผู้หญิงนอกใจนะครับ

คำตอบของผมคือ ฉันจะบอกคนของเธอว่าเราหย่ากันแล้ว ฉันยินดีที่จะหย่ากับเธอ แต่ฉันจะไม่กลับไปอยู่กับคนอย่างเธออีก ถ้าคิดถึงลูกก็มาหาได้ทุกเมื่อนะ อย่าเอาลูกไปเลยจะเป็นภาระสำหรับความรักครั้งใหม่ ขอให้โชคดีนะ

ผมเคยเป็นคนที่โลเล คิดว่าสิ่งที่เราทำให้เค้านั้นดีที่สุดแล้ว แต่เชื่อเถอะมันไม่ใช่ ความต้องการของคนเราไม่มีที่สิ้นสุด ตราบเท่าที่ศีลของเราไม่เสมอกัน การอยู่กับคนแบบนี้รั้งแต่จะทำให้ชีวิตมีแต่ทุกข์ ต้องก้าวไปข้างหน้า ลูกคือเป้าหมาย ต้องเลี้ยงและดูแลเค้าให้ดีที่สุด มันเหนื่อยครับเหนื่อยมากๆ ที่ต้องทำงานไปด้วยเลี้ยงลูกไปด้วย แต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะของเค้าคือเชื้อเพลิงที่หล่อเลี้ยงให้เรามีแรงที่จะทำงานเผื่อเค้าต่อไป

ปล.สำหรับผม เหงาก็คือเหงี่...นนั้นแหละ เป็นแม่คนแล้วยังไม่รู้จักหักห้ามใจไม่มีความอดทนคุณก็ขาดคุณสมบัติการเป็นแม่ที่ดีแล้ว
117
0
หากโดน 199 เรื้อน จะถูกแบน
Arttillo , mikepohchang , OkP , เด็กวัด , เทพมังกรเก้าปรากฏ , toroking , cloxaman , ลูกไก่ในกำมือ^ , enolagrey , มือดีพระนคร , Heaven_Lord , pongpang04 , Lord Snow , อาดวย , Q-plint , kimghoo , Gniilwob , VidukaSmithKewellRioWood , migaza , meenama , hachi , GabkaW , MercQ , basssleep , infinitymax , แม่ส่งมาดมกาว , extinction , Se7enUp , TradingYesterday , The_ClassiC , OHMSS , Rosette , paruang , McTwisp , jeffy69 , ENG2002 , boonem , biizkant , Dezember_10 , ApizYes , dalikka , banana_art , จึ๊กกะดึ๋ย , code&lens , CM_PUNK_BITW , osho , vzaza , Salacious , Haffiness , จอห์นชาวไร่ , Kucco , 아이유 , Tarja , wissly , darkwut , ReiNDeaR , MDG , สแมว , Alfonso777 , fw_converse , Mercies , Rifleman , sheepanda10 , DBeak , jallet15 , หม่องดูฮีอยู่ทีระเบียง , ซั่MMAN_69/96 , yodzenith , Allez Les Bleus , Oath1981 , ปั๊ก ธง ชัย , beatzaza789 , johnterry , REDZERO , nuzuza123 , BOYDDCMU , AJAX CONNECTION , laws , Minion-United , ไซมึ้งชวยเซาะ , narinman , อู๊ดจู๊ด , Max!Miz3 , melwood , TheKOP_ChiangMai , iiHooTii , Ake the Blue , Lanoline , Warashi , นาย gomez , Pong Ji-Sung , gb_seaoer , Gig , T e r n G , Ezreal , LM10 , COMMMINDO , KnightX007 , dunewizard , gangnun , kanjanalove , juhookkruboyz , PinkPanther46 , khonhimkhong , NickyTheKop , saktattoo , berserkman , ๋JM , BesTieZ , larcsociety , ดาบปราบเทวดา , BlueSkyII , PogBOO , BelieveUArsenal:P , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , In My Place , Chelvl
Plz
ผู้จัดการทีม
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51658
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:19
ฟ้องหย่าให้ได้เลี้ยงลูกครับ นี้ขนาดแต่งกับคุณอยู่ แต่บอกกับอีกคนว่าหย่าแล้ว

แล้วจนถึงตอนนี้ก็ยังบอกให้โกหก ทั้งๆที่คุณเป็นสามีของเขาอย่างถูกต้อง แล้วก็มีลูกแล้วด้วย

เรื่องมันโคตรจะ..... หย่าเถอะ เขาไม่เห็นแคร์คุณเลยยย
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2013
ตอบ: 1680
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:20
[RE: รักสามเศร้า เอาไงดี]เลิก
ผญ ทำแบบนี้เพราะแคร์ไอ้คนใหม่ครับ

เลิกเลยครับ หย่าก่อน แล้วมาจดใหม่ มันเป็นไปไม่ได้ครับ ถึงเวลาคุณโดนทิ้งแน่นอน

ฟ้องศาล หย่าเลย แล้วเอาสิทธิ์ดูแลบุตรเอง

สมัยนี้ ยุค 4.0 แล้ว เลี้ยงลูกโดย พ่อคนเดียว แม่คนเดียว เด็กไม่มีัปัญหาครับ

เด็กที่มีัปัญหา เพราะ พ่อ แม่ ไม่ดูแลครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:21
ผมไม่รู้จะแนะนำอะไรเลยครับเพราะไม่ได้อยู่จุดนั้น เป็นกำลังใจให้ผ่านช่วงนี้ไปได้ดีแล้วกัน
แต่ถ้าห่วงเรื่องลูกจะขาดพ่อแม่ ในฐานะที่ผมโตมากับครอบครัวที่แม่เลี้ยงผมมาคนเดียว

จะบอกว่าการเลี้ยงลูกคนเดียวโดยไม่ให้ขาดความอบอุ่นมันทำได้ครับ ดีกว่าฝืนอยู่แล้วทะเลาะกันให้ลูกเห็น
ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วเลี่ยงการทะเลาะไม่ได้อันนี้ เด็กจะจำได้ไปจนตายและเป็นปมมากกว่าอีก

0
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:21
ไม่ต้องห่วงเด็กหรอกครับ ถ้าเรายังเลี้ยงดูให้ความอบอุ่น เพื่อนผมก็เลิกกันตอนลูกไม่สามขวบดี ก็เห็นเด็กโตมาไม่ได้มีปัญหามีีปมอะไร...
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 216
ถูกแบนแล้ว
ไม่เห็นเกี่ยว ผมเห็นคนที่โตมากับครอบครัวที่ไม่ครบองค์ก็เป็นคนดีได้เยอะแยะ หย่าไปเหอะ แล้วไม่ต้องกลับมาจดด้วย

เวลานี้ ฝืนรับผิดชอบหน้าที่ไปก่อนครับ ทำงาน ดูแลลูก พอว่างเมื่อไหร่ก็ค่อยมาหาเพื่อน นั่งระบาย ร้องไห้อะไรก็เอาให้เต็มที่ ทำใจได้เมื่อไหร่เดี๋ยวทุกอย่างก็โอเคครับ

ส่วนผู้หญิงจัญไรแบบนั้นถีบส่งไปให้ห่างๆเลยครับ เก็บไว้เสียมากกว่าได้นะ
1
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5085
เด็กที่โตมาในครอบครัวที่พ่อแม่ทะเลาะกัน

เครียดกว่า เด็กที่ได้รับความอบอุ่นจากพ่อฝ่ายเดียวครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15684
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:22
เพลียจิตเพลียใจ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 15:22
เป็นผมผมไปเซ็นใบหย่าให้ครับ แต่ต่อรองว่าขอเอาลูกอยู่กับเรา ให้เขาสลักหลังใบหย่าไว้เลยว่าให้เราเป็นผู้ปกครองคนเดียว อย่าคิดแทนลูกเราครับว่าจะมีปัญหา ผมหย่ากับแฟนเก่าตั้งแต่ลูก2ขวบครับ เราก็ให้ความรักแทนแม่เขาได้ครับ ทุกวันนี้ลูกก็มีความสุขดีครับมีโอกาสได้เจอแม่เขาบ้างแล้วแต่เทศกาล สิ่งสำคัญอย่าปิดกั้นลูกไม่ให้เจอแม่เขาเป็นพอครับ
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ทุกปัญหามีทางออกที่ดีเสมอ ตอบในฐานะเป็นพ่อเลี้ยงเดี่ยวนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mikepohchang เมื่อ Mon Jan 13, 2020 15:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel