ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: Mobileger
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 4295
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 16:55
[RE: รักสามเศร้า เอาไงดี]
เชี่ย อ่านแล้วขึ้นแทน คือผมก็เป็นพ่อคนแล้ว ไม่มีประสบการณ์เหมือนท่าน ปล่อย... และเราเป็น Super dad ดีกว่าครับ เด็กสมัยนี้ผมว่าเค้ามีภูมิต้านทานเรื่อง ครอบครัว อย่างเพียงพอ (ในความคิดผมนะ) เปรียบเทียบจากการรับรู้ของลูกชายผมเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status: ในความอดทน คนหนึ่งคนจะมีเท่าไหร่
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 7150
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 16:59
ถามเธอเชื่อหรือว่าคนๆนั้นรักเธอจริงๆ ถ้าจะไปก็ได้ แต่ทิ้งลูกไว้ ไปแล้วอย่ากลับมา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11880
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 17:03
คนอื่นพูดไปหมดแล้ว
ผมมาให้กำลังใจแล้วกันครับ
และหวังว่าท่านจะคิดและตัดใจได้นะครับ
สู้ๆ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 17:11
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
รักสามเศร้ายังไงครับเนี่ย คุณเป็นส่วนเกินชัดๆ  

อันนี้โคตรตรงเห็นด้วยกับท่านนี้ ไม่ได้สมน้ำหน้านะ แต่ขอให้คุณมีสติมาก ๆ ดูเหมือนเจ้าของมู้ จะรักภรรยาเอามาก ๆ ด้วยซิ ขนาดนี้ยังจะดูเหมือนยอม ๆ เลย มีสติให้มากครับ เป็นกำลังใจให้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8399
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 17:15
เป็นกำลังใจให้ครับ

ผมแนะนำว่าโทรไปสายด่วน 1323 จะดีกว่า...ผมคิดว่าหลายคนไม่ได้มีประสบการณ์มากพอที่จะให้คำแนะนำคุณได้

ใจเย็นๆค่อยๆคิดนะครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2103
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 17:16
เหมือนหลอกให้ตายใจแล้วขอค่าเลี้ยงดู
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 17:37
ผมก็เป็นพ่อคน ตอนที่จับได้ว่าแฟนนอกใจลูกผมประมาณ 3 ขวบ
ผมแกล้งโง่ได้เป็นเดือนๆเลยนะ เก็บ เพราะกลัวอารมณ์ตัวเอง
สุดท้ายก็ต้องบอก และแยกกันอยู่

ผู้ใหญ่ที่ผมรักบอกว่าเหมือนผมพยายามให้อภัยแล้ว แต่มันไปไม่ไหวจริงๆ
ก็ยังดีกว่าจะมาอ้างอดทนอยู่เพื่อลูก แต่ตอนทนอยู่ไม่มีความสุข ลูกก็จะทุกข์ไปด้วย แถมลูกอาจจะได้รับรู้หรือเห็นเหตุการณ์อะไรที่มันไม่ดีที่เสี่ยงอาจจะเกิดขึ้นอีก

แต่ผมเลวร้ายกว่านั้นคือบ้าน ผญ ได้ลูกผมไปเลี้ยงเพราะผมไม่ได้จะทะเบียน และแอบเอาเอกสารจากผมไปเปลี่ยนนามสกุล
โดนฝั่นนู้นกีดกัน เพราะเหตุผลว่าผมไม่ให้อภัยลูกเค้า ไม่ยอมทนเพื่อลูก
แล้วดิสผมว่าไม่เอาลูก ส่วนลูกสาวเค้าน่าสงสารเป็นซิงเกิ้ลมัม

ผมเกือบได้เป็นฆาตกร จากในเหตุการณ์ข้างต้นนั้น น้องคนสนิทที่รักผมและทำเพื่อผมได้ทุกอย่างรอคำสั่งจากผมแค่คำเดียว ผมไปเองคนเดียวถึงหน้าบ้านและหน้าร้าน ผช ก็ไปมาแล้ว แต่สุดท้ายผมก็เลือกที่จะไม่ทำอะไร

จะยังไงก็แล้วแต่ รายละเอียดผมไม่ลงละกันครับ แต่ผมผ่านเรื่องนั้นมาได้
ปัจจุบันลูกผมก็ครบสิบปีแล้วครับ
ผู้ใหญ่บ้านเค้ายังคงงี่เง่าและเผด็จการอยู่ มีเงินมีอำนาจ แต่เมียเก่าก็ยังรู้สึกผิดและแอบให้ผมได้เจอลูกอยู่บ้างตลอดๆ
ผมก็มีโอกาสได้ดูแล ซื้อของ ให้เงินได้ตลอด ได้พาไปเที่ยวบ้าง พามาดูงานที่ผมดูแลบ้าง
และที่สำคัญ เทคโนโลยีทำให้เราใกล้กันมากขึ้นเมื่อเค้าค่อยๆโต

ที่แชร์เรื่องผมไม่ไช่ไร หรือไม่รู้จะช่วยไรท่านได้รึเปล่า
ผมแค่อยากบอกท่านว่า
เรื่องนี้มันทำให้ผมรู้ว่าแม้กรณีที่ร้ายแรงที่สุดต่อสถานการณ์ใดสถานการณ์หนึ่งนั้นๆ
ก็ยังมีข้อดีและแนวทางแก้ไข

มีสติและรักตัวเองให้มากๆนะครับ จขกท
เป็นกำลังใจให้ครับ
7
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 18:53
ถึงกับต้องไปหย่าเพื่อหลอกคนใหม่ให้ตายใจ
ทำไปเพื่ออะไร ทำไปแล้วเราได้อะไร
เรื่องมาถึงขนาดนี้แล้วให้มันไปเถอะครับ
เรื่องมันฝังใจเราไปจนตาย อยู่ด้วยกันต่อไปไม่มีความสุขแน่ๆ
ส่วนเรื่องลูกต้องตัดสินใจเองครับ

นี่ให้เราไปหย่าหลอกๆเพื่อที่จะเก็บอีกคนไว้
หรือรักษาน้ำใจอีกคนไว้งี้อ่ะเหรอ
คนที่ต้องแคร์ต้องรักษาไว้คือคนที่เป็นพ่อของลูกมั้ย
สู้ๆนะครับ ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดี
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 1665
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 05:12
Dutchman พิมพ์ว่า:
ตอบในฐานะคนเป็นพ่อ และคนที่เคยถูกผู้หญิงนอกใจนะครับ

คำตอบของผมคือ ฉันจะบอกคนของเธอว่าเราหย่ากันแล้ว ฉันยินดีที่จะหย่ากับเธอ แต่ฉันจะไม่กลับไปอยู่กับคนอย่างเธออีก ถ้าคิดถึงลูกก็มาหาได้ทุกเมื่อนะ อย่าเอาลูกไปเลยจะเป็นภาระสำหรับความรักครั้งใหม่ ขอให้โชคดีนะ

ผมเคยเป็นคนที่โลเล คิดว่าสิ่งที่เราทำให้เค้านั้นดีที่สุดแล้ว แต่เชื่อเถอะมันไม่ใช่ ความต้องการของคนเราไม่มีที่สิ้นสุด ตราบเท่าที่ศีลของเราไม่เสมอกัน การอยู่กับคนแบบนี้รั้งแต่จะทำให้ชีวิตมีแต่ทุกข์ ต้องก้าวไปข้างหน้า ลูกคือเป้าหมาย ต้องเลี้ยงและดูแลเค้าให้ดีที่สุด มันเหนื่อยครับเหนื่อยมากๆ ที่ต้องทำงานไปด้วยเลี้ยงลูกไปด้วย แต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะของเค้าคือเชื้อเพลิงที่หล่อเลี้ยงให้เรามีแรงที่จะทำงานเผื่อเค้าต่อไป

ปล.สำหรับผม เหงาก็คือเหงี่...นนั้นแหละ เป็นแม่คนแล้วยังไม่รู้จักหักห้ามใจไม่มีความอดทนคุณก็ขาดคุณสมบัติการเป็นแม่ที่ดีแล้ว  

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 07:11
สู้ๆ นะครับ ขอให้ผ่านเรื่องแบบนี้ไปได้ด้วยดีครับ วันข้างหน้า ท่านจะเป็นพ่อที่เข้มแข็ง เป็นแบบอย่างให้ลูกครับ
พ่อเลี้ยงเดี่ยวก็สามารถเลี้ยงและดูแลลูกให้ดีได้ครับ...
0
0
ช่วยย่อความสูงให้เหลือ 250 ทีนะ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5140
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 08:09
แนะนำว่าฟ้องหย่านะครับ หาหลักฐานแล้วฟ้องครับ

เพราะถ้าหย่าเฉยๆ สินสมรสต้องแบ่งครึ่งๆ นะครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 08:55
คนแถวบ้านว่ากันว่าถ้าผู้หญิงมีชู้ เรือหาย แน่ๆ

ไม่ผู้ชายตายก็วอดวายหมด

หย่าแล้วเก็บลูกไว้ครับ

ค่อยหาแม่ใหม่ให้เค้าเอา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 09:59
เนื้อหาหนักตั้งแต่ต้นปีเลยวุ้ย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7560
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 10:09
เมื่อวานก็อ่านไปแล้วรอบหนึ่ง

อ่านแล้วจุกพิมพ์ไม่ออก

กลับมาอ่านอีกรอบ...

ท่านใจเย็นมากและคงปวดหัวน่าดู

ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2031
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 11:16
สำหรับผม มันน่าจะจบกันที่ไปหย่ากัน แล้วค่อยกลับมาจดทะเบียนสมรสใหม่แล้วครับ ถ้าภรรยาคุณให้ความสำคัญกับอีกฝ่ายมากขนาดนี้ เป็นผมจบเลยครับ ลูกเราเราต้องพยายามดูแลเองให้ได้ ถ้ายังคบกันปัญหาในอนาคตจะยิ่งใหญ่ขึ้นๆไปอีก
0
0
Manchester United Forever
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel