ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29346
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:20
เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
สวัสดีครับ หลังจากห่างหายไปนาน ผมมีเรื่องนึงจะเล่าให้ฟังครับ เชิญเสพได้เลยครับ

เนื่องจากเนื้อเรื่องยาวมาก ถ้ายาวเกินไป อ่านสรุปในสปอยล์ได้เลยครับ

Spoil
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
เกินโควต้า ขอผ่าน  

คือ เพื่อนผมไปปากเสีย ลองดีกับห้องข้างๆ ตอนแรกมันนึกว่าคนทะเลาะกัน

แต่มันเห็นห้องนี้ก็ไม่มีคนอยู่นิ แล้วเสียงใครทะเลาะกัน ก็เลยไปทุบประตูห้องเขา

แล้วบอก แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆดิวะ หลังจากนั้น พอตกกลางคืนเพื่อนผม

มันก็ได้เห็นสมใจอยากเลย แต่เรื่องของเรื่องคือ ไม่ได้มาหลอน แต่มหามาเลยล่ะ

สรุป คืนนั้นทั้งคืนมันก็กลัวอยู่แบบนั้นแหละจนถึงตี 4 เธอคนนั้นก็หายไปในผนังห้อง

#ถ้าย้ายหอออก เธอขู่ว่าจะฆ่าให้ตาย ถ้าเอาไปเล่าให้ใครฟัง เธอขู่ว่าจะพาไปอยู่ด้วย

#มันถามเธอว่า เป็นอะไรตาย "ถูกแฟนเอาหมอนอุดหน้าจนตาย" นี้แหละที่มันยังคาใจ

ปล. มันมากล้าเล่าเอาตอนหลังเรียนจบได้ 2 ปี นะครับ

เรื่องที่ผมจะเล่ามันเป็นเรื่องที่เกิดกับเพื่อนผมคนนึงสมัยมันยังเรียนมหาลัยอยู่ สัก 3-4 ปี ที่แล้ว

หลังจากนี้ขอเล่าแบบรวบรัดเลยนะครับ คือเพื่อนผม มันเป็นคนปากไว ปากเสียตั้งแต่ไหนแต่ไร

หลังจากมันไปเช่าหออยู่คนเดียว ณ หอนึง เอ่อขอไม่บอกชื่อนะ แต่บอกเลขห้องแทนละกัน 12/7

ช่วงคืนแรกไม่มีอะไร ก็ได้ยินเสียงคนเดินขึ้นบันไดไปมาปรกติ เปิดประตูปิดประตู เปิดปิดหน้าต่าง

หลังจากผ่าน 4-5 วัน มันเริ่มได้ยินเสียงคนทะเลาะกัน ผู้หญิง-ชาย แต่มันก็ไม่คิดไร แถมยังพูดอีก

"หนวกหูตายโหง ด ได้" เป็นอยู่อย่างงี้ชักเริ่มถี่ ทะเลาะตอนไหนไม่ทะเลาะ ดันมาทะเลาะช่วงค่ำๆ

จนมันทนไม่ได้ เลยทุบผนังห้อง ตึงๆๆๆ "เหยดแหมม พวกมึ้งติรบกันทำไหร๊นักหน๊า กู่ลำคาญ หัว ด"

ภาษากลาง " สบถ@#$% พวกมึงจะทะเลาะกันทำอะไรนักหนา กูลำคาญ หัวกล้วย"หลังจากมันสบถ

ออกไปปุ๊ป เสียงทะเลาะกัน ตึงตังๆ หายปั๊ปไปเลย พอห้องฝั่งนู้น อยู่ๆก็เงียบสนิทไป เพื่อนผมก็นอนต่อ

แต่เรื่องทั้งหมดมันจะเริ่มหลังจากนี้ต่างหากล่ะ...

และในคืนนั้นเอง หลังจากที่เพื่อนผมมันปรี๊ดแตก แล้วไปสบถไปทุบผนังห้องตึงๆๆ มันฝันครับ มันฝันว่า

มีผู้หญิงคนนึง ใส่ชุดนักศึกษา ของมหาลัยรัฐแห่งหนึ่ง เป็นกระโปรงทรงพรีทยาวถึงเท้า ยืนอยู่หน้าบันได

เพื่อนผมก็เดินขึ้นบันไดไป ไม่ได้สนใจอะไร ก็เปิดประตูเข้าห้องไป แต่เพื่อนผมมันเหลือบไปเห็นละ ว่าสวยว่ะ

แต่อยู่ๆภาพในฝันมันวาร์ปไปตรงไหนก็ไม่รู้ เห็นอีกทีเหมือนมีคนยืนทะเลาะกันอยู่ แต่พอมันลองมองดูให้ดีๆ

เห้ย ผู้หญิงถูกกระทืบท้องอยู่ ตุบๆๆ มันเห็นแบบนั้นเลยจะวิ่งเข้าไป พอวิ่งไปจะถึงตัวอยู่ๆผู้หญิงก็หันหน้ามา

แต่ปัญหาคือมันเห็นใบหน้าแค่ครึ่งซีก เห้ย... มันลืมตาได้ก็ขึ้นมานั่งเลย หืดดดด หาดดด หืดดด หาดดดดด

อ้าวฝันไปหรอกหรอ ผ่านคืนฝันร้ายไปแล้ว หลังจากนี้จะไม่ใช่ความฝันอีกต่อไป ...

หลังจากผ่านค่ำคืนแห่งฝันร้ายไปได้ ช่วงสายวันนั้นเพื่อนผมมันไปเรียนปรกติของมัน แต่มันคาใจ ว่าอะไรกันวะ

จะว่าคิดมากก็ไม่ใช่ มันแปลกเกินไป เพราะมันสาบานว่าไม่เคยเห็นหน้าผู้หญิงคนนี้มาก่อนเลย แล้วที่เห็นในฝัน

ตกลงเธอคือใคร ? แต่อย่างที่บอกไปเพื่อนผมมันปากเสีย มันนึกไรของมันไม่รู้ ไปทุบประตูห้องเขา ปังๆๆๆๆๆๆ

"ถ้าแน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิ ด ได้" ทุบก่อนไปเรียน ทั้งวันไม่มีอะไร แต่พอมันกลับห้องตอน 2 ทุ่ม

แค่นั้นแหละ มันบอกแวบแรกที่กำลังเดินเข้าห้อง หางตามันเห็นอะไรแวบๆ ตรงช่องประตู แบบแวบเดียวจริงๆ คน ?

ก็นะคนมันกลัว ก็เลยโทรสั่ง KFC ชวนเพือนมาดูพรีเมียร์ที่ห้องดีกว่า น่าจะปี เปเย พาเรือได้แชมป์ น่าจะปีนั้นแหละ

จนเพื่อนกลับไปราวๆเที่ยงคืนครึ่ง คืนนี้แหละเป็นคืนที่ทำให้มันหายห้าวไปจนถึงปัจจุบัน...

มันแปรงฟันอะไรเสร็จก็ทำท่าจะนอนละ แต่พอดีเพื่อนผมมันไม่ชอบแอร์ มันเป็นคนหนาวง่าย คือไวต่ออากาศเย็นสุดๆ

มันเลยเปิดประตูนอนคืนนั้น เหมือนมันหลับไปได้สักแปป อยู่ๆเสียงประตูหลังห้องมันปิดดังปั้ง มันตกใจลืมตาตื่นขึ้นมา

แต่พูดก็พูดเถอะ มันติดสตั้นไปวินึง ด้วยความสลึมสลือภาพมันเบลอๆ แต่พอตามันปรับสภาพได้แล้ว อื้อหือ เต็มๆหน้า

เลย ชัดเจน ผู้หญิงในชุด นศ. คร่อมมันอยู่บนเตียง หน้านี้ห่างจากมันแค่ไม่ถึงครึ่งฟุต ตอนนั้นในหัวมันภาพย้อนไปถึง

ตอนที่มันไปทุบประตูห้องเขา ปังๆๆๆๆ ในใจมันรู้อยู่แล้วว่า กูโดนเล่นเข้าแล้วไง เสียงที่ออกมาจากมันตอนนั้นมีแค่เสียง

แบบ อั๊ก อั๊ก อั๊ก...อึ้ คือเหมือนมันจุกจนคุมอวัยวะของตัวเองไม่ได้ (ลินแข็ง) "นี้ไง กูมาหามึงแล้ว" เสียงผู้หญิงชัดเจนมาก

พูดตอกหน้ามันตรงนั้นเลย มันบอกผมว่า มันอยากยกมือไหว้ แล้วพูดว่าขอโทษ แต่มันพูดไม่ได้เพราะถูกหัวเข่าทับข้อมือ

มันไว้อยู่ ที่หนักสุดคือ ถูกมือที่เย็นเฉียบอุดปากมันไว้อยู่ แล้วนิ้วก้อยก็ข่วน แก้มมันแบบลากไปมาๆ แต่ก็ยังดีนะ ที่มันยังพอ

หายใจได้ เพื่อนผมบอกว่า เธอนั่งคร่อมมันอยู่แบบนั้นแหละ เกือบ 5 น. ตามันที่ปรับสภาพแสงได้แล้ว มันเห็นใบหน้าชัดเลย

โครงหน้าอะ ใช่คนในฝันแน่ๆ แต่ใบหน้าอะ มันไม่ใช่คนแน่ๆ อย่างน้อยมันต้องมีตาดำบ้าง แต่นี้มีแต่ตาขาว ตาขาวล้วนๆเลย

เพื่อนผมมันเลยจุดที่ตกใจสุดขีดไปแล้ว พอเริ่มตั้งหลักได้ ก็ตั้งใจจะสวดมนต์ในใจ ยังไม่ทันได้สวด เธอคนนั้นก็พูดออกมาว่า

จะสวดทำไม ? คือเหมือนมันรู้ว่าเพื่อนผมจะทำอะไรคิดอะไร ยิ่งมายืนยันตรงที่มันบอกว่า เธอคนนั้นยังพูดต่อ มึงจะแช่งกูหรอ ?

คือต้องบอกก่อนว่า ผีมันถ้าไล่ด้วยการสวดไม่ไป ทางเลือกที่สองบาปหน่อยแต่มักได้ผล นั่นก็คือ การสาบแช่ง แต่ต้องแลกกับ

บุญกุศลที่เราเคยสร้างมา เช่น "บุญกุศลที่ข้าพเจ้าเคยทำมาทั้งชีวิตนี้ ขอสาปแช่งให้สัมพเวสีตนนี้ ไม่ให้มันไม่ได้ไปผุดได้เกิด"

มันเป็นความเชื่อของคนสมัยก่อน ที่เด็ก Gen Y อย่างพวกเรายังพอได้รับในส่วนตรงนี้มาอยู่บ้าง แต่อย่างที่เห็น จะสวด จะแช่ง

เธอก็ไม่ไป แถมยังท้าทายอีก สุดท้าย มันเลยปลงแล้วคิดในใจ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะทำบุญไปให้นะ อย่าทำอะไรมันเลย มันขอโทษ

จนมันหลับตาไปแวบนึง อยู่ๆไอ้ที่หนักๆตรงอก เย็นๆตรงปาก ก็หายไป มันลุกขึ้นมานั่งบนเตียงได้ก็หายใจกับปากแบบหอบเลย

ตอนนั้นมันนึกว่าไปแล้ว แต่ใช่สะที่ไหน เธอยังอยู่ คือมันไม่ยืนยันนะ ว่า เธอเดิน หรือ เธอลอย แต่มันไม่ได้ยินเสียงเดินเลยจริงๆ

มันบอกให้ผมนึกภาพว่า เหมือนอยู่ๆถูกใครพุ่งเข้าหาตัว เผลอแปปเดียวเหมือนวาร์ปมายืนตรงหน้า มันก็สะดุ้งดิ

ตามสูตร มันยกมือไหว้บอกผมขอโทษๆๆ แต่ในหัวมันตอนนั้นคือ พรุ่งนี้มันจะย้ายออกไปแน่นอน แต่ก็นั่นแหละ

เธอพูดประโยคนี้ขึ้นมาประโยคเดียวทำเพื่อนผมเพิ่งรู้สึกกลัวตายเป็นครั้งแรก "ถ้ามึงย้ายออกกูฆ่ามึงแน่" โห...

ตอนมันพูดให้ฟังพวกเรานี้แบบโคตรดิ่งเลย ขนาดนี้เลยหรอวะ ? แต่เพื่อนผมมันยังบอกอีกนะว่า เธอคนนั้นอะ

พูดอีกว่า "ถ้ามึงเล่าให้ใครฟังกูจะเอามึงมาอยู่ด้วย" ก็มันมาเล่าเรื่องนี้ให้พวกเราฟัง ก็ตอนเรียนจบมาแล้ว 2 ปี

แต่ที่ทำให้เพื่อนผมถึงกับน้ำตาไหล คือตอน เธอคนนั้นๆอยู่ๆมานั่งข้างๆเตียงนี้ยวบลงไปชัดเจนเลย แล้วอยู่ๆก็รู้สึก

เหมือนอะไรเย็นๆตรงหัวไหล่ คือมันไม่กล้าหันไปมองนะ ได้แต่เหลือบ แต่มันเห็นชัดเลยว่าเป็นผมผู้หญิงพิงบ่ามันอยู่

พอเห็นปุ๊ปสะดุ้งโหยงปั๊ป แต่มันบอกผมว่าหัวโคตรหนัก มันแทบยกไหล่ไม่ขึ้น แต่มันก็ดิ้นจนหลุดได้ ตอนนั้นมันจะวิ่งไป

ที่ประตูห้อง แต่จังหวะก้าวลงเตียงเพื่อนผมถูกมือเย็นๆดึงขาไว้ถูกเล็บจิกตาตุ่มด้วย คือเพื่อนผม สูง 184 ถือว่าตัวใหญ่

แต่กับอีแค่ผู้หญิงสูง 165 ได้มั้ง แต่เพื่อนผมมันดันสู้แรงไม่ได้ หรือก็คือดิ้นไม่หลุด หน้าขมำอยู่ข้างเตียงนอนนั้นแหละ

ถึงตรงนี้ผมคิดว่าเพื่อนผมมันคงปลงแล้ว มันเลยคุยกับเธอคนนั้นสะเลย ถามไปตรงๆว่า "เป็นอะไรตายหรอครับ"

เธอบอกมันว่า "ถูกแฟนเอาหมอนอุดหน้าจนตาย" สักพักอยู่ๆ เธอคนนั้นร้องไห้เฉยเลย ตอนแรกยังดู ดุๆ อยู่เลย

คือแบบร้องโหวงเลย กรี๊ดดังลั่นห้องเลย พาเพื่อนผมขวัญเสียไปด้วย เพื่อนผมมันก็บอกนะ ตอนนั้นทำไรไม่ถูก

จะปลอบจะอะไรมันก็ไม่ได้อยู่แล้ว ถึงจะกล้าคุยแต่ก็ไม่ได้กล้าแบบสนิทใจสักหน่อย จังหวะมันอ้ำอึ้งๆอยู่เธอคนนั้น

ก็ลุกขึ้นแล้ว ไม่รู้ลอยหรือเดินทะลุผนังห้องเข้าไปเลย เพื่อนผมบอกมันสาบานว่าทะลุผนังห้องไปจริงๆ คือแบบทะลุ

ไปสะดื้อๆเลย พอหายตกใจก็ลุกขึ้นไปเปิดไฟในห้องทุกดวงเท่าที่มี เป๊กๆๆ เสียงสวิตช์ไฟ คือใช้มือรูดทุกสวิตช์เลย

จนดูเวลาตี 4 กว่าๆแล้ว มันบอกผมว่าคืนนั้นมันนอนไม่หลับ นั่งจิ้มมือถือทักหาเพื่อน แต่พอจะเล่าในสิ่งที่มันเพิ่งเจอมา

แบบสดๆร้อนๆ อยู่ๆก็นึกถึงคำพูดที่ว่า "ถ้ามึงเล่าให้ใครฟังกูจะเอามึงไปอยู่ด้วย" มันก็เลยไม่กล้าเล่าให้ใครฟังสักคนเลย

จนรุ่งเช้ามันก็ยังไม่ได้นอน และก็ไม่ได้เล่าให้ใครฟัง ตอนแรกมันจะทำบุญให้ แต่มันยังไม่รู้ชื่อเธอเลย ก็เลยยังไม่ได้ทำ

จนถึงตอนนี้ผมขอไทม์สคริปเลยนะ เพื่อนผมยังอยู่หอที่นั่นคนเดียว และ ไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย จนมันเรียนจบแล้วนั้นแหละ

มันถึงจะกล้าเล่า แต่ฟังจากน้ำเสียงที่มันเล่า เหมือนมันไม่ได้กลัวอะไรเลย มันไม่ใช่สีหน้าของคนที่เพิ่งเจอผีเลย มันเหมือนกับ

คนที่เล่าเรื่องคนรักให้ฟัง เพื่อนคนอื่นไม่รู้คิดป่ะนะ แต่ผมคิดว่า เธอคนนั้นต้องสวยแน่ เพราะผมรู้สึกได้ว่า อารมณ์ของเพื่อนผม

มันแลดูเหมือนคนที่กำลังเสียดายอะไรทำนองนั้นเลย หลังจากนั้นมันบอกบางคืนก็มานอนข้างๆ ถ้ามันไม่อำ ก็คงจะจริงนั้นแหละ

#สุดท้ายละเอาจริงๆ มันเล่าให้ผมฟังยาวกว่านี้อีก เพราะมันไม่ได้เจอแค่คืนเดียวไง

#แต่ผมเอาแค่คืนแรกมาเล่าให้ฟังก็พอ เพราะคืนแรกมันนรกแตกสำหรับเพื่อนผมจริงๆ

#ในช่วงเกือบ 2 ปี ที่อยู่หอนั่น มันไม่เคยเสาะหาเลยนะ ว่าห้องข้างๆมีคนเคยตายหรือเปล่า

#แต่มันได้ยินมาเรื่อนึงว่าหอนี้เคยมีผู้หญิงฆ่าตัวตาย แต่มันย้อนแย้งกับสิ่งที่ได้ยินจากเธอมา

#คือมันไม่รู้ว่า เรื่องผู้หญิงที่ฆ่าตัวตายที่ลือๆกันนั่นอะ ใช่เธอคนนั้นป่ะ แต่เธอคนนั้นบอกถูกแฟน

#เอาหมอนอุดหน้าจนตาย จนถึงทุกวันนี้มันยังคาใจอยู่เลย ถ้าคนเดียวกันนี้คือ คดีฆตกรรมชัดๆ

#จนถึงตรงนี้ไม่รู้เพื่อนผมมันรอดมาได้ยังไง แวบนึงผมนึกว่ามันจะถูกเธอพาไปอยู่ด้วยสะแล้ว

#ขอย้ำ นี่ไม่ใช่เรื่องตัวตายตัวแทน แต่เป็นเรื่องพาไปอยู่ด้วยกัน แต่จะแบบไหนก็น่ากลัวพอกัน

ปล. ขอให้ดรอปเนื้อเรื่องลงไปสัก 20 % นะ เพราะจะให้เล่าแบบคัดลอกมาทั้งสำเนาเลยก็ไม่ได้

แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Thu Dec 12, 2019 07:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลถ้วย ง.
Status: [Live]-to-[Ride]
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:29
เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
สยองดีแหะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16575
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:29
[RE: เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"]
1
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:35
[RE: เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"]
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:

คือ เพื่อนผมไปปากเสีย ลองดีกับห้องข้างๆ ตอนแรกมันนึกว่าคนทะเลาะกัน

แต่มันเห็นห้องนี้ก็ไม่มีคนอยู่นิ แล้วเสียงใครทะเลาะกัน ก็เลยไปทุบประตูห้องเขา

แล้วบอก แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆดิวะ หลังจากนั้น พอตกกลางคืนเพื่อนผม

มันก็ได้เห็นสมใจอยากเลย แต่เรื่องของเรื่องคือ ไม่ได้มาหลอน แต่มหามาเลยล่ะ

สรุป คืนนั้นทั้งคืนมันก็กลัวอยู่แบบนั้นแหละจนถึงตี 4 เธอคนนั้นก็หายไปในผนังห้อง

#ถ้าย้ายหอออก เธอขู่ว่าจะฆ่าให้ตาย ถ้าเอาไปเล่าให้ใครฟัง เธอขู่ว่าจะพาไปอยู่ด้วย

#มันถามเธอว่า เป็นอะไรตาย "ถูกแฟนเอาหมอนอุดหน้าจนตาย" นี้แหละที่มันยังคาใจ

ปล. มันมากล้าเล่าเอาตอนหลังเรียนจบได้ 2 ปี นะครับ
3
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 266
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:38
เพื่อนท่านก็โครตสุดยังอยู่ต่อได้อีกเป็นปี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22533
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:43
สรุปได้ทำบุญให้เขาปะนั้น
0
0
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:45
haabib พิมพ์ว่า:
เพื่อนท่านก็โครตสุดยังอยู่ต่อได้อีกเป็นปี  

เดี๋ยวผมถามให้เอามะ ว่าหอไหน จริงๆมันบอกผมแล้ว แต่ผมลืมชื่อหอ

เป็นหออยู่แถวๆ ราชภัฏสวนสุนันทา นั่นแหละ เพื่อนผมเรียนที่นี่ครับ

#ใบ้ให้ บันไดราวจับสีแดงครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ในความอดทน คนหนึ่งคนจะมีเท่าไหร่
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 7150
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:45
0
0
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:50
B[Last] พิมพ์ว่า:
สรุปได้ทำบุญให้เขาปะนั้น  

มันบอกว่าทำนะ คือเวลาทำบุญ เขาต้องเขียนชื่อจริงนามสกุลลงไปใช่่ปะครับ

แต่เพื่อนผมแค่ชื่อเล่นเธอ มันยังไม่รู้เลย และก็ไม่เคยถามด้วย ก็เลยทำบุญแบบ

เอ่ยประมาณ "ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เธอคนนั้นที่ผมพบเจอในคืนนั้น"

น่าจะอะไรประมาณนี้แหละครับ ในส่วนนี้พวกผู้ใหญ่พูดกันเองว่า ศพน่าจะเอากลับ

ไปแล้วแหละ แต่ไม่ได้เชิญวิญญานกลับ หรือ ตัววิญญานเอง อาฆาตแค้นอยู่ตรงนั้น

#แต่ตอนเพื่อนผมบวชมันก็กรวดน้ำให้ตลอดนะและก็เหมือนเดิม เอ่ยแบบเดิมถึงเธอ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:55
ดูเหมือนเพื่อนท่านจะสงสารผู้หญิงคนนี้อยู่เหมือนกันนะครับ ถ้าทราบชื่อ pm บอกผมได้นะ ผมอยากทำบุญให้เขาบ้างครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 07:58
เล่าสนุกดีครับ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 08:00
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
ดูเหมือนเพื่อนท่านจะสงสารผู้หญิงคนนี้อยู่เหมือนกันนะครับ ถ้าทราบชื่อ pm บอกผมได้นะ ผมอยากทำบุญให้เขาบ้างครับ  

เดี๋ยวผมไปถามมันให้นะครับ ผมรู้ว่ามันรู้ แต่มันแค่ไม่บอก

เพราะครั้งแรกที่พวกเราถาม มันบอกแค่ชื่อเล่นยังไม่รู้เลย

คือบางคนที่นั่งฟังอยู่ด้วยมองเป็นเรื่องตลก ทั้งที่มันซีเรียส

มันคงไม่อยากเล่าให้ฟังต่อ พอเล่าแบบจริงจัง เพื่อนดันเล่นๆ

#ไว้ผมถามมันแบบจริงจังเดี๋ยวผมจะกรวดน้ำให้ด้วยอีกคนครับ

ปล. ผมบวชแล้วเลยกรวดน้ำเป็นครับ
1
0

โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 08:03
เน่มันเดฟ พิมพ์ว่า:
เล่าสนุกดีครับ  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1606331

ถ้าสนใจมีเรื่องอื่นๆอีกนะครับ ช่วงแรกๆผมมีการใส่ภาพเสริมไปบ้าง

จริงๆผมต้องปรับน้ำอยู่บ้าง แต่คงเนื้อให้เท่าเดิม เพราะว่าตอนเพื่อนเล่า

มันไม่ได้เล่าแบบเป็นฉากๆ อารมณ์เหมือนพูดให้ฟังเฉยๆ ผมเลยต้องเอา

มาสรุปเนื้อเรื่องใหม่ เรียบเรียงใหม่ ก็เลยมีการปรับแต่งอยู่บ้างพอสมควร

3
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4608
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 08:08
ทำไมมีฤทธิ์เดชมากขนาดนั้น
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29638
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 08:14
[RE]เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
น่าสงสารนะ ถ้าเป็นเรื่องจริงอะ

แบบโดนฆาตกรรมแบบนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย brrless เมื่อ Thu Dec 12, 2019 08:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel