ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2009
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:27
[RE: เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"]
Kikuji พิมพ์ว่า:
เคยเจอสมัยมหาลัยครับ
สมัยปี 1 ผมกับเพื่อนๆจะรวมตัวอ่านหนังสือกันโต้รุ่งที่ห้องผมเอง
โดยช่วงที่อ่านๆไปเราก็เริ่มคุยกันหนัก จนเพื่อนคนนึงออกความคิดว่า พวกเราลองนั่งสมาธิมั้ย ผมก็เออๆดีๆ ได้ตั้งใจอ่านกันหน่อย ปรากฏว่าระหว่างนั้น ผมได้ยินเสียง ครางฮือออ แบบแหลมๆหน่อย ตอนแรกคิดเพื่อนมันแกล้งทำ แต่เสียงที่ได้ยินมันอยู่นอกห้อง แต่ผมยังไม่ได้คิดไรมาก แต่ทีนี้เพื่อนผมชื่ออีจี๊ด มันบอกว่า เมื่อกี้มีใครได้ยินเหมือนมันบ้าง เพื่อนทั้งห้องไม่มีใครได้ยินเลยครับ ผมก็งง เพื่อนผมบอกว่าที่นี่ แรงมาก เค้าเป็นผู้หญิงนะ ถ้าเป็นไปได้ให้หาหอใหม่ดีกว่า(จี๊ดบอกว่าตัวเองมีเซ้นท์) ตอนแรกผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อครับ ออกแนวตลกด้วยซ้ำ ว่ามันพูดไรเป็นตุเป็นตะ ก็อยู่หอนี้มาเรื่อยๆ แต่ตลอดเวลาที่อยู่ที่นี่
ผมจะมีอาการเหมือนผีอำบ่อยมากๆ แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเรื่องนี้อยู่ดี เพราะเข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติที่นอนแล้วมีอาการแบบนี้
ทีนี้ผมได้มีโอกาสเจอเพื่อนข้างห้องอีก 2 คน (ห้องผมอยู่ตรงกลาง) ได้พูดคุยกัน แต่ไม่ได้เจอพร้อมกันนะครับ
คนแรก เค้ามาถามผมว่า เจอบ้างมั้ย อ้อมเจอประจำเลย เวลานอนอยู่กับแฟนจะเห็นผู้หญิงมานั่งมองที่ปลายเตียง
คนที่สอง คนนี้เป็นผู้ชายอยุ่กับแฟน มาเล่าให้ฟังว่าเคยเจอผู้หญิงเดินทะลุกำแพงห้องเค้าไป เค้ากับแฟนกลัวกันมาก

ผมเลยคิดว่าหรือจะมีจริงวะ แต่ตลอดเวลาที่นอนที่หอนี้ผมจะสวดมนต์ไหว้พระ และอุทิศบุญให้ผู้หญิงคนนี้ตลอด

จนมาวันนึงมีเพื่อนสมัย ม.ปลาย มาหาผม เพื่อนคนนี้ปกติเคยมาหา มานอนเล่นห้องผมบ่อยๆ แต่มาครั้งละ วันสองวัน ผมก็ไมไ่ด้คิดอะไร จนมาครั้งหลั้งสุดมันบอกว่าจะมานอนกับผมยาวๆเลย เปนเดือนๆ ผมก็คิดว่าชิบหายละ กรูไม่ชอบอยู่ร่วมห้องกะใครด้วยสิ
ทำไงดีวะ แต่มันมาแล้วก็ ok หาที่นอนให้มัน ส่วนผมก็ออกไปเรียนก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากันที่หลัง แต่ก่อนออกห้องไปตอนเช้า ผมนึกในใจว่าขอให้ผู้หญิงคนนี้ช่วยดลใจให้เพื่อนผมไม่อยากอยู่ต่อทีเถอะ

เย็นวันนั้นผมเลิกเรียน เกือบๆ 6 โมงเย็น เข้าห้องมา เห็นเพื่อนผมนอนอยู่ที่เดิม
ชุดยังไม่ได้เปลี่ยน ผมคิดว่ามันเพลียจนหลับไปทั้งวัน จนเมื่อผมอาบน้ำเสร็จ
เพื่อนผมบอกว่า มึงเดี๋ยวกูไปละนะ ผมเลยถามมันกลับไปว่า ทำไม
มันเลยเล่าให้ฟังว่า ตอนที่ผมออกไป มันหลับต่อไปอีกหน่อย แต่มันรู้สึกตัวกำลังจะลุก
แต่ขยับตัวไม่ได้ ลืมตาได้อย่างเดียว เลยมองไปที่ประตู มองเห็นผู้หญิงเดินทะลุเข้ามา
แล้วเดินไปรอบๆห้องทั้งๆที่เพื่อนผมนอนอยู่อย่างนั้น แล้วเพื่อนผมก็ได้ยินเสียงถามว่า
ทำไมไม่กลับไปนอนบ้านตัวเอง เพื่อนผมเลยบอกไปในใจว่า ผมมาดีครับ เดี๋ยวจะไปแล้ว หลังจากนั้นมันก็นอนหมดแรง จนผมเข้ามาตอนเย็น

เรื่องมันเหลือเชื่อนะครับ แต่มันเกิดกับผมเอง เลยมาเล่าให้ฟัง  

ชอบเรื่องนี้
ทำไมผีเป็นคนดี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เซง เป็ด
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:12
[RE: เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"]
ผมไม่เคยปากดีแบบใช้อารมณ์นะ.....แต่ไปไหนมาไหนก็บอกเสมอว่าถ้ามีจริงก็มาเจอ มานั่งคุยกันได้เลย

เคยมีคนบอกเจอเจ้าที่ในบ้านผม.....ผมก็บอกเลยว่าถ้ามีเจ้าที่ ให้มาหาผมนี่ เดี๋ยวเปิดโฉนดให้ดูว่าชื่อใคร

ถ้าอยากเป็นเจ้าที่มาจ่ายค่าที่ค่าบ้าน เดี๋ยวเอาชื่อเข้าให้เลย..... จนทุกวันนี้ยังไม่เคยเจออะไร ส่วนตัวคิดว่าไม่มีจริง
1
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:18
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
เกินโควต้า ขอผ่าน  

คือ เพื่อนผมไปปากเสีย ลองดีกับห้องข้างๆ ตอนแรกมันนึกว่าคนทะเลาะกัน

แต่มันเห็นห้องนี้ก็ไม่มีคนอยู่นิ แล้วเสียงใครทะเลาะกัน ก็เลยไปทุบประตูห้องเขา

แล้วบอก แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆดิวะ หลังจากนั้น พอตกกลางคืนเพื่อนผม

มันก็ได้เห็นสมใจอยากเลย แต่เรื่องของเรื่องคือ ไม่ได้มาหลอน แต่มหามาเลยล่ะ

สรุป คืนนั้นทั้งคืนมันก็กลัวอยู่แบบนั้นแหละจนถึงตี 4 เธอคนนั้นก็หายไปในผนังห้อง

#ถ้าย้ายหอออก เธอขู่ว่าจะฆ่าให้ตาย ถ้าเอาไปเล่าให้ใครฟัง เธอขู่ว่าจะพาไปอยู่ด้วย

#มันถามเธอว่า เป็นอะไรตาย "ถูกแฟนเอาหมอนอุดหน้าจนตาย" นี้แหละที่มันยังคาใจ

ปล. มันมากล้าเล่าเอาตอนหลังเรียนจบได้ 2 ปี นะครับ

อ่านจบแล้วอยากรู้ต่อเลยว่าคืนต่อๆไปเกิดอะไรขึ้นบ้าง ได้คุยเรื่องอื่นอีกไหมผมอยากรุ้นิพี่บ่าว แกอยู่ตั้งหลายปีก่อนย้ายออกมันต้องมีไรอีกแน่เลย ชอบเรื่องผีๆเพราะผมเจอทีไม่มีโอกาสได้คุยเลย เห็นแรกๆกลัวทำไรไม่ถูก หลังๆเจอพอจะถามมันแวปหนีทุกที
แก้ไขล่าสุดโดย wiliiver เมื่อ Thu Dec 12, 2019 15:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:33
ทำไมดูอีโรติก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 18:24
[RE]เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
OkP พิมพ์ว่า:
ผีสวยมั้ยครับ

ปล.โดนเรื้อนเฉย สงสัยไม่สวย  
สงสารอ่ะ อ่ะแผล่บให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29081
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 21:42
antrarus_lineage พิมพ์ว่า:
OkP พิมพ์ว่า:
ผีสวยมั้ยครับ

ปล.โดนเรื้อนเฉย สงสัยไม่สวย  
สงสารอ่ะ อ่ะแผล่บให้  

สาบาน ตอนแรกผมนึกว่าผีเล่นเอาแล้ว อ่าน SS มาตั้งนาน ผมไม่เคยรู้เลย

ว่าใน SS มีไอเทมซ่อนเรื้อนด้วย ท่านน่าจะเห็นสีหน้าผมตอนรีเฟรช F5 รัวๆ

ทำไมไม่ขึ้นชื่อ ทำไมเรื้อน 2 ใครเรื้อนวะ ? ทำเอาผมหลอนไปด้วยเลย โหย

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 1719
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 08:32
terut45536 พิมพ์ว่า:
สมัยปี 1 ผมกับเพื่อนๆจะรวมตัวอ่านหนังสือกันโต้รุ่งที่ห้องผมเอง
โดยช่วงที่อ่านๆไปเราก็เริ่มคุยกันหนัก จนเพื่อนคนนึงออกความคิดว่า พวกเราลองนั่งสมาธิมั้ย ผมก็เออๆดีๆ ได้ตั้งใจอ่านกันหน่อย ปรากฏว่าระหว่างนั้น ผมได้ยินเสียง ครางฮือออ แบบแหลมๆหน่อย ตอนแรกคิดเพื่อนมันแกล้งทำ แต่เสียงที่ได้ยินมันอยู่นอกห้อง แต่ผมยังไม่ได้คิดไรมาก แต่ทีนี้เพื่อนผมชื่ออีจี๊ด มันบอกว่า เมื่อกี้มีใครได้ยินเหมือนมันบ้าง เพื่อนทั้งห้องไม่มีใครได้ยินเลยครับ ผมก็งง เพื่อนผมบอกว่าที่นี่ แรงมาก เค้าเป็นผู้หญิงนะ ถ้าเป็นไปได้ให้หาหอใหม่ดีกว่า(จี๊ดบอกว่าตัวเองมีเซ้นท์) ตอนแรกผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อครับ ออกแนวตลกด้วยซ้ำ ว่ามันพูดไรเป็นตุเป็นตะ ก็อยู่หอนี้มาเรื่อยๆ แต่ตลอดเวลาที่อยู่ที่นี่
ผมจะมีอาการเหมือนผีอำบ่อยมากๆ แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเรื่องนี้อยู่ดี เพราะเข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติที่นอนแล้วมีอาการแบบนี้
ทีนี้ผมได้มีโอกาสเจอเพื่อนข้างห้องอีก 2 คน (ห้องผมอยู่ตรงกลาง) ได้พูดคุยกัน แต่ไม่ได้เจอพร้อมกันนะครับ
คนแรก เค้ามาถามผมว่า เจอบ้างมั้ย อ้อมเจอประจำเลย เวลานอนอยู่กับแฟนจะเห็นผู้หญิงมานั่งมองที่ปลายเตียง
คนที่สอง คนนี้เป็นผู้ชายอยุ่กับแฟน มาเล่าให้ฟังว่าเคยเจอผู้หญิงเดินทะลุกำแพงห้องเค้าไป เค้ากับแฟนกลัวกันมาก

ผมเลยคิดว่าหรือจะมีจริงวะ แต่ตลอดเวลาที่นอนที่หอนี้ผมจะสวดมนต์ไหว้พระ และอุทิศบุญให้ผู้หญิงคนนี้ตลอด

จนมาวันนึงมีเพื่อนสมัย ม.ปลาย มาหาผม เพื่อนคนนี้ปกติเคยมาหา มานอนเล่นห้องผมบ่อยๆ แต่มาครั้งละ วันสองวัน ผมก็ไมไ่ด้คิดอะไร จนมาครั้งหลั้งสุดมันบอกว่าจะมานอนกับผมยาวๆเลย เปนเดือนๆ ผมก็คิดว่าชิบหายละ กรูไม่ชอบอยู่ร่วมห้องกะใครด้วยสิ
ทำไงดีวะ แต่มันมาแล้วก็ ok หาที่นอนให้มัน ส่วนผมก็ออกไปเรียนก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากันที่หลัง แต่ก่อนออกห้องไปตอนเช้า ผมนึกในใจว่าขอให้ผู้หญิงคนนี้ช่วยดลใจให้เพื่อนผมไม่อยากอยู่ต่อทีเถอะ

เย็นวันนั้นผมเลิกเรียน เกือบๆ 6 โมงเย็น เข้าห้องมา เห็นเพื่อนผมนอนอยู่ที่เดิม
ชุดยังไม่ได้เปลี่ยน ผมคิดว่ามันเพลียจนหลับไปทั้งวัน จนเมื่อผมอาบน้ำเสร็จ
เพื่อนผมบอกว่า มึงเดี๋ยวกูไปละนะ ผมเลยถามมันกลับไปว่า ทำไม
มันเลยเล่าให้ฟังว่า ตอนที่ผมออกไป มันหลับต่อไปอีกหน่อย แต่มันรู้สึกตัวกำลังจะลุก
แต่ขยับตัวไม่ได้ ลืมตาได้อย่างเดียว เลยมองไปที่ประตู มองเห็นผู้หญิงเดินทะลุเข้ามา
แล้วเดินไปรอบๆห้องทั้งๆที่เพื่อนผมนอนอยู่อย่างนั้น แล้วเพื่อนผมก็ได้ยินเสียงถามว่า
ทำไมไม่กลับไปนอนบ้านตัวเอง เพื่อนผมเลยบอกไปในใจว่า ผมมาดีครับ เดี๋ยวจะไปแล้ว หลังจากนั้นมันก็นอนหมดแรง จนผมเข้ามาตอนเย็น

เรื่องมันเหลือเชื่อนะครับ แต่มันเกิดกับผมเอง เลยมาเล่าให้ฟัง  

มันน่าแปลกมากเลยครับ แต่เคยดูดวงช่วงนั้นเค้าทักมาว่าที่ๆผมอยู่มีผู้หญิงดูแลอยู่ครับ
แต่เค้าไม่ได้ทำอะไรเรานะ

ส่วนเรื่องผีอำ พอผมย้ายออกจากที่หอนั้น ผมก็ไม่เคยเจอแบบนั้นอีกเลย
แต่ตอนที่อยู่ห้องนั้นนี่ เรียกได้ว่า วันเว้นวันเลยทีเดียว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 02:13
[RE]เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
pohihi188 พิมพ์ว่า:
homozapain พิมพ์ว่า:
ผมเคยทำออฟฟิศ เเล้วตัวเองนอนชั้น 4
แล้วมีน้อง+เพื่อนมานอน บอกได้ยินเสียงเดิน เสียงตึงตัง
ผมก็บอกเสียงเพื่อนอีกคนที่นอนชั้น 3 มั้ง จนมีน้องอยู่คนมาเล่าว่าโดนดึงผ้าห่ม ดึงขา ผมก็บอกมึงเมาแล้วหลอนไปเอง แต่มันก็ไม่มานอนด้วยอีก
จนมีคืนนึงผมอยู่บ้านคนเดียวประมาณ 5 ทุ่ม ผมก็ได้ยินเสียงดัง เราก็เมา ก็เลยบอกเงียบๆจะนอน ก็หลับไปสักพัก เหมือนมีคนเดินๆๆ แล้วดึงผ้าห่ม ก็เลยเดินไปหน้าห้องตะโกนไปชั้นล่างว่า ถ้ากวนกู กูอยู่ไม่ได้ มึงก็อยู่ไม่ได้ ต่างคนต่างอยู่จะทำบุญไปให้
หลังจากนั้นก็ไม่เคยเจอนะ หรือผีจะกลัวคนบ้า+เมา 555  

ขนาดผมเป็นคนผมยังกลัวท่านเลย ท่านโหดมาก โดนดึงผ้าห่มทีเดียว มีขู่กลับด้วย

#กูอยู่ไม่ได้มึงก็อยู่ไม่ได้

ปล. สงสารผี

ที่มาให้เห็นคือจะมาขอส่วนบุญ ผีไม่กลัวที่เราขู่หรอก เมื่อพูดว่าจะทำให้เลยหยุดกวน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 02:19
terut45536 พิมพ์ว่า:

มันน่าแปลกมากเลยครับ แต่เคยดูดวงช่วงนั้นเค้าทักมาว่าที่ๆผมอยู่มีผู้หญิงดูแลอยู่ครับ
แต่เค้าไม่ได้ทำอะไรเรานะ

ส่วนเรื่องผีอำ พอผมย้ายออกจากที่หอนั้น ผมก็ไม่เคยเจอแบบนั้นอีกเลย
แต่ตอนที่อยู่ห้องนั้นนี่ เรียกได้ว่า วันเว้นวันเลยทีเดียว  

ก็ท่านสวดมนต์อุทิศส่วนกุศลให้ตลอดแบบนั้น เค้าก็ดีด้วยอยู่แล้วครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel