ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 2042
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 09:18
[RE: เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"]
อ่านเพลินเลย ชอบๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11294
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 09:19
[RE: เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"]
ทำไมผมคิดดีไม่ได้เลยอะ พล็อตในการ์ตูน H มาหมด ยิ่งมีนอนด้วยกันด้วยแล้ว 555+

เอาจริงๆ ถ้าเค้าคุยรู้เรื่องอยู่ ตอนแรกก็อาจกลัว แต่ไปๆ มาๆ ก็คงเหมือนเพื่อนกันแหละ (หรือมากกว่านั้นหว่า)
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 2505
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 09:27
slim_shady พิมพ์ว่า:
ทำไมผมอ่านถึงบางคืนมานอนข้างๆด้วย จนถึงว่าน่าจะสวยแล้วผมนึกถึง ไม่รู้

ดีใจที่ผมไม่ได้คิดคนเดียว
1
0
++ My blood is a LILLY WHITE & THE NAVY BLUE..!!!++ .. GO GO Tottenham GO GO .. ^^,

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 09:42
ถูกแบนแล้ว
เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
มีผีเป็นเพื่อนแปลกไปอีกแบบ
อยากรู้ว่าแค่อยู่ด้วยเเล้วผีมีช่วยเหลืออะไรไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4219
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 09:50
pohihi188 พิมพ์ว่า:
homozapain พิมพ์ว่า:
ผมเคยทำออฟฟิศ เเล้วตัวเองนอนชั้น 4
แล้วมีน้อง+เพื่อนมานอน บอกได้ยินเสียงเดิน เสียงตึงตัง
ผมก็บอกเสียงเพื่อนอีกคนที่นอนชั้น 3 มั้ง จนมีน้องอยู่คนมาเล่าว่าโดนดึงผ้าห่ม ดึงขา ผมก็บอกมึงเมาแล้วหลอนไปเอง แต่มันก็ไม่มานอนด้วยอีก
จนมีคืนนึงผมอยู่บ้านคนเดียวประมาณ 5 ทุ่ม ผมก็ได้ยินเสียงดัง เราก็เมา ก็เลยบอกเงียบๆจะนอน ก็หลับไปสักพัก เหมือนมีคนเดินๆๆ แล้วดึงผ้าห่ม ก็เลยเดินไปหน้าห้องตะโกนไปชั้นล่างว่า ถ้ากวนกู กูอยู่ไม่ได้ มึงก็อยู่ไม่ได้ ต่างคนต่างอยู่จะทำบุญไปให้
หลังจากนั้นก็ไม่เคยเจอนะ หรือผีจะกลัวคนบ้า+เมา 555  

ขนาดผมเป็นคนผมยังกลัวท่านเลย ท่านโหดมาก โดนดึงผ้าห่มทีเดียว มีขู่กลับด้วย

#กูอยู่ไม่ได้มึงก็อยู่ไม่ได้

ปล. สงสารผี

ผมเคยนะ เป็นรุ่นน้อง มาเช่าบ้านทำงาน มันก็พูดประมาณนี้แหละ

"ต่างคน ต่างอยู่นะ ผมมาทำงาน มาทำมาหากิน อย่ามากวนกันนะ"

มันก็บอกว่า เงียบไปเลย 555
1
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 10:24
ถูกแบนแล้ว
pohihi188 พิมพ์ว่า:
haabib พิมพ์ว่า:
เพื่อนท่านก็โครตสุดยังอยู่ต่อได้อีกเป็นปี  

เดี๋ยวผมถามให้เอามะ ว่าหอไหน จริงๆมันบอกผมแล้ว แต่ผมลืมชื่อหอ

เป็นหออยู่แถวๆ ราชภัฏสวนสุนันทา นั่นแหละ เพื่อนผมเรียนที่นี่ครับ

#ใบ้ให้ บันไดราวจับสีแดงครับ

แสด เคยอยู่หอโซนตรงนั้น หรือว่า 555
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4857
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 10:34
แล้วแต่คนจริงๆ ผมไม่เคยเจอเลย ส่วนตัวไม่มีศาสนาด้วย ไม่เชื่อเรื่องผีโลกหลังความตาย
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41309
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 10:42
Antivist พิมพ์ว่า:
ผีแบบนี้ต้องเอาไรปราบอะ ตายแล้วก็ส่วนตายไปแล้ว มาสร้างความเดือดร้อนให้คนอยู่ทำไมไม่เข้าใจ

ส่วนตัวสมัยอยู่หอคนเดียวเคยได้ยินเสียงแปลกแบบนี้เหมือนกันนะ แต่เป็นเสียงซอตอนกลางคืน ได้ยินเป็นบางวัน แต่ส่วนตัวไม่ได้กลัว ไม่ได้เชื่อด้วย ก็เลยปล่อยเลยตามเลย เพราะเสียงเพลงจากซอยข้างๆดังกว่า

ซอด้วงหรือซออู้ครับ
2
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18379
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 12:09
เพื่อนคุณไม่ขี้เสือกดีอ่ะ

เป็นเราเราคงถามไปว่า เขาฆ่าคุณแล้ว มีใครรู้ไหมว่าเขาฆ่า

0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39613
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 12:13
[RE]เพื่อน ! ปากเสียจนได้เรื่อง ท้าทายจนเจอดี "แน่จริงก็ออกมาให้เห็นตัวเป็นๆเลยดิวะ"
popoing พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
ผีแบบนี้ต้องเอาไรปราบอะ ตายแล้วก็ส่วนตายไปแล้ว มาสร้างความเดือดร้อนให้คนอยู่ทำไมไม่เข้าใจ

ส่วนตัวสมัยอยู่หอคนเดียวเคยได้ยินเสียงแปลกแบบนี้เหมือนกันนะ แต่เป็นเสียงซอตอนกลางคืน ได้ยินเป็นบางวัน แต่ส่วนตัวไม่ได้กลัว ไม่ได้เชื่อด้วย ก็เลยปล่อยเลยตามเลย เพราะเสียงเพลงจากซอยข้างๆดังกว่า

ซอด้วงหรือซออู้ครับ  

ไม่รู้วว ฟังไม่ออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1887
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 12:19
จารย์ลือ หมอปลา รับงานมั้ยจารย์

ล้อเล่นอ่าครับ

มันคาใจที่ว่าเธอโดนแฟนฆ่าตายนี่ละครับ มันคาใจที่เพื่อนของท่านก็ไม่ได้ถามชื่อเธอด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย pacman847 เมื่อ Thu Dec 12, 2019 12:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 13:07
เป็นผม ยังไงก็ ย้าย อยู่ไม่ไหว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 1720
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 13:15
เคยเจอสมัยมหาลัยครับ
สมัยปี 1 ผมกับเพื่อนๆจะรวมตัวอ่านหนังสือกันโต้รุ่งที่ห้องผมเอง
โดยช่วงที่อ่านๆไปเราก็เริ่มคุยกันหนัก จนเพื่อนคนนึงออกความคิดว่า พวกเราลองนั่งสมาธิมั้ย ผมก็เออๆดีๆ ได้ตั้งใจอ่านกันหน่อย ปรากฏว่าระหว่างนั้น ผมได้ยินเสียง ครางฮือออ แบบแหลมๆหน่อย ตอนแรกคิดเพื่อนมันแกล้งทำ แต่เสียงที่ได้ยินมันอยู่นอกห้อง แต่ผมยังไม่ได้คิดไรมาก แต่ทีนี้เพื่อนผมชื่ออีจี๊ด มันบอกว่า เมื่อกี้มีใครได้ยินเหมือนมันบ้าง เพื่อนทั้งห้องไม่มีใครได้ยินเลยครับ ผมก็งง เพื่อนผมบอกว่าที่นี่ แรงมาก เค้าเป็นผู้หญิงนะ ถ้าเป็นไปได้ให้หาหอใหม่ดีกว่า(จี๊ดบอกว่าตัวเองมีเซ้นท์) ตอนแรกผมเองก็ไม่ค่อยเชื่อครับ ออกแนวตลกด้วยซ้ำ ว่ามันพูดไรเป็นตุเป็นตะ ก็อยู่หอนี้มาเรื่อยๆ แต่ตลอดเวลาที่อยู่ที่นี่
ผมจะมีอาการเหมือนผีอำบ่อยมากๆ แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเรื่องนี้อยู่ดี เพราะเข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติที่นอนแล้วมีอาการแบบนี้
ทีนี้ผมได้มีโอกาสเจอเพื่อนข้างห้องอีก 2 คน (ห้องผมอยู่ตรงกลาง) ได้พูดคุยกัน แต่ไม่ได้เจอพร้อมกันนะครับ
คนแรก เค้ามาถามผมว่า เจอบ้างมั้ย อ้อมเจอประจำเลย เวลานอนอยู่กับแฟนจะเห็นผู้หญิงมานั่งมองที่ปลายเตียง
คนที่สอง คนนี้เป็นผู้ชายอยุ่กับแฟน มาเล่าให้ฟังว่าเคยเจอผู้หญิงเดินทะลุกำแพงห้องเค้าไป เค้ากับแฟนกลัวกันมาก

ผมเลยคิดว่าหรือจะมีจริงวะ แต่ตลอดเวลาที่นอนที่หอนี้ผมจะสวดมนต์ไหว้พระ และอุทิศบุญให้ผู้หญิงคนนี้ตลอด

จนมาวันนึงมีเพื่อนสมัย ม.ปลาย มาหาผม เพื่อนคนนี้ปกติเคยมาหา มานอนเล่นห้องผมบ่อยๆ แต่มาครั้งละ วันสองวัน ผมก็ไมไ่ด้คิดอะไร จนมาครั้งหลั้งสุดมันบอกว่าจะมานอนกับผมยาวๆเลย เปนเดือนๆ ผมก็คิดว่าชิบหายละ กรูไม่ชอบอยู่ร่วมห้องกะใครด้วยสิ
ทำไงดีวะ แต่มันมาแล้วก็ ok หาที่นอนให้มัน ส่วนผมก็ออกไปเรียนก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากันที่หลัง แต่ก่อนออกห้องไปตอนเช้า ผมนึกในใจว่าขอให้ผู้หญิงคนนี้ช่วยดลใจให้เพื่อนผมไม่อยากอยู่ต่อทีเถอะ

เย็นวันนั้นผมเลิกเรียน เกือบๆ 6 โมงเย็น เข้าห้องมา เห็นเพื่อนผมนอนอยู่ที่เดิม
ชุดยังไม่ได้เปลี่ยน ผมคิดว่ามันเพลียจนหลับไปทั้งวัน จนเมื่อผมอาบน้ำเสร็จ
เพื่อนผมบอกว่า มึงเดี๋ยวกูไปละนะ ผมเลยถามมันกลับไปว่า ทำไม
มันเลยเล่าให้ฟังว่า ตอนที่ผมออกไป มันหลับต่อไปอีกหน่อย แต่มันรู้สึกตัวกำลังจะลุก
แต่ขยับตัวไม่ได้ ลืมตาได้อย่างเดียว เลยมองไปที่ประตู มองเห็นผู้หญิงเดินทะลุเข้ามา
แล้วเดินไปรอบๆห้องทั้งๆที่เพื่อนผมนอนอยู่อย่างนั้น แล้วเพื่อนผมก็ได้ยินเสียงถามว่า
ทำไมไม่กลับไปนอนบ้านตัวเอง เพื่อนผมเลยบอกไปในใจว่า ผมมาดีครับ เดี๋ยวจะไปแล้ว หลังจากนั้นมันก็นอนหมดแรง จนผมเข้ามาตอนเย็น

เรื่องมันเหลือเชื่อนะครับ แต่มันเกิดกับผมเอง เลยมาเล่าให้ฟัง
5
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5394
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 13:44
หายจากเรื่องผีไปนานเลยบ่าววววว มาบ่อยๆละมีเรื่องไหนอีกเกริ่นมาหน่อยได้ป่าวครับติดตามๆ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8081
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 13:59
รอมานานนนนน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel