ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 2199
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 18:21
[RE]ทำไงดีฮะข้างห้องรำคาญควันบุหรี่
โดนเรื้อนไปสี่อัน :( ตั้งแต่เล่น SS มามีระบบเรื้อนผมเคยโดนเรื้อนแค่ 1 ครั้ง มู้นี้โดนไปสี่ 555555555

จะพยายามครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆ นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3321
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 18:22
[RE: ทำไงดีฮะข้างห้องรำคาญควันบุหรี่]
ก็เดินลงไปสูบข้างล่างครับ
ถือซะว่าได้ออกกำลังกายไปในตัว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39395
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 18:31
[RE: ทำไงดีฮะข้างห้องรำคาญควันบุหรี่]
EverybodyEverythings พิมพ์ว่า:
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นที่เป็นกำลังใจให้นะครับ จะพยายามไม่สูบที่ระเบียงแล้วครับ ผมเขียนโน้ตใส่ไว้ในกล่องจดหมายห้องเค้าเรียบร้อยแล้วครับ ใจความคือขอโทษเค้าครับ

จากนี้ผมตั้งเป้ากับตัวเองแล้วครับว่าจะเลิกให้เร็วที่สุด ตอนนี้ผมคงต้องลงไปสูบข้างล่างครับ

เห็นใจครอบครัวเค้าครับ ที่ตอนแรกสูบโดยไม่สนใจอะไร ผมไม่รู้มากกว่าครับว่าเค้ามีปัญหา

ตอนนี้รู้แล้วผมคงไม่ทำแบบนั้นหรอกนะครับ

แล้วก็บางคอมเมนต์ผมเข้าใจนะครับ แต่ไม่จำเป็นต้องมาแซะผมขนาดนั้นก็ได้นะ ผมก็พยายามแก้ปัญหาแล้วครับ

ขอบคุณครับผม  

ดีแล้วครับท่าน เป็นกำลังใจให้นะ บางทีเราก้คิดว่าเฮ้ย เรามีบ้านที่เราอยู่ได้สบายแล้ว ทำอะไรก้สะดวกขึ้น แต่บางทีมันก็ไม่เป็นอย่างที่เราคิดไปซะทุกอย่าง ถือซะว่าเราทำเพื่อเด็กตัวเล็กๆคนนึงนะครับ สู้ๆเด้อ
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9418
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 18:33
[RE]ทำไงดีฮะข้างห้องรำคาญควันบุหรี่
จริงๆควรเลิกนะครับ ไม่ใช่เลิกบุหรี่ แต่เลิกสูบแล้วทำให้มันไปรบกวนคนอื่นเขา บางคนไม่ชอบก็ไม่ชอบไปเลย มันเหม็นจริงๆนั้นละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7892
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 18:37
ถือโอกาสนี้ เลิกบุหรี่ไปเลยคับ
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 18:47
ถูกแบนแล้ว
EverybodyEverythings พิมพ์ว่า:
โดนเรื้อนไปสี่อัน :( ตั้งแต่เล่น SS มามีระบบเรื้อนผมเคยโดนเรื้อนแค่ 1 ครั้ง มู้นี้โดนไปสี่ 555555555

จะพยายามครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆ นะครับ  

สูบทำไมครับบุหรี่ ผมละยัง งง ปอดเน่า ปากดำเหม็น ฟันเหลือง เห้อ มีไรดีบ้าง

ถ้าเลิกไม่ได้บุหรี่ไฟฟ้าลงทุนไปครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 755
ที่อยู่: 28/33 ถนนยิงเป้า ต.สนามจันทร์ อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 19:01
ตอนนี้เจอกับตัวเลยครับ แต่อยู่จีน ทำอะไรไม่ได้
เจอแบบคุณคงดี คิดถึงคนอื่น
ส่วนตัวเกลียดกลิ่นมันมาก
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8195
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 19:13
อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมไม่สูบในห้อง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10194
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 19:33
เลิกไม่ได้ก้คงต้องลงไปสูบข้างล่าง ที่เค้าจัดสถานที่ไว้ให้สูบล่ะนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23331
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 19:56
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นที่เป็นกำลังใจให้นะครับ จะพยายามไม่สูบที่ระเบียงแล้วครับ ผมเขียนโน้ตใส่ไว้ในกล่องจดหมายห้องเค้าเรียบร้อยแล้วครับ ใจความคือขอโทษเค้าครับ

จากนี้ผมตั้งเป้ากับตัวเองแล้วครับว่าจะเลิกให้เร็วที่สุด ตอนนี้ผมคงต้องลงไปสูบข้างล่างครับ

เห็นใจครอบครัวเค้าครับ ที่ตอนแรกสูบโดยไม่สนใจอะไร ผมไม่รู้มากกว่าครับว่าเค้ามีปัญหา

ตอนนี้รู้แล้วผมคงไม่ทำแบบนั้นหรอกนะครับ

แล้วก็บางคอมเมนต์ผมเข้าใจนะครับ แต่ไม่จำเป็นต้องมาแซะผมขนาดนั้นก็ได้นะ ผมก็พยายามแก้ปัญหาแล้วครับ

ขอบคุณครับผม  

สุดยอดครับ ยังไงลองสำรวจว่าตรงไหนคือที่สูบนะครับ เดี๋ยวมีปัญหาอีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3899
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 20:01
ดูดในห้องน้ำแทน หรือไม่ก็เปลี่ยนมาดูด iqos บุหรี่ไฟฟ้าครับ ดูดในห้องได้ไม่มีกลิ่นเหม็นครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 20:35
ข้างบ้านผมเพิ่งย้ายมาอยู่ก็แบบท่านเลย สูบบุหรี่จัด แต่ที่ผมงงคือบ้านเขามีเด็กเล็ก3คน เขาสูบแบบไม่สนใจเด็กในบ้านเลย

แล้วบ้านผมก็มีเด็กเล็กและภรรยากำลังท้อง ผมมองแล้วคุยไปก็เปล่าประโยชน์ขนาดเด็กในบ้านเขายังไม่สนใจ แล้วลูกเราเขาคงแคร์หรอก

เลยแก้ปัญหาด้วยตัวเอง ปิดบ้านมิดชิดจบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ของคนถึกทิ่ม น้องอ้ายแล้วยิ้ม แต่อ้ายนั่งไห่...
เข้าร่วม: 04 Dec 2007
ตอบ: 749
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 22:16
ปัญหาของผมคือเจอคนห้องติดกันสูบบุหรี่ เคสแบบนี้เด๊ะเลย

ห้องนั้นเป็นหนุ่มเกาหลี สูบบุหรี่ในห้องน้ำ (แฟนหญิงไทยบอก หลังจากเราไปร้องเรียนนิติ) คือเหมือนท่อมันติดกันทางห้องน้ำหรือเปล่า (อันนี้เดา) แล้วกลิ่นมันเข้ามาที่ห้องผม อยู่ไม่ได้ครับ ลูกผมสองขวบ ต้องให้ย้ายไปอยู่กับน้าอีกห้องนึง (อยู่คนล่ะชั้น) คือไม่ใช่แค่เหมือนที่ห้องติดกันนะ แค่เดินออกจากลิฟท์มามันก็ได้กลิ่นแล้วว ร้องเรียนที ไปจ่ายค่าปรับที (นี่มันกลับประเทศเดือนนึง ค่อยยังดีหน่อย) ถ้ากลับมาได้กลิ่นอีก คงจะร้องเรียนรัวๆ

ที่ให้สูบเค้าก็มี ตัวเองเผาปอด คนอื่นไม่เดือดร้อน ทำไปเถอะครับ แต่ถ้ามาละเมิดกันมันก็ไม่ไหว เสียความรู้สึกคนห้องติดกันเปล่าๆ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 7217
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 22:25
ลองพวก IQOS หรือ บุหรี่ไฟฟ้าไหมครับ ถ้าเลิกไม่ได้จริงๆ

พวกนี้สูบในห้องได้สบายครับ

เข้าใจเพื่อนบ้านท่านนะครับ ผมเคยสูบบุหรี่จัดประมาณนึงเลย

แต่เลิกมาได้ 3 4 เดือน ละก็ตั้งใจจะเลิกขาดเลย

นานๆทีอยู่คอนโด ได้กลิ่นบุหรี่ ถึงจะไม่ได้เหม็นอะไรมาก แต่ก็แอบเซ็งเบาๆนะ

ละก็เข้าใจเพื่อนบ้านได้เลย เพราะคนไม่สูบต้องมานั่งดมกลิ่นมันก็คงไม่ไหว

เพราะอยู่คอนโด ชั้นสูงประมาณนึง กลางวัน/เย็นๆ ก็เปิดประตูรับลมรับกลิ่นตลอด

ผมเชื่อว่าคนสูบบุหรี่ลึกๆทุกคนอยากเลิกหมดแหละ ขอแชร์เผื่อจะช่วยอะไรได้นะครับ

ครั้งแรกที่ผมเลิกใช้วิธีหักดิบ สูบมาประมาณ 4 5 ปี เลิกได้ประมาณปีนึง

แต่พอมาทำงานเจอความเครียดก็กลับไปดูดอีก ประมาณ 3 4 ปี

จุดเริ่มต้นก็มาจาก เครียดหวะ...ขอซักตัวละกัน ไม่เป็นไรหรอก ก็นั่นแหละครับ ยาวๆไปเกือบ 4 ปี

ที่เลิกได้รอบล่าสุด ก่อนเลิกดูดแต่ IQOS ครับ เปลี่ยนมาใช้ IQOS ประมาณครึ่งปีก่อนเลิก

ประเด็นคือตอนเลิก เลิกง่ายกว่าครั้งแรกมาก ไม่มีเสี้ยนอะไรมาก ได้กลิ่นคนดูดบุหรี่ก็ไม่ได้ต้องพยายามเดินหนีอะไรเหมือนครั้งแรก

พอผ่านไปซัก1เดือน สามารถไปกินเหล้า โดยที่ไม่สูบบุหรี่ได้ไม่ยากเท่าไหร่

คงช่วยอะไรมากกว่านี้ไม่ได้ แต่ยังไงก็สู้ๆนะครับ

ท่านจะทำถูกไม่ถูกอะไรก็เถอะ แต่เริ่มด้วยการมีจิตสำนึกแบบนี้ ผมว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดรแล้วครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 22:26
ถูกแบนแล้ว
ผมเป็นคนไม่ชอบควันบุหรี่เหมือนกัน

ยิ่งถ้าเจอพวกสูบในร้านอาหารเนี่ยจะเซ็งสุดๆ

แต่ก็เข้าใจคนที่สูบบุหรี่แต่เกรงใจคนรอบข้างนะครับ

เคสท่านผมว่าควรปรับที่ตัวท่าน

อยากสูบก็ปิดประตูสูบไป

ข้างห้องก็คงคิดแบบเดียวกับท่าน

คอนโดก็ซื้อมา ยังต้องมาดมควันมือ2ทุกวันอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel