ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 15:36
[RE: "โอเล่"บอกวีคนี้นักวิจารณ์คงเหงาปาก-ผีกำลังเข้าที่พร้อมเตรียมเสริมทัพ]
ปัญหาคือจะเจาะทีมที่เล่นเกมรับเก่งยังไงนี่ล่ะ เพราะเจอทีมแบบนั้นนอกจากจะเจาะไม่เข้าแล้วยังโดนสวนทีเดียวเสียประตูด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1936
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 15:47
[RE]"โอเล่"บอกวีคนี้นักวิจารณ์คงเหงาปาก-ผีกำลังเข้าที่พร้อมเตรียมเสริมทัพ
ผมอยู่เคียงข้างน้ามาตลอด สู้ๆครับน้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 594
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 15:51
"โอเล่"บอกวีคนี้นักวิจารณ์คงเหงาปาก-ผีกำลังเข้าที่พร้อมเตรียมเสริมทัพ
AlfaZero พิมพ์ว่า:
liean พิมพ์ว่า:
TONGPOGBA พิมพ์ว่า:
มันไม่เกี่ยวเลยครับ นักวิจารณ์ เขาจ้างมาให้วิจารณ์ถูกแล้ว น้าก็ต้องยอมรับ ในฟอร์มการเล่นของลูกทีมด้วย จะบอกมาโทษว่านักเตะเจ็บ มันก็ได้อยู่ แต่น้าก็ไม่ซื้อ ไม่กล้าหือกับบอร์ดเองหรือป่าว ถึงได้ผู้เล่นแค่นี้?? ถ้าน้าเล่นได้อย่างลิเวอร์พูล ฟอร์มคงที่ใครจะกล้ามา วิจารณ์  

อันนี้ผมสงสัยนิดนึงครับท่านฤดูกาลที่ผ่านมาได้ผู้เล่นมา 3 คน ใช้จ่ายไปเป็นร้อยล้านปอนด์ถ้าผมจำไม่ผิด อันนี้เรียกได้ผู้เล่นมาแค่นี้เหรอครับท่าน แล้วถ้าไม่แค่นี้ต้องจ่ายฤดูการละกี่ร้อยล้านปอนด์เหรอครับท่าน  
ได้จำนวนมากำลังดีครับ แต่ทีมมีปัญหาหลายจุดมากกว่านั้นก็ถือว่าแก้เท่าที่ได้ไปก่อน
กับอีกจุดคือ เงินที่ขายลูกากูได้ไป70ล้านที่จริงควรมาแปลงเป็นตัวรุกจะหน้าเป้าหรือกลางรุกดีๆได้สักคน แต่บอร์ดดันขายใกล้ตลาดปิดเลยซื้อไม่ทันครับ
เท่ากับขาซื้อ 145 ล้าน ขายได้70ล้าน
ใช้จริงไป 75ล้าน=เสริมทัพน้อยกว่าวิลล่า
ทำให้ปัญหาหลักคือเวลาตัวเจ็บแล้วตัวแทนที่มีคุณภาพไม่พอ อย่าง ปอกบา แมคโทมิเนต์ มาซิอัล เจ็บทีคน ต้องกลายเป็น การ์เนอร์ เปเรร่า
นี่ยังถือว่าโชคดีแรชฟิตตลอดไม่เจ็บ กับ เฟร็ดยกระดับขึ้นมาช่วยทีมได้ตอนปอกบาเจ็บครับ  

เข้าใจครับท่านผมเห็นด้วยว่ามันต้องค่อยๆแก้นะคือค่อยๆเสริมตัวเข้ามาอ่ะ โค้ชเองไม่ใช่ยอดมนุษย์ถ้าเกิดเอาเข้าทีมมาห้าหกตัวหรือยกเครื่องใหม่แล้วมันเล่นไม่ดีโค้ชเนี่ยก็ต้องเป็นคนจูนเป็นคนซ้อมอ่ะครับท่านเพื่อให้นักเตะใหม่เข้ากับทีมได้ เพราะงั้นฤดูกาลนึงได้มาสามตัวเน้นๆแบบที่ใช้งานได้นี่เอาตรงๆผมว่ามันดีมากเลยครับ ถ้าเกิดเอามาห้าหกคนแล้วมันทะลึ่งต้องจูนห้าหกคนที่เข้ามาใหม่เลยถามว่าโค้ชต้องใช้เวลาใช้ทรัพยากรเท่าไหร่อีกในการปรับจูนเผลอๆทั้งฤดูกาลยังปรับจูนนักเตะกันไม่เสร็จเลย นี่ค่อยๆเอาเข้ามาก็ค่อยๆปรับจูนไปทีละส่วนพอลงตัวแล้วก็ค่อยไปซื้อส่วนอื่นมาปรับจูนต่อมันก็สมเหตุสมผลดีนะครับท่าน

ไม่งั้นก็ต้องซื้อมาแล้วหวังว่าจะถูกล็อตเตอรี่นักเตะห้าหกคนเข้ามาใหม่ไม่เคยซ้อมด้วยกันกับทีมมาก่อนเลยเล่นได้เข้าขาอ่ะ ซึ่งมันเป็นทางที่เสี่ยงจะเสียทั้งทรัพยากรและเวลามากๆเลยท่านผมเลยไม่เข้าใจนิดนึงว่าการได้มา 3 คนนี่มันถึงขนาดต้องโทษ ผจก โทษบอร์ดเลยเหรอ มันไม่ใช่ซื้อแล้วจบอ่ะครับท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2009
ตอบ: 2555
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 15:56
[RE: "โอเล่"บอกวีคนี้นักวิจารณ์คงเหงาปาก-ผีกำลังเข้าที่พร้อมเตรียมเสริมทัพ]
เปิดตลาดน้ารีบเสริมเลย หน้านี่มาซิยาลเจ็บบ่อย แถมขอกลางอีก2ตัวแจ่มๆ เพราะถ้าเฟรดกับน้องเมคเจ็บไปรับรองทีมยุบลงเยอะเลย
0
0
Keep playing

-------------------------------------------------->
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33727
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 15:58
ปีหน้ามาแน่
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3887
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:00
มันไม่เกี่ยวเลยครับ นักวิจารณ์ เขาจ้างมาให้วิจารณ์ถูกแล้ว น้าก็ต้องยอมรับ ในฟอร์มการเล่นของลูกทีมด้วย จะบอกมาโทษว่านักเตะเจ็บ มันก็ได้อยู่ แต่น้าก็ไม่ซื้อ ไม่กล้าหือกับบอร์ดเองหรือป่าว ถึงได้ผู้เล่นแค่นี้?? ถ้าน้าเล่นได้อย่างลิเวอร์พูล ฟอร์มคงที่ใครจะกล้ามา วิจารณ์  

อันนี้ผมสงสัยนิดนึงครับท่านฤดูกาลที่ผ่านมาได้ผู้เล่นมา 3 คน ใช้จ่ายไปเป็นร้อยล้านปอนด์ถ้าผมจำไม่ผิด อันนี้เรียกได้ผู้เล่นมาแค่นี้เหรอครับท่าน แล้วถ้าไม่แค่นี้ต้องจ่ายฤดูการละกี่ร้อยล้านปอนด์เหรอครับท่าน  
ได้จำนวนมากำลังดีครับ แต่ทีมมีปัญหาหลายจุดมากกว่านั้นก็ถือว่าแก้เท่าที่ได้ไปก่อน
กับอีกจุดคือ เงินที่ขายลูกากูได้ไป70ล้านที่จริงควรมาแปลงเป็นตัวรุกจะหน้าเป้าหรือกลางรุกดีๆได้สักคน แต่บอร์ดดันขายใกล้ตลาดปิดเลยซื้อไม่ทันครับ
เท่ากับขาซื้อ 145 ล้าน ขายได้70ล้าน
ใช้จริงไป 75ล้าน=เสริมทัพน้อยกว่าวิลล่า
ทำให้ปัญหาหลักคือเวลาตัวเจ็บแล้วตัวแทนที่มีคุณภาพไม่พอ อย่าง ปอกบา แมคโทมิเนต์ มาซิอัล เจ็บทีคน ต้องกลายเป็น การ์เนอร์ เปเรร่า
นี่ยังถือว่าโชคดีแรชฟิตตลอดไม่เจ็บ กับ เฟร็ดยกระดับขึ้นมาช่วยทีมได้ตอนปอกบาเจ็บครับ  

โทษบอร์ดเถอะครับ
เรื่องไม่ซื้อ
ผมจำได้ มีข่าวออกอยุ่ตอนนั้น ว่าโอเล่จะเอาอีก1คน
แต่สุดท้ายก็เงียบ
จะไปงัดกับบอร์ดแล้วได้อะไร ตัวเองก็ไม่ใช่โค๊ชมีชื่อเสียงขนาดนั้น
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:06
ทีมขนาดเล็กไป ตัวสำรองทดแทน คุณภาพตัวจริงไม่ได้ คุณภาพต่างกัน ปล่อยออกเยอะ ก็ต้องซื้อเข้ามาเพิ่มอีก ถ้าจะเล่นทุกถ้วยนะ
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:19
ถูกแบนแล้ว
ChaEm พิมพ์ว่า:
CFC_BJJ พิมพ์ว่า:
ทำอย่างกับทีมเองชนะแมนซิตี้ กับสเปอร์ทีมเดียวขำ  

ชนะเชลซีเอ็งด้วยนะ ไอไข่มู ความจำเสื่อมหรอ  

จ้ะไว้เจอกันหลังเสริมทัพได้นะสกิลปากเยอะจริงๆไม่แปลกคนเกลียดขี้หน้าทีมนี้เยอะ นี่ขนาดไม่ติดท็อป4สกิลปากยังขนาดนี้ สุดยอดจริงๆ อันดับเหนือกว่ายังไม่อยากเกทับเลย ขนาดไม่เสริมทีมนะเนี่ย
แก้ไขล่าสุดโดย CFC_BJJ เมื่อ Mon Dec 09, 2019 16:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17570
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:24
[RE]"โอเล่"บอกวีคนี้นักวิจารณ์คงเหงาปาก-ผีกำลังเข้าที่พร้อมเตรียมเสริมทัพ
Spoil

เข้าใจครับท่านผมเห็นด้วยว่ามันต้องค่อยๆแก้นะคือค่อยๆเสริมตัวเข้ามาอ่ะ โค้ชเองไม่ใช่ยอดมนุษย์ถ้าเกิดเอาเข้าทีมมาห้าหกตัวหรือยกเครื่องใหม่แล้วมันเล่นไม่ดีโค้ชเนี่ยก็ต้องเป็นคนจูนเป็นคนซ้อมอ่ะครับท่านเพื่อให้นักเตะใหม่เข้ากับทีมได้ เพราะงั้นฤดูกาลนึงได้มาสามตัวเน้นๆแบบที่ใช้งานได้นี่เอาตรงๆผมว่ามันดีมากเลยครับ ถ้าเกิดเอามาห้าหกคนแล้วมันทะลึ่งต้องจูนห้าหกคนที่เข้ามาใหม่เลยถามว่าโค้ชต้องใช้เวลาใช้ทรัพยากรเท่าไหร่อีกในการปรับจูนเผลอๆทั้งฤดูกาลยังปรับจูนนักเตะกันไม่เสร็จเลย นี่ค่อยๆเอาเข้ามาก็ค่อยๆปรับจูนไปทีละส่วนพอลงตัวแล้วก็ค่อยไปซื้อส่วนอื่นมาปรับจูนต่อมันก็สมเหตุสมผลดีนะครับท่าน

ไม่งั้นก็ต้องซื้อมาแล้วหวังว่าจะถูกล็อตเตอรี่นักเตะห้าหกคนเข้ามาใหม่ไม่เคยซ้อมด้วยกันกับทีมมาก่อนเลยเล่นได้เข้าขาอ่ะ ซึ่งมันเป็นทางที่เสี่ยงจะเสียทั้งทรัพยากรและเวลามากๆเลยท่านผมเลยไม่เข้าใจนิดนึงว่าการได้มา 3 คนนี่มันถึงขนาดต้องโทษ ผจก โทษบอร์ดเลยเหรอ มันไม่ใช่ซื้อแล้วจบอ่ะครับท่าน  

ผมไม่เคยโทษ ผจก. ครับ
แค่เสียดายค่าตัว70ล้านที่ขายลูกากูไปได้แล้วบอร์ดอมตังค์
เสียดายสุดตอนนั้นถ้าแลก ดีบาล่าไป ยอมจ่ายค่าภาพลักษณ์15ล้านยูโร ตอนนั้นถ้าเราเซย์เยสไปคือได้แล้ว
นึกภาพตำแหน่งที่ลินกาดกับเปเรร่าเล่นเปลี่ยนเป็นดีบาล่า หรือ ตอนมาซิอัลเจ็บ ดีบาล่าก็เล่นแทนได้ เพิ่มมิติกับขุมกำลังที่ไม่พอได้ดีเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1461
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:24

ทุกทีมคาดหวังว่าอยากได้ผลการแข่งแบบลิเวอร์พูลแหละครับ ถ้าชนะตลอดสะดุดเสมอแค่นัดเดียวจะโดนวิจารณ์ไรได้อะครับ? เพียงแต่ในสถานการณ์ปัจจุบัน ทั้งนักเตะที่มี และคู่แข่งที่เก่งขึ้น มันทำให้แมนยูเป็นดั่งในอดีตไม่ได้ไงครับ ถ้ามองกลางๆ ก่อนลิเวอร์พูลจะมาถึงจุดนี้ก็มีสถานไม่ต่างจากเรานะครับ ถึงขนาดเคยได้ฉายา Robinhood ด้วยซ้ำ(ชนะทีมใหญ่เอาแต้มมาแจกทีมเล็ก) #โคตรจะเหมือนสถานการณ์แมนยูตอนนี้.. สิ่งที่แตกต่างคือ JK ไม่ได่โดนกดดันจะให้ออกไวๆแบบโซลชาไงครับ...เหตุผลก็ไม่ยากเพราะ "ความคาดหวัง" ของแฟนๆแมนยูมันสูงมากเกินไปรวมทั้งความอดทนก็ต่ำกว่า หากเทียบกับทีมอื่นๆต้องรอนับ20 ปีและยังไม่ได้แชมป์ที่ต้องการสักที
สุดท้ายผมว่าถ้าจะเปลี่ยน ผจก ตอนนี้ เป็นใครก็ไม่ดีขึ้นหรอก ถ้ายังไม่เสริมมัพในจุดที่ใช่ และที่สำคัญปัญหาอยู่ที่บอร์ดบริหารและเอ็ด ที่ไม่ช่วยเต็มที่มากกว่า (ขนาด มู +เมากาว ยังเรียกร้องให้ซื้อตามที่ต้องการไม่ได้เลย แล้วนับอะไรกับโอเล่ ที่เป็นเด็กเก่าแถมไม่ได้โด่งดังเท่าสองคนที่ผ่านมา)
สรุป เรากองเชียร์ก็ต้องสนับสนุนต่อไปครับ ยังไง โอเล่ มีจิตวิญญาณของแมนยูสูงกว่าโค้ช มู +เมากาว+จีเนียส แน่นอนครับ ขอแค่ให้เวลา อย่างน้อยๆก็ขอให้ไม่น้อยกว่าที่ JK ได้รับจากลิเวอร์พูล
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11583
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:27
ChaEm พิมพ์ว่า:
ทำอย่างกับทีมเองชนะแมนซิตี้ กับสเปอร์ทีมเดียวขำ  

ชนะเชลซีเอ็งด้วยนะ ไอไข่มู ความจำเสื่อมหรอ  

จ้ะไว้เจอกันหลังเสริมทัพได้นะสกิลปากเยอะจริงๆไม่แปลกคนเกลียดขี้หน้าทีมนี้เยอะ นี่ขนาดไม่ติดท็อป4สกิลปากยังขนาดนี้ สุดยอดจริงๆ อันดับเหนือกว่ายังไม่อยากเกทับเลย ขนาดไม่เสริมทีมนะเนี่ย  

ไม่ได้เกลียดเชลซีหรอก เกลียดเอ็งนี่แหละ ไอไข่มู
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 16:36
brrless พิมพ์ว่า:
ปากเก่งจังครับ

EDIT เพิ่ม : นักวิจารณ์เค้าก็มีหน้าที่วิจารณ์

จะให้นักวิจารณ์เค้านั่งอมไมค์หรอ

แล้วก็แนวทางที่จะเล่นคือนักเตะต้องฟิตไรงี้ นี่ไม่คิดเผื่อไว้หรอ ว่ายังไงมันก็ต้องมีนักเตะเจ็บมั่งไรมั่ง เล่นปล่อยออกไปขนาดนั้น ดีแท้

ก็ปล่อยแต่ตัวไม่มีใจทั้งนั้น ตัวใหม่ที่ได้มาก็มีแต่เด็ดๆ ถ้าซื้อเยอะกว่านี้ก็คงได้ แต่มันอาจไม่ดีพอไง ซื้อมาใช้ไม่ได้ พวกแม่งก็ด่ากันอีก หาเรื่องด่ากันอยู่แล้วขอให้เป็นโซลชา ด่าได้หมด
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 17:19
กองเชียร์ยูไนเต็ดมันเริ่มจะเหมือนกองเชียร์อาเซน่อลไปทุกที

ไม่รบกับคนอื่นก็ด่ากันเอง5555555

หลังจากที่ทีมชนะทีมใหญ่แพ้ทางทีมเล็กแบบลิเวอร์พูลเคยเป็น

1
0
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
นักบอลถ้วย ข.
Status: บุรุษเพศ
เข้าร่วม: 10 Jun 2010
ตอบ: 7936
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 17:26
บางคนขอแค่ได้ด่าก็มีแฮงกันแล้ว หย่าววๆๆๆ
0
0
จิตวิญญาณของการเป็นบุรุษเพศ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1755
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 17:30
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:

ทุกทีมคาดหวังว่าอยากได้ผลการแข่งแบบลิเวอร์พูลแหละครับ ถ้าชนะตลอดสะดุดเสมอแค่นัดเดียวจะโดนวิจารณ์ไรได้อะครับ? เพียงแต่ในสถานการณ์ปัจจุบัน ทั้งนักเตะที่มี และคู่แข่งที่เก่งขึ้น มันทำให้แมนยูเป็นดั่งในอดีตไม่ได้ไงครับ ถ้ามองกลางๆ ก่อนลิเวอร์พูลจะมาถึงจุดนี้ก็มีสถานไม่ต่างจากเรานะครับ ถึงขนาดเคยได้ฉายา Robinhood ด้วยซ้ำ(ชนะทีมใหญ่เอาแต้มมาแจกทีมเล็ก) #โคตรจะเหมือนสถานการณ์แมนยูตอนนี้.. สิ่งที่แตกต่างคือ JK ไม่ได่โดนกดดันจะให้ออกไวๆแบบโซลชาไงครับ...เหตุผลก็ไม่ยากเพราะ "ความคาดหวัง" ของแฟนๆแมนยูมันสูงมากเกินไปรวมทั้งความอดทนก็ต่ำกว่า หากเทียบกับทีมอื่นๆต้องรอนับ20 ปีและยังไม่ได้แชมป์ที่ต้องการสักที
สุดท้ายผมว่าถ้าจะเปลี่ยน ผจก ตอนนี้ เป็นใครก็ไม่ดีขึ้นหรอก ถ้ายังไม่เสริมมัพในจุดที่ใช่ และที่สำคัญปัญหาอยู่ที่บอร์ดบริหารและเอ็ด ที่ไม่ช่วยเต็มที่มากกว่า (ขนาด มู +เมากาว ยังเรียกร้องให้ซื้อตามที่ต้องการไม่ได้เลย แล้วนับอะไรกับโอเล่ ที่เป็นเด็กเก่าแถมไม่ได้โด่งดังเท่าสองคนที่ผ่านมา)
สรุป เรากองเชียร์ก็ต้องสนับสนุนต่อไปครับ ยังไง โอเล่ มีจิตวิญญาณของแมนยูสูงกว่าโค้ช มู +เมากาว+จีเนียส แน่นอนครับ ขอแค่ให้เวลา อย่างน้อยๆก็ขอให้ไม่น้อยกว่าที่ JK ได้รับจากลิเวอร์พูล  

เดี๋ยวนะครับ ผมเชียร์แมนยูไม่ใช่ ไม่สนับสนุนทีม ผมแค่อ่านข่าวแล้วก็วิจารณ์แบบตรงไปตรงมา บางเรื่องก็ต้องยอมรับ ถ้าจะมาพูดเรื่องการทำทีม แน่นอนโซลชาดีกว่าทุกคนที่กล่าวมาแน่นอน ตั้งแต่การซื้อตัว การไว้ใจนักเตะ นักเตะให้ใจ แต่ตอนนี้ผมตอบกระทู้เรื่องที่โซลซา มาพูดใส่นักวิจารณ์ ผมก็วิจารณ์โซลชาตามตรง แล้วผมก็ไม่ได้คาดหวังให้ทีมเล่นแบบลิเวอร์พูล เพียงแต่ ยกตัวอย่าง ให้เห็นชัดๆ ว่า ถ้าฟอร์มดี เขาก็ยกย่อง ถ้าฟอร์มไม่ดี ก็ต้องโดนวิจารณ์เพราะมันคือหน้าที่ของเขา ผมว่าท่านหลงประเด็น
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel