ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27714
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 18:57
[RE: มีใครคิดไม่อยากมีลูกบ้างมั้ย]
เห็นการใช้เงินตัวเองแล้วไม่อยากมีเลยครับ อยากเที่ยวไปเรื่อยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักเตะกลางซอย
Status: ไปกัน!!!
เข้าร่วม: 20 Nov 2007
ตอบ: 2213
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 19:05
[RE: มีใครคิดไม่อยากมีลูกบ้างมั้ย]
พอมีลูกแล้ว​ โลกของคุณจะเปลี่ยนไปครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10331
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 21:13
[RE]มีใครคิดไม่อยากมีลูกบ้างมั้ย
spideer13 พิมพ์ว่า:
university4500 พิมพ์ว่า:
มีเถอะครับเห็นผู้สูงอายุหลายคนไม่มีคนมาดูเเลเพราะไม่มีลูกกันนี่เเหละ ผมยังเชื่อนะว่าเเก่ตัวไปก็มีลูกๆมาดูเเลเหมือนเราดูเเลพ่อเเม่ ส่วนที่ว่าหวังจะให้มาดูเเลหรือไม่อย่างไร ผมว่าการเลี้ยงดูเขามีส่วนสำคัญสุดครับ  

ที่เคยเจอส่วนใหญ่
ลูกเป็นคนดี มีการมีงานทำ ก็ต้องไปทำงานมีครอบครัวของตัวเอง ไม่ได้มาดูแลพ่อแม่ มีบางคนเท่านั้นที่ได้ทำงานที่บ้านเกิด แล้วได้ดูแลพ่อแม่
ส่วนลูกที่อยู่กับพ่อแม่ส่วนใหญ่ ก็ติดเหล้าติดยา หรือบางคนยิ่งหนักมีลูก แต่ตัวเองยังไม่พร้อม เดือดร้อนคนแก่ต้องมาเลี้ยงให้อีก แก่แล้วก็ยังต้องทำงานหนักและเลี้ยงหลานอีกเพราะพ่อแม่มันดูแลไม่ได้

ปล.อย่างผมเอง ถ้าพ่อแม่ป่วย ก็ยังไม่รู้จะทำไง จะมาดูแลตลอดก็ไม่ได้ เพราะต้องทำงาน ก็คงเหลือแต่ทาง จ้างคนดูแลเท่านั้นจริงๆครับ

นึกถึงข่าวที่เพื่อนในssเพิ่งเอามาลงที่มีรถเก๋งขับพาคุณตาแก่มากๆเอามาปล่อยไว้ข้างทางพร้อมยาธาตุแล้ว พอมีคนมาช่วยสักพักแกก็สิ้นใจเลย โครตหดหู่อะ ถึงมีลูกมีหลานก็ใช้ว่าจะได้ตายแบบแฮปปี้มีลูกหลานล้อมรอบแบบในหนัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: -_-''
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1128
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 23:26
[RE]มีใครคิดไม่อยากมีลูกบ้างมั้ย
ผมไม่คิดอยากจะมีลูกเลยครับ เหตุผลสั้นๆ คือ ไม่ชอบเด็ก เข้าขั้นเกลียดก็ได้นะ โดยเฉพาะเด็กที่ชอบทำอะไรเสียงดังหรือกรี๊ดแบบไร้เหตุผลครับ
ยังดีที่ครอบครัวก็เห็นด้วยกับผมเรื่องนี้อย่างแรง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1922
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 15:17
ผมอยากมีลูก แต่แฟนไม่อยากมีนี่ดิ ทุกวันนี้ก็ยังไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงเลยยย

อายุก็เข้าขั้นแต่งงานได้แล้ว ยังไม่รู้จะทำไงเบยย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel