ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:42
[RE]ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ
ผมโดนจนชินเลยครับแบบนี้ แต่ก็อยู่ทำนะ ทนมาได้ตั้งปีครึ่งแน่ะ

อย่าไปทนเลยครับ มาบังคับแบบนี้ สั่งเที่ยงเอาเย็น เนื้องาน 2-3 วัน รีบทำไปมีแต่ระยำ

เคยโดนใช้ไปส่งของ กลับมามีลูกค้าสั่งแล้วรอเอางานเลย งงเลยไอ้ฉัด อยู่ทำจนตี2 งานผิดยับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:56
[RE: ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ]
ไปกินข้าวที่รามอินทรา พิมพ์ว่า:
ตกลงอยู่ทำงานหรือกลับครับ  

กลับครับ พึ่งเตะบอลเสร็จ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:58
[RE: ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ]
brrless พิมพ์ว่า:
ยังทำ logis อยู่หรือเปล่า  

ใช่ครับท่านแต่ผมจะเปลี่ยนสายบวกเปลีายนที่ทำงานแล้วครับแมร่งใช้ผมคุ้มเลย ให้เป็นทั้งโลจิส แวร์เฮ้า ต่อจากแมร่งให้ผมเป็นการเงินอีกแต่เงิรเดือนเท่าเดิมนะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:01
night_visions พิมพ์ว่า:
นึกถึงสมัยก่อน ตอนจบออกมาใหม่ๆ สัก 18 ปีก่อน มันจะมีบริษัทนึงมีป้ายติดข้างหน้าทุกวัน รับตำแหน่ง.....ไม่เคยปลดลงเลย เราเห็นก็แบบเด็กจบใหม่อ่ะ อยากลองดู เข้าไปสมัคร สัมภาษณ์ดู ก็พร้อมให้เริ่มงานเลย โชคดีจริงๆ คิดในใจ พออยู่ไปๆ นึกว่าคุก นรกชัดๆ ตอนเช้ามาถ้าเจ้าของมาก่อน ทั้งที่ก่อน 8.30 เวลาทำงานนะ สั่งให้ยืนหน้าออฟฟิด จนกว่าจะพอใจ ด่ารายตัวเลย วันไหนโดนนี่หมดฟีลไม่อยากทำงานไปทั้งวัน ต่อมาพักเที่ยง ห้ามไปกินอะไรที่ไหนไกล ให้อยู่ละแวกนี้ล่ะ งานต้องเดินตลอด พักได้แค่ 30 นาทีมั้ง ทำอะไรเร่งรีบไปหมด ประชุมที พ่องแมร่ง ฟายสบถออกจากปากทุกวัน ข้าวของเขวี้ยงกระจายเต็มห้อง แรกๆโครตตกใจ มีแบบนี้ด้วยเหรอในบ้านเรา 555+ นานไปเริ่มชิน มีวันนึงไม่ได้ดั่งใจ ตบโต๊ะ ชกประตู ถีบจอคอมตกแตก เอ้อ...นั่งมองหน้ากันหัวเราะในใจ มันบ้าไรมันว้า ... เลิกประชุมทีนี่ล้างหูกัน ช่วงจะเลิกงาน มีการสั่งลูกน้องคนงานลากประตูใหญ่ปิดขังไม่ให้ออก บอกให้ทำโอที แต่ไม่มีใครอยากทำไง มันเหนื่อย มันเซ็งมาทั้งวันแล้วอ่ะ แต่มันไม่สนใจ ก็ได้กลับขึ้นมานั่งหน้าคอมทำงานต่อ สักพักมีพี่ที่เป็นหัวโจก มามุกนี้ เจอตลบหลังด้วยวิธีนี้ คือ ด้านหลังออฟฟิดมันติดกับถนนอีกฝั่งนึง แล้วมันมีช่องทางนึงที่ปิดบังไว้ รู้กันเฉพาะกลุ่ม ก็ทำตัวลีบๆ มุดออกไปทางนั้นกัน เรียงตามกันออกมาเลย 555+ โครตโล่งอ่ะ ได้กลับบ้านละโว้ยยย ตอนนั้นเกือบทุ่มละด้วย เช้ามาเจ้าของมันก็ได้แต่บ่นว่าหายหัวกันไปไหนเมื่อวาน คิดแล้วสะใจชะมัด ทนทำสักปีนึง ก็ลาออก กว่าจะลาออกได้แทบแย่ ดึงเซ็งไม่ให้ออกอยู่นั่น ที่อยู่ไม่ใช่ไร สังคมมันสนุกเฮฮารั่วๆดีในออฟฟิด สุดท้ายทุกคนก็แยกย้ายกันไปหมดละ นึกถึงทีไรก็ขำทุกที ถือว่าสร้างภูมิคุ้มกันให้กับตัวเองได้ในระดับนึงเวลาไปทำงานที่ไหน มันไม่มีที่เลวร้ายกว่านี้แล้ว  

ตอนมันดึงเซ็งท่าน ท่านก็สาม่รถออกได้เลยแบบพรุ้งนี้ไม่มาทำงานเลย ได้ใช่ไหมครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4916
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:34
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
night_visions พิมพ์ว่า:
นึกถึงสมัยก่อน ตอนจบออกมาใหม่ๆ สัก 18 ปีก่อน มันจะมีบริษัทนึงมีป้ายติดข้างหน้าทุกวัน รับตำแหน่ง.....ไม่เคยปลดลงเลย เราเห็นก็แบบเด็กจบใหม่อ่ะ อยากลองดู เข้าไปสมัคร สัมภาษณ์ดู ก็พร้อมให้เริ่มงานเลย โชคดีจริงๆ คิดในใจ พออยู่ไปๆ นึกว่าคุก นรกชัดๆ ตอนเช้ามาถ้าเจ้าของมาก่อน ทั้งที่ก่อน 8.30 เวลาทำงานนะ สั่งให้ยืนหน้าออฟฟิด จนกว่าจะพอใจ ด่ารายตัวเลย วันไหนโดนนี่หมดฟีลไม่อยากทำงานไปทั้งวัน ต่อมาพักเที่ยง ห้ามไปกินอะไรที่ไหนไกล ให้อยู่ละแวกนี้ล่ะ งานต้องเดินตลอด พักได้แค่ 30 นาทีมั้ง ทำอะไรเร่งรีบไปหมด ประชุมที พ่องแมร่ง ฟายสบถออกจากปากทุกวัน ข้าวของเขวี้ยงกระจายเต็มห้อง แรกๆโครตตกใจ มีแบบนี้ด้วยเหรอในบ้านเรา 555+ นานไปเริ่มชิน มีวันนึงไม่ได้ดั่งใจ ตบโต๊ะ ชกประตู ถีบจอคอมตกแตก เอ้อ...นั่งมองหน้ากันหัวเราะในใจ มันบ้าไรมันว้า ... เลิกประชุมทีนี่ล้างหูกัน ช่วงจะเลิกงาน มีการสั่งลูกน้องคนงานลากประตูใหญ่ปิดขังไม่ให้ออก บอกให้ทำโอที แต่ไม่มีใครอยากทำไง มันเหนื่อย มันเซ็งมาทั้งวันแล้วอ่ะ แต่มันไม่สนใจ ก็ได้กลับขึ้นมานั่งหน้าคอมทำงานต่อ สักพักมีพี่ที่เป็นหัวโจก มามุกนี้ เจอตลบหลังด้วยวิธีนี้ คือ ด้านหลังออฟฟิดมันติดกับถนนอีกฝั่งนึง แล้วมันมีช่องทางนึงที่ปิดบังไว้ รู้กันเฉพาะกลุ่ม ก็ทำตัวลีบๆ มุดออกไปทางนั้นกัน เรียงตามกันออกมาเลย 555+ โครตโล่งอ่ะ ได้กลับบ้านละโว้ยยย ตอนนั้นเกือบทุ่มละด้วย เช้ามาเจ้าของมันก็ได้แต่บ่นว่าหายหัวกันไปไหนเมื่อวาน คิดแล้วสะใจชะมัด ทนทำสักปีนึง ก็ลาออก กว่าจะลาออกได้แทบแย่ ดึงเซ็งไม่ให้ออกอยู่นั่น ที่อยู่ไม่ใช่ไร สังคมมันสนุกเฮฮารั่วๆดีในออฟฟิด สุดท้ายทุกคนก็แยกย้ายกันไปหมดละ นึกถึงทีไรก็ขำทุกที ถือว่าสร้างภูมิคุ้มกันให้กับตัวเองได้ในระดับนึงเวลาไปทำงานที่ไหน มันไม่มีที่เลวร้ายกว่านี้แล้ว  

ตอนมันดึงเซ็งท่าน ท่านก็สาม่รถออกได้เลยแบบพรุ้งนี้ไม่มาทำงานเลย ได้ใช่ไหมครับ  

ตอนนั้นออกไปกะเรียนต่อ ละมันไม่ยอมให้ออก จดหมายอะไรผมยื่นหมดแล้ว มันไม่สนใจ ผมก็ลองเชิงมาทำงานต่ออีกวีคนึง มันก็ไม่พูดกับผมนะ อย่างเครียด จนผมดูแล้วไม่น่าจะมีอะไรดีขึ้น อีกวันนึงผมเขียนช๊อตโน็ตเล็กๆให้เลขา แล้วผมก็เดินออกออฟฟิด กลับบ้าน ไม่มาทำงานที่นี่อีกเลยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:56
[RE]ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ
เคยเจอแบบนี้ เค้าให้โอที แต่ผมไม่อยากทำ
ผมปิดคอมเดินกลับเลย อ้างมีธุระ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel