ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:19
[RE: ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ]
ทำงานไม่ให้โอ ผิดกฎหมายนะถ้าผมจำไม่ผิด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:23
[RE: ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ]
เขาจะหาเรื่องมาอยู่กับคุณสองต่อสองตอนคนกลับหมดแล้ว หลังจากนั้นก็...

2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4553
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:43
มันมีอีกแบบนะคืองานรับผิดชอบต่อวันจำนวนเท่านี้เคลียวันต่อวัน แต่ทำไม่ทันแล้วกลับเลยก็น่าเกลียดเพราะอยู่ในความรับผิดชอบแถมงานวันต่อวันไม่ทำก็เป็นภาระคนในทีมอีก

แต่ถ้างานที่ไม่ได้เคลียวันต่อวันลูกค้าไม่ได้จะเอาเดี๋ยวนั้นแล้วสั่งนั่งทำไม่ให้โอเป็นผมผมกลับถ้ามีปะญหาผมงัดด้วย ฟ้องกรมแรงงานมีแต่ถูกกับถูก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4645
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:47
termotee พิมพ์ว่า:
ทำงานเลยเวลา ไม่ให้โอที ก็ไม่ต้องทำได้ครับ โดนบังคับให้ทำโอฟรีก็ฟ้องได้ครับ

ไม่ให้เรากลับ เราจะกลับเพราะหมดเวลางานแล้ว ก็กลับได้ครับ

แต่ ... ท่านก็คงต้องทำใจว่าจะไม่ได้รับความรักความเมตตาจากหัวหน้าครับ เงินเดือนขึ้นน้อย งานการไม่ก้าวหน้า

ซึ่งอันนี้ร้องเรียนใครไม่ได้ครับ

ลาออกไปทำงานที่อื่นก็คงไม่ได้ ref ดีๆจากเจ้านายเก่าแน่ๆ

ทางที่ดีคือควรศึกษาวัฒนธรรมองค์กรก่อนเข้าทำงานที่ไหนก็ตามครับ  

มี How to ศึกษาวัฒนธรรมองค์กรก่อนเข้าทำงานไหมครับ กรณีบริษัทใหญ่ๆ คงไม่มีปัญหา แต่บริษัทเล็กๆเนี่ย พอจะมีไหมครับ?
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16352
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 18:00
แบบนี้หางานใหม่รอเลย อยู่แล้วไม่มีความสุขจะอยู่ไปทำไม

ส่วนงานวันนี้ถ้าเค้าอยู่รอตรวจก็ทำ ถ้าเค้าไม่อยู่ก็กลับ แต่ยังไงก็หางานใหม่ไว้เลยดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย sanyo เมื่อ Thu Nov 21, 2019 18:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17070
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 18:01
ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ
ยาก จะงัดข้อกะ บ.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 18:02
[RE]ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ
คือมันต้องดูหลายๆอย่าง กลับก็ไม่ผิดหลอกครับแต่ถ้ามีเพื่อนร่วมงานที่ไม่ทำเหมือนท่านก็ทำใจไว้ว่าหัวหน้าอาจจะปฎิบัติต่อเราไม่เหมือนคนอื่นๆ น้องๆในทีมผม ผมก็ไม่ได้บังคับ แต่ผมก็เลือกให้งาน เลือกปฎิบัติกับน้องๆตามเรื่องพวกนี้เหละครับ

ประเภทที่ขอให้ช่วยถ้ามันกระทันหันมันเร่งจริงๆ แล้วยินดีช่วยผมก็กล้าที่จะให้งานโปรเจค งานที่ต้องมีลูกค้าเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง พวกนี้เวลางานมันจะเล่นอะไรผมไม่สนใจ มาสายผมก็ไม่สนใจ จะลาผมก็ไม่หักวันลา ถือว่า หักลบกันไป ขอแค่งานเสร็จตามกำหนด

ประเภทที่ทำงานตามตารางเวลา ผมก็ไม่ได้กลั่นแกล้งนะ ก็ตามนั้น มาตรงเวลา กลับตรงเวลา ขาด ลา มาสาย ก็หักลบคะแนนตามระเบียบบริษัท แต่งานที่ให้ผมก็ให้พวกงานซัพพอท งานรูทีน

ซึ่งผมก็ไม่อธิบายน้องๆก่อนแต่ถ้าใครมีคำถามผมก็ตอบน้องๆแบบนี้เหละ แต่เกณฑ์การประเมินไม่เท่ากัน ผมก็พยายามให้โอทีถ้าให้ได้แต่บางครั้งมันก็มีปัจจัยอื่นที่เกินเวลผม ทั้งเรื่องโอที และ ทามไลน์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 1779
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 18:25
ประมาณว่าถ้าทำงานนี้เสร็จ

พรุ่งนี้จะมีงานใหม่ให้ทันที

เหมือนเอาเปรียบนั้นแหละ

มองหางานใหม่ไว้ก็ดีนะ

ไม่รู้จะโดนอีกเมื่อไหร่
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1682
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 18:50
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
Seaseally พิมพ์ว่า:
ถ้าอยู่ทำ หรือเริ่มทำเลยตอนบ่าย 3 ทำ 2 ชั่วโมงมันเสร็จมั้ยอะ
หรือต้องโอกี่ชั่วโมง  

มันเป็นงานที่ต้องรื้อหลายชั้นเลยครับ สั่งบ่าย3 ไงก็ไม่เสร็จแน่ๆครับงานนี้ พูดง่ายๆงานแก้ครับ รื้อหลายชั้นมากๆ  

ถ้าเป็นเรา สั่งปุ๊ปเริ่มทำเลย ได้เท่าไหนเท่านั้น แต่เริ่มทันทีนะ
จะไม่มีเวลามาตั้งกระทู้ใน SS แน่นอน พอเลิกงานเราก็กลับ แต่เราจะบอกหัวหน้า ว่าเรากลับนะ งานทำไปแล้วเท่านี้ เหลือเท่านี้ กลับเพราะมีธุระซึ่งนัดเขาไว้ก่อนแล้ว อันนี้กรณีไม่ให้โอทีนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ในความอดทน คนหนึ่งคนจะมีเท่าไหร่
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 7150
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 18:51
ถ้าไม่ทำต้องมีคนทำแทนหรือป่าว ตอนผมทำงานเค้าใช้ไรก็ทำไป เพราะเรื่องเงินเค้าจ่ายนะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3930
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 19:18
ทำงาน ไม่ได้ทำบุญ เวลา 1 ชม. ที่คุณเสียไป ถ้าคุณเอาเวลาไปออกกำลังกาย หรือเรียนภาษาจีนยาว 1 ปี ต่างกับทำงานฟรี 1 ปีนะครับ

เขากำลังเอาเปรียบคุณในระดับไม่น่าให้อภัย คุณมองหน้าแล้วบันทึกไว้ได้เลยว่ามันเลว ในระดับรูขุมขน

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 19:19
ตกลงอยู่ทำงานหรือกลับครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29700
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 19:24
[RE]ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ
ยังทำ logis อยู่หรือเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4916
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 20:51
นึกถึงสมัยก่อน ตอนจบออกมาใหม่ๆ สัก 18 ปีก่อน มันจะมีบริษัทนึงมีป้ายติดข้างหน้าทุกวัน รับตำแหน่ง.....ไม่เคยปลดลงเลย เราเห็นก็แบบเด็กจบใหม่อ่ะ อยากลองดู เข้าไปสมัคร สัมภาษณ์ดู ก็พร้อมให้เริ่มงานเลย โชคดีจริงๆ คิดในใจ พออยู่ไปๆ นึกว่าคุก นรกชัดๆ ตอนเช้ามาถ้าเจ้าของมาก่อน ทั้งที่ก่อน 8.30 เวลาทำงานนะ สั่งให้ยืนหน้าออฟฟิด จนกว่าจะพอใจ ด่ารายตัวเลย วันไหนโดนนี่หมดฟีลไม่อยากทำงานไปทั้งวัน ต่อมาพักเที่ยง ห้ามไปกินอะไรที่ไหนไกล ให้อยู่ละแวกนี้ล่ะ งานต้องเดินตลอด พักได้แค่ 30 นาทีมั้ง ทำอะไรเร่งรีบไปหมด ประชุมที พ่องแมร่ง ฟายสบถออกจากปากทุกวัน ข้าวของเขวี้ยงกระจายเต็มห้อง แรกๆโครตตกใจ มีแบบนี้ด้วยเหรอในบ้านเรา 555+ นานไปเริ่มชิน มีวันนึงไม่ได้ดั่งใจ ตบโต๊ะ ชกประตู ถีบจอคอมตกแตก เอ้อ...นั่งมองหน้ากันหัวเราะในใจ มันบ้าไรมันว้า ... เลิกประชุมทีนี่ล้างหูกัน ช่วงจะเลิกงาน มีการสั่งลูกน้องคนงานลากประตูใหญ่ปิดขังไม่ให้ออก บอกให้ทำโอที แต่ไม่มีใครอยากทำไง มันเหนื่อย มันเซ็งมาทั้งวันแล้วอ่ะ แต่มันไม่สนใจ ก็ได้กลับขึ้นมานั่งหน้าคอมทำงานต่อ สักพักมีพี่ที่เป็นหัวโจก มามุกนี้ เจอตลบหลังด้วยวิธีนี้ คือ ด้านหลังออฟฟิดมันติดกับถนนอีกฝั่งนึง แล้วมันมีช่องทางนึงที่ปิดบังไว้ รู้กันเฉพาะกลุ่ม ก็ทำตัวลีบๆ มุดออกไปทางนั้นกัน เรียงตามกันออกมาเลย 555+ โครตโล่งอ่ะ ได้กลับบ้านละโว้ยยย ตอนนั้นเกือบทุ่มละด้วย เช้ามาเจ้าของมันก็ได้แต่บ่นว่าหายหัวกันไปไหนเมื่อวาน คิดแล้วสะใจชะมัด ทนทำสักปีนึง ก็ลาออก กว่าจะลาออกได้แทบแย่ ดึงเซ็งไม่ให้ออกอยู่นั่น ที่อยู่ไม่ใช่ไร สังคมมันสนุกเฮฮารั่วๆดีในออฟฟิด สุดท้ายทุกคนก็แยกย้ายกันไปหมดละ นึกถึงทีไรก็ขำทุกที ถือว่าสร้างภูมิคุ้มกันให้กับตัวเองได้ในระดับนึงเวลาไปทำงานที่ไหน มันไม่มีที่เลวร้ายกว่านี้แล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1124
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:04
แนะนำได้อย่างเดียวคือ รีบหางานใหม่เลยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel