ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:50
[RE: ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ]
เคยอยู่ครั้งนึงครับ แต่ผมรักหัวหน้าคนนี้มากเลยนะ

แกบอกให้ผมทำงานนี้ให้เสร็จ ผมก็ทำเสร็จนะแต่ลวกๆ

เพราะจะกลับบ้านก่อน พอดีเป็นคนตรงต่อเวลา

ทำเสร็จก็กลับบ้าน โดนโทรมาด่าเละเลย 5555

แล้วแถมเป็นวันศุกร์ด้วย หยุดไม่เป็นสุขเลยล่ะ

ตอนนี้อยู่ที่ใหม่ เจอเหมือนกัน ผมนัดเตะบอลกับเพื่อน

ดันมีงานด่วน ผมไม่อยู่ก็ไม่ได้ แต่แกบอกช่วยพี่หน่อย

มันด่วนจริงๆ ผมก็ช่วยแล้วไปเตะบอลช้าหน่อย

แต่ทำๆไปแล้วก็ถอนหายใจไป เอามือปาดผมขึ้น

แสดงให้เห็นว่า เห้ย กุจะรีบไปละนะ จะแก้อะไรนักหนา

สุดท้ายก่อนเสร็จเขาก็ให้กลับนะ แล้วแกก็มานั่งจัดหน้า

แก้คำต่อเอง ถามว่ารู้สึกผิดไหม ก็ไม่นะ มันไม่ใช่เวลางานละอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ]
ผมเคยทำงานถึงเที่ยงคืน วันอาทิตย์เข้า ไม่มีโอที หัวหน้าไม่ได้สั่งให้เข้า แต่ผมมองว่ามันคือความรับผิดชอบของเรา ผมเลยอยากทำให้เสร็จ ท่านกลับได้ครับไม่ผิด แต่ถ้าหัวหน้าประเมินเราท่านก็แค่ดีเฟนด์ให้ได้นะครับ

เพิ่มเติมๆ แต่ถ้าท่านไปทำงานตรงเวลา ทำงาน 100% ไม่เอาเวลางานไปเล่นเฟส ทำอย่างอื่นก็กลับเถอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย twentyfourseven เมื่อ Thu Nov 21, 2019 16:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1682
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:54
ถ้าอยู่ทำ หรือเริ่มทำเลยตอนบ่าย 3 ทำ 2 ชั่วโมงมันเสร็จมั้ยอะ
หรือต้องโอกี่ชั่วโมง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8733
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:56
ให้ทำงานล่วงเวลาไม่จ่ายโอที ผิดกฎหมายแน่นอน
ถ้าจะไล่ออกโทษฐานไม่ทำงานฟ้องกันคุณก็ชนะ 100%

การขอกลับแบบซอฟท์ๆก็ลองใช้เหตุผลในการโต้แย้งก่อนว่า งานจำเป็นต้องรีบใช้วันนี้เลยเหรอ ถ้าพรุ่งนี้ทำแล้วส่งให้ตอนเช้าจะยังทันใช้งานไหม

ถ้าไม่แคร์ว่าต้องซอฟท์ ก็บอกเลยว่าไม่ได้โอไม่ทำครับ แล้วกลับเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:58
จะเลือกแบบไหน ก็ทำไปละกันครับ
แต่หลังจากนี้ เริ่มอัพเดท เรซูเม่ แล้งหางานใหม่ซะเถอะ

นี่พูดจริง ๆ อย่าอยู่เลย ที่แบบนี้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4538
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:59
ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ
ทำงานเก่งไม่ใช่เก่งเฉพาะเรื่องงาน แต่ต้องเก่งคนด้วย มีลูกน้องโง่ทำยังไงจะให้เขาทำงานได้ มีนายขี้เกียจหรือนายขวางโลกทำยังไงจะใช้นายได้
คนทำงานเก่ง นอกจากเก่งงานแล้วยังต้องสามารถใช้งานคนรอบตัว รวมทั้งบนและล่าง ได้รอบทิศ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19108
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 16:59
ขึ้นอยู่กับเนื้องานนั่นแหละปกติเขาทำกันกี่ ชม.
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3581
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:05
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
คือหัวหน้าผมเค้าบอกว่า ให้ทำงานตัวนี้ให้เสร็จวันนี้ แต่เค้าไม่ให้โอผมนะครับ เค้าบอกว่าถ้าตัวนี้ไม่เสร็จไม่ต้องกลับบ้าน ผมก็เลยอ่ะขอโอถ้าให้โอก็ทำได้ แต่เค้าบอกว่าไม่ให้โอ แต่ต้องทำให้เสร็จ

ทั้งๆที่งานนี้ทำให้เสร็จพรุ้งนี้ก็ได้ แต่ผมว่าจะกลับ เพราะมีนัดเตะบอลกับเพื่อน แล้วก็อีกอย่างโตขนาดนี้แล้วยังมาสั่งกันอีก เขร้

คือหัวหน้าผมเป็นผู้หญิงอ่ะเอาแต่ใจโครตๆ ถ้าผมกลับไปเลยแบบนี้จะโดนไรไหมครับ

ถ้าโดนไล่ออก มันเรียกเงินได้ไหมครับ เพราะมันเลยเวลาเลิกงานเราแล้วไม่ยอมจ่ายค่าโอให้แบบนี้  

ทำงานที่เดียวกับผมเปล่านิ

สายหักตังกลับช้าไม่ได้โอ บางวันกลับ2-3ทุ่มก็ไม่ได้โอ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:06
อ้างอิงจาก:
“ผู้ใดหน่วงเหนี่ยวหรือกักขังผู้อื่น หรือกระทำด้วยประการใดให้ผู้อื่นปราศจากเสรีภาพในร่างกาย
โดย ประการที่น่าเชื่อว่าจะเกิดอันตรายแก่ชีวิตหรือร่างกายของผู้ถูกหน่วงเหนี่ยวหรือกักขัง

ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุก ไม่เกินห้าปีหรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ”

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:06
FireHeadize พิมพ์ว่า:
คือหัวหน้าผมเค้าบอกว่า ให้ทำงานตัวนี้ให้เสร็จวันนี้ แต่เค้าไม่ให้โอผมนะครับ เค้าบอกว่าถ้าตัวนี้ไม่เสร็จไม่ต้องกลับบ้าน ผมก็เลยอ่ะขอโอถ้าให้โอก็ทำได้ แต่เค้าบอกว่าไม่ให้โอ แต่ต้องทำให้เสร็จ

ทั้งๆที่งานนี้ทำให้เสร็จพรุ้งนี้ก็ได้ แต่ผมว่าจะกลับ เพราะมีนัดเตะบอลกับเพื่อน แล้วก็อีกอย่างโตขนาดนี้แล้วยังมาสั่งกันอีก เขร้

คือหัวหน้าผมเป็นผู้หญิงอ่ะเอาแต่ใจโครตๆ ถ้าผมกลับไปเลยแบบนี้จะโดนไรไหมครับ

ถ้าโดนไล่ออก มันเรียกเงินได้ไหมครับ เพราะมันเลยเวลาเลิกงานเราแล้วไม่ยอมจ่ายค่าโอให้แบบนี้  

ทำงานที่เดียวกับผมเปล่านิ

สายหักตังกลับช้าไม่ได้โอ บางวันกลับ2-3ทุ่มก็ไม่ได้โอ  

แล้วท่านทนไหวได้ไงครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9598
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:07
กลับก็เตรียมหางานใหม่ได้เลย ตัดสินใจเอาเองเลยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:08
Seaseally พิมพ์ว่า:
ถ้าอยู่ทำ หรือเริ่มทำเลยตอนบ่าย 3 ทำ 2 ชั่วโมงมันเสร็จมั้ยอะ

มันเป็นงานที่ต้องรื้อหลายชั้นเลยครับ สั่งบ่าย3 ไงก็ไม่เสร็จแน่ๆครับงานนี้ พูดง่ายๆงานแก้ครับ รื้อหลายชั้นมากๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เบื้องหลังการถ่ายรูป
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:17
ถ้าหัวหน้าบอกว่าห้ามกลับบ้าน แต่เรากลับแบบนี้ได้ไหมครับ

มันเป็นงานที่ต้องรื้อหลายชั้นเลยครับ สั่งบ่าย3 ไงก็ไม่เสร็จแน่ๆครับงานนี้ พูดง่ายๆงานแก้ครับ รื้อหลายชั้นมากๆ  

แล้วทำพรุ่งนี้เช้าทันหรอครับ ถ้ายกเหตุผลนี้มา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27042
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:18
เป็นผมกลับนะ ผมทำงานเข้าออกตามเวลางานถ้าต้องการให้ทำงานล่วงเวลาต้องจ่ายโอที ไม่จ่ายไม่ทำไม่แคร์ด้วยเพราะผมทำงานแลกเงิน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 17:18
emula122 พิมพ์ว่า:

แล้วทำพรุ่งนี้เช้าทันหรอครับ ถ้ายกเหตุผลนี้มา  

ทันครับ ทั้งวันทันแน่ๆ แต่ต้องตั้งแต่ 8โมงเช้าเลยนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel