ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Mar 2006
ตอบ: 3916
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 19:25
[RE: เริ่มเล่น Dota เริ่มยังไงครับ]
เริ่มด้วยดีไหมนี้ อ่านละอยากลอง เคยเล่นล่าสุดสมัย dota1
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Heejin is da best!
เข้าร่วม: 09 Nov 2014
ตอบ: 327
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 19:42
[RE: เริ่มเล่น Dota เริ่มยังไงครับ]
สำหรับหรับฮีโร่ที่ผมคิดว่าเหมาะกับการเริ่มเล่น ผมคิดว่าควรจะเป็นฮีโร่สาย Str สาย Str คือสายที่มีเลือดเยอะสุดในสามสาย Str Agi Int คือว่าถึกและตายยากนั่นเอง ส่วนฮีโร่ที่เหมาะกับการเริ่มต้น ได้แก่

1.Wraith King เป็นฮีโร่ที่มีเพียงสกิลเดียว แล้วก็ยังมีเกิดใหม่อีกครั้งด้วย วิธีเล่นคือ สตั้นแล้วก็ไล่ฟันอย่างเดียว
2.Dragon Knight เป็นฮีโร่ที่มีความถึกสูงมาก เกราะเยอะ เลือดเยอะ แล้วก็สกิลใช้ง่าย ไม่ซับซ้อน
3.Axe เป็นฮีโร่ที่ถึกในระดับหนึ่ง แต่ด้อยกว่าเมื่อเทียบกับสองตัวข้างต้น จุดเด่นคือ มีสกิลปั่นขวาน ทำให้ฟามได้เร็วมากๆ

ส่วนการออกไอเทม ผมแนะนำให้ออกตามที่เค้าแนะนำไปก่อน เล่นให้ชำนาญ ค่อยว่ากันอีกที ฝึกเล่นให้เยอะๆ นะครับ แนะนำให้เล่นกับคอมก่อน อย่าเพิ่งไปเล่นกับคนเลย เดี๋ยวเจอพวกเกรียนจะเบื่อจนถอดใจไม่อยากเล่นไป

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะว่าผมก็ไม่ได้เก่งกาจอะไร หยุดเล่นไปเกือบสองปี เพิ่งจะกลับมาเล่นได้ไม่กี่เดือนเอง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38683
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 04:45
Tinker ครับ อัลติรีทุกอย่าง สกิล ไอเทม
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1868
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 18:01
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
เริ่มเล่นฮีโร่ที่สกิลไม่ต้องกดเยอะครับ

ถ้าให้แนะนำ ผมว่าเป็น Invoker น่าจะเหมาะ  

โหดร้าย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel