ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12181
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 20:54
[RE: 141119 / BNK48 Live]
นักบอลถ้วย ข.
Status: 4ymik
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 20:56
GasTurbine พิมพ์ว่า:
pokerbright พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
เรียงความเรื่องดราม่าเสียงเพี้ยนหน่อยว่าเราได้อะไรบ้าง...ใครขี้เกียจคุยก็ข้ามไปครับ

Spoil
คือเคสนี้นะผมว่า ...ผิดจริงๆ + มากคนมากความ + โอตะเด็กน้อยบ้าบอ... จริงๆ แล้วปัญหามันเปิดกว้างมากทั้งตัวปัญหาเอง และทางแก้ไข แต่จะบอกว่าไม่ได้สาระอะไรซะเลย ดราม่าอย่างเดียวก็คงไม่ได้...

เพราะ เช่นว่า ถ้าบอกว่าบางคนเขาบอกว่าเฮ้ยกูต้องการบีเอ็นเคแบบไม่ผิดพลาด performance ต้องระดับมีคลาสกว่านี้ดิตั้งวงมาตั้งนานแล้ว มาทำห่วยไม่ได้งานระดับนี้นะเฮ้ยจ้างก็แพงเอาจริงๆ มันก็ถูกของเขานะบางคนมันคิดได้ว่า
ผิดพลาดคือซ้อมมาไม่พอ = ซ้อมมาไม่พอรับงานทำไม ที่หลังดูสเกลงานด้วยนะ
จะไม่มีปัญหาเลยถ้า performance ไม่มีปัญหา แรงนะ และคนมันคิดไปได้หมดแหละ

แต่ถ้ามองแบบส่วนใหญ่ (อันนี้ผมคิดเองว่าส่วนใหญ่แบบนี้) ว่าเอาน่า วงมันคนเยอะความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้อยู่แล้วในทุกๆ โชว์ มันก็ได้เหมือนกันแหละไม่ได้น่าเกลียดอะไรแบบนี้อ่ะอันนี้ก็พอฟังขึ้นเหมือนกัน

ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยแหละนะ...จะทำปัญหาให้มันใหญ่ หรือเล็กได้ทั้งนั้นเพราะองค์ประกอบมันมาก ตั้งแต่ point ของงาน กลุ่มคนที่คาดหวัง ค่าจ้างศิลปินที่จ้างมา จริตคนในงานอีก เยอะโคตรๆ ทุกๆ อย่างถ้าเปิดสาธารณะมันต้องถูกวิจารณ์อยู่แล้วแหละบางอย่างก็ต้องฟังและไปปรับปรุงด้วย ผมข้ามเรื่องดราม่า ปญอ ของโอตะเด็กน้อยไปนะ

ปล.แต่ส่วนตัวผมเป็นพวกประหลาดชอบดูแบบที่มันพลาดนิดหน่อยแบบนี้แหละ มันมีเรื่องราว มันตลกดีสำหรับผม เพราะความคาดหวังจากวงนี้สำหรับผมมันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วแค่เห็นว่าน้องๆ ตั้งใจทำผมก็โอเคแล้ว ผมไม่อยากได้ 150% จากวงนี้ผมชอบที่มันเป็นแบบนี้ ผมไม่ได้จะมาดูโชว์ super bowl หรือคอน Dream theater ฟังที่ร้องแล้วผมว่าน้องมันตั้งใจ แต่ยังอ่อนหัดแค่นั้นละ น่ารักดีค่อยๆสู้ต่อไป

มือไม่ถึง ก็คือ มือไม่ถึง ก็ต้องยอมรับ ระดับมืออาชีพจริงๆ เอาทุกอาชีพแหละ มีใคร 100% ไม่เคยพลาด ไม่เคยผิด ไม่เคยล้มลุกคลุกคลานมาบ้าง นักร้องนักแสดงทุกคนล้วนโดนแบบนี้กันทั้งนั้น

พื้นที่แสดงความรู้สึกต่างๆ สามารถทำได้ แต่ต้องดูสถานะตัวเองด้วยว่าจะแสดง ความไม่พอใจ ความเสียใจ ความดีใจ อะไรต่างๆแบบไหนถึงจะเหมาะสม

ผมเคยพูดไปแล้วใน SS มู้นึง ว่าฟ้อนด์มีปัญหาเรื่องการพูดออกสื่อออกไลฟ์ ความอ๊องมันอยู่ตลอดไปไม่ได้หรอกนะ ไม่คามิผมคงไม่วิเคราะห์ลึกและแสดงความเป็นห่วงแบบที่น้องมองไม่เห็นแบบนี้หรอก  

ผมว่าน้องมันเก็บอารมณ์ได้ดีที่สุดแล้วล่ะครับ ณ ตอนนั้น  

รอวันที่ 7 จะเข้าไปพูดด้วยเลย

Spoil
พูดว่าคิดถึงจัง ไม่เจอกันนานเลยน๊า คอนเสิร์ตงานต่อไปอย่าขึ้นเสียงสูงอีกหล่ะ

โดนทืบแหงเลยงี้

น้องมันงอนแน่ครับ แถมจะโดนในเลนกระทืบเอาด้วย

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12181
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:26
โอยย พึ่งดูไลฟ์ฟ้อนด์
หนูขึ้นแล้วลงยาก ขำน้ำตาไหลเลย
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:37
ถูกแบนแล้ว
McGallaCher พิมพ์ว่า:
โอยย พึ่งดูไลฟ์ฟ้อนด์
หนูขึ้นแล้วลงยาก ขำน้ำตาไหลเลย

อย่าขำน้องง
เซ็งๆบอลไทย เดี๋ยวต้องดูฟ้อนด์อีกซักรอบมั่งละ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:39
LoveMilinOnly พิมพ์ว่า:
Spoil
LoveMilinOnly พิมพ์ว่า:

หิวข้าวเหนียวมะม่วงเลย  

ดึกแล้วลุงงงง  

กินทีน้ำตาลพุ่ง

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17393
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:40
อพยพจากบอลไทยมาสิงที่ที่คุ้นเคย
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:42
Spoil
เรียงความเรื่องดราม่าเสียงเพี้ยนหน่อยว่าเราได้อะไรบ้าง...ใครขี้เกียจคุยก็ข้ามไปครับ

Spoil
คือเคสนี้นะผมว่า ...ผิดจริงๆ + มากคนมากความ + โอตะเด็กน้อยบ้าบอ... จริงๆ แล้วปัญหามันเปิดกว้างมากทั้งตัวปัญหาเอง และทางแก้ไข แต่จะบอกว่าไม่ได้สาระอะไรซะเลย ดราม่าอย่างเดียวก็คงไม่ได้...

เพราะ เช่นว่า ถ้าบอกว่าบางคนเขาบอกว่าเฮ้ยกูต้องการบีเอ็นเคแบบไม่ผิดพลาด performance ต้องระดับมีคลาสกว่านี้ดิตั้งวงมาตั้งนานแล้ว มาทำห่วยไม่ได้งานระดับนี้นะเฮ้ยจ้างก็แพงเอาจริงๆ มันก็ถูกของเขานะบางคนมันคิดได้ว่า
ผิดพลาดคือซ้อมมาไม่พอ = ซ้อมมาไม่พอรับงานทำไม ที่หลังดูสเกลงานด้วยนะ
จะไม่มีปัญหาเลยถ้า performance ไม่มีปัญหา แรงนะ และคนมันคิดไปได้หมดแหละ

แต่ถ้ามองแบบส่วนใหญ่ (อันนี้ผมคิดเองว่าส่วนใหญ่แบบนี้) ว่าเอาน่า วงมันคนเยอะความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้อยู่แล้วในทุกๆ โชว์ มันก็ได้เหมือนกันแหละไม่ได้น่าเกลียดอะไรแบบนี้อ่ะอันนี้ก็พอฟังขึ้นเหมือนกัน

ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยแหละนะ...จะทำปัญหาให้มันใหญ่ หรือเล็กได้ทั้งนั้นเพราะองค์ประกอบมันมาก ตั้งแต่ point ของงาน กลุ่มคนที่คาดหวัง ค่าจ้างศิลปินที่จ้างมา จริตคนในงานอีก เยอะโคตรๆ ทุกๆ อย่างถ้าเปิดสาธารณะมันต้องถูกวิจารณ์อยู่แล้วแหละบางอย่างก็ต้องฟังและไปปรับปรุงด้วย ผมข้ามเรื่องดราม่า ปญอ ของโอตะเด็กน้อยไปนะ

ปล.แต่ส่วนตัวผมเป็นพวกประหลาดชอบดูแบบที่มันพลาดนิดหน่อยแบบนี้แหละ มันมีเรื่องราว มันตลกดีสำหรับผม เพราะความคาดหวังจากวงนี้สำหรับผมมันเป็นแบบนั้นอยู่แล้วแค่เห็นว่าน้องๆ ตั้งใจทำผมก็โอเคแล้ว ผมไม่อยากได้ 150% จากวงนี้ผมชอบที่มันเป็นแบบนี้ ผมไม่ได้จะมาดูโชว์ super bowl หรือคอน Dream theater ฟังที่ร้องแล้วผมว่าน้องมันตั้งใจ แต่ยังอ่อนหัดแค่นั้นละ น่ารักดีค่อยๆสู้ต่อไป

มือไม่ถึง ก็คือ มือไม่ถึง ก็ต้องยอมรับ ระดับมืออาชีพจริงๆ เอาทุกอาชีพแหละ มีใคร 100% ไม่เคยพลาด ไม่เคยผิด ไม่เคยล้มลุกคลุกคลานมาบ้าง นักร้องนักแสดงทุกคนล้วนโดนแบบนี้กันทั้งนั้น

พื้นที่แสดงความรู้สึกต่างๆ สามารถทำได้ แต่ต้องดูสถานะตัวเองด้วยว่าจะแสดง ความไม่พอใจ ความเสียใจ ความดีใจ อะไรต่างๆแบบไหนถึงจะเหมาะสม

ผมเคยพูดไปแล้วใน SS มู้นึง ว่าฟ้อนด์มีปัญหาเรื่องการพูดออกสื่อออกไลฟ์ ความอ๊องมันอยู่ตลอดไปไม่ได้หรอกนะ ไม่คามิผมคงไม่วิเคราะห์ลึกและแสดงความเป็นห่วงแบบที่น้องมองไม่เห็นแบบนี้หรอก  

ก็ตามนั้นแหละครับ

Spoil
pokerbright พิมพ์ว่า:

Spoil

ถึงจะนานๆที แต่เห็นด้วยกับลุงทุกประการครับ

ป.ล. แต่ก็ต้องพัฒนาขึ้นเรื่อยๆนะ พลาดบ่อยๆก็ไม่โอเคเหมือนกัน ถึงยังไงก็เป็นกำลังใจให้น้องๆอยู่แล้ว

CGM48 น่าจะพลาดบ่อยกว่านี้ต้องไปคอยจับตาดู  

จับผิดแบบนี้ นายคือคนก่อดราม่าใช่ไหม  

ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27041
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:45
PostRock พิมพ์ว่า:
อพยพจากบอลไทยมาสิงที่ที่คุ้นเคย  

บอร์ดบอลไทยกำลังเดือดดูแลตัวเองด้วยนะครับ
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:45
Spoil
mcmaster พิมพ์ว่า:
อายุเกิน

เสียดายอายุเกินมาปีนึงไม่งั้นไปแล้ว

โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:47
10.10 พิมพ์ว่า:

บอร์ดบอลไทยกำลังเดือดดูแลตัวเองด้วยนะครับ  

นั่งดูหนังละผม

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39711
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:47
[RE]141119 / BNK48 Live
แม่ง ใส่เสื้อน้องเนยเชียร์ทีมชาติไทยครั้งแรก แพ้เลยย!!
ของแรงจริงๆยี่ห้อ BNK เนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

SAVE OF THE CENTURY !!

โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:50
149.6 พิมพ์ว่า:
แม่ง ใส่เสื้อน้องเนยเชียร์ทีมชาติไทยครั้งแรก แพ้เลยย!!
ของแรงจริงๆยี่ห้อ BNK เนี่ย

อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:51
149.6 พิมพ์ว่า:
ดูแคปชั่นซะก่อน \m/
น้องโมสาวกพี่โอลี่

น่ารักกกกกกก

นักบอลถ้วย ง.
Status: (●´ω`●)
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 5576
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:51
มีเรื่องหงุดหงิดทั้งวันจริงๆ
Manchester United - BNK48 - CGM48 - AKB48 - HKT48 - BABYMETAL
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17393
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:52
10.10 พิมพ์ว่า:

พรุ่งนี้รอเช็คชือกันที่คุกนะครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel