ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7018
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 09:33
[RE: WM ... วันนี้(และเวลานี้) เมื่อ 2 ปีที่แล้ว]
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
ด้วยรักและหื่นกาม พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ทำไมอักษรสีน้ำเงิน เวลาอยู่ในสปอยหรือในโควท เวลา​อ่านในแอพ SS แอนดรอยด์ จะมองไม่เห็นอักษร(ไม่รู้เครื่องผมคนเดียวมั้ย)​ กดสปอยมาว่างเปล่า เลยอ่านแต่สรุปเอา  

เดี๋ยวเอาสีออกให้นะ  

ขอบคุณครับ
พออ่านแล้วผมได้ประสบการณ์เลยว่า ถ้าเจ็บหนัก ๆ ควรหาหมอเฉพาะทางที่มีฝีมือในทางนั้น แล้วไปรักษากับเขาดีกว่า ไม่งั้นก็เสี่ยงได้เสียเวลาไปแบบเปล่า ๆ ร่วมปีเลย
ยินดีด้วยที่รักษาหายแล้วนะครับ แต่ก็ระวังหน่อยนะครับ เราอายุเยอะแล้ว เพื่อนผมที่เล่นบาสด้วยกันก็มีที่ขาดซ้ำ ผมเองเคยแค่หมอนรองเข่าเคลื่อนทุกวันนี้เล่นบาสก็แทบไม่เล่นท่าอะไรมากแล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4560
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 09:57
[RE: WM ... วันนี้(และเวลานี้) เมื่อ 2 ปีที่แล้ว]
มาอ่านย้อน อาการผม คล้ายกันเลยอ่ะ ซ้อมบอลกับเด็ก เห็นบอลลอยโด่งมาแล้วจะยกขาซ้ายขึ้นเกี่ยวบอล ปรากฎว่าเหมือนเสียหลัก บิดตัวไม่ดี บวกกับพื้นเป็นหลุม(มองไม่เห็น) ลงไปนอนยาวเลยครับ มาถึงตอนนี้ ได้แต่เดินไปมา ปวดเข่าตลอด สงสัยต้องหาเวลาไปหาหมอตรวจอย่างจริงจังแล้ว
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
นักบอลถ้วย ก.
Status: สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้นนน
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 5163
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:01
เขียนดีมากครับพี่เบน

ผมก็เคยเจ็บจากเล่นบอลนะสมัยเรียน บอลลอยมากำลังดี ผมนี่กระโดดโอเวอร์เฮดคิกเลย รู้สึกว่าเข้าด้วยจากที่ได้ยินเสียงเพื่อนนะ แต่ผมไม่ได้แบบดีใจไง แต่รู้สึกแบบเห้ยเจ็บแขนแปล๊บ ๆ เฮ้ย!เป็นไรวะ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดไร แต่เลิกเล่นบอลก่อน ผ่านไปซักพักรู้สึกแขนร้อนเลยครับ ปวดตุ๊บ ๆ เหมือนใจเต้นที่แขน ยกแขนไม่ขึ้นสรุปต้องกลับบ้านก่อน เอายาทาเอาผ้ามาพันไว้พอพ่อ-แม่ กลับมาบ้านรีบพาไปหาหมอเลย เพราะมันบวมมาก สรุปแขนหัก ผ่านไป 3 เดือนก็เล่นบอลต่อเฉยทั้งที่ยังใส่เฝือก แถมผ่าออกเองด้วย ช่วงปีนั้นแขนไม่หักอย่างเดียวนะ มีรถล้มฟันหักครึ่งไป 2 ซี่ ต้องใส่ครอบฟันไว้ตลอด เหมือนปีชงเลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:34
นี่แหละคับ ผู้กำหนดกรอบแห่งความหื่น
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ผมสายฮา ไม่ใช่สาย WAR
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 16:36
อ่านคร่าวๆ ว่าเคยเจ็บหนักและผ่านมาได้ (ชื่นชม ยินดี) แต่เน้นบรรทัด สุดท้ายจริง ๆ ครับ (เพราะคือสิ่งที่บอกว่าท่านไม่ได้อยู่คนเดียว บนโลกใบนี้)

บางครั้งเรื่องราวร้ายๆ ในอดีต ทำให้เราภูมิใจและแข็งแกร่งในปัจจุบัน แต่ละคนเจอต่างสถานการณ์ แต่เบื้องหลังคือ พัฒนาเราให้แกร่งโดยเฉพาะจิตใจ
1
0
One planet, one people. And as long as we remember

that we share one future...We will survive!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 903
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 02:32
ผมนึกว่าพี่แต่งงานแล้วน๊ะเนี่ย ประสพการณ์พี่น่าติดตามจริงๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2008
ตอบ: 83
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 13:03
ขอให้พี่พบเจอสิ่งดีๆครับ

มีแฟนต่างชาติก็ดีนะครับ

เราไม่รู้มีชาติหน้าไหม ชาตินี้อะไรอยา่กทำๆไปเลยครับ

อดีต อย่าไปคิดให้ทำร้าบใจเรา

เที่ยวแล้วเอารูปมาฝากบ้างนะครับ

คนเราอยู่กับที่กับอะไรเดิมๆ หรือ comfort zone ก็จะไม่กล้าเปลี่ยนแปลง

ผู้ชายอาเจน ก็น่าตาดีครับพี่ kepp connection ไว้ (หยอกๆ)
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4762
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 15:04
ติดตามIG พี่เบนอยู่ ก็สงสัยว่าทำไมSolo travelรัวๆ ที่แท้มีที่มาแบบนี้นี่เอง
เขียนบทความ อ่านแล้วเพลินเลยครับ ขอบคุณสำหรับแง่คิดดีๆครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 14:07
ตอนนู้นเคยเห็นมู้ถามหาเรื่องหมอ ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ยินดีด้วยครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2009
ตอบ: 81
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 11:36
เคยได้ยินคนพูดกรอกหูมาเยอะแยะมากมาย ประมาณว่าสุขภาพแข็งแรงดีที่สุด กำลังใจจากคนรอบข้างสำคัญมาก ... แต่ฟังๆไป 2 วันลืมก็กลับมาใช้ชีวิตประมาทเหมือนเดิม

ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์นะครับ พออ่านจบแล้วนึกภาพตามผมรู้สึกถึงคุณค่าของร่างกาย และสุขภาพขึ้นมากจริงๆ การที่เราเจ็บป่วยทำอะไรไม่ได้อย่างที่ตั้งใจคงทรมานน่าดู

สงสารน้องพยาบาลนะครับ อดดูหำเลย 555
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel