ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 6975
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 23:19
WM ... วันนี้(และเวลานี้) เมื่อ 2 ปีที่แล้ว
ไม่รู้ทำไมอักษรสีน้ำเงิน เวลาอยู่ในสปอยหรือในโควท เวลา​อ่านในแอพ SS แอนดรอยด์ จะมองไม่เห็นอักษร(ไม่รู้เครื่องผมคนเดียวมั้ย)​ กดสปอยมาว่างเปล่า เลยอ่านแต่สรุปเอา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5155
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 23:29
[RE: WM ... วันนี้(และเวลานี้) เมื่อ 2 ปีที่แล้ว]
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
angleuuji พิมพ์ว่า:
ผมขาดข้างเดิม 2 รอบ พี่เบนกลับไปเตะก็ระวังๆด้วยนะครับ

การฝึกกล้ามเนื้อเผื่อกลับไปเตะของคนแบบเราไม่ใช่มืออาชีพ

มีโอกาสขาดซ้ำสูงมาก แนะนำถ้าเล่นก็เซฟตัวเองดีๆเลย

หรือถ้าเป็นไปได้เลิกดีที่สุดครับ

ปล.ที่กล้าเตือนเพราะผม เพื่อนผมอีก 4 คน เป็นและขาดซ้ำทุกคน

หลังจากที่ได้ผ่า ขอให้พี่เบน สุขภาพแข็งแรงครับ  

โอ้ยเสียวเลย ขาดซ้ำนี้เพราะรีบกลับมาเตะไวไปหรือเปล่า แล้วคนที่ไม่ขาดซ้ำนี่ปริมาณมีเยอะกว่าหรือเปล่า เพื่อนๆฝึกกล้ามเนื้อหนักหรือปล่อยๆไหม ขอข้อมูลหน่อยว่าทำไมมันขาดซ้ำเยอะขนาดนี้

เพื่อนผมก็ขาดหลายคนนะ บางคนก็ขาดซ้ำแต่เป็นส่วนน้อย เท่าที่สังเกตคือ

1. ตัวใหญ่ ปล่อยตัวไม่ลดน้ำหนัก เข่าก็รับภาระเยอะ
2. ลงเล่นแล้วยังใส่หนักใส่เต็มโดยไม่รู้ตัว

ส่วนเพื่อนคนที่ขาดแล้วยังเล่นต่อได้จนตอนนี้ส่วนใหญ่คือลดน้ำหนักได้กับฟิตเนสเสริมตลอด แล้วก็ 50-50 นี่มันหยุดทันที เพื่อนร่วมทีมจะด่าก็ช่างแม่ม  

พอดีพี่หนัก 68 ได้ ไม่เกิน 70 ซักที แล้วก็ปั่นจกย ทำสคว้อดมาเรื่อยๆ กลับมาเตะได้นิดหน่อยยังไม่โหม แต่เห็นข้อมูลคนขาดซ้ำเยอะขนาดนี้บอกเลยชักเสียวๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8538
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 23:37
[RE: WM ... วันนี้(และเวลานี้) เมื่อ 2 ปีที่แล้ว]
ผมขาดข้างเดิม 2 รอบ พี่เบนกลับไปเตะก็ระวังๆด้วยนะครับ

การฝึกกล้ามเนื้อเผื่อกลับไปเตะของคนแบบเราไม่ใช่มืออาชีพ

มีโอกาสขาดซ้ำสูงมาก แนะนำถ้าเล่นก็เซฟตัวเองดีๆเลย

หรือถ้าเป็นไปได้เลิกดีที่สุดครับ

ปล.ที่กล้าเตือนเพราะผม เพื่อนผมอีก 4 คน เป็นและขาดซ้ำทุกคน

หลังจากที่ได้ผ่า ขอให้พี่เบน สุขภาพแข็งแรงครับ  

โอ้ยเสียวเลย ขาดซ้ำนี้เพราะรีบกลับมาเตะไวไปหรือเปล่า แล้วคนที่ไม่ขาดซ้ำนี่ปริมาณมีเยอะกว่าหรือเปล่า เพื่อนๆฝึกกล้ามเนื้อหนักหรือปล่อยๆไหม ขอข้อมูลหน่อยว่าทำไมมันขาดซ้ำเยอะขนาดนี้

เพื่อนผมก็ขาดหลายคนนะ บางคนก็ขาดซ้ำแต่เป็นส่วนน้อย เท่าที่สังเกตคือ

1. ตัวใหญ่ ปล่อยตัวไม่ลดน้ำหนัก เข่าก็รับภาระเยอะ
2. ลงเล่นแล้วยังใส่หนักใส่เต็มโดยไม่รู้ตัว

ส่วนเพื่อนคนที่ขาดแล้วยังเล่นต่อได้จนตอนนี้ส่วนใหญ่คือลดน้ำหนักได้กับฟิตเนสเสริมตลอด แล้วก็ 50-50 นี่มันหยุดทันที เพื่อนร่วมทีมจะด่าก็ช่างแม่ม  

พอดีพี่หนัก 68 ได้ ไม่เกิน 70 ซักที แล้วก็ปั่นจกย ทำสคว้อดมาเรื่อยๆ กลับมาเตะได้นิดหน่อยยังไม่โหม แต่เห็นข้อมูลคนขาดซ้ำเยอะขนาดนี้บอกเลยชักเสียวๆ  

ถ้าอิงจากที่เห็นเพื่อนๆมา ผมว่าหลักๆอยู่ที่เราต้องรู้ตัวแหละครับ
จังหวะเสี่ยงต้องยั้งตัวเองให้อยู่ อย่างที่บอกว่าเพื่อนผมแต่ละคนเห็นใครง้างมานี่มันชิ่งทันที
ท่ายากนี่แต่ละคนก็เลิกเลย จากที่ชอบโชว์กลายเป็นเล่นง่ายๆกันหมด

ส่วนถ้าโดนเข้าไม่รู้ตัวแล้วขาดนี่ดวงล้วนๆ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 1335
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 23:45
เตะฟุตบอลแล้วมีปัญหาที่หัวเข่าคล้ายๆกันครับ เป็นข้างที่ถนัด ซึ่งไม่ได้ใช้เป็นขายืนเตะ เลยยังพอถูไถเล่นแบบเบาๆไปได้

เคยไปหาหมอมาบ้าง บางคนบอกเอ็นไขว้หน้าขาด บางคนก็บอกแค่ฉีก ไม่ได้ทำMRI

หมอนรองเข่าน่าจะมีปัญหาบ้าง วิ่งจ๊อกกิ้ง 4-5 โล จะปวดที่เข่าเล็กน้อย

ตัดสินใจด้วยตัวเองว่า ยังไม่ผ่า ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง
-ยังพอเล่นได้อยู่แบบสนุกๆขำๆ แต่ต้องระวังมากขึ้น
-ภารกิจและอายุ อาจได้แขวนสตั๊ดในเวลาไม่นานข้างหน้า
-ไม่ค่อยมีเวลาและความขยันทำกายภาพ
-ถ้าต้องหยุดเตะฟุตบอลนาน 6-8 เดือน นี่ไม่รู้จะอยู่ยังไงเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.Es เมื่อ Wed Nov 13, 2019 23:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2019 23:57
ผมนี่ต้อง login เข้ามาเพื่อแผลบให้เลยครับเนี่ย ชีวิตเราช่างคล้ายกันจริงๆ ต่างกันแค่ผมจะอยู่เพียงลำพังเวลาเจ็บไข้ได้ป่วยก็ไปหาหมอเอง และก็พยายามดูแลสุขภาพตัวเองให้ดี ไม่ให้เจ็บป่วย ตั้งแต่เลิกกับแฟนมาสิบปี มีผู้คนผ่านไปมาบ้าง แต่เหมือนมันชินกับการใช้ชีวิตไปไหนมาไหนคนเดียว กิน เที่ยว ผจญภัยก็ไปคนเดียว ผมรู้สึกอิจฉานะครับ ที่อย่างน้อย ก็มีคนที่บ้านรอให้กลับไปหา...

ผมปั่นจักรยานกับวิ่งเป็นประจำ ได้ข้อสรุปเกี่ยวกับกล้ามเนื้อและเอ็นออกมาเป็นสองอย่าง
- อะไรที่เกี่ยวกับเอ็น ให้ยืดเหยียดเพื่อให้มันยืดหยุ่น มันจะลดอาการบาดเจ็บในการเล่นกีฬาได้
- อะไรที่เกี่ยวกับกล้ามเนื้อ ทำให้มันแข็งแรงขึ้น ถ้ามันเกร็งก็นวดผ่อนคลาย ก่อนเล่นกีฬานวดให้ร้อน หลังเล่นให้ประคบเย็น

ขอให้หายและกลับมาเตะบอลได้สะดวกๆเหมือนเดิมนะครับ
1
0
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 00:04
MichaelBuble พิมพ์ว่า:
ผมนี่ต้อง login เข้ามาเพื่อแผลบให้เลยครับเนี่ย ชีวิตเราช่างคล้ายกันจริงๆ ต่างกันแค่ผมจะอยู่เพียงลำพังเวลาเจ็บไข้ได้ป่วยก็ไปหาหมอเอง และก็พยายามดูแลสุขภาพตัวเองให้ดี ไม่ให้เจ็บป่วย ตั้งแต่เลิกกับแฟนมาสิบปี มีผู้คนผ่านไปมาบ้าง แต่เหมือนมันชินกับการใช้ชีวิตไปไหนมาไหนคนเดียว กิน เที่ยว ผจญภัยก็ไปคนเดียว ผมรู้สึกอิจฉานะครับ ที่อย่างน้อย ก็มีคนที่บ้านรอให้กลับไปหา...

ผมปั่นจักรยานกับวิ่งเป็นประจำ ได้ข้อสรุปเกี่ยวกับกล้ามเนื้อและเอ็นออกมาเป็นสองอย่าง
- อะไรที่เกี่ยวกับเอ็น ให้ยืดเหยียดเพื่อให้มันยืดหยุ่น มันจะลดอาการบาดเจ็บในการเล่นกีฬาได้
- อะไรที่เกี่ยวกับกล้ามเนื้อ ทำให้มันแข็งแรงขึ้น ถ้ามันเกร็งก็นวดผ่อนคลาย ก่อนเล่นกีฬานวดให้ร้อน หลังเล่นให้ประคบเย็น

ขอให้หายและกลับมาเตะบอลได้สะดวกๆเหมือนเดิมนะครับ  

ผ่านานยังครับ เริ่มกลัวการขาดซ้ำ จากคำบอกเล่าของสมาชิก
0
0
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 00:05
Mr.Es พิมพ์ว่า:
เตะฟุตบอลแล้วมีปัญหาที่หัวเข่าคล้ายๆกันครับ เป็นข้างที่ถนัด ซึ่งไม่ได้ใช้เป็นขายืนเตะ เลยยังพอถูไถเล่นแบบเบาๆไปได้

เคยไปหาหมอมาบ้าง บางคนบอกเอ็นไขว้หน้าขาด บางคนก็บอกแค่ฉีก ไม่ได้ทำMRI

หมอนรองเข่าน่าจะมีปัญหาบ้าง วิ่งจ๊อกกิ้ง 4-5 โล จะปวดที่เข่าเล็กน้อย

ตัดสินใจด้วยตัวเองว่า ยังไม่ผ่า ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง
-ยังพอเล่นได้อยู่แบบสนุกๆขำๆ แต่ต้องระวังมากขึ้น
-ภารกิจและอายุ อาจได้แขวนสตั๊ดในเวลาไม่นานข้างหน้า
-ไม่ค่อยมีเวลาและความขยันทำกายภาพ
-ถ้าต้องหยุดเตะฟุตบอลนาน 6-8 เดือน นี่ไม่รู้จะอยู่ยังไงเลย  

ทำ MRI เถอะครับ ถ้าอาการไม่ชัวร์ ถ้ายังฝืนไปเรื่อยๆหมอนรองกระดูกจะเสื่อมเพราะถ้าเอ็นฉีก หรือขาด ส่วนใหญ่หมอนรองจะฉีกตามไปด้วย

ถ้าสแกนแล้วไม่ขาดจะได้สบายใจ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 00:06

ถ้าอิงจากที่เห็นเพื่อนๆมา ผมว่าหลักๆอยู่ที่เราต้องรู้ตัวแหละครับ
จังหวะเสี่ยงต้องยั้งตัวเองให้อยู่ อย่างที่บอกว่าเพื่อนผมแต่ละคนเห็นใครง้างมานี่มันชิ่งทันที
ท่ายากนี่แต่ละคนก็เลิกเลย จากที่ชอบโชว์กลายเป็นเล่นง่ายๆกันหมด

ส่วนถ้าโดนเข้าไม่รู้ตัวแล้วขาดนี่ดวงล้วนๆ  

พี่ชอบไขว้แบบปิยะพงษ์ หรือ ควอเรสม่า ด้วยอ่ะเมื่อก่อน ตอนนี้คงเลิกเลย
0
0
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 00:07
ด้วยรักและหื่นกาม พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ทำไมอักษรสีน้ำเงิน เวลาอยู่ในสปอยหรือในโควท เวลา​อ่านในแอพ SS แอนดรอยด์ จะมองไม่เห็นอักษร(ไม่รู้เครื่องผมคนเดียวมั้ย)​ กดสปอยมาว่างเปล่า เลยอ่านแต่สรุปเอา  

เดี๋ยวเอาสีออกให้นะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4523
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 03:03
[RE]WM ... วันนี้(และเวลานี้) เมื่อ 2 ปีที่แล้ว
เยกเข้ผมไม่ได้อวยนะ วิธีการเขียนโครตดี ผมอ่านละโครตสนุกเลย ปกติเวลาเห็นใครพิมอะไรยาวๆผมมักอ่านไม่ค่อยจบถ้าไม่ได้สนใจจริงๆ เขียนได้ดีแล้วเรืองสนุกมาก สู้ครับๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2008
ตอบ: 566
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 03:29
ว่าจะลองกดเข้ามาดูว่าสปอยไว้ยาวจริงไหม เผลออ่านจนจบเฉยเลย 55
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 1850
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 05:38

ฝึกกล้ามเนื้อเยอะครับพี่ แต่เหมือนที่หมอผมบอกว่าถ้าอยากกลับไปเล่นเต็มรูปแบบต้องฝึกแบบนักฟุตบอลอาชีพเลย ไม่อย่างงั้นโอกาสขาดซ้ำจะมากกว่าคนปกติ หรือไม่จะขาดอีกข้างเพราะกังวลข้างที่ผ่านครับพี่ ยังไงก็อาจจะเป็นไม่ทุกคนครับ แต่แค่ระวังไว้หน่อย หรือเซฟๆหน่อยก็ดีครับพี่เบน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2132
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 08:13
พอเริ่มอายุมากขึ้นนี่ไปเตะบอลแต่ละทีกลัวไปหมด

ทั้งที่เล่นกันแบบเบาๆเพื่อสุขภาพแต่เตะบอลนี่เป็นกีฬาที่ยังไงก็หนัก

เพื่อนก็เอ็นขาดหมอนรองเข่าขาดไปทีละคนๆ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 08:36
พี่เบนเจอ จุดเลี้ยว ของชีวิตละ สู้ต่อไปครับพี่

ปัญหาชีวิตมันยังมีมาอีกเรื่อยๆแหละ ตราบที่เรามีลมหายใจก็ต้องเจอปัญหาต่อไป ให้เราตามแก้มันไปเรื่อยๆ ชีวิตมีด้านดีด้านร้ายเสมอครับ ทำใจให้สบายๆดีกว่า

ที่เราต้องมีคือ สติ สมาธิ พลังใจครับ มีครบตามนี้ชนะได้ทุกอย่างแน่นอน
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3940
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 09:18
โหยยย นับถือใจพี่เลยครับ! เพื่อนผมส่วนใหญ่ที่เอ็นเข่าขาด แทบจะแขวนสตั๊ดกันทุกคน เพราะส่วนใหญ่แล้วคือ ขาดซ้ำแทบทุกคนเพราะกลับมาเตะใหม่เนี่ยแหละ!! เป็นอะไรที่น่ากลัวหวาดเสียวผุดๆเลยครับ...

แต่เรื่องนี้คนที่น่าสงสารที่สุดคือนางพยาบาลคับ... อดเห็นหำ WM แห่งเว็บโป๊อันดับ 1 ในประเทศไทยไปซะแล้วววว
1
0
There are places i'll remember all my life...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel