ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1863
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:39
[RE: มีพ่อตาเป็นสัปเหร่อหน้าอายหรอครับ]
เป็นอาชีพที่คนทำน้อย น่าจะมีเรื่องเล่าเยอะนะครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ว่างๆอยากให้แชร์ว่าพบเจออะไรมาบ้างครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2013
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:39
[RE: มีพ่อตาเป็นสัปเหร่อหน้าอายหรอครับ]
ที่ท่านพูดก็ถูกครับ แต่เจ้าภาพมาพูดหายใจแทบไม่ทันแน่ๆ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2006
ตอบ: 3917
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:43
[RE]มีพ่อตาเป็นสัปเหร่อหน้าอายหรอครับ
ไม่น่าอายเลยครับ ไม่ว่าจะพ่อตาหรือพ่อบังเกิดเกล้า ดูพ่อตาคุณจิตใจดีด้วยซ้ำมีน้ำใจขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2009
ตอบ: 627
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:43
ถ้าผมอยู่ตรงนั้น ผมstanding ovationให้คุณเลย

สัปเหร่อ น่านับถือนะ ทำในสิ่งไม่มีใครแม้แต่ลูกหลานคนตายอยากทำด้วยซ้ำ

ผมไม่มองว่าเป็นอาชีพหรอก เหมือนจิตอาสามากกว่า งานแบบนี้

ผลประโยชน์จากงานแทบหาไม่ได้ เพราะส่วนใหญ่ก็คือช่วยซะมากกว่า[/vine]
2
0
ผมเชียร์แมนฯยูฯ แต่อย่าเรียกผมว่าเด็กผี
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54834
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:44
แต่ก่อนผมเคยทำหน้าที่ off ET-tube อยู่เป็นประจำ จังหวัดที่ผมทำงานมักจะมีญาติผู้ป่วยที่ตัองการให้ผู้ป่วยที่กำลังจะหมดลมหายใจ ได้ไปหมดลมหายใจที่บ้าน หรือที่วัด หน้าที่ผมคือบีบ Ambu-bag ไปเรื่อยๆ พาผู้ป่วยย้ายจาก ร.พ. ด้วยรถ Ambulance ไปยังสถานที่ที่ญาติต้องการ แล้วก็ถามความพร้อมญาติ ถามว่าญาติจะเอาท่อช่วยกายใจออกเองมั้ย หรือจะให้ผมทำ หลังจากเอาออกเสร็จก็คือเวลาสิ้นใจ บางทีเสียงร้องให้ดังระงมเลย

อีกหน้าที่คือ เวลามีเคสอุบัติเหตุเสียชีวิต บางทีผมก็ต้องช่วยเย็บแผลเช่นพวกแผลฉีกขาด ตกแต่งบาดแผลอะไรต่างๆให้ดูเรียบร้อย เอาสำลียัดอุดรูทวารต่างๆ

ผมเคยรู้สึกไม่ค่อยดีนะ โดยเฉพาะเคส off-tube (ผมไม่ขอบบรรยากาศหดหู่) แต่ได้ฟังมุมมองรุ่นพี่บางคนบอกว่า เราช่วยเหลือเค้า เราเสียสละทำหน้าที่ที่ไม่ค่อยมีใครอยากทำ ก็รู้สึกดีขึ้น

เพราะงั้น คนที่ทำหน้าที่อะไรแบบนี้ ผมว่าเค้าต้องเสียสละมากเลยนะ ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย
145
0
หากโดน 247 เรื้อน จะถูกแบน
popoing , Eligos , ม้งเม้ง , kitpokkrong , benz10_united , CaptainMudryk , song ya dong , หน้าหม้อFC. ขี้หลีUTD. , WallyP , oonetin , SLEEPYz , aongpawo , Archawin5 , CryCry~ , ๐mC๐ , System of Valentine , G_V3 , Mr.Chun , SaInTz , kALuMMa , Tempus , 1ดาบปราบ2 , อู๊ดจู๊ด , Taker , Telesto , CoNSciOuS , Tancred , jeffy69 , formyself24 , NNGHTMrE , dsignbype+ , n5vm , colonchoccolate , GabkaW , ผมมาเพือแสดงความคิด , wellooney , Sisero , eggteen , nichaojung , pakanz , personality , hardy , Tokyo.23 , Mcsiri , ปั๊ก ธง ชัย , REDZERO , DonetZska , oniznightss , จึ๊กกะดึ๋ย , Larin , bisecting , EctopicStroll , johnterry , JUDGEMAN , I am LiverBirD , Kjman , John_Wick , Olivier Giroud , potdemo , paruang , SudsoiFC , British Indy , Jimmycool , Oreomann , IE_ManU , keakungjung , Alexis`17 , sixhearts , CzaArmCircle , นักบอล อบต. , TradingYesterday , Daijujin , ตะล็อคต๊อกแต๊ก , anya , YOKKUB , Little_[N] , acrylicz , hasakura77 , jene , จะมีแต่ความฮาเฮ , peace , milefc , Reaw_Master , Quinine , Mistlestoe , LittlePemai , American-dream , Inmenso , kuiaeae , คุณหมอขายาว , ผมเป็นคนชอบJET , woon , sophon_chuto , TeslaMOD , ProfesSor_t , I'm Henry , maax , sudrakkeng , gunglo , Boon me , NickyTheKop , pheebar , kirkland , HellAngel , MANGJUI16 , bearberryz , juhookkruboyz , gutakky , Internet Boi , e-ta-bar , Palapa_Maa , Hull City , ป้าๆเพิ่มข้าว , Nakata_sushi , 腾飞的蓝龙 , share , lGodDamn , Katantona , GravityFalls , Hajikung , zeek , เขี้ยวกุ๊ด , rut13 , KopToday , Tamakoii , SamingBP , WHY NOT , Gig , ชวนากร , sportmanu , BallThaiFree2016 , Lanoline , GrootZilla , Silver Star , aunubis , fol2evel2 , หม้อแกง&นะโม , vegetables , nothingluv , nana1927 , Gniilwob , k-wiiTz , EssentiaL , DarthKaiser , อาร์ท ฟรีคิก
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46496
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:45
โช้กสแลมมันครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4857
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:48
พวกดูถูกอาชีพที่เสียสละมีเยอะ
สัปเร่อบ้านผมนี่ ลูกเงินเดือนพอๆกับชาวหมื่นดริฟ1คน อีกหลายคนเป็นราชกาล แกยังทำเลย ขยันสุดๆ เหตุผลเดียวกัน ไม่ทำก็ไม่มีใครทำ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41305
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:48
Spoil
sukiojenny พิมพ์ว่า:
แต่ก่อนผมเคยทำหน้าที่ off ET-tube อยู่เป็นประจำ จังหวัดที่ผมทำงานมักจะมีญาติผู้ป่วยที่ตัองการให้ผู้ป่วยที่กำลังจะหมดลมหายใจ ได้ไปหมดลมหายใจที่บ้าน หรือที่วัด หน้าที่ผมคือบีบ Ambu-bag ไปเรื่อยๆ พาผู้ป่วยย้ายจาก ร.พ. ด้วยรถ Ambulance ไปยังสถานที่ที่ญาติต้องการ แล้วก็ถามความพร้อมญาติ ถามว่าญาติจะเอาท่อช่วยกายใจออกเองมั้ย หรือจะให้ผมทำ หลังจากเอาออกเสร็จก็คือเวลาสิ้นใจ บางทีเสียงร้องให้ดังระงมเลย

อีกหน้าที่คือ เวลามีเคสอุบัติเหตุเสียชีวิต บางทีผมก็ต้องช่วยเย็บแผลเช่นพวกแผลฉีกขาด ตกแต่งบาดแผลอะไรต่างๆให้ดูเรียบร้อย เอาสำลียัดอุดรูทวารต่างๆ

ผมเคยรู้สึกไม่ค่อยดีนะ โดยเฉพาะเคส off-tube (ผมไม่ขอบบรรยากาศหดหู่) แต่ได้ฟังมุมมองรุ่นพี่บางคนบอกว่า เราช่วยเหลือเค้า เราเสียสละทำหน้าที่ที่ไม่ค่อยมีใครอยากทำ ก็รู้สึกดีขึ้น

เพราะงั้น คนที่ทำหน้าที่อะไรแบบนี้ ผมว่าเค้าต้องเสียสละมากเลยนะ ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย  

ได้บุญโคตรๆ ครับ...กุศลนี้จะส่งผลให้ท่านได้บัตรทานข้าวกับวงหลังคอนเสิร์ต metallica และลายเซ็นต์สมาชิกครบวง
6
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10227
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:49
เยี่ยมครับขยะแบบนี้ต้องโดนตอกหน้า แค่อ่านก็เกลียดพวกมันเเล้ว
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 7499
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:52
สัปเหร่อเป็นอาชีพที่ผมอยากทำอีกอาชีพนึงเลย
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 14240
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:52
สะใจแทน 55555555
0
0
Status:
ตอบ: 14675
สมควรโดนแล้ว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29297
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:54
ไม่ "น่าอาย" ครับ
2
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4937
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:56
ไม่หน้าอายเลยครับ
ทุกอาชีพที่สุจริต มีคุณค่าในตัวของมันครับ

2
0

Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54834
โพสเมื่อ: Wed Nov 06, 2019 20:58
popoing พิมพ์ว่า:
Spoil
sukiojenny พิมพ์ว่า:

ได้บุญโคตรๆ ครับ...กุศลนี้จะส่งผลให้ท่านได้บัตรทานข้าวกับวงหลังคอนเสิร์ต metallica และลายเซ็นต์สมาชิกครบวง  

สมัยบวชพระ เคยได้ช่วยทั้งสวด ทั้งงานเผา อะไรต่างๆ
Spoil

ตอนนั้นก็พึ่งรู้นี่แหละ เวลาก่อนเผา ต้องจับนอนตะแคง ไม่งั้นถ้านอนหงายปกติ บางทีศพถ้าโดนความร้อน ตัวจะงอขึ้นมาเหมือนลุกขึ้นมานั่ง  

7
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel