ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13877
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:02
[RE: (สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?]
ผมมาเพือแสดงความคิด พิมพ์ว่า:
ที่ผมงงคือ มันเอาปืนเข้ามาได้ง่ายขนาดนั้นเลยหรอ
ไอ้ตอนไปรพ.ยังพอเข้าใจได้ แต่นี่คือมาออกรายการนะเว้ย มันไม่การตรวจสอบอะไรเลยรึนี่

ยุค70-80นะแถมเมืองเถื่อนอีกอย่าว่าแต่ตรวจสอบเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1608
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:06
[RE: (สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?]
ถ้าในแง่ของบท เขาต้องการจะสะท้อนเรื่อง social bullying ครับ เหมือนจำลองภาพที่เราเอาคนนู้นคนนี้มาล้อเลียนเรียกยอดไลค์ ยอดแชร์ให้ตัวเอง ทั้งๆที่เจ้าตัวเขาอาจจะไม่ตลก หรือไม่ได้ยินยอมให้เอาคลิปเค้าไปเผยแพร่ด้วยซ้ำ

ตลกร้ายทีสุดคือตอนที่อาเธอร์ขอให้เมอร์รีย์แนะนำเค้าว่าชื่อ โจ๊กเกอร์ เพราะเมอร์รีย์เคยเรียกแบบนั้น แต่เมอร์รีย์กลับจำไม่ได้เลย ตรงนี้สะท้อนว่าการพูดให้ร้ายคนอื่น คนพูดอาจจะจำไม่ได้ด้วยซ้ำ แต่คนฟังเขาจำฝังใจไปแล้ว

[edit] ขอแปะกระทู้รีวิวของผมนะครับเผื่อท่านอยากอ่านเพิ่ม คิดเห็นยังไงคุยกันได้ครับสนุกดี http://www.soccersuck.com/boards/topic/1813933
แก้ไขล่าสุดโดย ไร้สาระ เมื่อ Tue Oct 15, 2019 23:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 2848
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:11
เค้าไม่ได้เชิญมาแสดงตลก แต่เค้าเชิญมาเป็นตัวตลกให้คนดูหัวเราะเยาะ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:18
ถูกแบนแล้ว
สมควรโดนแล้ว
เอาเขามาทำเป็นตัวตลกต่อหน้าสาธารณะชนขนาดนั้น มันไม่ใช่เรื่องธรรมดาๆที่จะมองข้ามเลยนะว่า เฮ้ยแค่นี้ต้องทำกันขนาดนี้เลยเหรอ

เหมือนที่ด้านบนบอก คนโดนมันไม่ขำโว้ย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 3658
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:28
ถูกแบนแล้ว
(สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?
ตอนโดนเอาคลิปมาประจานนี้ก็เหมือนเสียศูนย์หน่อย ๆ แหละฮีโร่มาบูลลี่ตัวเองแบบนี้ ตอนแรกกะจะไปฆ่าตัวตายนี้แหละแต่พอสัมภาษณ์ไป ๆ มา ๆ โดนตอกย้ำและโดนหาว่าเอ็งอะบ้าถูกแล้วคนแบบเอ็งก็ควรโดนแบบนี้ละบลา ๆ เฮัยแกเหมือนหัวร้อนและคิดได้ว่าพวกชนชั้นบนบางคนแม้มหัวคุเลยยิงแม้มเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5044
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:31
[RE](สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:
เข้าใจแล้วครับ ผมลืมมองในมุมของอาร์เธอร์ไปว่าตอนนั้นแกไม่รู้จักผิดชอบชั่วดีแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  

อันนี้ผมไม่ได้มีเจตนาว่าท่านนะ ผมแค่ถาม ท่านมองผ่านฉากที่พิธีกรเอาวิดีโอเขามาล้อเลียนจริงๆหรอ

ผมว่าเหตุการณ์แบบนี้ในประเทศเรานี่แหละที่มันเป็นพฤติกรรมแอบแฝง
ท่านอาจจะมองว่า “แค่ขำๆ” “นิดๆหน่อยๆ” แต่คนที่โดนมันไม่ขำด้วยนะครับ

การถูกประจาร โดนหัวเราะในที่แจ้ง มันไม่สนุกนะ  

อ่าครับ เข้าใจครับ แต่ผมว่าคอนเซปรายการพวกนี้มันก็มีล้อเลียนกันอยู่ตลอด มีการเปิดคลิปฮาๆแล้วมาใส่มุขสดเอามันก็เป็นธรรมดาของรายการแบบนี้ไม่ใช่เหรอครับ  

ใช่ครับรายการมันเป็นรูปแบบนั้น แต่จริงๆแล้วมันคือการบูลลี่รูปแบบนึงเลยนะครับ คนส่วนมากก็คงไม่ชอบหรอกครับเอาความอับอายเขามาล้อซ้ำไปซ้ำมาเป็นเราคงอยากลืมความอับอายนั้นมากกว่าการเอาจุดด้อยคนมาล้อเลียนโดยที่เขาไม่ได้ยินยอม เพียงแค่ว่าคนปกติคงไม่มีใครแค้นถึงเอาปืนไปยิงกลางรายการแค่นั้นเอง อย่างมากก็ฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายทางจิตใจ อาร์เธอร์คือไม่ปกตินั่นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16625
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:35
มีใครสงสัยฉากฆ่าแม่เหมือนผมบ้าง

Spoil
ใส่สายออกซิเจนอยู่เอาหมอนกดตายได้ด้วยเหรอ  
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 23:44
ผมมาเพือแสดงความคิด พิมพ์ว่า:
ที่ผมงงคือ มันเอาปืนเข้ามาได้ง่ายขนาดนั้นเลยหรอ
ไอ้ตอนไปรพ.ยังพอเข้าใจได้ แต่นี่คือมาออกรายการนะเว้ย มันไม่การตรวจสอบอะไรเลยรึนี่

มันคนละยุคสมัยหน่ะครับ หน้าก็ยังต้องแต่งเอาเอง ไม่มีใคร stylist make up ทำให้ด้วย

ถ้าเป็นสมัยปัจจุบัน ถ้าเป็นประเทศไทย ผมว่าก็ยังพกเข้าไปง่ายๆอยู่ดี (ไม่ได้เสียดสีประเทศตัวเองนะ แค่ว่าไปตามที่เห็น)
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 696
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 00:06
(สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?
RiddleMaN พิมพ์ว่า:
มีใครสงสัยฉากฆ่าแม่เหมือนผมบ้าง

Spoil
ใส่สายออกซิเจนอยู่เอาหมอนกดตายได้ด้วยเหรอ  

Spoil
มันมีถ่ายตอนตายว่าสายท่อหลุดและสายท่อ
มันเป็นแบบสั้นถ้าไม่ล๊อคไว้แน่นๆหลุดง่ายนะ  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 00:07
คืองี้

อาเธอร์มันมโนไปเอง ว่าเคยมารายการในห้องส่งแล้ว เมอเร่ย์เรียกออกมาชมว่าเป็นลูกที่ดี ยอมแลกทุกอย่างเพื่อให้ได้ลูกอย่างคุณ

พออีกวีคนึง เมอเร่ย์มันเอาคลิปทางบ้านส่งมา เป็นคลิปอาเธอร์เล่นในผับ เอามาล้อเลียนกลางรายการ อาเธอร์มันเลยผิดหวัง รู้สึกเหมือนโดนหักหลัง ตอนแรกคิดว่าเป็นคนดี ประมาณนั้น (อย่างที่ท่านว่ามาแหละ เมอเร่ย์มันเป็นแบบนี้ของมันอยู่แล้ว)

หลายๆเหตุการณ์ อาเธอร์มันมโนไปเอง ลองสังเกตตอนขอให้แนะนำตัวว่า โจ้กเกอร์ อาเธอร์บอกว่าคุณเคยเรียกผมว่าอย่างนั้น เมอเร่ย์บอกว่าผมเปล่า

(เช่นเดียวกับ ที่บอกจิตแพทย์ว่าเคยบอกว่า อยากเป็นเดี่ยวไมโครโฟน แต่จิตแพทย์ก็เถียงว่าเอ็งไม่เคยบอก)
แก้ไขล่าสุดโดย CallMeLight เมื่อ Wed Oct 16, 2019 17:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 00:14
อาเทอร์ปกติก็ป่วยทางจิตอยู่แล้ว จริงๆแกก็เป็นตัวร้ายในจักรวาล DC อยู่ละ

ถึงจะมีเหตุผลอะไร สุดท้ายก็อย่าลืมว่าแกฆ่าคน แถมหลังๆกลับรู้สึกว่าการฆ่าคนแล้วทำให้ตัวเองรู้สึกสบายใจสะด้วยซ้ำ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 03:14
ทะเลาะกับคนบ้า เสวนากับคนโลกจิต

มันไม่มีเหตุผลหรอกครับสำหรับผม
3
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16625
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 07:38
Koon_Ruud พิมพ์ว่า:

Spoil

Spoil
มันมีถ่ายตอนตายว่าสายท่อหลุดและสายท่อ
มันเป็นแบบสั้นถ้าไม่ล๊อคไว้แน่นๆหลุดง่ายนะ  

Spoil
ผมว่าผมเห็นตอนตายยังคาจมูกอยู่ หรือตอนนั้นคือหลุดแล้วไม่แน่ใจ แต่หนังระดับนี้ไม่น่าพลาดเลยเอะใจ  
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4417
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 11:29
Spoil
เมอเร่ย์ มันเอาภาพมาล้อเลียน อาเธอร์พูดว่าโตขึ้นมาแล้ว
จะไม่มีใครหัวเราะเขาได้ ซึ่งมันขัดกับการที่เขาบอกว่าจะเป็นตลก
แล้วก็ตัดภาพมาที่คนหัวเราะ ผมเข้าใจแบบนี้นะ  
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4417
โพสเมื่อ: Wed Oct 16, 2019 11:31
Koon_Ruud พิมพ์ว่า:

Spoil

Spoil

Spoil
ผมว่าผมเห็นตอนตายยังคาจมูกอยู่ หรือตอนนั้นคือหลุดแล้วไม่แน่ใจ แต่หนังระดับนี้ไม่น่าพลาดเลยเอะใจ  

Spoil
คือหมอนมันกดจมูกไม่ใช่หรอครับ ต่อให้มีอากาศอยู่ จมูกหายใจไม่ได้ก็ตายอยู่ดี

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel