ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 2907
ที่อยู่: หมู่บ้านอัญชลี บ้านเลขที่ 9/12 หมู่ 7 ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:20
(สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?
สงสัยว่าตัวละครเดอนีโร่นั้นแกทำผิดผิดอะไรต่ออาร์เธอร์ครับ พิธีกรสไตล์แกก็เป็นจำพวกล้อเลียน, เสียดสี และ เอาฮาอยู่แล้ว

แกให้โอกาสเชิญอาร์เธอร์มารายการสด,
อาร์เธอร์แต่งหน้ามาแกก็ยอมให้ออกรายการทั้งๆมีเหตุการณ์ประท้วงอยู่, อาร์เธอร์อยากให้แนะนำตอนเปิดตัวว่าโจ๊กเกอร์ แกก็ไม่ว่าอะไรยอมทำตามที่อาเธอร์ต้องการ

พอมาถึงตอนที่อาร์เธอร์สารภาพออกรายการเรื่องฆ่าพนักงานเวย์นเอ็นเตอร์ไพร์ส 3 คนบนรถไฟ
การสัมภาษณ์ก็เริ่มตึงเครียด เดอ นีโรแกก็ถามเหตุผล อาร์เธอร์ก็ตอบไปต่างๆนาๆ
บอกว่ามีปัญหากับโทมัส เวย์นบ้าง บอกว่ามีปัญหาเรื่องแบ่งชนชั้นบ้าง
เดอ นีโร่เลยว่าอาร์เธอร์นั้นหาข้ออ้างมาเพื่อฆ่าคนเพราะไม่ว่าจะชนชั้นไหนก็มีดีมีเลวเหมือนกันหมด และบอกว่าสิ่งที่อาร์เธอร์ทำมันเป็นเหตุให้บ้านเมืองวุ่นวายมีคนโดนฆ่ามีคนมาประท้วง
อาร์เธอร์ก็บอกว่าเดอ นีโรแย่เหมือนคนพวกนั้น เชิญเขามาออกรายการทำให้เขาเป็นตัวตลก(ซะงั้น)

แล้วสุดท้ายก็ยิงเดอ นีโร่ตายคารายการ

พวกท่านคิดเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
LOVE INTER / LOVE DEXTER / LOVE DREAM THEATER
https://www.facebook.com/GreanNerazzurri/

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4226
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:26
[RE: (สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?]
น่าจะแค้นมาตั้งแต่ตอนแก เอาคลิปที่อาร์เธอร์โชว์ตลกในผับมาให้คนดูหัวเราะเยาะ มั้ง
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9634
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:26
[RE](สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?
Spoil
น่าจะไม่พอใจฉากที่เดอนีโรเปิดคลิปแกเล่นมุขตลกในบาร์อะครับ แล้วล้อเลียนนิดหน่อย อาร์เธอร์ที่ตอนแรกดีใจเห็นตัวเองในทีวี พอฟังตาลุงพูดแปปเดียว อาการออกเลย ว่าไม่พอใจ  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ntnknr เมื่อ Tue Oct 15, 2019 22:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13913
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:27
[RE: (สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?]
แกไม่ได้ทำผิดในความรู้สึกคนทั่วไปครับ แต่กับตัวอาเธอร์ที่มองเดอนีโรเป็นต้นแบบ เป็นไอด้อล เป็นพ่อคนนึงมันก็อีกเรื่องนึงไงครับที่เอาแกมาล้อเลียนออกทีวีตอนอาเธอร์ไปแสดงในบาร์แบบนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย kimikase เมื่อ Tue Oct 15, 2019 22:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5459
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:29
ตอนที่เค้าเอาวีดีโออาเธอร์มาออกในรายการให้คนอื่นหัวเราะครับ

เหมือนมีคำที่อาเธอร์บอกมั้งว่า เค้าเป็นตลกแต่ไม่ใช่ตัวตลกในสายตาคนอื่น งงไหมฮะ

คือเค้าอยากให้คนตลกมุกของเค้ามากกว่าตลกในเรื่องอื่นโดยที่เค้าไม่ยิยยอมอะไรประมาณนี้ฮะ
9
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2007
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:34
ที่ได้เชิญมาออกกล้อง
ส่วนนึงเดอนีโรก็ตั้งใจเอามาbullyผ่านรายการสดๆอีกต่ออยู่แล้ว
อาร์เธอร์ก็รู้ ก็ตั้งใจมายิง
ตลกมากกันใช่มั้ยพวกเมิง เปรี้ยงแสกหน้า สดๆ
สะใจดี
6
0
เธียร์รี่ อองรี : "คุณไม่มีวันที่จะพอใจกับถ้วยรางวัลที่เคยได้มา ถ้ามีสิบแชมป์ที่ต้องได้ในหนึ่งปี ผมจะไปคว้ามันมาให้หมด มันไม่ใช่ความโลภ..แต่มันเป็นเพียงสัญชาตญาณของผมเท่านั้น"

นักเตะอบต.
Status: BOO!
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2690
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:35
ผมก็งงนะ จะบอกว่าเหมือนความรู้สึกปลื้มของอาเธอร์ที่มีต่อเดอนีโรมันพังทลายก็ไม่ถึงขนาดต้องยิงกลางรายการ
เพราะที่เตรียมมาคือเตรียมมายิงตัวเอง หรือผมจับจุดไหนพลาดช่วงสัมภาษณ์หรือเปล่าหว่า อาเธอร์ถึงเดือดขนาดนั้น
1
0
Status:
ที่อยู่: หมู่บ้านอัญชลี บ้านเลขที่ 9/12 หมู่ 7 ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:35
เข้าใจแล้วครับ ผมลืมมองในมุมของอาร์เธอร์ไปว่าตอนนั้นแกไม่รู้จักผิดชอบชั่วดีแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
1
0
LOVE INTER / LOVE DEXTER / LOVE DREAM THEATER
https://www.facebook.com/GreanNerazzurri/

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19294
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:38
คำตอบก็อยู่ในบรรทัดแรกของมู้

ไอพวกล้อเลียนบุลลี่ มันชอบคิดว่าอะไรๆก็ฮา ถ้ากุฮาคนอื่นก็ต้องฮา
แต่คนโดนเค้าไม่ฮาไง แค่นั้นแหละ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5314
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:39
[RE](สปอยล์)เพิ่งได้ดู Joker แล้วมีข้อสงสัยครับ?
โดนไอดอลเอาวิดีโอมาล้อเลียน เป็นคนปกติเรายังโกรธ แล้วคนที่ป่วยทางจิต เขาควบคุมอารมณ์ได้ยากกว่าเราอีก เป็นธรรมดาว่า อารมณ์จะมาเต็ม
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5314
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:41
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:
เข้าใจแล้วครับ ผมลืมมองในมุมของอาร์เธอร์ไปว่าตอนนั้นแกไม่รู้จักผิดชอบชั่วดีแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  

อันนี้ผมไม่ได้มีเจตนาว่าท่านนะ ผมแค่ถาม ท่านมองผ่านฉากที่พิธีกรเอาวิดีโอเขามาล้อเลียนจริงๆหรอ

ผมว่าเหตุการณ์แบบนี้ในประเทศเรานี่แหละที่มันเป็นพฤติกรรมแอบแฝง
ท่านอาจจะมองว่า “แค่ขำๆ” “นิดๆหน่อยๆ” แต่คนที่โดนมันไม่ขำด้วยนะครับ

การถูกประจาร โดนหัวเราะในที่แจ้ง มันไม่สนุกนะ
แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Tue Oct 15, 2019 22:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20618
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:44
โกรธเรื่องที่โดนเอาเทปมาล้อเลียนนี่แหละ

แต่ช็อตยิงแสกหน้านี่ตั้งใจหักมุม หลังจากที่ปูว่าจะยิงตัวตาย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:49
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมไม่ได้มีเจตนาว่าท่านนะ ผมแค่ถาม ท่านมองผ่านฉากที่พิธีกรเอาวิดีโอเขามาล้อเลียนจริงๆหรอ

ผมว่าเหตุการณ์แบบนี้ในประเทศเรานี่แหละที่มันเป็นพฤติกรรมแอบแฝง
ท่านอาจจะมองว่า “แค่ขำๆ” “นิดๆหน่อยๆ” แต่คนที่โดนมันไม่ขำด้วยนะครับ

การถูกประจาร โดนหัวเราะในที่แจ้ง มันไม่สนุกนะ  

อ่าครับ เข้าใจครับ แต่ผมว่าคอนเซปรายการพวกนี้มันก็มีล้อเลียนกันอยู่ตลอด มีการเปิดคลิปฮาๆแล้วมาใส่มุขสดเอามันก็เป็นธรรมดาของรายการแบบนี้ไม่ใช่เหรอครับ
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16644
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:50
เอาคลิปของอาเธอร์ที่เล่นตลกเดี่ยวแต่มันไม่ตลก มาออกรายการสดแล้วเหมือนเป็นการล้อเลียนไงครับ
1
0
Do you hear the people sing ?
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 6002
โพสเมื่อ: Tue Oct 15, 2019 22:55
ที่ผมงงคือ มันเอาปืนเข้ามาได้ง่ายขนาดนั้นเลยหรอ
ไอ้ตอนไปรพ.ยังพอเข้าใจได้ แต่นี่คือมาออกรายการนะเว้ย มันไม่การตรวจสอบอะไรเลยรึนี่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel