ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 1576
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:32
[RE]แรชฟอร์ดเจ็บอีก...ยาร์โมฯ,เครสเวลล์ยิงฝังผีลงหลุมพ่ายค้อน 2-0
แข่งกันห่วยกับน่อล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
BALLON D'OR
Status: MrKage
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 1390
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:33
[RE: แรชฟอร์ดเจ็บอีก...ยาร์โมฯ,เครสเวลล์ยิงฝังผีลงหลุมพ่ายค้อน 2-0]
บอลไร้ทรง ถ้าแข่งดึกนี่ ไม่แบกสังขารแหกขี้ตาตื่นมาดูแน่ เล่นแบบนี้

น้าโอเล่ก็...... พูดแบบไม่เกรงใจก็คือ น้ากระจอกมาก

เจอทีมไหนในบ้านก็หืด ไปเยือนนี่ ไร้อนาคตมาก

1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22279
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:33
[RE: แรชฟอร์ดเจ็บอีก...ยาร์โมฯ,เครสเวลล์ยิงฝังผีลงหลุมพ่ายค้อน 2-0]
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
chonbodee พิมพ์ว่า:
อะพวกที่บอกแฟนแมนยูบางคน จมไม่เป็น

ผมไม่รู้นะ แต่ผ่านมา จาก มอย กัล มู ผมว่าแมนยูก็จมไปเยอะละนะ

ใครหน้าไหนยังมาบอกว่าจมไม่เป็นอีก

แหกตามาดู Full match บ้าง โอเล่ไม่ได้พึ่งมาคุมทีม

เขาคุมมาตั้งแต่ท้ายฤดูกาลที่แล้วแล้ว

ผมถามจริงๆ ตั้งแต่โดนตั้งคุมถาวร เล่นดีกี่นัด ?

ชนะก็หืดตลอด พึ่งมามีชนะขาดนัดเชลซี นอกนั้น ลากยาวมา ทรงบอลอ่อนเกือบทุกนัด ยิ่งฤดูกาลนี่โอกาสยิงเข้ากรอบแต่ละนัดน้อยมาก

เลิกเอา คลอป เอาเป๊บมาอ้างได้แล้ว ว่าสร้างทีมต้องใช้เวลา เป๊บเข้ามาเขามีรูปแบบการเล่นชัดเจน

มีวิธีการเข้าทำ คลอปเองมาคุมกลางฤดูกาลปีนั้นก็เปลี่ยนลิเวอร์พูล ให้เล่นสนุกบุกแหลก แถมยังได้ชิง ยูโรป้า

ผมพูดเสมอว่า ถ้าทรงบอลมันมีอนาคต เขาก็พร้อมให้เวลา

ถามจริงโอเล่ตั้งแต่ได้คุมถาวร มองเห็นอะไรบ้างอะ

ผมคนนึงนอกจากเรื่องดันเด็ก ก็มองไม่เห็นอะไรเลย

แทคติกก็กาก ผู้เล่น AMC กระจอก ก็ฝืนเล่นมันอยู่ได่ 4-2-3-1 อะ

ตอนชนะรัวๆเล่น 4-3-3 ด้วยซ้ำ

ไม่ต้องพูดถึงเรื่องแก้เกมนะ แก้ตัวน่าจะเก่งกว่า

ที่บ่นนี่เพราะเชียร์ อยากเห็นทีมมีอนาคต ดีขึ้น

แต่ขอโทษหวะ ตอนนี้ผมไม่เห็นอะไรเลย

ผมบ่นเรื่องเสีย ฟู เอเรร่าแล้วไม่เสริมกลาง ว่ามันไม่โอเคนะ โดนด่าบอกโลภ

จะไปเสริมทีมตลาดหน้าๆ

เห้ออ ต้องไปสู้กับเอ็ดอีก ไม่รู้จะไปได้กี่น้ำ

มองโลกแง้ดีแค่ไหนก็ไม่ไหวมั้ง

ขอโทษนะครับไม่อยากจะขัด นัดเจอเชลซี เชลซีเล่นดีกว่าเยอะเลย  

เรื่องนั้นผมทราบดีครับ ผมถึงได้บอกว่า ชนะขาดไง คือ 4-0

แฟนบอลก็อวยกันไม่ลืมหูลืมตา

จนผมต้องไปดูอีกรอบ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1794581

แล้วทำกระทู้วิเคราะห์ นี้ไงครับ ไม่ทราบว่าท่านได้เคยเห็นรึยัง

แต่ผมบอกตั้งแต่วันนั้นแล้วว่าสกอร์มันหลอกตา นั่นคือดีที่สุดแล้วของโอเล่ตั้งแต่คุมถาวร
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:35
คือก็ไม่มีใครกล้ามารับงานต่ออะ

ตัวนักเตะที่พอมีดีมี3-4ตัว

ใครคุมก็คงเละ เละมากเละน้อย

ต่างตรงที่มีเวลาวางผังนักเตะ

มีเวลาซื้อตัว ดันไม่ทำให้เรียบร้อย

ผมว่าซลาตันตอนนี้ ยังเก่งกว่าไอ3ตัวหน้ามัดรวมกันอีก
0
0
Status: ไม่เสือกไม่เจ็บ
เข้าร่วม: 14 Aug 2006
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:35
โซลารี่ โมเดลชัดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Frink เมื่อ Sun Sep 22, 2019 22:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3265
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:38
P.Coutinho พิมพ์ว่า:
มอยกับ โอเล่ ใครกากกว่ากัน  

เอาตรงๆผมว่าโอเล่ครับ ยุคมอยมีปัญหาหลายอย่าง โดยเฉพาะเรื่องการซื้อนักเตะผู้เล่น และเช่นเดิมครับคือชื่อเสียงแกสู้คนอื่นไม่ได้ อย่างที่ผมเคยบอก ถ้าแมนยูอยากได้นักเตะนอกดีๆ โค้ชมันต้องมีชื่อพอสมควร เอาโค้ชแบบมอยหรือโอเล่มา ใครจะอยากย้ายมาล่ะครับ ถ้าเป็นคอนเต้ อัลเชลอตติ เป๊ป หรือพวกมีชื่อหลายๆคน นักเตะก็อยากย้ายอยากมาเรียนรู้ อยากมาทำงานด้วย แต่สำหรับมอยหรือโซลชานั้นลำบากครับ

ยุคมอยลำบากมากและงงในงงตั้งแต่ดีลเฟลไลนี่ลูกรัก แถมมีปัญหากับซาฮาอีก ที่น่าสงสารแกก็การซื้อเชสมั้งครับ ถ้าได้มาอาจจะดีกว่านี้ก็ได้เพราะเหมือนเป็นนักเตะที่แกอยากได้ และน่าจะดีจริงๆถ้าแมนยูได้มา ตอนยุคมอยว่ากันตามตรงผมว่าแกซื้อตัวได้น้อยมากและมั่นใจตัวเองเกินไปว่ายังไงสโมสรก็ไม่ปลด

ส่วนยุคโอเล่นั้น ซื้อตัวไม่มากแต่เม็ดเงินที่ลงไปนี่ไม่น้อยครับ ทีนี้คือแกดันไม่เพิ่มนักเตะทั้งที่ทีมปล่อยนักเตะออกไปมากพอสมควรแล้ว และมีแววว่าจะปล่อยอีก แมนยูปล่อยทั้งเฟลไลนี่ เอเรร่า วาเลนเซีย ลูกากู อเล็กซิส ดาเมียน สมอลลิ่ง นี่ยังดีไม่ปล่อยโรโฮกับมาต้าอีกไม่งั้นจะยิ่งฮาและเละเทะยิ่งกว่านี้ แต่เรากลับได้ แมคไกว วานบิซ และเจมแค่นั้นซึ่งมันไม่พอแน่ๆ รู้ทั้งรู้หรือแกไม่รู้ ก็ยังทะลึ่งปล่อยลูกากูกับอเล็กซิสไปอีก(ปล่อยนักเตะออก7คนซื้อกลับเข้าแค่3นี่แมนยูหรือคาดิฟก็ไม่รู้ใจแกนะครับ ลดขนาดทีมเกินไปทั้งที่มันควรมีขนาดเท่าเดิมหรือมากกว่าเดิมซะด้วยซ้ำจากผลงานที่ผ่านๆมามันก็เห็นได้ว่าแมนยูเรามีนักเตะในหลายๆตำแหน่งไม่พอให้ใช้และไม่ดีพอ) เห็นปล่อยแบบนี้ผมก็เห็นหายนะทีมลางๆแล้วล่ะครับ ถ้าดึงตอนมกรากลับมาได้ เด้งโซลชาแล้วคงต้องดึงอเล็กซิสกลับมาใช้งานแน่ๆดีไม่ดีก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรให้ใช้เลยครับ

ปล ผลงานมอยทำเอฟเวอตันผมว่ายังดีกว่าโซลชาที่ทำคาดิฟตกชั้นนะครับ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 4013
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:38
ฤดูกาลที่แล้วได้ลูกห้าว ไล่มู แค่นั้นเองเหรอเนี้ย นึกว่าจะพาผีกลับมาเข้าฝั่งได้ ถ้าเด็กที่ดันอยู่ไม่เปรี้ยงปร้างขึ้นมา ดูท่าจะอยู่ไม่ยืดซะจริง บารมีในการคุมสตาร์ทีมถือว่าทำได้ไม่ดี ตลาดรอบที่ผ่านมาก็หาตัวแทนกับตัวที่ปล่อยออกไปไม่ได้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17267
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:39
แรชฟอร์ดเจ็บอีก...ยาร์โมฯ,เครสเวลล์ยิงฝังผีลงหลุมพ่ายค้อน 2-0
พอกันเลย กับบาร์ซ่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16262
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:42
อย่างที่บอกมาตลอด ถ้าโอเล่คุมทีมจบtop4ได้ อมขรี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เลย

บอลไม่มีทรง ไม่มีรูปแบบการเล่น จะไปหวังอะไรได้ว้าาา

เป็นอีก1ตำนานที่เอาชื่อมาทิ้งแท้ๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:42
[RE]แรชฟอร์ดเจ็บอีก...ยาร์โมฯ,เครสเวลล์ยิงฝังผีลงหลุมพ่ายค้อน 2-0
ปลุกปิศาจต้องใช้ปิศาจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10975
ไม่ได้จุดโทษหรอ
พุ่งจนเจ็บเลยบีนๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:44
ซ้ำครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ก่อกองทราย เมื่อ Sun Sep 22, 2019 22:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:48
midoz พิมพ์ว่า:
สงสัยทำไมไม่เล่นแบบตอนก่อนคุมถาวร งงมากๆ  

ผมมองว่าจังหวะนั้นคือบอลเปลี่ยนโค้ชครับ นักเตะมีแรงฮึดสู้ บ้าพลัง เพราะต้องการพิสูจน์คำพูดมูรินโญ่ที่มีต่อนักเตะหลายคนว่าไม่ดีพอ ก็เลยต้องการเอาชนะ ฟอร์มก็เลยเห็นเล่นลืมตายอย่างที่เห็น แต่พอเวลาผ่านไปมันหลอกไม่ได้หรอกครับว่าจริงๆ แล้วฟอร์มแต่ละคนเป็นอย่างไร มันก็ค่อย ๆเผยออกมา ยิ่งโซลชาร์โอ๋นักเตะมากเท่าไหร่ความยำเกรง การกระตุ้นตัวเองผมมองว่ามันยิ่งลดน้อยลงครับ
2
0
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:57
อาการหนักมากๆแมนยู
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7372
โพสเมื่อ: Sun Sep 22, 2019 22:57
อยากรู้ประโยชาไอ๊เปเรร่าหน่อยครับ ถึงกับติดตัวจริงเลย ผมนี้ปวดหัวแทน แล้วยังเปลียนมาติซ

จริงๆมาติซไม่ได้เล่นดีอะไร แต่มันก็ดีกว่าเอาเฟรดลงละกัน เปลียนตัวอะไรไม่รู้ มาต้าแรงหมด

เปลียนออกไม่แปลก แต่ถ้าเป็นผมจะส่งโรโฮ แทนเปเรร่า แล้วดันบิสซาก้าขึ้นไปเป็นปีกแทน

เอา อ.ยัง ไปเล่นด้านขวา เอา โรโฮไปเล่นด้านซ้าย เวลาจะปรับแผนมันต้องปรับแบบใหญ่ๆ

ไม่ใช่เปลียนตัวตามตำแหน่ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel