ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:23
[RE: (Man utd) คนต่อไปที่ทีมจะขยายสัญญา]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
doneatit พิมพ์ว่า:
ขยายได้หมดอะ

แต่อย่าต่อลินการ์ดเลยได้มั้ย

อยากให้ลินการ์ดเป็นนักเตะคนแรกที่ย้ายตัวได้ฟรี และสโมสรใหม่ได้เงินอุดหนุนจากสโมสรเก่า  
ลินกาดเหมือนเป็นไอคอนสัญลักษณ์ให้กับน้องๆ ที่ขึ้นมาจากอะคาเดมี่ครับ ผมไม่มีปัญหานะที่จะให้ลินกาดอยู่ยาว แค่ลดสถานะเป็นตัวหมุนเวียนแบบ อ. ยัง แล้วซื้อตัวระดับท็อป จะเป็น เจมส์ แมดดิสัน หรือ อิเรคเซ่นอะไรประมาณนี้ก็ว่าไป แบบนี้ผมว่าก็โอเคแล้วครับ  

จะบอกว่า Icon Academy ก็ไม่เชิงนักหรอกครับแต่อย่าเอาพฤติกรรมในโลก social เป็นเยี่ยงอย่างจะดีกว่า กลัวเด็กๆ Youth Team จะสับสนว่าขอแค่อยู่นานก็ได้ลงชุดใหญ่ ความคิดแบบนี้ผมไม่ค่อยโอเคนัก อยากให้ KPI เป็นการวัดที่ Performance จริงๆ ไม่ใช่แค่อายุงานนาน อยู่กับทีมมานานแค่อย่างเดียว

ผมอยากให้ลินการ์ดอยู่ต่อในฐานะนักเตะหมุนเวียนเหมือนกัน เป็นตัวแทนของนักเตะจากชุดเยาวชนจนติดชุดใหญ่ได้ แต่ต้องลดบทบาทลงหน่อย
Icon Acadamy ที่แท้จริงยังสมควรเป็นชุด Class of 92 ครับ ผมยังมองไม่เห็นคนที่เหมาะสมไปกว่าชุดนี้เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13916
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:28
[RE: (Man utd) คนต่อไปที่ทีมจะขยายสัญญา]
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 1012
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:31
TheEvilDead พิมพ์ว่า:

Caption :เป็นเด็กอย่าทำซ่า เดี่ยวเบ้าหน้าจะเคลื่อนที่
2
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:36
[RE](Man utd) คนต่อไปที่ทีมจะขยายสัญญา
fw_converse พิมพ์ว่า:

อยากให้ลินการ์ดเป็นนักเตะคนแรกที่ย้ายตัวได้ฟรี และสโมสรใหม่ได้เงินอุดหนุนจากสโมสรเก่า  
ลินกาดเหมือนเป็นไอคอนสัญลักษณ์ให้กับน้องๆ ที่ขึ้นมาจากอะคาเดมี่ครับ ผมไม่มีปัญหานะที่จะให้ลินกาดอยู่ยาว แค่ลดสถานะเป็นตัวหมุนเวียนแบบ อ. ยัง แล้วซื้อตัวระดับท็อป จะเป็น เจมส์ แมดดิสัน หรือ อิเรคเซ่นอะไรประมาณนี้ก็ว่าไป แบบนี้ผมว่าก็โอเคแล้วครับ  

จะบอกว่า Icon Academy ก็ไม่เชิงนักหรอกครับแต่อย่าเอาพฤติกรรมในโลก social เป็นเยี่ยงอย่างจะดีกว่า กลัวเด็กๆ Youth Team จะสับสนว่าขอแค่อยู่นานก็ได้ลงชุดใหญ่ ความคิดแบบนี้ผมไม่ค่อยโอเคนัก อยากให้ KPI เป็นการวัดที่ Performance จริงๆ ไม่ใช่แค่อายุงานนาน อยู่กับทีมมานานแค่อย่างเดียว

ผมอยากให้ลินการ์ดอยู่ต่อในฐานะนักเตะหมุนเวียนเหมือนกัน เป็นตัวแทนของนักเตะจากชุดเยาวชนจนติดชุดใหญ่ได้ แต่ต้องลดบทบาทลงหน่อย
Icon Acadamy ที่แท้จริงยังสมควรเป็นชุด Class of 92 ครับ ผมยังมองไม่เห็นคนที่เหมาะสมไปกว่าชุดนี้เลย  

ผมอาจใช้คำผิดไปหน่อย ต้องบอกว่าเป็น role model ตัวอย่างสำหรับความพยายามขึ้นมาของนักเตะอะคาเดมี่มากกว่า ที่จริงลินกาด เป็นตัวอย่างที่ดีมากให้กับเด็กๆในการซ้อมเต็มร้อยตลอดและมีความเป็นมืออาชีพสูง และ เป็นรุ่นพี่ที่คอยเข้าช่วยเหลือ ให้กำลังใจน้องๆจากอะคาเดมี่เสมอ แต่สิ่งที่ไม่ดีต้องปรับปรุงคือ การทำตัวใน Social กับแฟชั่นเพราะไปเปิดแบรนด์ Jlinz กับฝีเท้าที่ศักยภาพแฝงมีแค่นี้พัฒนาไม่ได้แล้ว คือเป็นนักเตะที่เล่นได้แค่ pass&move เคลื่อนที่ดีแต่ไม่มีความเฉียบคมเวลาลูกทีเด็ดดีขาด ทั้งการยิง-การจ่ายทะลุทะลวง-วิชั่น-ความสร้างสรรค์-เทคนิคกับทักษะทุกอย่างอยู่ในระดับธรรมดาหมดเลย
ถ้าเราได้ตัวระดับท็อปในตำแหน่งนี้มาในซัมเมอร์หน้า ยังไงลินกาดก็ลดบทบาทไม่น่าติด11คนแรกอยู่ละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Thu Sep 19, 2019 11:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2009
ตอบ: 3317
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:37
[RE](Man utd) คนต่อไปที่ทีมจะขยายสัญญา
ต่อแกงค์3ถั่วแน่นวล
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:43

เอาจริงๆนะท่าน ถ้าสโมสรปล่อยให้มีไอดอลบีนบีนแบบนี้
คิดว่ามันจะมีผลดีหรือผลเสียมากกว่ากัน
คือถ้าวินัยมันดี ไม่บ้าบอ แต่กากแบบนี้ยังพอเข้าใจ
แต่ถ้าปล่อยให้มีไอคอนแบบนี้ ผมมองไม่ค่อยเห็นข้อดีเท่าไหร่

ผมไม่รู้นะหรือสโมสรปล่อยให้มีทัศนคติ กากแค่ไหน แอ็คแค่ไหน
แค่ใจรักก็ติดทีมใหญ่ได้ เป็นยุคเฟอร์กี้นี่ไม่มีทาง มาขนาดนี้แน่นอนอะผมว่า
แต่ยกเว้นมันเรียกฟอร์มตอนเล่นดีๆได้ อันนั้นอีกเรื่อง แค่ตอนนี้ยังไม่เห็นทาง

อีกคนผมว่าก็เปร์เรร่า ฝีเท้างี้ไม่น่าติดได้อะ ผมไม่รู้ดิผมว่าโลกมันไม่ได้สวยขนาดนั้น
ถ้าอยู่ทีมใหญ่ฝีมือไม่พอก็ต้องยอมรับ ทีมอื่นเค้าก็ทำๆกัน บาซ่าดาวรุ่งเก่งยังไม่รอดเลย
แมนยูนี่ถือเป็นสโมสรใจบุญมากอะ ถ้าเทียบกะบาซ่า มาดริด บาเยิร์น พวกนั้นอะ

คหสต.ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย BRADY350V2 เมื่อ Thu Sep 19, 2019 11:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:49
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆนะท่าน ถ้าสโมสรปล่อยให้มีไอดอลบีนบีนแบบนี้
คิดว่ามันจะมีผลดีหรือผลเสียมากกว่ากัน
คือถ้าวินัยมันดี ไม่บ้าบอ แต่กากแบบนี้ยังพอเข้าใจ
แต่ถ้าปล่อยให้มีไอคอนแบบนี้ ผมมองไม่ค่อยเห็นข้อดีเท่าไหร่

ผมไม่รู้นะหรือสโมสรปล่อยให้มีทัศนคติ กากแค่ไหน แอ็คแค่ไหน
แค่ใจรักก็ติดทีมใหญ่ได้ เป็นยุคเฟอร์กี้นี่ไม่มีทาง มาขนาดนี้แน่นอนอะผมว่า
แต่ยกเว้นมันเรียกฟอร์มตอนเล่นดีๆได้ อันนั้นอีกเรื่อง แค่ตอนนี้ยังไม่เห็นทาง

อีกคนผมว่าก็เปร์เรร่า ฝีเท้างี้ไม่น่าติดได้อะ ผมไม่รู้ดิผมว่าโลกมันไม่ได้สวยขนาดนั้น
ถ้าอยู่ทีมใหญ่ฝีมือไม่พอก็ต้องยอมรับ ทีมอื่นเค้าก็ทำๆกัน บาซ่าดาวรุ่งเก่งยังไม่รอดเลย
แมนยูนี่ถือเป็นสโมสรใจบุญมากอะ ถ้าเทียบกะบาซ่า มาดริด บาเยิร์น พวกนั้นอะ

คหสต.ครับ  

เรื่องลินกาด ผมขอเอาที่ผมวิเคราะห์ลินกาดด้านบนมาตอบนะครับ
นี่คือภาพรวมที่ผมเห็นจากลินกาด

เป็นตัวอย่างสำหรับความพยายามขึ้นมาของนักเตะอะคาเดมี่ที่จริงลินกาด เป็นตัวอย่างที่ดีมากให้กับเด็กๆในการซ้อมเต็มร้อยตลอดและมีความเป็นมืออาชีพสูง และ เป็นรุ่นพี่ที่ดีคอยเข้าช่วยเหลือให้กำลังใจน้องๆจากอะคาเดมี่เสมอ แต่สิ่งที่ไม่ดีต้องปรับปรุงคือ การทำตัวใน Social กับแฟชั่นเพราะไปเปิดแบรนด์ Jlinz มันล่อเป้าให้คนหมั่นไส้ กับฝีเท้าที่ศักยภาพแฝงมีแค่นี้พัฒนาไม่ได้แล้ว คือเป็นนักเตะที่เล่นได้แค่ pass&move เคลื่อนที่ดีแต่ไม่มีความเฉียบคมเวลาลูกทีเด็ดดีขาด ทั้งการยิง-การจ่ายทะลุทะลวง-วิชั่น-ความสร้างสรรค์-เทคนิคกับทักษะทุกอย่างอยู่ในระดับธรรมดาหมดเลย
ซึ่งถ้าเราได้ตัวระดับท็อปในตำแหน่งนี้มาในซัมเมอร์หน้า ยังไงลินกาดก็ลดบทบาทไม่น่าติด11คนแรกอยู่ละครับ แต่ยังมีประโยชน์ในการเป็นตัวหมุนเวียน และ คอยช่วยดาวรุ่งที่กำลังจะก้าวขึ้นมาหลายคนครับ
เปเรร่าก็เช่นกันครับ ซัมเมอร์หน้าถ้าเราไปเอาได้ซานโช่มาได้จริง ก็ สถานะเดียวกับลินกาด ที่จริงนี้พึ่งอยู่จุดเริ่มของโปรเจคสร้างทีมใหม่ระยะยาวที่มีแผนต้องปรับปรุงทีมที่พังใช้เวลา 3ปีเป็นอย่างต่ำครับ มันแก้ทุกอย่างภายในระยะเวลาตลาดเดียวไม่น่าสำเร็จอยู่แล้วครับ และทีมเลือกแก้จากฐานเกมส์รับ ที่ awb - แมคไกวก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Thu Sep 19, 2019 11:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11874
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 11:52
ต่อป๊อกได้นี่ชาบูเลย
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10871
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:05
piyakun พิมพ์ว่า:
ต่อสัญญาเปร์เรร่า แต่ปล่อยเอร์เรร่า  

ปารีสให้ 350,000 ครับ คงสู้ไม่ไหว  

ก็เห็นใจ นักฟุตบอลนะครับ ช่วงที่ทำเงินได้ ก็ควรทำเงินครับ
เพราะแก่ตัวลงไป งานหด เงินหด

พี่น้อยแก ทำทุกอย่างเต็มที่แล้ว สำหรับ แมนยู ไม่อิดออด ไม่มีข่าวเสียหายอะไรเลย

อีกคนหนึงก็คือ มาต้า คนนี้สุดจริงๆ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Trust the process
เข้าร่วม: 24 Dec 2008
ตอบ: 1165
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:07
อย่าต่อจารย์ยังก็พอ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:08
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
piyakun พิมพ์ว่า:
ต่อสัญญาเปร์เรร่า แต่ปล่อยเอร์เรร่า  

ปารีสให้ 350,000 ครับ คงสู้ไม่ไหว  

ก็เห็นใจ นักฟุตบอลนะครับ ช่วงที่ทำเงินได้ ก็ควรทำเงินครับ
เพราะแก่ตัวลงไป งานหด เงินหด

พี่น้อยแก ทำทุกอย่างเต็มที่แล้ว สำหรับ แมนยู ไม่อิดออด ไม่มีข่าวเสียหายอะไรเลย

อีกคนหนึงก็คือ มาต้า คนนี้สุดจริงๆ  

ใช่ครับเข้าใจทั้งทีมทั้งเอเรร่านะครับ 350,000 เป็นผมก็ไป
ส่วนทีมถ้าจ่ายสู้ขนาดนั้นนี่ยิ่งเละเลยครับ กำลังจะปรับโครงสร้างเพดานค่าเหนื่อย
1
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:09
LiTTleKapoM พิมพ์ว่า:
อย่าต่อจารย์ยังก็พอ  
จบปีนี้คงแขวนแล้วแหละครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23188
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:12
Angel gomes กำลังย้ายทีมสินะ เพราะหมดสัญญา ซัมเมอร์ ปี 2020

0
0
อสอหปรส.

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2459
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:14

คงประมาณว่า กากแบบลินการ์ด ยังขึ้นชุดใหญ่ได้ ทำไมกรูจะขึ้นไม่ได้บ้าง แบบนี้ป่ะ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 19, 2019 12:14
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Angel gomes กำลังย้ายทีมสินะ เพราะหมดสัญญา ซัมเมอร์ ปี 2020

หมดปีนี้แต่มีออปชั่นขยายได้1ปีครับ

เพิ่มเติมสถานะสัญญาของนักเตะในทีมให้ครับ

Summer 2020

Ashley Young

Tahith Chong

Eric Bailly**

Timothy Fosu-Mensah*

Cameron Borthwick-Jackson*

Angel Gomes*

Nemanja Matic*

Lee Grant

Demetri Mitchell*

Summer 2021

Jesse Lingard*

Paul Pogba*

Joel Pereira*

Sergio Romero*

Marcos Rojo*

Mason Greenwood*

Juan Mata*

Summer 2022

Alexis Sanchez*

Chris Smalling*

James Garner*

Axel Tuanzebe*

Dean Henderson*

Summer 2023

Fred*

Dalot Dalot*

Luke Shaw*

Scott McTominay*

Phil Jones*

Marcus Rashford*

Andreas Pereira*

David de Gea*

Summer 2024

Anthony Martial*

Daniel James*

Aaron Wan-Bissaka*

Victor Lindelof*

Summer 2025

Harry Maguire*

*Option of an additional year.

**Option of an additional two years.
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Thu Sep 19, 2019 12:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel