ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: Married
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 21:53
[RE: ถึงยูสมังกรหนวดทอง]
มวยคู่เอกยังไม่ทันจบ ยังมีคู่รองแถมมาอีก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1169
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 21:56
สนุกจังโว้ยยยยยย
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7804
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 21:59
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:
Spoil
คุณหนวดก็ไม่ต้องสนใจหรอก ผมว่าไม่ต้องลงอะไรในนี้อะดีแล้ว มันไม่ได้ประโยชน์อะไรกับตัวเราและแหล่งข่าวด้วยซ้ำ เสียเปล่าๆ ไม่ต้องลงอะไรในนี้อีกก็ได้ง่ายดีถ้ามันวุ่นวายนัก

ผมว่าในบอร์ด ss นี้อะ คนที่เล่นมานานมันจะรู้นะว่าหลายคนอยู่ในวงการบอลไทยจริงๆ ซึ่งการจะได้ข้อมูลชุดเดียวกันหรืออาจจะคนเดียวกันนี่ดูเป็นเรื่องปกตินะ

วงการบอลไทยนี่มันดูเหมือนจะกว้าง แต่ถ้าคนที่ติดตามมานานจะรู้ว่ามันก็มีวงแคบอยู่นะไม่ได้กว้างขนาดนั้น ไม่ว่าจะทีมชาติหรือสโมสรในไทยลีคเนี่ย  

เป็นการตัดปัญหาที่ง่ายดีครับ

ใช่ครับเพราะผมคงไปห้ามความคิดใครไม่ได้ ก็แค่บอกไปตามที่คิด อ่ะสมมติว่าผมไปนั่งกินข้าวกับพ่อนักเตะดังคนหนึ่งแล้วก็ผู้บริหารทีมบางทีมแล้วก็มีนักข่าวบางท่านด้วย ถ้าสมมติผมเอาข่าวมาลงว่าคนนี้กำลังจะย้ายทีมแล้วมันดันเหมือนกับนักข่าวชื่อดังคนหนึ่ง ผมควรจะให้เครดิตใคร หรือผมควรจะเปิดเผยว่าผมคุยกับใครมาหรอ แบบนี้มันก็ไม่ใช่มั้ง

หรือจะบอกว่าไม่สมมติก็ได้นะ คิดซะว่าเป็นเรื่องจริงเลยก็ได้ ช่วยบอกหน่อยว่าผมควรจะทำยังไงไม่ให้เสียความน่าเชื่อถือ ในมุมของชีวิตจริงนะ เพราะในบอร์ดผมไม่ได้สนใจไม่เชื่อก็แล้วแต่  

ก็เล่าไปตามความจริงครับ

แหล่งข่าวไปยังงี้ๆนะ อ้อมีวันนั้นมีคุณแมน โกสินทร์ อยู่ด้วยนะ

วงในเลยออกมาเหมือนกัน  

แต่คือผมไม่ได้อยากให้ใครรู้นี่ว่าผมเป็นใคร อย่างที่บอกคุณพูดง่ายเพราะคุณไม่ใช่คนที่เสียไง แต่คนที่เค้าเสียหายเค้าจะพูดทำไม เอาความลับมาพูดมันเสียมั้ยล่ะ อย่าลืมว่าอย่างเคสนี้ทุกคนรู้หมดว่าแมนเป็นนักข่าว แต่ไม่มีคนรู้ว่าหนวดเป็นใคร ถ้าเปิดออกมากลายเป็นว่าทุกคนรู้หมดว่าหนวดเป็นใคร แล้วคำถามคือจะต้องทำไปเพื่ออะไร เพื่อให้ใครในเว็บบอร์ดที่ไม่มีตัวตนเชื่อถืองั้นหรอ ถ้ามีปัญหาใครไปรับผิดชอบแทนเค้ารึเปล่า ตลกร้ายชัดๆ  

ไม่มีใครอยากรู้ว่า หนวดเป็นใครครับ

เขาอยากรู้ว่าสายข่าวคนเดียวกันหรือป่าวแค่นั้น ทำไมข้อมูลมันเป๊ะๆแบบนั้น

ผมเคยเสียหายกับบอร์ดนี้มาเยอะ โดนกล่าวหามั่วๆตั้งเยอะ

อย่ามาบอกว่าผมไม่เคยเสีย

อ่ะ... สมมติเค้าบอกว่าสายข่าวคนเดียวกัน คราวนี้ใครซวย คนนอกนี่พูดง่ายเหลือเกินให้บอกๆๆๆๆ  

สายข่าวคนเดียวกันคือ คุณแมน??  

ทำไมถึงเข้าใจว่าสายข่าวคือคุณแมน  

ก็เอาอ้างอิงจากหน้าแรกไง เรื่องข้อมูลแล้วเวลาที่ลงหลังไลฟ์

อ่านบ้างปะเนี่ย??

ใครไม่อ่าน ก็อย่างที่บอกถ้าสมมติว่าสายข่าวคนเดียวกันแล้วจะทำยังไง คือเค้าต้องบอกให้ได้ใช่ป่ะ

ไม่คุยละดูเป็นคนเข้าใจยากตลอดทุกกระทู้เลยจริง ๆ  

ผมเข้าใจยากหรือคุณเข้าใจยาก??

คำว่าสายข่าวคนเดียวกัน ก็คือคุณแมน ใช่ปะ

ถ้าใช่คุณก็แค่ให้เครดิตเขาก็แค่นั้น

ถ้าไม่ใช่แล้วข้อมูลที่คุณเคยเอามาลงๆๆๆ แล้วไม่ให้เครดิตคือไร??

2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 4165
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:02
gwangbaa พิมพ์ว่า:
Artilaz พิมพ์ว่า:
ใจเย็นครับ. ผมเพิ่งเล่นบอร์ดบอลไทยไม่นาน แต่ก้อตามอ่านทั้งคู่อยู่. มีอะไรค่อยๆคุยกันด้วยเหตุผลครับ  

ไม่นานจริงอ่ะ เราวอร์กันบ่อยนะเมื่อก่อน

ผมใสๆ ทะเลาะกับใครไม่เป็นหรอกครับ
2
0
Burirum United
Manchester United
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 13670
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:10
ไทยแลนด์ แดนดราม่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7804
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:13
Spoil
คุณหนวดก็ไม่ต้องสนใจหรอก ผมว่าไม่ต้องลงอะไรในนี้อะดีแล้ว มันไม่ได้ประโยชน์อะไรกับตัวเราและแหล่งข่าวด้วยซ้ำ เสียเปล่าๆ ไม่ต้องลงอะไรในนี้อีกก็ได้ง่ายดีถ้ามันวุ่นวายนัก

ผมว่าในบอร์ด ss นี้อะ คนที่เล่นมานานมันจะรู้นะว่าหลายคนอยู่ในวงการบอลไทยจริงๆ ซึ่งการจะได้ข้อมูลชุดเดียวกันหรืออาจจะคนเดียวกันนี่ดูเป็นเรื่องปกตินะ

วงการบอลไทยนี่มันดูเหมือนจะกว้าง แต่ถ้าคนที่ติดตามมานานจะรู้ว่ามันก็มีวงแคบอยู่นะไม่ได้กว้างขนาดนั้น ไม่ว่าจะทีมชาติหรือสโมสรในไทยลีคเนี่ย  

เป็นการตัดปัญหาที่ง่ายดีครับ

ใช่ครับเพราะผมคงไปห้ามความคิดใครไม่ได้ ก็แค่บอกไปตามที่คิด อ่ะสมมติว่าผมไปนั่งกินข้าวกับพ่อนักเตะดังคนหนึ่งแล้วก็ผู้บริหารทีมบางทีมแล้วก็มีนักข่าวบางท่านด้วย ถ้าสมมติผมเอาข่าวมาลงว่าคนนี้กำลังจะย้ายทีมแล้วมันดันเหมือนกับนักข่าวชื่อดังคนหนึ่ง ผมควรจะให้เครดิตใคร หรือผมควรจะเปิดเผยว่าผมคุยกับใครมาหรอ แบบนี้มันก็ไม่ใช่มั้ง

หรือจะบอกว่าไม่สมมติก็ได้นะ คิดซะว่าเป็นเรื่องจริงเลยก็ได้ ช่วยบอกหน่อยว่าผมควรจะทำยังไงไม่ให้เสียความน่าเชื่อถือ ในมุมของชีวิตจริงนะ เพราะในบอร์ดผมไม่ได้สนใจไม่เชื่อก็แล้วแต่  

ก็เล่าไปตามความจริงครับ

แหล่งข่าวไปยังงี้ๆนะ อ้อมีวันนั้นมีคุณแมน โกสินทร์ อยู่ด้วยนะ

วงในเลยออกมาเหมือนกัน  

แต่คือผมไม่ได้อยากให้ใครรู้นี่ว่าผมเป็นใคร อย่างที่บอกคุณพูดง่ายเพราะคุณไม่ใช่คนที่เสียไง แต่คนที่เค้าเสียหายเค้าจะพูดทำไม เอาความลับมาพูดมันเสียมั้ยล่ะ อย่าลืมว่าอย่างเคสนี้ทุกคนรู้หมดว่าแมนเป็นนักข่าว แต่ไม่มีคนรู้ว่าหนวดเป็นใคร ถ้าเปิดออกมากลายเป็นว่าทุกคนรู้หมดว่าหนวดเป็นใคร แล้วคำถามคือจะต้องทำไปเพื่ออะไร เพื่อให้ใครในเว็บบอร์ดที่ไม่มีตัวตนเชื่อถืองั้นหรอ ถ้ามีปัญหาใครไปรับผิดชอบแทนเค้ารึเปล่า ตลกร้ายชัดๆ  

ไม่มีใครอยากรู้ว่า หนวดเป็นใครครับ

เขาอยากรู้ว่าสายข่าวคนเดียวกันหรือป่าวแค่นั้น ทำไมข้อมูลมันเป๊ะๆแบบนั้น

ผมเคยเสียหายกับบอร์ดนี้มาเยอะ โดนกล่าวหามั่วๆตั้งเยอะ

อย่ามาบอกว่าผมไม่เคยเสีย

อ่ะ... สมมติเค้าบอกว่าสายข่าวคนเดียวกัน คราวนี้ใครซวย คนนอกนี่พูดง่ายเหลือเกินให้บอกๆๆๆๆ  

สายข่าวคนเดียวกันคือ คุณแมน??  

ทำไมถึงเข้าใจว่าสายข่าวคือคุณแมน  

ก็เอาอ้างอิงจากหน้าแรกไง เรื่องข้อมูลแล้วเวลาที่ลงหลังไลฟ์

อ่านบ้างปะเนี่ย??

ใครไม่อ่าน ก็อย่างที่บอกถ้าสมมติว่าสายข่าวคนเดียวกันแล้วจะทำยังไง คือเค้าต้องบอกให้ได้ใช่ป่ะ

ไม่คุยละดูเป็นคนเข้าใจยากตลอดทุกกระทู้เลยจริง ๆ  

ผมตะหงิดตรงนี้ จากหน้าแรกของ จขกท.

ผมบอกเลยนะว่าทั้งประเทศเมื่อคืนมีอยู่สองคนที่คอนเฟิร์มรายชื่อข้างบน หนึ่งคือดีเจแมนที่ไลฟ์สดทาง fm90.5 ไลฟ์เสร็จตอนเที่ยงคืน แล้วก็สองคือท่านมังกรหนวดทองที่มาโพสราวๆเทียงคืนหลังจากเค้าไลฟ์เสร็จด้วยรายชื่อ(ชุดที่เงิบ)ชุดเดียวกัน

อย่ามาอ้างนะครับว่าแหล่งข่าวให้รายชื่ามาผิดเหมือนๆกัน ที่ดีเจแมนที่เค้าทำคือยิงตรงโทรไปถามผู้จัดการทีม นักบอล หรือ ประธานสโมสร หรือแม้แต่แหล่งข้อมูลในสมาคม เพราะฉนั้นรายชื่อที่ได้มาก็จะเหมือนเหวี่ยงๆ random ออกมาแบบไม่ได้เรียง ตอนไลฟ์คิดชื่อใครออกก็พูดออกมา ถ้าท่านจะอ้างว่าชุดข้อมูล(ที่random)ได้จากแหล่งข่าวของตัวเอง มีอย่างเดียวคือท่านต้องถามดีเจแมนโดยตรงหรือไม่ไก็โทรไปุถามเบอร์แหล่งข่าวเดียวกับดีเจแมนตามที่เค้าโทรไปทุกเบอร์...สำคัญคือรายชื่อตรงกัน 100% ถ้าเมื่อวานที่ท่านโพสผุดมาชื่อนึงที่ไม่อยู่ในไลฟ์ อันนี้ท่านอาจจะเอามาหักล้างได้ แต่ชุดข้อมูลมันเหมือนกันหมด เงิบก็เงิบเหมือนกัน

เหมือนรายชื่อที่คาดไว้จะผิดพลาด แต่มันก็เหมือนการวางเบ็ดล่อเหยื่อกลายๆ

แต่ดันออกมาตรงซะด้วย

อีกประเด็นนึงที่แก้ต่างได้ทันทีเลยก็คือ คุณแมนก็คือ คุณมังกร นี่เอง

อันนี้ผมก็ไม่มีอะไรต้องเถียง

ปล.แต่เขาเคยบอกแล้วว่าไม่ใช่
แก้ไขล่าสุดโดย AMI N เมื่อ Tue Aug 20, 2019 22:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18320
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:43
ยังไงก็แล้วแต่ อย่าเลิกโพสต์ข่าววงในต่อนะครับ ผมชอบ
3
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23335
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:46
คิดว่าหลักฐานยังไม่แน่นพอ
0
0
Status: ♥ for_everyoung10
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 20100
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:57
หน้าเยอะจัง

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 22:57
[RE]ถึงยูสมังกรหนวดทอง
ด้วยความเคารพนับถือ ความรู้สึกผมคือ จขกท. ไม่น่ามาตั้งกระทู้ลักษณะนี้ โดยที่ยังไม่ได้ลองคุยกับเจ้าตัวโดยส่วนตัวก่อนนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:01
ถูกแบนแล้ว
ถ้าดีเจแมนเป็นยูสมังกรหนวดทอง นี่ฮาเลยนะ
ปล เมาอ่านพอจบไม่ได้อ่านคอมเมนท์ ไปแหละเอาฮาเฉยๆ
ปล. ผมเชื่อคุณมังกรนะ ในบอร์ดนี้เด่นดังจะได้อะไรขึ้นมา ขอบคุณที่หาข่าวลงมาให้อ่าน ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย สวยเหลือเกิน เมื่อ Tue Aug 20, 2019 23:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:10
มันก็มีคนที่พอไม่ใช่พวกตัวเอง แล้วเค้าพูดอะไรในวงการกีฬามากๆเหมือนรู้มาก ก็ไปเสียดสีเค้าเพราะไม่ใช่พวกตัวเอง เห้อคนเรา จะมีพรรคมีพวกไปทำไม ไม่ใช่จขกท.นะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4553
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:11
อยากให้เค้าเปิดเผยข้อมูล ตัวเองลองเปิดเผยตัวจริงดูก่อนสิ ทำไมเข้าใจยาก

เสียหายชีวิตจริงกับเสียหายในบอร์ดมันเทียบกันไม่ติด
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10157
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:24
ตามอ่าน
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5736
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:26
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
อยากให้เค้าเปิดเผยข้อมูล ตัวเองลองเปิดเผยตัวจริงดูก่อนสิ ทำไมเข้าใจยาก

เสียหายชีวิตจริงกับเสียหายในบอร์ดมันเทียบกันไม่ติด  

มันเกี่ยวอะไรกับชีวิตจริงครับ ผมว่าท่านนะแหละเข้าใจยาก ยูสมังกรหนวดทองชีวิตจริงคือคนๆนึง ดีไม่ดีอาจจะรวยชีวิตดีกว่าเราทั้งหมดในโพสนี้ก็ได้ และสมมุติว่าถ้ามีแหล่งข่าวที่ชัดเจนผมว่าเค้าก็ตีแสกหน้าผมเงิบแดกไปแล้ว ตอนนี้เค้าจบ ผมจบ และถึงเรื่องราวมันจะออกมาเละเทะไปเยอะ ผมบอกเลยเสียใจนะ แต่ถ้ามันคือเรื่องจริงมันก็คือเรื่องจริง มีแต่คุณนั่นแหละที่ไม่จบ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel