ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 02:41
[RE: ถึงยูสมังกรหนวดทอง]
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะคือ แค่บอกมาว่าท่านมังกรเป็นนักข่าว ได้ข่าวมาจากใครโดยไม่ระบุชื่อหรือพูดไรที่มันอ้อมๆมันก็เคลียร์แล้ว
แต่อันนี้คือไม่บอกอะไรสักอย่าง คือจริงๆ PM ไปก็ได้นะ เซนเซอร์ไว้ให้แต่เจ้าของกระทู้ทราบ แค่นี้มันก็จบแล้ว ไม่มีใครเห็นด้วย แต่นี้มาเถียงอย่างเดียว แต่ไม่มีอะไรแก้ต่างได้
หลักฐานเจ้าของกระทู้ก็มีน้ำหนักกว่าด้วย ผมหละงงบางคนที่มาเถียงช่วยจริงๆ หลักฐานเขาก็ไม่มี ไม่มีไรเลย แค่บอกวงในๆ แบบนี้ไปก็อปข่าวใครเขามาแล้วบอกวงในผมๆ ก็ได้สิ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลูกยิงสลายมโน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6346
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 03:50
ถึงยูสมังกรหนวดทอง
Kingtona พิมพ์ว่า:
เชี่ยเอ้ย เหมือนมวยเลย ตอนนี้ยังไม่ครบ12ยก
1-5 จขม 10-9 ตลอด 5 ยก
หนวดทอง ได้คืนมา 6-8 9-10
จขม หัวร้อนไปอีก เสียไปอีกสองยก 8-10

สรุปตอนนี้ 10 ยก
จขม 50+27+16 = 93
หนวด 45+50 = 95

จบยก จขม แพ้นะครับ ถ้ายังตะแบงขนาดนี้  

อ่านมาทั้งหมด​ ที่แพ้อ่ะ​ มังกร​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 04:02
cougarz88 พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
อยากให้เค้าเปิดเผยข้อมูล ตัวเองลองเปิดเผยตัวจริงดูก่อนสิ ทำไมเข้าใจยาก

เสียหายชีวิตจริงกับเสียหายในบอร์ดมันเทียบกันไม่ติด  

โควทตรงๆก็ได้ครับ
ประเด็นที่ผมจะสื่อคือ ถ้าข้อมูลมันเป๊ะๆขนาดนั้นยอมรับแล้วให้เครดิตก็ได้มั้ง ผมมีส่วนได้-เสียไรที่ไหน สมมุติคุณมีงานชิ้นนึงแล้วโดนลอกไปจะรุ้สึกยังไง??

แล้วผมต้องเผยตัวจริงเรื่องไรละ โดนกล่าวหาก็ไม่ใช่

ท่านนี้ยกตัวอย่างแบบนี้ก็ถูกแล้ว ถ้าเขาบอกว่าแหล่งข่าวเป็นใคร 1.ถ้าสมมุติมังกรเป็นนักข่าว แล้วแหล่งข่าวรู้ว่าเขาเอาชื่อมาบอกในนี้ เขาไม่ให้ข่าวมังกร มังกรไม่มีข่าวเขียน ตกงาน เป็นคุณๆจะบอกไหม
2. เรื่องที่เป็นความลับ เกี่ยวข้องกับชีวิตจริง เขาจะเอามาลงโลกออนไลน์ทำไมถ้ากระทบกับการทำงาน กระทบกับการใช่ชิวิต
3. ถ้าจะให้คุณบอกว่าคุณเป็นใคร ก็คงกลัวคนอื่นจะรู้ว่าคุณเป๋นคนแบบนี้ โลกออนไลน์กับชีวิตจริงมันตัวตนคนละแบบกัน

สุดท้าย คนที่จะเอาชนะให้ได้ ก็คงไม่ฟังเหตุผลคนอื่นอยู่ดี  

คุณก็อย่าบอกชื่อแหล่งข่าวสิ ไม่มีใครอยากรู้ซักหน่อย

แค่เอาไรมาแก้ต่างที่โดนเขากล่าวหาก็พอ

เขาก็แค่อยากรู้ว่าข้อมูลที่ได้มาไม่ใช่มาจากตาแมน

ไม่ใช่ไปนั่งจดๆๆตอนเขาไลฟ์แล้วมาเรียบเรียงใหม่

ไม่งั้นทำไมถูกก็ถูกเหมือนกัน ผิดๆเหมือนกัน

ลงเวลาตอนหลังไลฟ์เกือบตลอด

1
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 04:12
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะคือ แค่บอกมาว่าท่านมังกรเป็นนักข่าว ได้ข่าวมาจากใครโดยไม่ระบุชื่อหรือพูดไรที่มันอ้อมๆมันก็เคลียร์แล้ว
แต่อันนี้คือไม่บอกอะไรสักอย่าง คือจริงๆ PM ไปก็ได้นะ เซนเซอร์ไว้ให้แต่เจ้าของกระทู้ทราบ แค่นี้มันก็จบแล้ว ไม่มีใครเห็นด้วย แต่นี้มาเถียงอย่างเดียว แต่ไม่มีอะไรแก้ต่างได้
หลักฐานเจ้าของกระทู้ก็มีน้ำหนักกว่าด้วย ผมหละงงบางคนที่มาเถียงช่วยจริงๆ หลักฐานเขาก็ไม่มี ไม่มีไรเลย แค่บอกวงในๆ แบบนี้ไปก็อปข่าวใครเขามาแล้วบอกวงในผมๆ ก็ได้สิ

จริง ผมไม่อะไรนะ

แต่เห็นบางคนเข้าข้างแบบไม่ลืมหูลืมตา ทำตัวเหมือนเป็นแฟนคลับเขาซะงั้น

0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2009
ตอบ: 560
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 04:21
ไม่ชอบเลย ดราม่าเนี่ย บ่องตง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4873
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 04:50
เรื่อง ก็อบข่าว หรือ สายข่าว นี่พูดยากนะ

เพราะในวงการนักข่าวเขาจะมีแชทกรุ๊ปไว้แชร์ข่าวกันตลอด ดังนั้นข่าวมันจะซ้ำๆกันก็ไม่แปลก อยู่ที่ว่าใครจะนำเสนอก่อน-หลัง เท่านั้นเอง (พวกทีวีจะเสียเปรียบ )

โดยเฉพาะทีมชาติยิ่งแล้วใหญ่ พวกคนในสมาคมก็อดีตนักข่าวเก่าทั้งนั้น ได้ยินอะไรก็ส่งข้อมูลให้อดีตสังกัด แปบเดียวก็รู้กันหมด ส่วนพี่แมนก็น่าจะเหมือนๆกัน นอกจากพวกสัมภาษณ์ที่แกจะโทรไปสัมฯโดยตรง ข้อมูลตรงนี้จะ exclusive มาก

ปล.จริงๆบอกอ้อมๆก็ได้นะ เป็นนักข่าวออนไลน์ บลาๆ , หรือเป็นนักข่าวทีวีช่องนึง การเพิ่มความน่าเชื่อถือ เป็นสิ่งสำคัญของสื่อครับ

ปล.2 ผมเคยร่วมงานกับพี่แมนครับ แกเป็นอดีตคอลัมนิสจากฮอตสกอร์ บริษัทผมกับแก เจ้าของคนเดียวกัน ยืมตัวแกมาช่วยงานอย่างบ่อย 555555
2
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2010
ตอบ: 4705
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 05:06
Lebron17 พิมพ์ว่า:
winsome888 พิมพ์ว่า:
ขับรถแปปเดียว โอโหคนตอบจะ100ละ  

กระทู้แบบนี้ เสี่ยมีนจะรู้รึยังแห่ะ ทักไลน์เสี่ยแป๊บ  

เหมือนอยู่โรงบาลนะ แกไม่พลาดหรอกเชื่อเถอะ  

กะยกเบียร์ไปเยี่ยมอยู่

เสี่ยบอกเห็นกระทู้นี้แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 1722
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 05:10
ถูกแบนแล้ว
แค่ให้เครดิต ไม่เหนยากเลย
ถ้ามังกร โดนขโมยงานบ้าง
จะรู้สึกบ้างแหล่ะ

ปล ถ้าแกมีสายขา่วจิง ก็ขอโทดด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 3930
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 07:17
เท่าที่คุ้นๆ เมื่อก่อน ( สองสามปีก่อนได้มั้ง ) ยูสมังกรหนวดทอง ในตอนนั้นก็เป็นยูสปรกติทั่วไป ที่ยังไม่ได้เป็น

ยูสขึ้นชื่อเรื่องข่าววงในนะครับ ผมยังเคยแอบคิดอยู่เลยว่าสงสัยยูสนี้คงจะไปมีคอนเน็คชั่นดีแน่ ๆ เลย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28355
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:01
PrinceSheva พิมพ์ว่า:
ไม่ชอบเลย ดราม่าเนี่ย บ่องตง  

แหมแต่อีโมกับระยะเวลาโพสไม่เป็นแบบนั้นเลยนะครับ ตี4 เนี่ย
1
0

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:25
เข้ มาไม่ทัน เปิดอ่านตอน 200 เม้น เจอนักสืบ ss เข้าให้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22081
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:44
ต้องมี Hashtag #มังกรโป๊ะแตก ด้วยไหม
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4549
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 08:59
cougarz88 พิมพ์ว่า:
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
อยากให้เค้าเปิดเผยข้อมูล ตัวเองลองเปิดเผยตัวจริงดูก่อนสิ ทำไมเข้าใจยาก

เสียหายชีวิตจริงกับเสียหายในบอร์ดมันเทียบกันไม่ติด  

โควทตรงๆก็ได้ครับ
ประเด็นที่ผมจะสื่อคือ ถ้าข้อมูลมันเป๊ะๆขนาดนั้นยอมรับแล้วให้เครดิตก็ได้มั้ง ผมมีส่วนได้-เสียไรที่ไหน สมมุติคุณมีงานชิ้นนึงแล้วโดนลอกไปจะรุ้สึกยังไง??

แล้วผมต้องเผยตัวจริงเรื่องไรละ โดนกล่าวหาก็ไม่ใช่

ท่านนี้ยกตัวอย่างแบบนี้ก็ถูกแล้ว ถ้าเขาบอกว่าแหล่งข่าวเป็นใคร 1.ถ้าสมมุติมังกรเป็นนักข่าว แล้วแหล่งข่าวรู้ว่าเขาเอาชื่อมาบอกในนี้ เขาไม่ให้ข่าวมังกร มังกรไม่มีข่าวเขียน ตกงาน เป็นคุณๆจะบอกไหม
2. เรื่องที่เป็นความลับ เกี่ยวข้องกับชีวิตจริง เขาจะเอามาลงโลกออนไลน์ทำไมถ้ากระทบกับการทำงาน กระทบกับการใช่ชิวิต
3. ถ้าจะให้คุณบอกว่าคุณเป็นใคร ก็คงกลัวคนอื่นจะรู้ว่าคุณเป๋นคนแบบนี้ โลกออนไลน์กับชีวิตจริงมันตัวตนคนละแบบกัน

สุดท้าย คนที่จะเอาชนะให้ได้ ก็คงไม่ฟังเหตุผลคนอื่นอยู่ดี  

คุณก็อย่าบอกชื่อแหล่งข่าวสิ ไม่มีใครอยากรู้ซักหน่อย

แค่เอาไรมาแก้ต่างที่โดนเขากล่าวหาก็พอ

เขาก็แค่อยากรู้ว่าข้อมูลที่ได้มาไม่ใช่มาจากตาแมน

ไม่ใช่ไปนั่งจดๆๆตอนเขาไลฟ์แล้วมาเรียบเรียงใหม่

ไม่งั้นทำไมถูกก็ถูกเหมือนกัน ผิดๆเหมือนกัน

ลงเวลาตอนหลังไลฟ์เกือบตลอด

คุณก็ตั้งธงไว้ในใจก็พอไงครับในเมื่อเค้าไม่เปิดเผยต่อไป สำหรับคุณเค้าก็คือคนขี้ก๊อปมันก็จบ

เหมือนกันคุณมังกรเค้าไม่เปิดเผยเค้าก็ต้องทำใจที่จะโดนแขวะ

อย่าให้มันไปกระทบชีวิตจริงเลย

เข้าใจผมไหมครับ ผมไม่ได้ปงป้องใครทั้งนั้นผิดว่าไปตามผิดแต่ไม่ใช่จะให้เค้าเปิดเผยอะไรที่ไม่สะดวกใจ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 09:04
ยัง ยังไม่จบอีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: อิตาลีเจอของจริงยังครับ “ผมว่าไม่”
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 1414
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 09:26
winsome888 พิมพ์ว่า:
ขับรถแปปเดียว โอโหคนตอบจะ100ละ  

กระทู้แบบนี้ เสี่ยมีนจะรู้รึยังแห่ะ ทักไลน์เสี่ยแป๊บ  
อ่าว มันยังมีชีวิตอยู่อีกเหรอ 555
0
0
فريق كرة القدم الإيطالي هو إله كرة القدم
Calcio Seria A คือ พระเจ้า
Football is coming Rome โว้ย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel