ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 23:02
[RE: ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก]
สารัช กับ ธนบูรณ์มาไง อย่างกากเลยยย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 06:23
[RE: ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก]
ก่อนโค้ชเลือกนักเตะมา แฟนบอลบอกสมาคมควรให้โค้ชทำงานเต็มที่เลือกนักเตะเอง
หลังโค้ชเลือกนักเตะ แฟนบอลบอกทำไมคนนี้ติด ทำไมคนนั้นไม่ติด ทำไมไม่เอาคนนั้น
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11978
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 07:00
อินดี้แบบนี้ เดวรุ้จัก
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 07:34
incredibles พิมพ์ว่า:
sex_no_stop พิมพ์ว่า:
porclick พิมพ์ว่า:
เป็นการเรียกตัวที่โครตตลกเลย เจอเวียดนามคราวนี้ชุดใหญ่เจอกันตรงๆ ถ้าแพ้อีกนี่โครตขายขี้หน้า  

หา....ทำไมต้องขายขี้หน้าอ่ะ ก็ระดับเดียวกันทั้งนั้นอ่ะ นี่คิดว่าทีมชาติไทยอยู่ระดับไหนครับเนี่ย?  

เดี๋ยวรอดูแพ้จริงๆทั้งเว็บ ทั้งโซเชียล แทบถล่มทุกที่  

ผมว่าเเพ้ก็ไม่แปลกนะ นิชิโนะก็ไม่ใช่เทพเจ้า ที่จะมาเเค่เดือนเดียว ดลบรรดาลให้ทีมไทย ชนะเวียดนามที่ฟรอมร้อนเเรงมาก ในเวลานี้ เราต้องรู้ตัวเราก่อนครับว่าเราอยู่ระดับไหน
เราสู่เค้าไม่ได้เลยในปีที่ผ่านมา ต้องยอมรับความเป็นจริง
ถามว่าเเพ้ผมด่าไหม ด่าเเน่นอนครับ เเต่ขอดูทรงก่อน

ผมคิดว่าความจริงที่เราต้องยอมรับที่สุดในเวลานี้คือ "เราแพ้เวียดนามไม่ได้ ถ้าอยากจะก้าวไปไกลกว่านี้"

ถ้าเราไม่กล้ายอมรับความเป็นจริงนี้ แล้วคิดว่าการแพ้เวียดนามคือเรื่องปกติ ผมว่าเราเลิกฝันถึงอนาคตของฟุตบอลไทยไปเลยดีกว่าครับ ทั้งบอลโลกเอย บอลเอเซียเอย ทั้งหมดนั้นจะไกลเกินฝันทันที เอาแค่ชิงเป็นเจ้าอาเซียนต่อไปทุกปีทุกปีก็พอครับ

เราอุส่าพัฒนาลีคมาหลายปี จ้างทีมจากสเปนมาพัฒนาอคาเดมี่ จ้างสารพัดโค้ชมาคุมทีมในระดับต่างๆ เราต้องมีแรงพลักดันและเป้าหมายที่สูงกว่านี้  

เดี่ยวนะ ฟุตบอลมันคือกีฬามีเเพ้มีชนะ คือ ทำไมต้องบอกว่าเเพ้ไม่ได้ เวียดนามเค้าไม่ใช่ทีมไก่กานะ
เเล้วเค้าเตรียมทีมมาเป็นปี นี่นิชชิโนะเพิ่งจะมา
พิจารณาด่อน ไทยอยู่อันดับเท่าไร เค้าอยู่ระดับเท่าไร
ยอมรับให้ได้ก่อนว่สไทยเราอ่อนกว่าเค้า

ถ้าอยากจะชนะเค้าเราต้องพัฒนากว่านี้ งง ตระกะ กับคำว่าเเพ้ไม่ได้ เค้าไปไกลกว่าเราเเล้วยอมรับตัวเองให้ได้ก่อน
ถ้ายังคิดว่าเราเหนือกว่าเค้าอยู่ ก็จะเเพ้เเบบนี้อยู่ต่อไป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Guner
เข้าร่วม: 02 Dec 2013
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 09:18
หรือคนเลือกตัวไม่ใช่ นิชิโนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 11:25
คงตามความเห็นโค้ชไทยเราที่ไปเป็นผู้ช่วย
เวลาน้อย แกคงไม่มีเวลาไปไล่ดูหมด แกคงคัดตัวจากในนี้อีกที รอดูผลงาน/แผนการเล่น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel