ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2909
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:47
[RE: ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก]
หน้ามาแค่ 2 น้อยเกิน น่าจะให้โอกาสศุภณัฐของบุรีรัมย์ กับอภิวิตของพีทีทีระยอง รอดูจะเล่นแผนไหนนิชิโนะ 5 กันยารู้เรื่อง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:47
[RE: ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก]
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
แผนเด็ด 5-5-0 แน่นอนนนน  

งวดหน้าใช่ไหมครับท่าน
1
0
❤️ MANUTD

Status: แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ เธอไม่รู้บ้างเลย
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 846
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:48
Katrina Kaif พิมพ์ว่า:
ตัวผู้เล่นนี่คือโค้ชไทยเลือกมาให้ใช่มั้ยเนี่ย

กำลังจะพิมพ์เลย
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8324
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:49
solonayooo1 พิมพ์ว่า:
คนที่น่าติดแล้วไม่ติด
- ธีระพล เยาะเย้ย (สมุทรปราการ ซิตี้) คนนี้สมควรติดที่สุด
- ศิวกร จักขุประสาท (ท่าเรือ) แทน สรรวัชญ์ นักเตะหัวร้อน ขี้เก๊ก
- ปฎิวัติ คำไหม (สมุทรปราการ ซิตี้) แทน กวินทร์ ไปเลย
- สหรัฐ กันยะโรจน์ (ปตท. ระยอง) แทน สารัช ก็ยังดี
- ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) แทน ศุภชัย เดียวนี้ไม่เด็ดเลย

ถ้าคัด23คนแล้วยังมีชื่อ ครบทั้ง 4 คน ถือสะว่ากินบุญเก่าไป เห้อออ

อยากจะไปเลือกนักเตะให้โค้ชเองเลย

เหมือนตาเจ็บครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8040
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:50
เรียกกองหน้า2จาก33 มีfalse9แน่งานนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:50
ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก
จะต่างชาติคนไหนมาคุม ตอนเลือกนักเตะ ก็ให้โค้ชไทยหน้าเดิมๆเลือกให้ มันจะไปแตกต่างได้ยังไง

ที่บอกเด็กเส้นอ่ะ มันไม่ได้เส้นกับหัวหน้าโค้ช แต่มันเส้นกับโค้ชไทยที่เลือกนักเตะให้ ต่างหาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2008
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:51
คือก็ตามที่คาดไว้ครับ เพราอย่าลืมว่านิชิโน๊ะพึ่งเข้ามา จะให้เปลี่ยนยกชุดเลยก็คงไม่ใช่ แล้วอีกอย่างนักแตะก็โค้ชไทยที่เป็นผู้ช่วยนั้นแหละเป็นคนเลือกมาให้ดูก่อน แล้วแกมีหน้าที่แค่ตัดตัวที่แกไม่เอาออก เวลามีน้อยครับผมว่าอย่างน้อยคนที่เลือกมาก็เคยเล่นร่วมกันมาบ่อยๆ เรื่องสปิริตของทีมอาจจะส่งผลดีก็ได้ครับ เราๆก็ได้แต่เอาใจช่วยครับผม
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8656
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:52
[RE]ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก
เสียดายเหมือนตากับสุมัญญาถ้าไม่เจ็บมีชื่อแน่นอน
คาใจสุดก็ธีรพลกับอภิวัฒน์เพ็งประโคน น่าติดสุด
ยิม ก้อง กาแมน ก็เล่นมาตลอดปีฟอร์มใช้ได้ก็ไม่ติด

55555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21916
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:58
รอดูทรงบอลกับผล
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 1851
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:59
3-4-2-1

-------------------------ศุภชัย

---------------สุภโชค -----------ชนาธิป

ธีราทร ------ ฐิติพันธ์ ------ รัตนากร ------ ศศลักษณ์

------ พรรษา ------ มานูเอล ทอม ------ นิติพงษ์

-------------------------ศิวรักษ์

สำรอง

กวินทร์
ฉัตรชัย

หลัง
อดิศร สำรองเซ็นเตอร์แบ็ค
ชินภัทร์ ลีเอาะ เปลี่ยน นิติพงษ์
นฤบดินทร์ เปลี่ยน ศศลักษณ์
ทริสตอง โด สำรองเซ็นเตอร์แบ็ค
ธนบูรณ์ สำรองเซ็นเตอร์แบ็ค

กลาง

พิธิวัตต์
ศิวกรณ์ เตียตระกูล
พีรดนย์ ฉ่ำรัศมี
บดินทร์ ผาลา
พิชา อุทรา

แก้ไขล่าสุดโดย Aiyaham เมื่อ Tue Aug 20, 2019 16:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Soccer is soccer forever
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:59
a_hardyz พิมพ์ว่า:
มีหลายคนฟอร์มดีๆ น่าติดเยอะนะรอบนี้ แต่ก็หลุด

ชัปปุยตอนแรกคิดว่าจะมี เพราะตั้งแต่กาม่าเข้ามา ก็ยึดตัวหลักเมืองทองมาตลอด แต่กลับเป็นสารัช ที่หลุดออกไปเป็นสำรอง มามีชื่อติดทีมซะงั้น

อภิวัฒน์อีกคน น่าจะมีโอกาสบ้าง ตัวหลักที่เล่นมาตลอดปี วรชิตกับเกริกฤทธิ์ ก็เด่นและมีบทบาทกับจริงของชลมาตลอด ก็น่าจะมีโอกาสบ้าง

เอเลียสกับศิวกรของท่าเรือก็เด่นขึ้นมามากปีนี้ ทำไมไม่เรียกเลยหว่า ยังดีที่มีนิติพงษ์มานะ

ชนานันท์ย้ายไปบียูยังเบียดตัวจริงถาวรไม่ได้เลย รวมทั้งศุภชัยฟอร์มหลุดมาตลอดทั้งปี สรรวัชโดนแบนไป 8 เกม มีเวลาดูฟอร์มได้ไง

ก็ไหนบอกจะเรียกคนที่เล่นตัวจริงในสโมสรก่อนละ งงแฮะ

แต่สุดท้ายก็เชื่อในโค้ชละน่ะ ฟุตบอลโลกรอบนี้มันสำคัญจริง เรียกตัวไม่ถูกใจ แต่ก็เอาใจช่วยเหมือนเดิม
สู้โว้ยยยยไทยแลนด์  

ผมว่าโค้ชคงต้องค่อยๆปรับน่ะครับ
เพิ่งมารับงาน เริ่มงานนัดแรกโดยไม่มีเกมอุ่นเครื่องอย่างเป็นทางการให้ลองทีมด้วยอีกต่างหาก
นักเตะเองก็จะเข้าใจแท็คติดใหม่(สไตล์ญีปุ่น)แค่ไหนก็ยังไม่รู้ ที่สำคัญเรายังไม่เคยใช้สไตล์ญี่ปุ่นแท้ๆมาก่อนเลย
เพราะงั้น โค้ชอาจยังต้องหวังพึ่งความสัมพันธ์ของนักเตะเก่าๆอยู่บ้าง ถ้าขืนเอานักเตะใหม่ๆที่ไม่เคยเล่นด้วยกันลงพร้อมกันมากๆ เกิดวิ่งคนละทิศ คนละทาง มันจะเป็นเรื่องเอานะ

แล้วค่อยๆใส่แท็คติดไป แล้วดูว่าใครปรับตัวกับแท็คติคใหม่ได้ก็เป็นตัวยืน ซึ่งก็็คงเป็นเจลีกทั้ง 2 คน ที่เหลือใครปรับไม่ได้ ก็คงหมุนเวียนในนัดต่อๆไป

เข้าใจว่ามันไม่ใข่เวลามาลองผู้เล่น ลองแท็คติค แต่โค้ชเองก็เพิ่งมา ทำยังงัยได้
แก้ไขล่าสุดโดย Baggio10 เมื่อ Tue Aug 20, 2019 16:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:00
ทำไมผมรู้สึกพอใจ กับตัวที่ติดมา ค่อนข้างมากกว่าครั้งก่อนๆ
เยอะมากๆ เเต่อาจจะมี บางคนที่คิดว่าไม่ควรมีชื่อ
อย่างเช่น ป้อม ตั้ม คนที่ควรมา ควรเป็นธีพล เเละศิวกร
เเต่อาจจะเพราะ ป้อม มีประสบการทีมชาติมากกว่า
เเละ ถ้าให้เลือกมุ้ยกับป้อม ผมเลือกป้อมนะ ฟิตกว่า
ศิวกร ตำเเหน่งเเละสไตรอาจจะไปทับคนอื่นๆ รึเป่าไม่เเน่ใจ

เเต่ผมเชื่อว่า ถ้าสุมัญญา เเละ ศุภนัฏไม่เจ็บ น่าจะมีรายชื่อ

หน้าติดตามนะ ผมว่าได้เห็นมิติการเล่นใหม่ๆ

ศุภชัย
นิว เจ ศุภโชค
พิธิวัตร ศิวกร
อุ้ม พรรษา เอเรียส โด
ศิวลักษณ์

แก้ไขล่าสุดโดย sex_no_stop เมื่อ Tue Aug 20, 2019 16:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 981
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:04
ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก
ก็ไม่แปลกนะที่จะเรียกแบบนี้ จะให้เปลี่ยนยกชุดเลยก็แปลกๆอยู่ หรือจะให้เรียกคนที่ฟอร์มดีทั้งหมดมาติดก็คงไม่ได้ โค้ชก็ต้องเลือกนักเตะที่ตรงกับแผนในใจตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Artory
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2013
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:05
porclick พิมพ์ว่า:
incredibles พิมพ์ว่า:
เป็นการเรียกตัวที่โครตตลกเลย เจอเวียดนามคราวนี้ชุดใหญ่เจอกันตรงๆ ถ้าแพ้อีกนี่โครตขายขี้หน้า  

หา....ทำไมต้องขายขี้หน้าอ่ะ ก็ระดับเดียวกันทั้งนั้นอ่ะ นี่คิดว่าทีมชาติไทยอยู่ระดับไหนครับเนี่ย?  

เดี๋ยวรอดูแพ้จริงๆทั้งเว็บ ทั้งโซเชียล แทบถล่มทุกที่
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:09
porclick พิมพ์ว่า:
เป็นการเรียกตัวที่โครตตลกเลย เจอเวียดนามคราวนี้ชุดใหญ่เจอกันตรงๆ ถ้าแพ้อีกนี่โครตขายขี้หน้า  

หา....ทำไมต้องขายขี้หน้าอ่ะ ก็ระดับเดียวกันทั้งนั้นอ่ะ นี่คิดว่าทีมชาติไทยอยู่ระดับไหนครับเนี่ย?  

เดี๋ยวรอดูแพ้จริงๆทั้งเว็บ ทั้งโซเชียล แทบถล่มทุกที่  

ผมว่าเเพ้ก็ไม่แปลกนะ นิชิโนะก็ไม่ใช่เทพเจ้า ที่จะมาเเค่เดือนเดียว ดลบรรดาลให้ทีมไทย ชนะเวียดนามที่ฟรอมร้อนเเรงมาก ในเวลานี้ เราต้องรู้ตัวเราก่อนครับว่าเราอยู่ระดับไหน
เราสู่เค้าไม่ได้เลยในปีที่ผ่านมา ต้องยอมรับความเป็นจริง
ถามว่าเเพ้ผมด่าไหม ด่าเเน่นอนครับ เเต่ขอดูทรงก่อน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel