ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Jan 2008
ตอบ: 1745
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:19
[RE: ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก]
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
jirayun พิมพ์ว่า:
solonayooo1 พิมพ์ว่า:
คนที่น่าติดแล้วไม่ติด
- ธีระพล เยาะเย้ย (สมุทรปราการ ซิตี้) คนนี้สมควรติดที่สุด
- ศิวกร จักขุประสาท (ท่าเรือ) แทน สรรวัชญ์ นักเตะหัวร้อน ขี้เก๊ก
- ปฎิวัติ คำไหม (สมุทรปราการ ซิตี้) แทน กวินทร์ ไปเลย
- สหรัฐ กันยะโรจน์ (ปตท. ระยอง) แทน สารัช ก็ยังดี
- ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) แทน ศุภชัย เดียวนี้ไม่เด็ดเลย

ถ้าคัด23คนแล้วยังมีชื่อ ครบทั้ง 4 คน ถือสะว่ากินบุญเก่าไป เห้อออ

อยากจะไปเลือกนักเตะให้โค้ชเองเลย

สหรัฐ กันยะโรจน์ จริงๆ น่าติดนะครับ  

สหรัฐนี่ในบอร์ดบอลไทยก็เพิ่งจะบ่นกันไป ร่างกายไม่เหมือนนักกีฬาเลย ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่ดูแลตัวเอง  
เห็นด้วยเลย ฟิตเนสอะไรไม่สนใจเลย ผอมแห้งมาก เจอระดับอาเซียนก็แย่แล้ว เดี๋ยวนี้อาเซียนก็พัฒนากันหมดแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 3138
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:25
[RE: ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก]
ส่วนตัวมองว่าไม่แย่เกินไปนะ เสียดายอภิวัฒน์คนเดียว ส่วนที่น่าหงุดหงิดจริงคือสรรวัชติดด้วยนี่แหละ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10361
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:27
ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก
ถ้าจำไม่ผิด นิชิโนะแกลากลับญี่ปุ่น 10 วัน และให้ ผช. เลือกคนมาให้ก่อน ผมจำต้นทางไม่ได้ไม่รู้จริงไหม แต่ดูจากยูทูปนี่แหละ

งั้นเท่ากับว่า 33 คนนี้เป็น ผช.โต่ย และอีกคนที่ไม่รู้ว่าเป็น ผช.จุ่น หรือ ผช.แบน หรืออาจทั้งหมด ช่วยกันคัดเลือกเข้ามา.....รึเปล่า

อันนี้ผมไม่คอนเฟิร์ม เพราะก็ไม่รู้ว่ายูทูปที่ดูมาพูดจริงไหมเรื่องนิชิโนะลากลับบ้านเกิด

แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงก็คงไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจเทาไหร่กับรายชื่อที่แฟนบอลคุ้นเคย....
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 2938
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:28
ปีโป้ผมไม่ติดเลย T_T
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7335
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:32
ความรู้สึกผมคิดว่า คนที่เลือกนักเตะติดในรอบนี้ไม่ใช่ นิชิโนะ แต่เป็นโค้ชคนไทยนี่แหละ

นิชิโนะ เห็นไปญีปุ่นพักหนึ่ง ดูไม่ค่อยสนใจหรือจริงจังเท่าไร ไม่แปลกหรอกที่จะใช้

ผู้ช่วยคนไทยเลือกนักเตะไว้ เพราะแกไม่ได้เอาทีมงานอะไรมาเลย มาแบบโดดเดี่ยว

ผมไม่ค่อยเชื่อมือโค้ชแบบนี้ คิดว่าตัวเองเก่งขนาดมาคุมคนเดียวได้ โดยไม่มีทีมงานมาด้วย

เหมือนมาคุมเพื่อรับเงินไปงั้นๆ โยนทุกอย่างให้ผู้ช่วยคนไทยหาข้อมูล หานักเตะเอง

ผมจะรอดูผลงานในวันแข่ง ดูการวางเทคติค ระบบการเล่น
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถ้าเธอพบกับรักใหม่..ดวงใจของฉันปวดร้าว
เข้าร่วม: 25 Jun 2007
ตอบ: 8507
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:38
เอาเจไปเล่น f9
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4361
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:40
ojama55 พิมพ์ว่า:
หน้าเก่าจากยุคซิโก้ ยังมีเหลือติดอีกหรอ55+
-ศิวกรไม่ติดเฉย ตัวหลักท่าเรือลงแทบทุกนัด
-ธนบูรณ์ตอนนี้เล่นกองหลังยาวๆแล้ว เล่นดีกว่ากลางเยอะเพราะแกช้า

รอชมก่อน โวยทีหลัง 55+  

เอาจากฟอร์มจริงๆแล้วศิวกรยังไงก็ต้องติดอะ สารัชไม่สมควรติดก่อนด้วยประการทั้งปวง
ศิวกรเหมือนแบกกลางท่าเรือเลยนะ รับ รุก เพลส แกมีครบหมด เสียดายแทน
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11093
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:46
[RE]ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก
พี่หนู อดิศร กวิน ชนานัน
คือเลือกแล้วจริงๆหรอ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:48
ไร้เงามุ้ย! “นิชิโนะ” แบโผ 33 แข้งช้างศึก เตรียมบู๊เหงียน คัดบอลโลก
เลือกยังไงก็ไม่ถูกใจทุกคนหรอกครับ คงเลือกที่เข้าแท็กติกโค้ชที่สุด อยากดูแล้วครับ เชียร์นักเตะทุกคนที่ติดทีม อยากเห็นเล่นแบบใจสู้ วิ่งไม่หมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 167
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:49
งานนี้เกี่ยวกะคนส่งชื่อรึป่าวเนี้ย ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ แล้วเรียกโกลมาซะเยอะ โควต้ากองหน้าหายหมด แอบหวังจะเห็นความเปลี่ยนแปลง+หน้าใหม่ไฟแรง ยังไงก็ขอฟอร์มแจ่มๆกันนะครับ
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18910
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:51
F i L M { RedArmy } พิมพ์ว่า:
ความรู้สึกผมคิดว่า คนที่เลือกนักเตะติดในรอบนี้ไม่ใช่ นิชิโนะ แต่เป็นโค้ชคนไทยนี่แหละ

นิชิโนะ เห็นไปญีปุ่นพักหนึ่ง ดูไม่ค่อยสนใจหรือจริงจังเท่าไร ไม่แปลกหรอกที่จะใช้

ผู้ช่วยคนไทยเลือกนักเตะไว้ เพราะแกไม่ได้เอาทีมงานอะไรมาเลย มาแบบโดดเดี่ยว

ผมไม่ค่อยเชื่อมือโค้ชแบบนี้ คิดว่าตัวเองเก่งขนาดมาคุมคนเดียวได้ โดยไม่มีทีมงานมาด้วย

เหมือนมาคุมเพื่อรับเงินไปงั้นๆ โยนทุกอย่างให้ผู้ช่วยคนไทยหาข้อมูล หานักเตะเอง

ผมจะรอดูผลงานในวันแข่ง ดูการวางเทคติค ระบบการเล่น  

โอ้โห “ดูไม่ค่อยสนใจหรือจริงจัง” ที่พูดนี่คือได้ตามการเคลื่อนไหวแล้วจริงๆใช่มั้ยครับ ผมว่าอย่าพูดมั่วๆดีกว่า

แกไปตามทั้งในสนามแข่งและสนามซ้อมทุกวัน หาข้อมูลเจาะลึกละเอียดยิบ บอกไม่สนใจ รับเงินงั้นๆ โยนผู้ช่วย ฮาเลย

เค้าไปญี่ปุ่นเพราะเค้ามีค้างงานไว้ ซึ่งเค้าบอกตั้งแต่ก่อนเซ็นสัญญาแล้วว่าช่วงนั้นจำเป็นต้องกลับ

อย่าไปด่าคนอื่นแบบนี้โดยไม่รู้อะไรเลยครับ มันน่าเกลียด
4
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3049
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:56
นิชิโนะไปดูชลบุรีตั้งหลายรอบ ยักไม่เห็นมีติด
วรชิต น่าติดมากๆ
ส่วนคนอื่นที่ผมคาดว่าจะติดแต่ไม่ติด
ก็มี ธีรพล,จักรพันธ์ (สมุทรปราการ)
ชัปปุยส์ (เมืองทอง)
ศุภณัฐ เหมือนตา (บุรีรัมย์)
จักรพันธ์พรใส (ราชบุรี)

ส่วนคนที่ไม่น่าติด แต่ติดก็ สารัช สรรวัช ศฤงคาร ชินภัทร์ โด
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9786
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:57
จักขุประสาท​หาย
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2006
ตอบ: 1358
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:04
เรียกกองหน้ามาน้อยจัง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ฉันเกิดในรัฐบาลที่ง่าว
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 11913
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:08
สรุปก็คือ มาจากทีม ท๊อป 6 หมด

นิชิโนะแกบอกแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย เข้ามาสมน้ำหน้า เมื่อ Tue Aug 20, 2019 17:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หอพักฮานะอพาร์ทเมนต์เชียงของ | Chiang Khong
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ - Residences.in.th

ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ ซ.2 ถ.1020 | RentHub.in.th
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ | Chiang Khong
https://www.renthub.in.th/อพาร์ทเม้นท์-ห้องพัก หอพัก/เชียงของ-เชียงราย
https://www.renthub.in.th/อานะ-อพาร์ทเม้นท์-เชียงของ
https://www.residences.in.th/116572-ฮานะ-อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel